[Thảo luận] Chung tay XD VHGT Xử lý dứt điểm hiện tượng bắt sai làn tại nút GT Minh Khai - Đại La

ducan

Xe tăng
túm váy lại cụ lí vẫn mất 20k chuyển phát nhanh , phải em thì phải bắt xxx nôn ra mớ tướng mới được , mà thôi chúc mừng cụ tiền mất tật ko mang he he he

honza

Xe tải
theo em không nên cụ ợ, chỗ này nó lấy hẳn phần đường bên kia làm làn riêng cho xe rẽ trái, cụ có thể đi trên 2 làn là thoải mái rồi còn gì.
Thoải mái cái gì cụ! Chỗ này em đi làm hàng ngày! Chiều Trường chinh đi NT Vọng 4b đỗ dài ở làn giữa và làn 2B, còn cái làn sát dải phân cách chỉ khoảng chục cái 2b rẽ trái! Đúng ra 4b đi thẳng vào làn đó nữa thì giao cắt này thoáng hơn nhiều!

honza

Xe tải
hem hiểu cụ có đọc kỹ không nhưng em là đi thẳng vào đấy từ lâu roài. cứ đợi các bạn ấy ra để chém mà chã thấy bận nào ra. hay tại cái logo =))
Em đọc kỹ lắm cụ ạ! Néu chẳng may đi vào đó em cũng chả bao giò mất tiền đâu! Tuy nhiên vì đầu giờ đi làm và chiều về đón con nên em không muốn mất thời gian!

longimi

Xe hơi
Duyệt cụ. Cụ cho e cái số dây thép vào inbox đi. E đang định đi "sai làn" ở Hàng Bài đây ạ
Cụ cẩn thận đấy, tối qua vào khoảng 9h30 em chở gấu đi qua đấy thấy chú chắc là taxi áo trắng đeo calavat đỏ, bị "chú dân bức" xúc túm cổ dúi xuống đất và chửi: mẹ mày, mày đi thế này thế kia chính tao là người nhìn thấy bảo thằng này bắt mày ( chỉ vào chú xxx). Em định vào xem có giúp gì được ko nhưng gấu ko cho. Đoạn góc ngã 4 Tràng Tiền-Hàng Bài

Chỉnh sửa cuối:

White Dragon

Xe tăng
Các cụ đọc xong cố hiểu và thông cảm cho em tý là đc! Em khẳng định là các bác trên phòng đã chính thức nhận khuyết điểm thay mặt đội 4 rồi ạ! Có biên bản làm việc rõ ràng, chắc chắn sẽ có xử lý nội bộ! Cái biên bản kia nó dài mấy trang a4 em có đưa lên các cụ đọc cũng toét hết cả mắt mà cuối cùng chỉ chốt lại là xin lỗi và hủy biên bản phạt vì không có căn cứ! Có lẽ hôm nào phải tổ chức bia để em hầu chuyện các cụ thì nó vui hơn...các cụ cứ hô hào thì em sẽ có mẹt. Từ nay về sau các cụ thấy những chỗ mà csgt làm việc chưa chuẩn thì cứ đề nghị lập biên bản và có đầy đủ chứng cứ như em đã làm rồi em sẽ xui các cụ gửi đến đúng nơi cần gửi ạ! Đảm bảo không hay em không lấy tiền của các cụ đâu mà lo! :)
Mấy trang thì cũng hơi dài nên cụ có thể up cái trang 1 (phần có tiêu đều) và cái trang cuối (phần kết luận) để anh em in ra cầm theo thì mới giải quyết nhanh được.
Chứ dư này thì em sợ chưa dứt điểm được. Lái xe nhiều người không biết chuyện này và không phải ai cũng có được khả năng lý luận và thời gian như cụ.
Còn hi vọng xxx bỏ miếng mồi béo này thì mong manh lắm.

Tran Thanh Binh

Xe tải
Mấy trang thì cũng hơi dài nên cụ có thể up cái trang 1 (phần có tiêu đều) và cái trang cuối (phần kết luận) để anh em in ra cầm theo thì mới giải quyết nhanh được.
Chứ dư này thì em sợ chưa dứt điểm được. Lái xe nhiều người không biết chuyện này và không phải ai cũng có được khả năng lý luận và thời gian như cụ.
Cụ ép người quá đáng quá.... Mà cụ thể ng bị ép ở đây là cụ lý :))

blackpaint

Xe container
Em cũng thấy thế, nó nhìn thấy gà là lại thịt, người biết vụ của cụ Lý cũng không nhiều ợ. Em giờ cứ mở cửa ra bảo anh là cụ Chánh, anh cụ Lý nhá =)) =)) =))
Thoải mái cái gì cụ! Chỗ này em đi làm hàng ngày! Chiều Trường chinh đi NT Vọng 4b đỗ dài ở làn giữa và làn 2B, còn cái làn sát dải phân cách chỉ khoảng chục cái 2b rẽ trái! Đúng ra 4b đi thẳng vào làn đó nữa thì giao cắt này thoáng hơn nhiều!
thì cụ cứ coi như không có cái đường đó thì nó cũng vẫn là làn đường Trường Chinh. Cái làn đó là do GTCC xẻo bớt phần đường chiều NTS-NTV mà cụ. Vì nếu cụ đi vào đó thì có thể lại gặp tình cảnh thắt cổ chai khi qua ngã tư. Cái làn giữa nó cứ đi thẳng sang bên kia, còn cụ lại phải xi nhan phải vào làn.

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Nhà nhạc phụ em ở giữa phố Minh Khai, cụ bảo ngày nào cũng tắc đường ở ngã tư này. Chiều nay em phi 2 bánh qua nhà nhạc phụ, lúc về thấy cả một đoàn dài 4B (cỡ 20 chục xe) xếp hàng để đi qua tuần tự cái làn bên phải. Còn làn bên trái chỉ có mấy chục cái xe máy.
Em nghĩ tắc đường hàng ngày ở đây có 1 phần nguyên nhân là việc bắt láo xe sai làn ở ngã tư này. Các cụ chiều chiều qua đây thì sẽ thấy.

Lungcu

Xe điện
Không biết tay chính trị viên có lừa lão Lý bò không nghỉ ????

hondajaz

Xe hơi
Nhà nhạc phụ em ở giữa phố Minh Khai, cụ bảo ngày nào cũng tắc đường ở ngã tư này. Chiều nay em phi 2 bánh qua nhà nhạc phụ, lúc về thấy cả một đoàn dài 4B (cỡ 20 chục xe) xếp hàng để đi qua tuần tự cái làn bên phải. Còn làn bên trái chỉ có mấy chục cái xe máy.
Em nghĩ tắc đường hàng ngày ở đây có 1 phần nguyên nhân là việc bắt láo xe sai làn ở ngã tư này. Các cụ chiều chiều qua đây thì sẽ thấy.
Cái này mới thể hiện sự vô trách nhiệm của xxx, bắt láo làm tiền còn tắc đường thì để kệ dân:)

Xe duyen

Xe buýt
Em thấy có mấy vụ lúc đầu các cụ làm có vẻ ngon lắm, đến cuối cùng toàn thấy kết thúc không được hoành tráng lắm nhỉ. Có vẻ như thỏa thuận ngầm, đôi bên cùng có lợi hay sao ý. :P
Không biết tay chính trị viên có lừa lão Lý bò không nghỉ ????

blackpaint

Xe container
Em thấy có mấy vụ lúc đầu các cụ làm có vẻ ngon lắm, đến cuối cùng toàn thấy kết thúc không được hoành tráng lắm nhỉ. Có vẻ như thỏa thuận ngầm, đôi bên cùng có lợi hay sao ý. :P
Nói thật với cụ làm để dừng hẳn thì chỉ có chọc thủng cái nóc nhà thì mới được, bây giờ là chơi kiểu Chí phèo, đến khi nó bắt, thu không bù chi thì tự khác nó cũng hạn chế đi nhiều. Hay cụ định là vụ như cụ CHHV?

classicaudio

Xe tải
Hôm nay 21/9 rồi cụ ơi, có thông tin thêm gì chưa?

Xe duyen

Xe buýt
Nói thật với cụ làm để dừng hẳn thì chỉ có chọc thủng cái nóc nhà thì mới được, bây giờ là chơi kiểu Chí phèo, đến khi nó bắt, thu không bù chi thì tự khác nó cũng hạn chế đi nhiều. Hay cụ định là vụ như cụ CHHV?
Vâng, e cũng biết là thế, nhưng cứ thấy ấm ức. Đúng như các cụ nói: được vạ thì má đã sưng. Ước gì....

lqtrug

Xe hơi
Thông tin của bác chủ thật đầy đủ và gay cấn. Thanks

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Hay chưa :D em đọc một lúc mà tinh thần sảng khoái như mùa xuân về ấy các cụ ah :))

chip.hyt.chip

Xe buýt
Báo cáo cụ Lý là chỗ này hình như vẫn bắt như thường
em vừa đi về qua đây khoảng 15p(lúc hơn 10h một chút). Lúc mới qua thấy 1 chú Vios biển 34 đang quay đầu từ bốt CSGT ra, và trước bốt còn 1 chú Getz màu xanh đứng đó(lúc em đi thì ko có xe nào)
Và trên đường 1 chú xxx bụng to đang chỉ cặp nong 1 chú xe tải nhỏ ở làn ngoài, em đoán là bị bắt kiểm tra giấy phép + đi làn ngoài(nếu ko biết "cãi"). Còn bên làn ngoài thì 1 dãy dài 4banh đang xếp hàng @@. Làn trong thì chỉ có vài cái 2 bánh
Xe tải nhỏ dạng như này ạ:

Em đi có việc nên ko đứng lại xem chính xác là bắt lỗi gì, các cụ thông cảm

Chỉnh sửa cuối:

Thích Là Mần

Xe tải
Vẫn chưa có tin gì mới nhỉ ? E vẫn ức chế phát bị mất 500k tiền ngu ở đây ( mất thêm mây chục k tiền đt nhờ ông anh ở VTV alo :)) thế mà có thằng nó vẫn đòi lập bb làm đúng, trong khi 1 thằng chột dạ định tha cho e, mie ), cơ bản e ngoại tỉnh vào phố hơi lơ ngơ, đường xá lại đông đúc khi đi vào tầm hơn 16h :D

Chỉnh sửa cuối: