[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

butchikim

Xe ba gác
Cụ tính toán như thần. Đến cụ Putin cũng chỉ dự liệu mọi việc trên cụ một bậc.👍✌👌
Khi mua cháu đã nghĩ đến phương án xấu này (chưa phải phương án xấu nhất cháu nghĩ đến)...thế nên cháu không bất ngờ thôi.

Cháu dự anh H.Dớ biết phải làm gì tốt nhất cho anh ấy và cho doanh nghiệp cũng như cổ đông. 8->

Chết dở, tk em thằng này tỷ trọng lớn nhất :((
Cháu thì số lượng là lớn nhất, còn giá trị thì thời điểm này chưa phải lớn nhất... ^#(^

just for fun

Xe lăn
Khi mua cháu đã nghĩ đến phương án xấu này (chưa phải phương án xấu nhất cháu nghĩ đến)...thế nên cháu không bất ngờ thôi.

Cháu dự anh H.Dớ biết phải làm gì tốt nhất cho anh ấy và cho doanh nghiệp cũng như cổ đông. 8->

Cháu thì số lượng là lớn nhất, còn giá trị thì thời điểm này chưa phải lớn nhất... ^#(^
Chú mưa cháu đã nói khá nhiều về tình huống xấu này rùi mà

alceste

Xe điện

Em thì chỉ nghĩ rằng một doanh nghiệp ở tầm như Hải Phát thì chắc biết thế nào là tốt nhất cho anh ý, hành động thế nào là chuyện khác, còn cổ đông thì là chuyện sau.
Nhưng khéo HPX sang upcom lại ngon, 4 phiên là lên 60-70% thì lại mượt. Cụ dự tính hết rồi chắc biết nhiều tin nội bộ.

Abram

Xe điện
Thế lại phải cấp đông tiếp à.😢
butchikim
Em còn 20k; đi họp cụ ới em nhé :((
Về lý thuyết thì chưa có quyết định đình chỉ thì vẫn còn hi vọng, văn bản mợ alceste đưa trên là HSX thông báo cho HPX rằng: sẽ đình chỉ giao dịch HPX "theo quy định".
Hôm nay là thứ 6, sớm nhất là thứ 2 (11/9) HSX sẽ ra quyết định đình chỉ đóng dấu xong chắc bắt đầu từ ngày 12/9. Đen thì HSX làm cả thứ 7, chủ nhật :D. Hôm trước anh Hải nói sẽ ra bc trước ngày 12/9, hi vọng anh nộp bc trong ngày 11/9. Các anh chạy nước rút đi cho các cổ đông đỡ phải đi họp :D

butchikim

Xe ba gác
Em thì chỉ nghĩ rằng một doanh nghiệp ở tầm như Hải Phát thì chắc biết thế nào là tốt nhất cho anh ý, hành động thế nào là chuyện khác, còn cổ đông thì là chuyện sau.
Nhưng khéo HPX sang upcom lại ngon, 4 phiên là lên 60-70% thì lại mượt. Cụ dự tính hết rồi chắc biết nhiều tin nội bộ.
Thì cháu xếp cổ đông sau cùng mà cụ :D
Cháu thì không nghĩ sẽ sang Upcom.

tung1311 .

Xe container
Cụ tính toán như thần. Đến cụ Putin cũng chỉ dự liệu mọi việc trên cụ một bậc.👍✌👌
Chết dở, tk em thằng này tỷ trọng lớn nhất :((

Về lý thuyết thì chưa có quyết định đình chỉ thì vẫn còn hi vọng, văn bản mợ alceste đưa trên là HSX thông báo cho HPX rằng: sẽ đình chỉ giao dịch HPX "theo quy định".
Hôm nay là thứ 6, sớm nhất là thứ 2 (11/9) HSX sẽ ra quyết định đình chỉ đóng dấu xong chắc bắt đầu từ ngày 12/9. Đen thì HSX làm cả thứ 7, chủ nhật :D. Hôm trước anh Hải nói sẽ ra bc trước ngày 12/9, hi vọng anh nộp bc trong ngày 11/9. Các anh chạy nước rút đi cho các cổ đông đỡ phải đi họp :D
Biết đâu cấp đông lại qua được sóng gió tuần tới :D nghe nói đầu tuần phe short và phe long đánh nhau ác liệt.

butchikim

Xe ba gác
Truyền thông là công cụ đắc lực của BBs, nay HPX rộn ràng khắp các mặt trận. Dù sang tuần có sập thì hai ngày cuối tuần cháu vẫn ngủ ngon bình thường thôi vì đơn giản là cháu chả thể làm gì để thay đổi được tình hình 8-> :-"

Văn bản dưới đây cháu cũng lượm nhặt chứ không biết chính xác không nữa. :-??

Biết đâu cấp đông lại qua được sóng gió tuần tới :D nghe nói đầu tuần phe short và phe long đánh nhau ác liệt.
Khi nào 2 phe không chiến nhau nữa là lúc end game rồi :D

Abram

Xe điện
Truyền thông là công cụ đắc lực của BBs, nay HPX rộn ràng khắp các mặt trận. Dù sang tuần có sập thì hai ngày cuối tuần cháu vẫn ngủ ngon bình thường thôi vì đơn giản là cháu chả thể làm gì để thay đổi được tình hình 8-> :-"

Văn bản dưới đây cháu cũng lượm nhặt chứ không biết chính xác không nữa. :-??

View attachment 8071517

Khi nào 2 phe không chiến nhau nữa là lúc end game rồi :D
Em có ít nên khả năng nào xảy ra cũng được, không lớn lắm.
Hôm trước em tính anh Hái bị bán 76 triệu cổ giá bình quân gần 7.600 đồng.
Mợ alceste trên có nói, anh ấy lo cho anh ấy trước khi lo cho cổ đông. Có khi nào anh ấy quyết tâm lấy lại 76 triệu cổ bị bán không nhỉ? Cũng là một khả năng cao.

butchikim

Xe ba gác
Em có ít nên khả năng nào xảy ra cũng được, không lớn lắm.
Hôm trước em tính anh Hái bị bán 76 triệu cổ giá bình quân gần 7.600 đồng.
Mợ alceste trên có nói, anh ấy lo cho anh ấy trước khi lo cho cổ đông. Có khi nào anh ấy quyết tâm lấy lại 76 triệu cổ bị bán không nhỉ? Cũng là một khả năng cao.
Có khi nào anh ấy đã lấy từ vùng 5-6 rồi không :-"

butchikim

Xe ba gác

Abram

Xe điện
Từ khi có qđ đình chỉ gd thì phải 1 tháng sau mới đình chỉ gd cháu mưa ợ
Qua em có google ý này nhưng không thấy. Cụ cho em hỏi thời hạn một tháng là ở văn bản nào ạ? Cụ biết thừa, em hỏi trong này luôn nghiêm túc và cầu thị :)
Khi sở ban hành Quyết định phải ghi cụ thể ngày tháng đình chỉ, không chỉ có mỗi cái thông báo là đình chỉ cổ phiểu được.
Ví dụ như cái quyết định đưa HPX vào diện cảnh báo:

Bopbi_hsgs

Xe container
Qua em có google ý này nhưng không thấy. Cụ cho em hỏi thời hạn một tháng là ở văn bản nào ạ? Cụ biết thừa, em hỏi trong này luôn nghiêm túc và cầu thị :)
Khi sở ban hành Quyết định phải ghi cụ thể ngày tháng đình chỉ, không chỉ có mỗi cái thông báo là đình chỉ cổ phiểu được.
Ví dụ như cái quyết định đưa HPX vào diện cảnh báo:

View attachment 8072182
Về thời gian đình chỉ gd sau 1 tháng kể từ ngày có qđ đình chỉ gd thì trc e có đọc trong thông tư nào của BTC, lâu e ngại lục lại ợ. Đình chỉ gd thì phải theo qđ chứ ko phải theo tb

Abram

Xe điện
Về thời gian đình chỉ gd sau 1 tháng kể từ ngày có qđ đình chỉ gd thì trc e có đọc trong thông tư nào của BTC, lâu e ngại lục lại ợ. Đình chỉ gd thì phải theo qđ chứ ko phải theo tb
Vâng, chuẩn ạ.

Trên em đã còm, trường hợp tệ nhất là thứ 3 tuần tới bị đình chỉ. Trên mạng em thấy nhiều nơi đang bàn tán là thứ 2 tới bị đình chỉ, không được giao dịch nữa, dựa vào cái thông báo gửi cho HPX. Sinh mạng của cả doanh nghiệp với bao nhiêu người liên quan đâu đơn giản thế được.

Bopbi_hsgs

Xe container
Bản thông báo kia không biết đã phải là quyết định đình chỉ chưa nhỉ :-w :-o
Tb đấy coi như mới chỉ phát hiện ra HPX rơi vào diện đình chỉ gd thôi. Theo quy định thì trong vòng 5 ngày HSX phải ban hành qđ đưa HPX vào diện đình chỉ gd ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng