[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr Lunch

Xe buýt
Em có khi phải om hàng qua T5 nên cũng k để ý cụ ah mà em thấy phí gd thấp rồi nên cũng k check thêm các vđ khác. Để em mày mò thêm xem sao vì em cũng gd ngắn hạn nhiều.
Đúng rồi, vì em có gói vay ngoài tầm 7-8% nên em hay dùng tạm MG rồi chiều em đổ iền vào tk, nhưng cũng có lúc dùng Mg mấy ngày vì ở ngoài hết hạn mức.

Nhimtiu

Xe container

Hẳn là còn miễn cả phí gdich cơ Mợ ơi. mở tk mới thôi.
Mở đơn giản mà mợ, nếu em làm broker hay giới thiệu bạn bè mở là em có thêm ixu cafe hàng tháng đới mợ. Kiểu copy link cho khách vào mở tk gd online trong một nốt 🎶 đó mợ:

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ko hiểu sao em thấy cụ giao dịch rất căng thẳng, em cũng đánh T+ mặc dù mục tiêu thì là đầu tư bền vững, như cứ khi nào có lãi em lại quên mất tôn chỉ đầu tư xong đặt lệnh bán, mà em cảm thấy cụ giao dịch đầy tính chiến thuật mà cao siêu quá, cảm giác rất căng thẳng.
Thực ra đơn giản lại dễ chiến thắng. Hôm trước có chuyên gia nói 2021 F0 thắng lớn nhiều vì họ vào đúng uptrend và ít tính toán , F1 với F2 cẩn thận lại toàn lỡ sóng.
Truyện chưởng Kim Dung có cao nhân nói dùng vô chiêu thắng hữu chiêu, có lẽ cũng đúng. =))=))=))

phuongmit

Xe cút kít
Ko hiểu sao em thấy cụ giao dịch rất căng thẳng, em cũng đánh T+ mặc dù mục tiêu thì là đầu tư bền vững, như cứ khi nào có lãi em lại quên mất tôn chỉ đầu tư xong đặt lệnh bán, mà em cảm thấy cụ giao dịch đầy tính chiến thuật mà cao siêu quá, cảm giác rất căng thẳng.
Đánh có nghề thì căng mợ ạ, chứ vừa láo vừa liều vừa thắp hương như bọn e thì cứ nhơn nhơn, lỗ chả biết mà chạy, sập k biết cơ cấu, gồng gù lưng đợi vào bờ :)) lỗ quá rồi thì động viên nhau hold to die, hold cho con ;))

butchikim

Xe ba gác
Cụ lại chạm vào nỗi đau của các bạn cầm Hpx rồi.
Em cũng đang cầm nhiều HPX cụ ạ. Xác định là đầu tư lâu dài với giá vốn 5.09 rồi.
Đánh có nghề thì căng mợ ạ, chứ vừa láo vừa liều vừa thắp hương như bọn e thì cứ nhơn nhơn, lỗ chả biết mà chạy, sập k biết cơ cấu, gồng gù lưng đợi vào bờ :)) lỗ quá rồi thì động viên nhau hold to die, hold cho con ;))
Như ảnh thôi 😆🤧🤪

AkiraBin

Xe tăng
Em có nhiều hạn chế lắm cụ, chiến thuật, chiến lược nhiều khi vào trận quên béng mất mục tiêu đề ra.. Nhiều mã ngon không dám đu cứ húc đầu vào mã rác, đi vốn cũng chưa chuẩn...vv.. thích trading nhưng thời gian lại không ổn định để canh bảng đc để trading, đôi lúc bận việc phải bán sớm giá bèo để tránh nhỡ tt sập mà không xly đc ...khả năng gồng lỗ của em cũng kém rất sợ phải ôm lỗ sâu..Nhiều cụ ôm lỗ mấy chục % cả năm để chờ về bờ có lãi, nhưng em chắc không thể nên em hay cắt sớm. Và mỗi sóng tăng em cũng ăn đc rất ít. .Năm nay chắc nhiều người x2 tk rồi nhưng em đang loanh quanh +20% nav thôi đã thấy happy hơn năm ngoái nhiều rồi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
0.03% ý ạ, hiu hiu của em toàn 0.13-0.15%. Mà SSI hình như còn 0.3%. Vậy để em lại tìm hiểu thêm ạ. Cám ơn cụ.
Nay em ko mua bán gi, sau 1 ngày hôm qua bán DHC lãi 1%, bán tất cả những gì có thể bán để mua LSS, kết quả nay nó còn giảm sâu hơn, ghét quá đi.

VND hàng đã về và đã lãi được nửa bộ quần áo, em đang nghĩ ko biết giữ thêm hay cho lên đường vì h chẳng có cổ chứng nào giắt cạp cả.
Mai canh giá đẹp bán mua áo mợ ạ, quần thì chờ vòng mới mua sau. ;)

Lanlinh

Xe hơi
Em có nhiều hạn chế lắm cụ, chiến thuật, chiến lược nhiều khi vào trận quên béng mất mục tiêu đề ra.. Nhiều mã ngon không dám đu cứ húc đầu vào mã rác, đi vốn cũng chưa chuẩn...vv.. thích trading nhưng thời gian lại không ổn định để canh bảng đc để trading, đôi lúc bận việc phải bán sớm giá bèo để tránh nhỡ tt sập mà không xly đc ...khả năng gồng lỗ của em cũng kém rất sợ phải ôm lỗ sâu..Nhiều cụ ôm lỗ mấy chục % cả năm để chờ về bờ có lãi, nhưng em chắc không thể nên em hay cắt sớm. Và mỗi sóng tăng em cũng ăn đc rất ít. .Năm nay chắc nhiều người x2 tk rồi nhưng em đang loanh quanh +20% nav thôi đã thấy happy hơn năm ngoái nhiều rồi.
E cũng thế, cò con thôi, lúc nào cũng sẵn sàng...chạy nếu có biến, tóm lại qua mấy đợt trầy da tróc vẩy tâm lý như chim sợ cành cong

AkiraBin

Xe tăng
Đánh khét thật. Sáng em nghi nghi chiều sẽ kéo rồi. Lại phải đu lại hàng cụ anh ạ. May mua được giá tốt. Kết phiên 2 em đều đóng nến cao nhất phiên. Tạm thời khá ổn. Vừa đi lên vừa rũ kiểu này tầu nhẹ hơn thì lại dễ phi lên đoạn 1270-1280 T8 năm ngoái rồi mới rung rũ tiếp
Vậy là ổn, chúc mừng cụ em vào lại đc hàng ngon nếu là ck...mình còn 2 mã cũng đang xanh vài % nhưng chưa vào sóng nên tăng chắc cũng chỉ loanh quanh vài % không ngập mồm đc 😊

thichrauxanh

Xe điện
Em dùng bên DNSE thì nó thế này 1 năm. Nó miễn phí giao dịch của công ty, còn với bên nhà nước thì thuế phí 1 năm như em ghi ở dưới.
Hiện tại margin và ứng trước tiền bán là 13%. Nếu dùng margin thì bị tính thêm 0.045% phí giao dịch
View attachment 8078433

Như dữ liệu cụ đưa thì DNSE phí thấp quá. Ko biết tính an toàn có cao ko để e phi sang ví ạ ;)
Chứng cháo đánh đấm thế này làm cho dân T+ ức chế phết không biết đâu mà lần (đạp thì lý do không rõ ràng- thích thì hôm sau lại kéo ầm ầm cũng không lý do nốt. ^:)^

Hnay em bán nốt 5K mã API lãi đc nồi lẩu, (danh mục hết mã ck trong khi bọn này vẫn tiếp tục kéo tím tái hết cả) mua mới thăm dò lấy vị thế 1k mã SCI lúc giá đỏ, kỳ vọng phiên tới nó đánh Vai-đầu-vai ngược nếu vol đạt thì vào lấy thêm. Không đúng ý thì T+3 về em lại xử lý.
Cụ troll e đấy ah :)) Đúng là 2 tuần nay e ko dám xuống tuền, tk full xèng nuôn. Hnay mí vào 5cổ ctg chờ t5 chốt phái sinh thu hoạch luôn ;)

Binhcoi8x

Xe tăng
Như dữ liệu cụ đưa thì DNSE phí thấp quá. Ko biết tính an toàn có cao ko để e phi sang ví ạ ;)

Cụ troll e đấy ah :)) Đúng là 2 tuần nay e ko dám xuống tuền, tk full xèng nuôn. Hnay mí vào 5cổ ctg chờ t5 chốt phái sinh thu hoạch luôn ;)
Nay em cũng định bán vê pê bank để sang ctg đấy Cụ ạ, vì ẻm vê chậm quá. Cuối cùng mãi cuối phiên mới thấy em vê tăng mà quay ra ctg cũng chạy rồi nên thôi lại ôm tiền chờ vậy. Còn xót lại 1k ko khớp mai em cho đi nốt.

Binhcoi8x

Xe tăng
Mở đơn giản mà mợ, nếu em làm broker hay giới thiệu bạn bè mở là em có thêm ixu cafe hàng tháng đới mợ. Kiểu copy link cho khách vào mở tk gd online trong một nốt 🎶 đó mợ:

Ớ thế em tự mở online và mở qua mã Cụ giới thiệu thì có đều miễn phí phi gdich như nhau ko Cụ Nhím ơi. Để em mở qua Cụ ạ. Em ko chú ý chứ tcbs nó gửi qua mail em mời chào mở tk suốt vì em dùng tk tech mà. Nhưng trước em ko ý định mở thêm tk ck nên em toàn xoá mail đi.

Vậy là ổn, chúc mừng cụ em vào lại đc hàng ngon nếu là ck...mình còn 2 mã cũng đang xanh vài % nhưng chưa vào sóng nên tăng chắc cũng chỉ loanh quanh vài % không ngập mồm đc 😊
Em nhặt 1 em chứng. 1 em bđs. May nhặt được đúng em khá khoẻ. Kết phiên toàn 5-6% cụ anh ạ. Giờ ngồi chờ hàng về. Mua khá nhiều gần full tiền nên cũng hơi hồi hộp. Ae mình nav nhỏ nên hay lo lắng. Hiii

Thế thì mới ko bị kẹp cụ anh ạ. Năm ngoái cụ anh mà hold thì giờ này khẳng định còn đang xa bờ vài chục %

thichrauxanh

Xe điện
Nay em cũng định bán vê pê bank để sang ctg đấy Cụ ạ, vì ẻm vê chậm quá. Cuối cùng mãi cuối phiên mới thấy em vê tăng mà quay ra ctg cũng chạy rồi nên thôi lại ôm tiền chờ vậy. Còn xót lại 1k ko khớp mai em cho đi nốt.
Mợ trụ quá chuẩn, e cắt lót xót ơi nà xót đấy :D
E mua đc ctg lúc đang giá đỏ loè đỏ loẹt :D Cơ mà tơn này e nghĩ tứ trụ bank ko chạy bằng b nhỏ đâu. E vào lấy cảm nhận thôi chứ nếu trend ổn định e lại quay sang vê tê ét em bank :) hoặc các dòng vn30 khác.

just for fun

Xe lăn
Mợ trụ quá chuẩn, e cắt lót xót ơi nà xót đấy :D
E mua đc ctg lúc đang giá đỏ loè đỏ loẹt :D Cơ mà tơn này e nghĩ tứ trụ bank ko chạy bằng b nhỏ đâu. E vào lấy cảm nhận thôi chứ nếu trend ổn định e lại quay sang vê tê ét em bank :) hoặc các dòng vn30 khác.
Bank có vẻ ko ăn thua nhỉ, hôm trước cháu múc bừa 5k tpb mà hàng về đang -2%.

Trạng thái
Thớt đang đóng