[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tintucvn

Xe tăng
Bọn CafeF thi thoảng bị lỗi, chắc là cố ý. Nếu chỉ lỗi Vnindex ko thôi thì e nhập tay dễ ko vì thi thoảng nó mới như thế, dưng lỗi toàn bộ cp thì e chịu vì số liệu trong máy bị sai hết. Bị vài phát như vậy là e bỏ luôn. Trc e hay lấy số liệu của bọn cophieu68, dưng đợt vừa rồi thấy nó thay đổi giao diện & chẳng thấy mục dữ liệu đâu nữa
Em tháo cài clear hết, download và nhập lại được rồi cụ ạ.
Bên cophieu68 giờ em vào mục dữ liệu thấy nó cũng không còn nữa.
Giờ em học TA lại muốn vừa xem vừa viết code lọc mà giờ già rồi đầu không chịu nữa.

thichrauxanh

Xe điện
Vâng cụ bọn Bank này nó xoạc chân được 1 phiên lại sợ đau háng. Chiều e cũng xuống nốt mớ atc hqua cho lành.
Lại phải chửi a V, mặc dầu nhờ có anh mà vni mới vượt 1200 cuốn theo sóng fomo và để các cụ ra hàng dữ dội.
Tuần sau thứ Hai k vượt được 1244 em sẽ tất toán nghỉ ngơi vài tháng.
Hị hị, chơi chứng cứ mua đỏ bán xanh. Dễ ệt cụ nhờ :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Em tháo cài clear hết, download và nhập lại được rồi cụ ạ.
Bên cophieu68 giờ em vào mục dữ liệu thấy nó cũng không còn nữa.
Giờ em học TA lại muốn vừa xem vừa viết code lọc mà giờ già rồi đầu không chịu nữa.
Quan trọng là ý tưởng của cụ định lọc kiểu gì thôi, chứ code thì ko khó ợ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Anh Dớ còn tâm thư xin lỗi cơ đấy :-"
Bao nhiêu broker học tài chính nh đíu lùa dc em mà bác lái lợn lại vặt dc!
Khâm phục!
Giở trò mèo khóc chuột.x-(
Cụ được anh Hải dớ xin nỗi, an ủi thế còn giề =))

Húp sụp sụp

Xe điện
Sau khi a Dớ xin lỗi thì 99,99% vụ ăn bẩn này là a ấy làm roài :))
Với 38% mua trong 2 phiên và 15% có sẵn là lại trên 51% roài
Nhỏ lẻ thiệt hại 200 tỏi trong tuần!
Xin lỗi tềnh êu

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Sau khi a Dớ xin lỗi thì 99,99% vụ ăn bẩn này là a ấy làm roài :))
Với 38% mua trong 2 phiên và 15% có sẵn là lại trên 51% roài
Nhỏ lẻ thiệt hại 200 tỏi trong tuần!
Xin lỗi tềnh êu
............Ngàn lần xin tha thứ.
Xin lỗi......ngàn lời xin lỗi.....
Xin ......... quên đi những lời yêu
Tôi đã trao cho ........ trong tận đáy lòng.

just for fun

Xe lăn

LinhNguyễn

Xe tăng
Cụ Bopbi_hsgs cho em ít ý kiến về TSC - gần về vùng em định vào hàng rồi ạ.Giá 4.2-5 là giá dự kiến của em ạ
2 con này cùng 1 chủ là anh Sang nên nó hay lên xuống cùng nhau cụ ạ, có điều đợt này TSC ko hiểu sao xuống ác hơn. Em ko có TSC, chỉ còn ít FIT cùng tàu với cụ :D

Abram

Xe điện
Khắc phục xong rồi cụ ợ, a ý còn kêu gửi BCTC hợp nhất soát xét trc 12h ngày 11/9 mà SGDCK ko nương tay cho a ý. Nộp muộn 1 ngày thì cx bị đình chỉ 6 tháng, tgian HPX bị đình chỉ gd từ 6 tháng đến 1 năm ợ
Còn cái ĐHCĐ nữa chứ cụ?

Em chưa có số liệu hôm nay, hôm qua tổ chức mua 77/84 triệu cổ. Có vẻ cô đặc cổ đông để ĐH (buộc) phải thành công, đồng thời có khả năng anh Hải mua lại giá rẻ số bị bán giải chấp. Nay bị giải chấp tiếp 1,5 triệu cổ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Còn cái ĐHCĐ nữa chứ cụ?

Em chưa có số liệu hôm nay, hôm qua tổ chức mua 77/84 triệu cổ. Có vẻ cô đặc cổ đông để ĐH (buộc) phải thành công, đồng thời có khả năng anh Hải mua lại giá rẻ số bị bán giải chấp. Nay bị giải chấp tiếp 1,5 triệu cổ.
19/9 chốt danh sách thì ai mua hôm qua với hôm nay đều có quyền dự và biểu quyết cụ nhỉ. Khả năng lão Hải mua để bỏ phiếu đại hội?

Bopbi_hsgs

Xe container
Còn cái ĐHCĐ nữa chứ cụ?

ĐHCĐ chả giải quyết vđề gì, chọn đv kiểm toán & đưa ra các KH như thông thg thôi. Túm lại là vẫn bị đình chỉ gd 6 tháng đến 1 năm ợ

Abram

Xe điện
19/9 chốt danh sách thì ai mua hôm qua với hôm nay đều có quyền dự và biểu quyết cụ nhỉ. Khả năng lão Hải mua để bỏ phiếu đại hội?
Hôm qua em đã nghi vụ này, hôm nay khẳng định nhiều hơn.
Cái hôm mà có kỉ lục 16x triệu cổ sang tay, anh ấy bị bán 30 triệu cổ. Chắc không cam lòng; là em em cũng không cam lòng :D

Kịch bản hoàn hảo, một tên trúng hai con đại bàng.

Abram

Xe điện
ĐHCĐ chả giải quyết vđề gì, chọn đv kiểm toán & đưa ra các KH như thông thg thôi. Túm lại là vẫn bị đình chỉ gd 6 tháng đến 1 năm ợ
Nhất trí với cụ là tối thiểu 6 tháng rồi.

Nhưng ĐH không thành công có nghĩa là không thông qua được chọn đơn vị kiểm toán (HĐQT đang tạm), lại treo đấy thì còn mệt ạ.
Mà mệt quá là Hose hủy niêm yết thì thành quá mệt :D

Bopbi_hsgs

Xe container
Ko có tiền thì mới bị giải chấp chứ cụ, nên chắc là đội khác mua thôi. Có khi ĐHCĐ lần này thay hội đồng quản trị & ban LĐ cũng nên. Thay thì Hải dớ & BLĐ cũ căng về vụ bán nhà sai pl, bán nhà sai pl nên mới phải trả lại tiền cho ng mua

Húp sụp sụp

Xe điện
Ai mà viết tâm thư là hay đi tù lắm ấy
200 tỷ của dân chơi không phải là con số nhỏ, nếu coi dân chơi là con bạc, bị được bịp ăn thì đúng là kệ, nhưng coi đây là cú "làm kinh tế" của ai đó thì cũng mệt đấy
Trước Quyết còi úp sọt nhà đầu tư, tưởng thoát :))

Húp sụp sụp

Xe điện
Cái hôm mà có kỉ lục 16x triệu cổ sang tay, anh ấy bị bán 30 triệu cổ. Chắc không cam lòng; là em em cũng không cam lòng :D

Ván 16x cổ em lại thấy chấp nhận dc với tư cách quan sát viên
Cá mập thấy a dớ mất thanh khoản nên nó oánh xuống cho sập, phải giải chấp để mua rẻ, mục tiêu thì không rõ định thâu tóm hay chỉ đơn thuần là mua hàng giá rẻ nhưng không quan trọng! Cái chính là nó hoàn toàn hợp lệ trong trò chơi tài chính

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Em hôm nay cũng thoát hết HPX tổng kết lại từ 18/8 chơi em này là hoà. Vòng 1 được 24% bán đi máu cờ bạc fomo lại, hôm nay bán lõm 20%

Nhất trí với cụ là tối thiểu 6 tháng rồi.

Nhưng ĐH không thành công có nghĩa là không thông qua được chọn đơn vị kiểm toán (HĐQT đang tạm), lại treo đấy thì còn mệt ạ.
Mà mệt quá là Hose hủy niêm yết thì thành quá mệt :D
Ván 16x cổ em lại thấy chấp nhận dc với tư cách quan sát viên
Cá mập thấy a dớ mất thanh khoản nên nó oánh xuống cho sập, phải giải chấp để mua rẻ, mục tiêu thì không rõ định thâu tóm hay chỉ đơn thuần là mua hàng giá rẻ nhưng không quan trọng! Cái chính là nó hoàn toàn hợp lệ trong trò chơi tài chính
Chủ tịt hớp hết rùi, chiêu của chủ tịt ạ.
Chiêu nào, chủ tịch hay cá nào thì 2024-2025 cũng về mệnh 🤣
Cháu chơi tới bến với các anh ấy 🤪

Trạng thái
Thớt đang đóng