[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Nhimtiu

Xe container
Chờ nhận định của cccm - phiên hnay nhiều cảm xúc quá cccm nhỉ.
Sáng mai cccm bán cutloss cầm tiền thì lại là nguồn cầu tiềm năng đua lệnh cho sóng mới, em dự thía và khả năng cao vnindex quay lên test lại hỗ trợ 12xx. Cẩn thận thì tàu lên vùng 1215-122x thì lại phải nhả hàng cà quan sát tiếp thôi. Ngắn hạn thì em đang hóng hớt kịch bản đó cụ nhé.

Nhimtiu

Xe container
Muốn đầu tư dài hạn T+ 2,5 mà lái cứ đập thế này thì cũng phải chuyển hết sang đầu cơ T0 với T+1. :))
Bán theo lái xong lại vợt giá sales, xong lại chậm T rồi kẹp Bi khóc lóc có lẽ các chứng sỹ quen quá rồi cụ nhể...thế mới thấy quí những ngày xanh khi bbs cho chốt lãi. :))

AkiraBin

Xe tăng
Chiều nay em bận họp không canh được bảng nên đặt trước lệnh bán ATC lô 5k LDG có sẵn đang kẹp. Kết phiên mở ra thấy khớp giá đỏ -2.7%, coi như phiên nay rang 5k mua giá sàn cũng gỡ được hơn 4%. Lái lom rom quá thường phiên giải cứu vol gấp 3 lần trung bình 20 phiên (30tr cổ) như này thì phải trần mới phải. E lai nằm chờ lô 10k hôm nay về xem ntn rồi chơi tiếp với lái bằng tiền cơ cấu mấy hôm nay

Danh mục em chỉ còn 3 mã , LDG, DDG và một em lạ hoắc vượt sóng gió đợt sập này, kết phiên hnay kéo CE rất đẹp tạm thời có lãi đang gánh đỡ phần nào cho team mừng quá (tt xấu không dám mua gom thêm khi cp nhúng đỏ vài % chỉ cố gắng ôm chặt không cắt là may mắn)
BÁNLDG
ATC5,000Đã khớp

Thị trường chung kéo rút chân thế này thì cũng ổn hơn nhưng để đảo được trend em nghĩ sẽ phải test đi test lại đáy 2-3 lần mới an tâm vào full tiền được. (trước mắt chỉ rang đảo hàng kẹt lại thôi)

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Cho em hỏi các cụ một câu trả cổ tức bằng cổ phiếu thì khoảng thời gian bao lâu thì về tài khoản của mình Anh Shb còn nợ em 20 cổ phiếu mà chưa thấy thanh toán, Nhìn giá cổ phiếu tụt mà sốt hết cả lòng.

butchikim

Xe ba gác
Cho em hỏi các cụ một câu trả cổ tức bằng cổ phiếu thì khoảng thời gian bao lâu thì về tài khoản của mình Anh Shb còn nợ em 20 cổ phiếu mà chưa thấy thanh toán, Nhìn giá cổ phiếu tụt mà sốt hết cả lòng.
Cháu cũng vì không biết bao giờ nhận nên quyết định bán SHB ngay trước phiên GDKHQ rồi 8->

Abram

Xe điện
Em vừa tra, SHB của cụ thì đến 25/10/2023 sẽ về tk cụ nhé.

Mít đen

Xe buýt
cụ phải đi hỏi anh Hiển nhé :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Từ 3-6 tháng cụ ơi. Khéo lúc đó lại có giá 36. :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Sáng mai cccm bán cutloss cầm tiền thì lại là nguồn cầu tiềm năng đua lệnh cho sóng mới, em dự thía và khả năng cao vnindex quay lên test lại hỗ trợ 12xx. Cẩn thận thì tàu lên vùng 1215-122x thì lại phải nhả hàng cà quan sát tiếp thôi. Ngắn hạn thì em đang hóng hớt kịch bản đó cụ nhé.
Kể ra VNI điều chỉnh khoảng 120đ từ đỉnh thì tốt hơn, bg giảm 100đ chắc là đc rồi cụ Nhím nhể

holland

Xe tăng
Em có để ý lần nào tt sập mạnh mợ cũng kẹp nhiều & không kịp xử lý thì phải ...Em nghĩ mợ nên điều chỉnh lại PP trading chút...Bất khả kháng không chạy được thì chịu chứ có cơ hội thì nên hạ bớt qui mô càng sớm càng tốt khi tt đảo chiều sau phiên thứ nhất & lúc tt nó hồi ở phiên tiếp theo thì mới không dính kẹp nặng để có đạn dược để chiến đấu tiếp với lái.
[/QUOTE)
Không, đợt này kẹp ít thôi nhưng cũng mất mớ lãi, bán đi vì cần tiền nên cũng không có tiền mua lại lúc thị trường giảm điểm, hôm nay nhiều con bán đi giá còn cao hơn, con để lại thì lại vẫn đỏ lòe. Chỉ tiếc là khong bán đi trước hôm sập 50 điểm. Giờ mình còn rất ít cổ trong TK nhưng vì không bán được kịp trước khi sập nên cũng mất nhiều.
Chúc mừng mọi người còn cầm hàng mạnh đến hom nay.

alceste

Xe điện
Em rón rén vào tìm mợ alceste xem có bắt shs giá 15 hôm nọ k ;))
Em đợt này chán lắm cụ ạ, thứ 6 tuần trước em bán 1 mớ, nhưng múc ngay KHG giá sàn, chết lần 1, thứ 2 hôm qua em còn bao nhiêu bỏ ra múc nốt BCG, mặc dù lúc đó rất lăn tăn anh Nam hay anh Hạ, anh nào ngon hơn dễ ăn hơn. Chọn phi công, cuối cùng cuối phiên phi công lăn ra sàn.

Đợt này em vừa bận vừa cố chấp, cảm tử ôm bom, xong tuần trước lại định đầu tư giá trị kiểu oa rần bu phết, múc 1 đống BCM giá cao, và thế là chúng tôi xong!

Nhìn SHS lướt qua như một giấc mơ!

Abram

Xe điện
Giờ em mới để ý, SHB chia cổ tức đều quá, trung bình mỗi năm khoảng 16-17%.
Giá năm 2020 khoảng 10k. Vậy là ai giữ từ đó đến giờ chẳng phải làm gì đã kiếm khớ rồi (em không đặt bút nhưng chắc tầm trên 200%). Kinh phết.

Trạng thái
Thớt đang đóng