[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ mua bán gì cho em chầu rìa với. Mấy hôm trước bán sớm con lợn ốm BAF bị lỗ nhẹ cụ ạ. :(
E đang cầm tí đường lss vs fit cụ ạ , sáng bán 12.2 , chiều mua lại 11.6 vs 11.7
Sánh qua e bán lãi nhẹ con dbc thì chiều nó chạy tít mù

Viossss

Xe hơi
Em chơi theo kiểu ngẫu hứng, làm gì có kế hoạch đâu. Thường thì như thế này:
- Chọn một số cổ phiếu chính và mua số lượng trên 10% NAV.
- Mua các cổ phiếu lĩnh vực khác với giá trị nhỏ hơn.
- Cổ phiếu có lãi ( chính hay phụ) đều bán. Trừ cổ phiếu xác định ăn lãi cao ( em hay tính sai nên toàn bị kẹt vốn :( )
- Nếu không mua lại được cổ phiếu mới bán thì hoặc mua cổ phiếu khác, hoặc mua thêm cổ phiếu đầu tư chính nếu có giá giảm. Cái này hơi sai sai theo quy tắc đầu tư nhưng em kệ. Tính em ham cổ rẻ. :((
- Sau 3 lần mua thêm cổ phiếu trung bình giá mà không cải thiện được tình hình thì để nguyên đó không mua bán nữa. Tìm cổ phiếu khác để giao dịch.
- Ngoài các cổ phiếu em chọn thì thỉnh thoảng cũng nhảy vào giao dịch ngắn hạn các cổ phiếu mà các cụ mợ hay than khóc trên này. Gọi là vui đâu chầu đấy. :))
Tóm tắt lại là hành động theo kiểu " Nước lên thì đắp đập, giặc đến thì xông ra". Không chiêu thức gì cả. =)) =)) =))
nghe chiêu thức của cụ giống của em quá. mà em chả tin, cụ lõi đời đặt được tên chương hồi đúng nội dung phim chưởng thế này cơ mà. Chắc cụ trêu bọn F0.5 bọn em đúng không?

Em đang nghiên cứu con VSC, có cụ nào nắm được thông tin chia sẻ thêm giúp Em nhé.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
E đang cầm tí đường lss vs fit cụ ạ , sáng bán 12.2 , chiều mua lại 11.6 vs 11.7
Sánh qua e bán lãi nhẹ con dbc thì chiều nó chạy tít mù
Bọn chăn nuôi với nông nghiệp có vẻ OK cụ nhỉ. HAG em bán lãi nhưng nhưng thực tế là lỗ một chút vì có 2 lần đảo hàng. Cũng hy vong nó xuống để vợt lại. Lúc đầu phiên chiều sập xuống 7.59 mà lệnh em treo mua lại là 7.5, xa quá.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
nghe chiêu thức của cụ giống của em quá. mà em chả tin, cụ lõi đời đặt được tên chương hồi đúng nội dung phim chưởng thế này cơ mà. Chắc cụ trêu bọn F0.5 bọn em đúng không?
Em nói thật đấy. Nhiều lúc cứ mua bán như bị ai cầm tay ấy. Do tính em hay bộp chộp chăng?

holland

Xe tăng
Cụ giống e. Đặc biệt ở cái đoạn in đậm. E nói rồi, e mất nhiều tiền lắm. Nhưng số e mất k bằng cái móng tay cccm nhà mình. Số cccm mất bằng e làm cả đời k ra. Nên nhiều khi muốn mở hết cái cõi lòng ra khuyên nhủ. Cơ mà thường thì chẳng ai bận tâm. Nên là lại hậm hực.
Thôiđành tự nhủ: ck là sự kì vọng.
Cố nốt 1-2 đợt giảm nữa, sau khi tạo đáy xong, ck VN sẽ cực kỳ rực rỡ. Vấn đề là lúc đó còn tiền và còn niềm tin vào ck
Ôi, cụ đừng nản lòng, cụ phải nhớ lời hứa với mình đó nhé (hết vodka để mời cụ rồi).

Dr Thanh Bùi

Xe container
Bọn chăn nuôi với nông nghiệp có vẻ OK cụ nhỉ. HAG em bán lãi nhưng nhưng thực tế là lỗ một chút vì có 2 lần đảo hàng. Cũng hy vong nó xuống để vợt lại. Lúc đầu phiên chiều sập xuống 7.59 mà lệnh em treo mua lại là 7.5, xa quá.
E nghĩ là dù nghèo thì vẫn phải ăn cụ ạ . Nay thanh khoản kém cụ nhỉ

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
tháng nay cứ xanh được vài điểm thì hôm sau nó lại đỏ cho, thị trường này chỉ chơi lướt thôi chứ đầu tư mua cả năm vứt đấy khéo tài khoản cháy sạch.

winnghiepdu

Xe điện
tháng nay cứ xanh được vài điểm thì hôm sau nó lại đỏ cho, thị trường này chỉ chơi lướt thôi chứ đầu tư mua cả năm vứt đấy khéo tài khoản cháy sạch.
Em bận quá không lướt được chứ không cũng vợt được 10%.

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Em bận quá không lướt được chứ không cũng vợt được 10%.
E xác định ban đầu là chơi dạng đầu tư dài dạn tầm 1 năm, ai ngờ theo dõi trong 1 tháng nó mà xuống kinh hoàng bay khoảng 30% sợ thật.

firstXpan

Xe buýt
Em lướt từ đầu năm đến giờ tài khoản lãi tí tí được vài % ợ, ko ăn thua, béo hết công ty chứng khoán. Cứ ăn được vài lần vài % là lại bị đạp phát gần 10%.
Sắp hết năm rồi, em tự nhủ lòng mình lần này được 10% nữa là em sẽ dừng để bảo toàn nãi ạ.
Nghe cứ giống giống con bạc khát nước các cụ ạ. :-?

Son.Hoang

Xe tăng
Thế là xấu hả cụ ơi,chỉnh để đi lên hay là xuống tiếp hả cụ?
Em nghĩ vẫn trong downtrend nên nhưng đoạn tăng nhẹ chỉ là hồi trong xu thế giảm thui. Hi vọng phải đợi vni đi ngang đủ lâu cho bình ổn lại. Chứ cứ thanh khoản thấp lái lại đạp để tạo thanh khoản thì mệt.

Trạng thái
Thớt đang đóng