[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 60: Buồn vui đầu tư.

Trạng thái
Thớt đang đóng

dvsabk

Xe tải
Em thì thấy hơi bất ngờ. Bản thân thì có chuẩn bị tâm lý cho vni sẽ giảm 6-7đ với vol nhỏ khoảng 11-12k. Nhưng đấm atc thì chịu rồi ạ. Nay những ai mua từ đầu tháng 11 thì bán tống bán tháo atc có lẽ vẫn chưa lỗ được. Giảm lãi thôi. Còn đu hôm qua, sáng nay thì hàng về mới tính được ạ
Vâng bất ngờ ở chỗ làm cây gậy dài tổ chảng như sách giáo khoa. Thực tế em cũng nghĩ ATC nó đạp quanh 1106 gì đó là cùng. Đòn tâm lý hôm nay nặng thật.
Cơ mà em đang bói mai làm cây nến xanh đậm lấy lại cứ điểm 1106. Bank vào việc và bọn Tây đầu đinh ngừng bán, từ tuần sau sẽ quay tay múc ròng lên 113x rồi tính tiếp :D.
Quan điểm như vầy nên mai em sẽ múc thêm mỗi thằng 10% nữa (kể như hnay mua ATC lợi T, nhưng mà lúc đó đơ mi.ẹ ra k nghĩ được gì cạ)

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thường đạp thủng MA200 nó vẫn quay lại test. Bán tống bán tháo đua bán sàn chưa chắc là cách hay. Thực tế hnay nó cân ATC gần như toàn bộ hàng bán sàn và gần sàn
Còn nếu có lãi cứ phang luôn cũng không sao. Hi vọng sáng mai đỏ sớm thì tốt hơn mở bát ATO xanh
Mai đỏ đầu phiên thì lựa giá mua hàng có sẵn, hồi lên thì rang kiếm tý cháo. Nếu xanh luôn từ đầu thì có lẽ nên bán bớt một ít. Nay em dính ATC một ít lệnh kê giá rẻ, nếu đầu phiên mai có lãi thì bán số đó cho chắc.

kembui

Xe buýt
Mai đỏ đầu phiên thì lựa giá mua hàng có sẵn, hồi lên thì rang kiếm tý cháo. Nếu xanh luôn từ đầu thì có lẽ nên bán bớt một ít. Nay em dính ATC một ít lệnh kê giá rẻ, nếu đầu phiên mai có lãi thì bán số đó cho chắc.
Vâng. Rang đảo được thì cứ quay luôn và ngay cụ ạ. Tham lam để lúc khác. Coi như lập kho đánh hạ giá vốn
Mai em cũng ngắm xem có em nào về vùng hợp lý thì làm tí. Lại công cuộc mua gom dần

just for fun

Xe lăn
Nay ÂU và Á xanh ngát, VN thì đột ngột up bô vào phiên ATC, lệnh mua ATC chủ yếu là lái chứ nhỏ lẻ ít người dùng lệnh này thì phải.
Ngày mai xem ngưỡng 1080 tiền vào như nào ạ. Lái đánh kiểu vô học thì các cụ đừng phân tích TA làm gì cho mất công :D

Chỉnh sửa cuối:

dvsabk

Xe tải
lệnh mua ATC chủ yếu là lái chứ nhỏ lẻ ít người dùng lệnh này thì phải.
Vâng nhỏ lẻ có vẻ thích đua mp hoặc lệnh LO giá đẹp đẹp kiểu "phong thủy".
Em cũng hay mua/bán ATO/ATC, sát giờ đóng mở cửa, thường em sẽ đặt mua với giá thấp hơn 0.1-0.2 line, và đặt bán cao hơn 0.1-0.2 line giá hiển thị (em nhòm app SSI và đặt lệnh app TCBS)

thichrauxanh

Xe điện
Vâng bất ngờ ở chỗ làm cây gậy dài tổ chảng như sách giáo khoa. Thực tế em cũng nghĩ ATC nó đạp quanh 1106 gì đó là cùng. Đòn tâm lý hôm nay nặng thật.
Cơ mà em đang bói mai làm cây nến xanh đậm lấy lại cứ điểm 1106. Bank vào việc và bọn Tây đầu đinh ngừng bán, từ tuần sau sẽ quay tay múc ròng lên 113x rồi tính tiếp :D.
Quan điểm như vầy nên mai em sẽ múc thêm mỗi thằng 10% nữa (kể như hnay mua ATC lợi T, nhưng mà lúc đó đơ mi.ẹ ra k nghĩ được gì cạ)
He he, e theo cụ, mai cuối tuần e làm tí ti gọi là nhập kho rang lạc.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nay ÂU và Á xanh ngát, VN thì đột ngột up bô vào phiên ATC, lệnh mua ATC chủ yếu là lái chứ nhỏ lẻ ít người dùng lệnh này thì phải.
Ngày mai xem ngưỡng 1080 tiền vào như nào ạ. Lái đánh kiểu vô học thì các cụ đừng phân tích TA làm gì cho mất công :D
Lái đánh vô học nhưng vẫn TA đấy ạ. Nên ta bán xong cũng canh mua sát sàn xem lái làm trò gì. :))

goldsunhn

Xe buýt
Nếu đỏ từ đầu đến cuối phiên thì sao bác? Hic, em đang kẹp hàng 😑

Chuột bạch

Xe container
Em nghĩ hnay lái lại kéo xanh cho cuối tuần vui vẻ

nên thôi tạm ngồi ngoài , đơi tuần sau chiến

Matrix1612

Xe hơi
Cần có kế hoạch cho danh mục theo các phương án. Ko bị động theo dõi rồi bị cảm xúc chi phối qdinh. E nghĩ vậy mà chắc ko làm đc .

kembui

Xe buýt
Các cụ hay thích all in. Mua bán sạch bách nên nhiều khi hay tâm lý. Các cụ thử phương pháp của em xem có phù hợp không
Rẻ rẻ, hoảng loạn thì canh xúc dần. Kéo cao lãi thì xem bán dần những lúc thị trường hưng phấn. Lúc nào cũng có tiền và cổ. Tâm lý cũng ổn định hơn
Ăn ít nhưng mà đỡ fomo

Vũ Đức

Xe tăng
Các cụ hay thích all in. Mua bán sạch bách nên nhiều khi hay tâm lý. Các cụ thử phương pháp của em xem có phù hợp không
Rẻ rẻ, hoảng loạn thì canh xúc dần. Kéo cao lãi thì xem bán dần những lúc thị trường hưng phấn. Lúc nào cũng có tiền và cổ. Tâm lý cũng ổn định hơn
Ăn ít nhưng mà đỡ fomo
Khó quá cụ ạ,em vất dép là vứt cả cặp à...nhiều lúc thấy ngu - nhưng nhiều lúc cũng ngon quá trời.

Ps : Đúng là chả có phương pháp đúng - sai.Chỉ có cách vận dụng nó phù hợp hay ko?Mà cái này...chắc thêm chục năm chinh chiến may ra mới có cái nhìn sơ sơ.

hieucoi297

Xe hơi
TT hôm qua giảm sốc cuối phiên ATC là gì, rất nhiều người đang đặt ra nhiều câu hỏi ... lý do ko ai biết, giờ chờ xem VNI về vùng cũ 102x rồi tính tiếp (vụ VTP chưa xong nên có nhiều rủi ro đối với TT) các cccm à

Mr Morning

Xe tăng
kiểu hãy tham lam khi người khác sợ hãi :) đợi phiên nay như phiên qua sang thứ 2 lại bắt đầu lượng tiền mò đáy bắt đầu hihi

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Vol sáng nay cũng kha khá nhỉ ko lẽ nđt đang tháo chạy ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng