[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Binhcoi8x

Xe tăng
hàng nặng mông SHB của em nay cũng chịu chạy rồi Cụ THắng ơi.

Dzutuananh

Xe máy
Em cũng ra được 5K HQC trước khi hết khối lượng mua trần 1 phút.

kembui

Xe buýt
Sáng ra cccm nhà mình vui vẻ quá. Chúc mừng HQC nhé

holland

Xe tăng
Mọi người thích thạt, toàn mua được những con trần, mình thì ngược lại, cứ bán đi là nó trần hic hic

Tungtunghunghung

Xe tăng
Nay rổ VN30 lại kéo sab mới bất ngờ, thêm TCB :)) đội Short sắp tới điểm nộp thêm tiền hoặc cover stop lost đẩy vào tuần sau và tèn tén ten ::D

kembui

Xe buýt
Nếu là tay mơ, việc đầu tiên cố gắng đừng bao giờ theo dõi hoặc đánh hàng thị giá dưới 10. Còn hàng bo cung thì chắc bác chưa nhìn ra ngay đâu, nhưng tránh được hàng thị giá dưới 10 là đã giảm rất nhiều rủi ro rồi. Thị trường này khốc liệt lắm, rất nhiều nhóm cầm hàng bo cung và hàng rác dưới 10 luôn chờ úp bô các chú gà non nớt :)) Hàng mà dưới 10 lại còn tím 2 cây liên tiếp thì 99% là hàng bo cung, khả năng mua hàng dưới 10 chết 90%, hàng < 10 mà bo cung mua chết là 99% :D Và thường lúc mua văn nghệ nó hay cho ăn nhé (vì bo cung nên nó kiểm soát được hàng, nên rắc thêm thóc tạo lòng tham) :D Nếu rảnh bác xem lại mấy bài cũ về hàng dưới 10, bo cung. Còn mối liên quan cơ sở với phái sinh cái này khó hơn từ từ cùng nhau nâng cấp, tâm lý giao dịch và chu kỉ giao dịch,.. nói chung nhiều lắm, nếu bác nào nghiêm túc với việc đầu tư thì tự học và đọc dần sẽ tốt hơn, còn muốn coi nó là game giải trí mua vui thì đánh thế nào thấy bản thân vui thì cứ đánh :D Đợi xong nhịp này, vào nhịp điều chỉnh ngắn hạn nếu rảnh mình viết tiếp về hàng rác thị giá cao trên 10, hàng rác bơm thổi đội lốt hàng xịn. Cái này khá khó và mất thời gian, nếu thực sự nhiều người quan tâm mình mới viết vì khá đụng chạm và mất thời gian
Nói thêm về hàng bo cung tốt và xấu. Em lấy ví dụ chút. Như FPT, FRT là hàng bo cung tốt, lái mạnh, cccm cũng thấy nó kéo khoẻ thế nào rồi.
Hoặc DGC từ 2-3 năm trước. Hiện tại vẫn lái ngon nhưng mức độ bo cung đã giảm đi nhiều
Hoặc cổ phiếu như CNG, CSV đang là hàng bo cung có FA rất tốt, tuy nhiên đánh hàng bo cung dạng này em nghĩ là dành cho dân đầu tư trong thời gian lái chưa cho chạy vol, còn T+ sẽ rất khó chịu
Vì vậy với hàng bo cung và FA tốt + siêu tốt các NĐT chọn và ôm dài hạn là món quà lớn dành cho sự kiên nhẫn
Với hàng bo cung lởm (thường giá dưới 10 hoặc 1x), thì ngược lại, do lái tạo sóng và chờ úp bô

Trạng thái
Thớt đang đóng