[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

L.C.D

Xe container
Nhà chấng có ai đi SÂBC ko ạ? Em đã rắp tâm đi mà đến sáng sớm t5 phải bay gấp vào SG, chiều qua mới về HN nên ko đi đc. Tiếc tiếc là!

winnghiepdu

Xe điện
Có em mua đều hàng tháng từ hơn chục năm nay. Em thích mua big tech và các quỹ etf. Em thấy chứng khoán Mỹ rất hợp với dân đầu tư nắm giữ dài hạn và không chuyên như em. Lợi nhuận không nhiều nhưng khá đều đặn và an toàn.
Cụ có theo dõi trên bảng giá trên web không Nó có nhiều mức giá với khối lượng tương ứng không?

Abram

Xe điện
Mỹ xúc Yemen thì đội vận tải biển có được lợi vì giá vận tải tăng ko cccm nhỉ, nếu có thì cháu nào hưởng lợi nhất ạ
Em không biết về ngành vận tải biển.
Về mặt logic thì em thấy: chúng nó oánh nhau thì phí vận tải biển tăng, đương nhiên. Nhưng trong ngắn hạn (năm nay) doanh nghiệp vận tải sẽ khó khăn nhiều do: hợp đồng đã ký rồi, không làm tiếp thì bị phạt; làm tiếp thì thu sợ không đủ chi. Trường hợp các doanh nghiệp tham gia trong chuỗi vận tải đấy đàm phán với nhau thì cũng còn lâu mới thống nhất được, tàu bè nằm cảng là mệt rồi.
Tóm lại cửa nào cũng thấy hẹp.

Giang đại tá

Xe buýt
Cụ đại tá mà còn hỏi như này thì chúng cháu dân đen biết sống sao
Em võ vẽ 1-2 năm gần đây, cũng từng đứng trên đỉnh 1500 và đáy 875, đến giờ lõm 40 củ. Tướng tá gì thì vẫn cứ bị úp như thường cụ ạ.

taychoi2403

Xe tải
Cụ có theo dõi trên bảng giá trên web không Nó có nhiều mức giá với khối lượng tương ứng không?
Nó có nhiều mức giá với khối lượng tương ứng (em xem trên App của Broker). Nhưng em cũng không để ý lắm đến cái này. Em toàn mua theo giá thị trường thôi.

Húp sụp sụp

Xe điện
Trò này may hơn khôn các cụ ạ, hôm m1 tháng chạp em đi lễ chùa, đặt bán sạch VIX giá 17.25 rồi tắt máy, đến hết buổi sáng mở máy thấy khớp hết :))
Lại được phiên cuối tuần thành thơi vì không còn vướng bận cổ cánh

BeanBean08

Xe hơi
Mình thoát vix từ trước tết dương giá 16.85. Sau đó nó cứ loanh quanh giá đó nên chưa vào lại. Qua thấy có cty ck gửi mail kn mua giá 16.8 (định giá 20). Ko biết có phải lùa gà ko. Hự hự

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Hôm nay qh họp thông qua luật bđs ko biết mấy em đất có dậy sóng ko

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Nếu theo logic thì luật lần này nhằm siết chặt việc sở hữu bđs nhằm tránh hiện tượng đầu cơ, thì bđs sẽ phải giảm mới đúng.
Siết thì nguồn cung sẽ giảm trong khi cầu vẫn vậy thì là tăng chứ??? Cái này em đoán mò thôi chờ xem thị trường vận động ntn ạ

Giang đại tá

Xe buýt
Siết thì nguồn cung sẽ giảm trong khi cầu vẫn vậy thì là tăng chứ??? Cái này em đoán mò thôi chờ xem thị trường vận động ntn ạ
Em cũng đoán mò thôi cụ ạ, nhưng việc siết sở hữu bđs nhằm tránh các ông đầu cơ, các ông quan ngậm đất. Việc sở hữu từ 2 bđs trở nên đã phải chịu thuế cao hơn, nên nếu cụ mua bđs ôm găm chờ tăng giá, chưa kể truy thu nguồn tiền mua đất, cụ phải đóng thuế đất cao, cụ không dám ôm dài.
Mà sắp đến giờ mở sòng rồi, để xem thị trường phản ứng thế nào cụ ạ.
Chúc hàng của cụ nay ce nhé, nhớ cho BCM và BSR của em bám theo với.

mabu44

Xe tăng
Em nghĩ tương lai VN cũng sẽ như các nước khác là siết sở huux BĐS găm hàng bằng luật thuế, khi đó dù có tiền cũng ko dám đầu cơ BĐS nữa. Trừ khi thực sự nhiều tiền và mua để sở hữu cho con cháu. Như vậy vô hình chung sẽ làm giá BĐS ko đẩy tăng cao, người dân có nhu cầu dễ tiếp cận hơn. và mã BĐS sẽ ko có sóng trong giai đoạn này. Hehe, em nghĩ thế nhưng chắc các anh lái sẽ làm khác, nên đầu tuần cứ vào 30% em Đất Xanh xem sao =))

Giang đại tá

Xe buýt
Em nghĩ tương lai VN cũng sẽ như các nước khác là siết sở huux BĐS găm hàng bằng luật thuế, khi đó dù có tiền cũng ko dám đầu cơ BĐS nữa. Trừ khi thực sự nhiều tiền và mua để sở hữu cho con cháu. Như vậy vô hình chung sẽ làm giá BĐS ko đẩy tăng cao, người dân có nhu cầu dễ tiếp cận hơn. và mã BĐS sẽ ko có sóng trong giai đoạn này. Hehe, em nghĩ thế nhưng chắc các anh lái sẽ làm khác, nên đầu tuần cứ vào 30% em Đất Xanh xem sao =))
hợp đồng tương lai đang đi 15đ rồi kìa cụ? hic

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Mình vận động như anh hàng xóm thôi cụ có điều là chậm hơn thôi. Giờ nhìn sang thấy bên đó đập bđs nên giờ đang bung bét chắc cũng rén :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tuần mới tích cực cả nhà nhé. Bác T đã đi họp bình thường.
HSL của cụ nào được giải cứu rồi kìa. Em cũng làm 2k giá sàn 8.02 hôm trước. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng