[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

BonnieBlue

Xe buýt

Ra đến thơ rồi thì dễ có cái bô đã chờ sẵn, nước đang đun, dao đang mài sẵn, gà thì bắt đầu vào ăn thóc, đang soi camera xem con nào béo, gầy và đã đủ số lượng chưa :))
Cái ảnh này em xem cách đây mấy năm mà giờ xem lại vẫn thấy hay hay :))

BonnieBlue

Xe buýt
E xin gửi cụ ngàn like, vì hết lượt vodka cụ rồi.
Quả thật e cũng có những cảm nhận giống cụ, bạn bè ng quen cùng oánh chứng vs mình, bh nhìn lại còn có mấy ng. Đợt downtrend đã qua khiến cho e luôn sống trong tâm trạng bất an, từ đó cũng thay đổi 1 phần quan điểm đầu tư, tìm đến những gì mang lại cảm giác an tâm hơn!

Vầng, chính thế nên e đi tỷ trọng chính vào bank đợt này luôn
Hay nhỉ, em lại không thấy bank có gì hấp dẫn. Dư nợ bđs chiếm tỷ trọng lớn mà tình hình bđs xấu, luật TCTD thì siết bên liên quan với cho vay chéo, tiền thì ko giải ngân được nên em chưa thấy bank có cửa sáng gì luôn ấy, chắc trừ mấy bank quốc doanh có câu chuyện tăng vốn.

CaptainMT

Xe buýt

Tungtunghunghung

Xe tăng
Hay nhỉ, em lại không thấy bank có gì hấp dẫn. Dư nợ bđs chiếm tỷ trọng lớn mà tình hình bđs xấu, luật TCTD thì siết bên liên quan với cho vay chéo, tiền thì ko giải ngân được nên em chưa thấy bank có cửa sáng gì luôn ấy, chắc trừ mấy bank quốc doanh có câu chuyện tăng vốn.
Thị trường muốn lên không thể không có Bank nhé. Nhưng Bank dành cho tiền lớn họ đánh vì thanh khoản cao, ra vào dễ, chứ biên lợi nhuận thường không bằng các cổ phiếu được tầm soát kỹ. Nav lớn nhiều chục tỷ thì nghiêm túc nghiên cứu đầu tư Bank chứ nav nhỏ thì bank đánh sóng thôi :) Mình sau nhiều năm có đánh chút bank nhưng so hiệu suất đầu tư thua rất xa các mã mình tầm soát theo chu kì, theo tăng trưởng doanh thu, lợi nhuận. Nên sau đó mình không đầu tư bank, nhưng đánh sóng bank thì vẫn đánh khi thấy cơ hội :) Sóng này khá dài cà mạnh có thể kéo vni lên vùng 2000 sau 3-5 năm tới, sợ nhất đỉnh dài hạn thôi, chứ trong quá trình đi lên rung lắc điều chỉnh là bình thường, cố tránh được nhịp điều chỉnh trung hạn thôi chứ điều chỉnh ngắn hạn kệ nó hoặc mua thêm nếu còn tiền hoặc có điểm gia tăng tỷ trọng đẹp. Khả năng phiên hôm nay là kết thúc nhịp điều chỉnh ngắn hạn. Từ tuần sau lại tiếp tục đi lên nhẹ nhàng nhưng do đây mới là chân sóng lớn nên chưa lên nhanh và lên mạnh đâu, cứ xoay vòng các nhóm nhẹ nhàng. Khả năng loanh quanh Tết âm sẽ có đợt kéo trrung bình khá :) Chúc các bác may mắn, tỉnh táo tối ưu lợi nhuận :D

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Bđs sáng nay nhấp nhổm rồi ko biết lái có lừa ko

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng