[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

just for fun

Xe lăn
Thế em mới hỏi. Em có mã còn hơn 10% nhưng mà mã khác thì giảm và mới giải ngân có chút nên em hỏi các cụ mợ là tổng nav. Hỏi các cụ mợ thế thôi chứ rm không có ý gì.
Cháu chả làm gì, chỉ ngồi im thì được 6.3% ạ.

BeanBean08

Xe hơi
Đúng là khi mua bán thì phải tin vào cổ mình mua. Vì xưa cũng có chút duyên nợ với ngành banking nên giờ e ko thích cổ bank nữa. Cơ mà sau khi thoát 50%NAV đợt trước tết dương xong nhìn các a kéo bank nên cũng tí toáy mua tí ACB giá 22.45. Mua xong nó cứ dập dình mấy hôm. Bực mình bán 22.6 cho đỡ ngứa mắt. Bán xong nó tăng cái vèo :)). Túm lại cả tháng nay NAV e giảm nhẹ vì chả mua bán được gì và ko có cổ bank :((

Chỉnh sửa cuối:

tự_lực

Xe buýt
CÓ 3 chữ cái nào để ra tết đầu tư không cccm ơi? Em lâu lâu mới vào, tắc bụp quá chẳng biết mua bán cái gì :-?

tự_lực

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

vnstockduke

Xe máy
Cụ đúng là gà. Ai đời vào fireant soi mã đó. Cụ vào ich ví déo s chấm cơm tìm hiểu nhé. Mã đó đánh theo TA thôi, chứ FA không ăn thua. Em đi ngủ đây. Vào đây vui vẻ chút mà thấy lạnh ngắt. Chúc các cụ mợ vui vẻ.

mabu44

Xe tăng
Tầm này chắc là lái gom hàng thoát của các anh em nhỏ lẻ để ra tết kéo vượt 1200, tạo lập mặt bằng mới. Chứ nhìn thị trường thế này thì ko có chuyện về lại 1100 điểm đc.

Tungtunghunghung

Xe tăng
Lái đánh tài quá các cụ mợ ạ! Nav tổng tk của em từ 1/1/2024 vẫn đứng nguyên mà chỉ số cứ tăng dần đều. Có cụ nào kiếm được 10% từ đầu tháng 1/2024 chưa ạ.
Nói chung 10%/ tháng là ~ gửi bank 2 năm ở lãi suất này rồi. Không có dễ ăn vậy đâu bác. Mình ôm hơn nửa năm mới được ~50%, nhưng tuần này cũng lên được mấy % nó cứ lên lại chỉnh nhưng total nav cứ tăng dần đều. Tuần trước so với tuần này lên được vài % sao ấy vì không đánh theo tuần cũng không để ý lắm, 3 mã dài hạn mình vẫn ôm SSI HSG NTL :) Hôm 22/01 mình post danh mục, bác thử xem giá hôm đó tới hôm nay lên bao nhiêu %?

Tungtunghunghung

Xe tăng
Tầm này chắc là lái gom hàng thoát của các anh em nhỏ lẻ để ra tết kéo vượt 1200, tạo lập mặt bằng mới. Chứ nhìn thị trường thế này thì ko có chuyện về lại 1100 điểm đc.
Mình theo dõi giao dịch thì có vẻ có 1 số mã đang được cover trả kho (chắc mượn hàng short trước) trả trước Tết nên giá sẽ tăng ở những mã đó trung bình khá. Còn thị trưởng chung cứ luân phiên các dòng các mã thôi chứ chưa đến đoạn bùng nổ mạnh, lan toả rộng :)

Tungtunghunghung

Xe tăng
KSB có game đó cụ hôm qua em tham đặt thấp quá nên ko khớp, qua tuần rình em nó tiếp
KSB hàng xịn đó bác. Ăn theo game cũng được mà đầu tư cũng ổn, nếu có vị thế tốt thì càng vững tin ôm và tăng tỷ trọng các nhịp điều chỉnh :)

Tungtunghunghung

Xe tăng
Bây giờ mà cụ nào nghĩ trong vòng một năm tới thị trường lên được 1.500 thì em nghĩ một đấy là cụ đấy rất thông minh có thể nhìn được những biến số kinh tế mà mọi người chưa rõ.
Cái này phải để thời gian trả lời bác nhỉ. Đó là lí do chỉ có 5-10% theo lý thuyết là nhỏ lê chiến thắng trên thị trưởng tải chính nói chung và chứng khoán nói riêng. Đến lúc đó thì các chuyên gia nổi lên như nấm sau mưa và chém gió tưng bừng. Thì thị trường đó nhỏ lẻ lại lao vào mua, xong có khi nó cứ lắc lư quanh đó không lên cũng chẳng chịu chỉnh sâu :)) Đến lúc nhỏ lẻ chán bán hết nó mới chạy nước rút lên nhịp cuối 2000 vni và lúc đó nhỏ lẻ lại full margin vùng đỉnh đó. Khi nào hết sóng theo view của mình, mình xuống tàu và sẽ thông báo chính thức sau khi xuống tàu xong, cho các bác đến sau mua bán sôi động lúc ~vni 2000 thấy giá rẻ và mua cật lực, lúc đó media sẽ có rất nhiều thông tin tốt cho các bác kì vọng vni lên 3000 :)) điểm

winnghiepdu

Xe điện
Cái này phải để thời gian trả lời bác nhỉ. Đó là lí do chỉ có 5-10% theo lý thuyết là nhỏ lê chiến thắng trên thị trưởng tải chính nói chung và chứng khoán nói riêng. Đến lúc đó thì các chuyên gia nổi lên như nấm sau mưa và chém gió tưng bừng. Thì thị trường đó nhỏ lẻ lại lao vào mua, xong có khi nó cứ lắc lư quanh đó không lên cũng chẳng chịu chỉnh sâu :)) Đến lúc nhỏ lẻ chán bán hết nó mới chạy nước rút lên nhịp cuối 2000 vni và lúc đó nhỏ lẻ lại full margin vùng đỉnh đó. Khi nào hết sóng theo view của mình, mình xuống tàu và sẽ thông báo chính thức sau khi xuống tàu xong, cho các bác đến sau mua bán sôi động lúc ~vni 2000 thấy giá rẻ và mua cật lực, lúc đó media sẽ có rất nhiều thông tin tốt cho các bác kì vọng vni lên 3000 :)) điểm
Đưa ra nhận định không có gì quan trọng, cái cần là lý lẽ đủ sức thuyết phục cho nhận định.

tự_lực

Xe buýt
Đưa ra nhận định không có gì quan trọng, cái cần là lý lẽ đủ sức thuyết phục cho nhận định.
K ai đủ sức nói phục ai cho món chứng khoán này đâu cụ/mợ ah. Nói đúng về VNI đã là giỏi,trong VNI lại hàng trăm mã riêng lẻ,đúng tại thời điểm này nhưng biết đâu vài tháng sau lại sai.
10 người mua cùng 1 mã nhưng chắc chắn có đến trên 14 điểm bán ra khác nhau từ 10 người đó.
Có những người cung cấp hẳn giá mua đáy và giá bán ra. Nhưng họ còn thua ngược.
Nên môn này thực sự khó để nói cho rõ nghĩa.

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Bác có chơi trắng, đen gì không mà em thấy bốc quá

Trạng thái
Thớt đang đóng