[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

CaptainMT

Xe buýt
Sáng nhà cháu mắt nhắm mắt mở vào khớp luôn 3k nvl 16.35. Thế là các anh lại úp bô cháu rồi. :-ss
Hôm qua đang tăng đẹp, nay lại giảm luôn, hoá ra là có phốt :-?

hornet_600

Xe tăng
Sáng nhà cháu mắt nhắm mắt mở vào khớp luôn 3k nvl 16.35. Thế là các anh lại úp bô cháu rồi. :-ss
hàng nặng mông nó vậy cụ ơi,cầm hàng thì cứ bình tĩnh tin tưởng a nhơn thôi,nhớ thời nvl 80 với 120k...à mà thôi

AkiraBin

Xe tăng
Hai con NVL & FIR ra tin xấu mà không sàn (FIR có sàn trong phiên nhưng được kéo lên) Riêng NVL nay không lúc nào giảm quá 4% là khá khỏe rồi. Thị trường chung cũng không bị ảnh hưởng gì lắm. Nhưng vùng cản 1160~1170 khá cứng nên đa số các mã cứ kéo lên là bị bán cụt nến thế này thì có vẻ khó có cái tết rực rỡ cho chứng sỹ mà chỉ ăn ly ăn lai được thôi.

AkiraBin

Xe tăng
Dạo này năm mới nhiều cụ mợ mới quá, chúc các cụ mợ chơi vui trong box chứng khoán nhé.
Toàn nick âm binh thôi mợ, cc ấy không muốn lộ mặt là cũng dân nghiện ngập nên dùng nick âm binh vào chém cho rực rỡ làm các cụ cũ của thớt nhường sân hết rồi thì phải :-o

CaptainMT

Xe buýt
hàng nặng mông nó vậy cụ ơi,cầm hàng thì cứ bình tĩnh tin tưởng a nhơn thôi,nhớ thời nvl 80 với 120k...à mà thôi
Hai con NVL & FIR ra tin xấu mà không sàn (FIR có sàn trong phiên nhưng được kéo lên) Riêng NVL nay không lúc nào giảm quá 4% là khá khỏe rồi. Thị trường chung cũng không bị ảnh hưởng gì lắm. Nhưng vùng cản 1160~1170 khá cứng nên đa số các mã cứ kéo lên là bị bán cụt nến thế này thì có vẻ khó có cái tết rực rỡ cho chứng sỹ mà chỉ ăn ly ăn lai được thôi.
Vâng, cám ơn hai cụ lão làng động viên cháu ạ. Hôm qua cháu tưởng ăn được, hoá ra nay thì lại ko phải.
Cái thời nvl trăm hơn trăm kém thì cháu còn như tờ giấy trắng, chưa biết bài bạc đỏ đen. 🤣

CaptainMT

Xe buýt
Toàn nick âm binh thôi mợ, cc ấy không muốn lộ mặt là cũng dân nghiện ngập nên dùng nick âm binh vào chém cho rực rỡ làm các cụ cũ của thớt nhường sân hết rồi thì phải :-o
Thế thật ấy. Chứ cc ấy mới đi bộ mà có vẻ am hiểu ttck lắm.

Mít đen

Xe buýt
Âm binh hay đội lùa gà cụ nhỉ? Em là gà nên chắc tránh đọc còm của các cụ ý không lại vào rọ sớm :(

BeanBean08

Xe hơi
Âm binh hay đội lùa gà cụ nhỉ? Em là gà nên chắc tránh đọc còm của các cụ ý không lại vào rọ sớm :(
Ở đây toàn các cụ các mợ lão làng cả. Làm gì có gà mà lùa cụ ơi. Mình cũng nick đi bộ (lần đầu tham gia diễn đàn otofun luôn). Mình mới tham gia ttck được vài năm, cũng từng đứng trên đỉnh 1500, cũng từng đứng ở đáy 875 điểm, cũng từng chứng kiến vài anh em vỡ nợ vì ck giai đoạn 2008 và 1 số năm gần đây. Nhưng ngược lại cũng được biết nhiều anh em kiếm bộn (điển hình như cụ CT, mợ Just và rất nhiều cụ mợ khác…) nên mình cũng hiểu mức độ khốc liệt của như vẻ đẹp của ttck. Mấy năm rồi tk mình lúc nào cũng full cổ (thật ra là kẹp từ 1500 như mình đã chia sẻ hôm trước). Mới thoát 50% trước hôm 25/12 vừa rồi ( lý do thì hơi ngớ ngẩn là mình rất kị cái việc thay đổi hạ tầng cntt - cái này chắc ae đều nhớ giai đoạn 2021). Giờ nghỉ ngơi chút để lấy sức chiến đấu cho năm 2024 này. Cũng nhân năm mới mình đã ngỏ lời tham gia củng các cụ các mợ đây để vừa học hỏi vừa tranh thủ chém gió giảm stress cho đỡ trầm cảm. Trong quá trình chém gió nếu có làm cụ mợ nào phiền lòng thì mong các cụ các mợ bỏ quá cho.

Chúc các cụ các mợ có một năm 2024 giao dịch đầy thăng hoa cất cánh.

P/s: mình xin nhấn mạnh lại là mình không hô hào mua bán gì đâu nhé!!!

CaptainMT

Xe buýt
Nhà cháu mới tham gia bốc bát gần đây, nhưng theo dõi thớt của cụ ct thường xuyên (Vì đk k cho phép nên ít còm, hôm nào rảnh mới đc còm.)
cccm trên kia nói đúng mà, là dạo này nhiều cao thủ tự nhiên xuất hiện. :))
ps. Cháu bắt đầu follow từ thời còn các cụ/mợ Gaffer, mợ Au, cụ Bop, cụ Nhím, rồi cụ Lão khờ gì đó nữa. Giờ cccm ấy chắc quy ẩn rùi.=((

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ở đây toàn các cụ các mợ lão làng cả. Làm gì có gà mà lùa cụ ơi. Mình cũng nick đi bộ (lần đầu tham gia diễn đàn otofun luôn). Mình mới tham gia ttck được vài năm, cũng từng đứng trên đỉnh 1500, cũng từng đứng ở đáy 875 điểm, cũng từng chứng kiến vài anh em vỡ nợ vì ck giai đoạn 2008 và 1 số năm gần đây. Nhưng ngược lại cũng được biết nhiều anh em kiếm bộn (điển hình như cụ CT, mợ Just và rất nhiều cụ mợ khác…) nên mình cũng hiểu mức độ khốc liệt của như vẻ đẹp của ttck. Mấy năm rồi tk mình lúc nào cũng full cổ (thật ra là kẹp từ 1500 như mình đã chia sẻ hôm trước). Mới thoát 50% trước hôm 25/12 vừa rồi ( lý do thì hơi ngớ ngẩn là mình rất kị cái việc thay đổi hạ tầng cntt - cái này chắc ae đều nhớ giai đoạn 2021). Giờ nghỉ ngơi chút để lấy sức chiến đấu cho năm 2024 này. Cũng nhân năm mới mình đã ngỏ lời tham gia củng các cụ các mợ đây để vừa học hỏi vừa tranh thủ chém gió giảm stress cho đỡ trầm cảm. Trong quá trình chém gió nếu có làm cụ mợ nào phiền lòng thì mong các cụ các mợ bỏ quá cho.

Các cụ cứ chém cho vui. Broker mà góp phần tin tức kiến thức với TA FA thì tốt cho nhà chứng quá. Chứ cứ nói không cơ sở, hoặc hôm nay sập thì cuối giờ vào khoe vừa bán hết hôm qua thì ai tiếp. :)) Trước đây thỉnh thoảng có vài cụ vào chém kiểu vậy, mọi người thấy không hợp nên chả buồn tương tác, sau lượn cả.
Dạo này năm mới nhiều cụ mợ mới quá, chúc các cụ mợ chơi vui trong box chứng khoán nhé.
Thế thật ấy. Chứ cc ấy mới đi bộ mà có vẻ am hiểu ttck lắm.
Đi bộ cũng kỳ thị nữa :))

10% lợi nhuận, mục tiêu của cụ là vùng đỉnh gần 17-17.5. Cụ định xuống tới đâu thì vẫn múc trung bình giá? Từ giờ đến Tết cụ ăn được 17.5 là em phục cụ rồi, cái thế này ít anh em dám mua mặc dù vẫn có tỉ lệ lái kéo lên được giá đó.

Giữ đáy 16.05 mà vượt 17.5 thì anh em có thể đua lệnh vào là bình thường.
View attachment 8324077

BeanBean08

Xe hơi
O
Các cụ cứ chém cho vui. Broker mà góp phần tin tức kiến thức với TA FA thì tốt cho nhà chứng quá. Chứ cứ nói không cơ sở, hoặc hôm nay sập thì cuối giờ vào khoe vừa bán hết hôm qua thì ai tiếp. :)) Trước đây thỉnh thoảng có vài cụ vào chém kiểu vậy, mọi người thấy không hợp nên chả buồn tương tác, sau lượn cả.
Ơ cháu vodka cho cụ không được. Họ bảo cháu vodka cụ nhiều quá sợ cụ say 🤪

BeanBean08

Xe hơi
Ah cháu cũng không phải broker cụ CT ơi. Cháu cũng kiếm chỉ cơm qua ngày thôi ợ!

Hôm trước có chia sẻ về cái vụ giữ hàng bị kẹp từ 1500 cũng chỉ là để chia sẻ cho cụ mợ nào có lỡ bị kẹp, nếu cty làm ăn ko có vđ gì quan ngại thì các cụ có thể hoàn toàn nắm giữ thay vì cắt lỗ (có câu nói là nếu bạn không sẵn sàng chịu được thua lỗ tạm thời 50% tk thì bạn đừng tham gia ttck).

Đồng thời sau vài năm kẹp hàng thì năm nay mình sẽ chỉ giao dịch tối đa là 50% NAV (để đảm bảo vẫn còn cái quần mà mặc khi thuỷ triều rút - trích dẫn của cụ gì cũng nổi tiếng ý ợ). Tất nhiên nguyên tắc này ko áp dụng cho các cụ nhiều tiền nhiều sổ tk ạ :))

Abram

Xe điện

Cơ bản welcome cụ :)
Nhưng kịch liệt phản đối cụ dùng ck để "giảm stress cho đỡ trầm cảm".

Phần lớn, trong đó có em, từng làm cái việc: đóng tài khoản một thời gian để đỡ trầm cảm thôi :))

BeanBean08

Xe hơi
Cơ bản welcome cụ :)
Nhưng kịch liệt phản đối cụ dùng ck để "giảm stress cho đỡ trầm cảm".

Phần lớn, trong đó có em, từng làm cái việc: đóng tài khoản một thời gian để đỡ trầm cảm thôi :))
Ấy chết ý mình là chém gió cho đỡ trầm cảm khi bị kẹp hàng ý cụ :))

Mr Lunch

Xe buýt
Cháu có câu chuyện này muốn kể cccm nghe
Cháu có thằng e, cho nó mượn tiền, đến buổi chiều ngày 1/7/2023 âm tháng cô hồn nó báo cháu vỡ nợ vì chơi tài xỉu số tiền nó cầm cháu xxx triệu
Trước đấy vào buổi sáng 1/7 cháu đi chơi cả ông anh đến nhà khách hàng làm gỗ, cháu được cu em tặng 3 bức tượng gỗ Phúc Lộc Thọ gỗ hương khá đẹp. Lúc về mới nhớ ra là ngày 1/7 âm đầu tháng. Nên em mới ngỏ ý chuyển khoản để lấy may, nó bảo a chuyển em 68k để lộc phát.
Đến hôm vừa rồi, chính cháu nghe ông anh bảo nó vỡ nợ vì chứng khoán, báo ông bà hơn 2 tỷ rồi ….
cháu mới nghĩ đến bh không biết có sự trùng lặp gì ko, mà 2 thằng đấy cũng mất khả năng thanh toán. Điều trùng nữa là 2 thằng cùng tên với nhau :(
Còn bạn làm gỗ kia chắc chơi tải xỉu bài bạc, chứ cháu cũng nói là ko thể mất hết vì ck năm 2023 được ….

Huricane.GL

Xe tải
HSL lái giở trò gì mà hôm nào cũng biến động 10-12% nhỉ?
Cháu đang bị kẹp hàng đây cụ. 😩 đu vào đúng đỉnh, hàng về ko kịp thoát thì ăn nguyên mấy cây sàn. Rang đảo các kiểu con đà điểu giờ vẫn âm hơn 10%. Hôm kia được 30 phút CE cháu tranh thủ đảo hàng mà vẫn ko đỡ được, 2 hôm rồi sau CE thì lại lượn xuống nay lại nằm sàn gần nguyên ngày, tầm này chắc tạm off cái tài khoản đó đóng băng thả trôi đến đâu đến. Chứ mớ này chắc ko về bờ kịp trc Tết âm rồi 😁. Mai lại đáo hạn PS nữa chắc lại ăn cục sàn nữa 😭

dvsabk

Xe tải
Dòng chứng hnay bún chả cao trào bán, em cũng bán lô MBS 227-242. Chiều em kê mua lại 235 chưa khợp.Có lẽ nào dòng chứng oánh hnay giống pha beartrap của Bank càng đầu năm, từ mai tăng tiếp 5-10% nữa vượt đỉnh T9 rồi mới phối giống các cụ nhể?

Trạng thái
Thớt đang đóng