[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Abram

Xe điện
Thế cụ cho em đi cùng tàu SHS nhé.
Shs nó loanh quanh mãi mà mợ. Em vẫn đặt niềm tin là nó sẽ khá lên, chan 20 thì em túc tắc bán.
Em đồng thuận ý kiến của các cụ trên này, VNI đang mong manh, shs không thể một minh ngược Vni được. Gia vốn em đang thấp nên em kệ thôi, lên thì bán, xuống thì mua chỗ đã bán. Mua mới thi theo em xem VNI đã.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Có con ldg hôm nay bứt phá cụ thấy liệu có nhập được không?
LDG làm ăn phọt phẹt, xây nhà trái phép, chủ tịch đi tù. Game bán dự án trả nợ.
Giá đã vọt khỏi Bollinger bands, RSI quá 70, tuy nhiên MACD và MFI đang hướng lên trên.
Quan điểm của em là mua giá đỏ hay xanh nhẹ ngày mai có thể có ăn, còn đua trần thì hên xui. Nếu chấp nhận rủi ro thì thử mua với số lượng mình chấp nhận được nếu kẹp. Em thì không bao giờ đua lệnh phiên trần thứ 2.
Những cổ như thế này thì tốt nhất lập danh sách theo dõi từ trước. Khi đồ thị kỹ thuật có tín hiệu tốt thì mình mua và phục sẵn chờ lái đánh lên. Chứ lúc nổ trần mới để ý mua thì hơi mạo hiểm. Đợt này từng có nhiều cổ nổ trần nhưng hôm sau lại xịt.
Quan điểm cá nhân ạ. Cụ tham khảo thêm các nguồn khác.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Cổ trà đá này bh bắt chuẩn bị được bắt đấy chưa cccm :)
Khối lượng này thì chắc lái ra hết hàng rồi. Cụ nghiên cứu xem vào hàng chu kỳ tới. Mã này trước em văn nghệ suốt, hay có kiểu giật mạnh trong phiên lên rồi thả rơi từ từ. Dịp này lái lại húng thế, chơi 5 phiên trần.

Abram

Xe điện
Tưởng rủ nhau vang tập thể cháu chứ, dỗi từ nãy đến giờ :))
À, rượu thì em từ 5 triệu, nộp cho chã hết rồi, giờ chẳng còn doạ được ai :D
Với lại em vốn hiền lành, như mợ Ennho88 nói “như cây cỏ”, lâu lắm rồi em chẳng vang ai bao giờ :))
Với nữa, chẳng ai vang phụ nữ vào ngày 8.3 bao giờ, nhất lại là mợ :)

just for fun

Xe lăn
Giá đã vọt khỏi Bollinger bands, RSI quá 70, tuy nhiên MACD và MFI đang hướng lên trên.
Quan điểm của em là mua giá đỏ hay xanh nhẹ ngày mai có thể có ăn, còn đua trần thì hên xui. Nếu chấp nhận rủi ro thì thử mua với số lượng mình chấp nhận được nếu kẹp. Em thì không bao giờ đua lệnh phiên trần thứ 2.
Những cổ như thế này thì tốt nhất lập danh sách theo dõi từ trước. Khi đồ thị kỹ thuật có tín hiệu tốt thì mình mua và phục sẵn chờ lái đánh lên. Chứ lúc nổ trần mới để ý mua thì hơi mạo hiểm. Đợt này từng có nhiều cổ nổ trần nhưng hôm sau lại xịt.
LDG phải mua từ sáng nay, chiều trần đu hơi rén

Giang đại tá

Xe buýt
Shs nó loanh quanh mãi mà mợ. Em vẫn đặt niềm tin là nó sẽ khá lên, chan 20 thì em túc tắc bán.
Em đồng thuận ý kiến của các cụ trên này, VNI đang mong manh, shs không thể một minh ngược Vni được. Gia vốn em đang thấp nên em kệ thôi, lên thì bán, xuống thì mua chỗ đã bán. Mua mới thi theo em xem VNI đã.
Shs khá rén dù tích đi ngang vài tháng rồi. Em nghe ngóng vnindex để hàng về xử lý dù hôm nay tín hiệu thì tốt đó.

hornet_600

Xe tăng
Chuẩnđó cụ điển hình là con rdp

Abram

Xe điện
Shs khá rén dù tích đi ngang vài tháng rồi. Em nghe ngóng vnindex để hàng về xử lý dù hôm nay tín hiệu thì tốt đó.
Con này em tính bằng quý nên kệ. Giá, vol hôm nay thì T+ khả năng chết thấp, trừ khi VNI đi sâu.
Về dài hơi, thanh khoản trên tỉ đô/ ngày thì em vẫn bảo lưu quan điểm dòng chứng không chết được. Ăn nhiều hay ít thôi.

PS: hơi rén khi tất cả các diễn đàn xuất hiện các phân tích về siêu cổ phiếu, siêu lợi nhuận, giá lên tàu cuối cùng...blo..bla...

Mr Lunch

Xe buýt
mấy mợ đêm qua bị mệt, nay chưa dậy ngắm bình minh rồi ;))

just for fun

Xe lăn
Cháu bán hết VTV lãi 17%, giờ thì tập trung xử lý KSQ.
Đầu tiên định bán trần nhưng thấy nến cụt đầu nên thôi bán bảo toàn lãi

Trạng thái
Thớt đang đóng