[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ishilt

Xe máy
Sang tuần có cash dình vào hàng lướt ngắn

kembui

Xe buýt
Cả ngành xanh vàng hoặc giảm nhẹ thì ok. Trường hợp cả ngành đỏ mạnh, riêng một em vẫn xanh vàng hoặc gần tím cũng nên cẩn thận. Có thể cổ phiếu mạnh, cũng có thể lái chưa buông được. Thêm nữa, tâm lý chung là hay bán cổ mạnh để cứu cổ yếu, hoặc nhà đầu tư có thể giảm margin. Các yếu tố này góp phần hãm tốc độ tăng của cổ phiếu.
P/S: Em góp một cách nhìn thôi ạ. Không phải có ý định phản bác cụ.
Ý em là các mã cổ phiếu FA tốt, hàng xịn thuộc nhóm doanh nghiệp đầu ngành và được phân loại cổ Midcap thôi ạ. Các hàng khác không tính
Đại diện em ví dụ một số mã: SZC, HAH, KBC, VGC, DBC, DGW, phân…
Để qua tuần xem tiền có chuyển qua đẩy mạnh vào nhóm này không ạ
* Tất nhiên em không khuyến nghị mua bán nhé. Mình chỉ đánh giá sự luân chuyển dòng tiền, nếu tuần sau nó đẩy qua nhóm này thì tiền nhóm Pen khả năng sôi động

kembui

Xe buýt
Bank nó chỉnh mạnh hơn mình nghĩ, các comment trước tính bank chỉ chỉnh ~ 3% thôi mà thứ 6 mang hàng ra phang atc rát gớm :D Nhiều mã khoẻ chỉ cần thị trường dừng rơi là tím sớm. Bác tham khảo VND xem có gì hot không mà đi ngược xanh khá khi vni đỏ loè thế?
Bank chỉnh mạnh thật cụ nhỉ. Nhưng mạnh thế này tạo biên co giật tốt hơn cho tạo lập làm việc.
VND em không chơi nhưng so vs các cổ đầu ngành VND đi sau (chắc vì lí do Trung Nam) nhưng nhìn dài hạn hơn vẫn ok. Đích đến tạm thời phải có giá khoảng 26 rồi mới nói xem xét phản ứng giá
Nến tuần nhìn thì không đẹp nhưng lại là cây nến đánh nổ vol để mở band trên, mở đường cho giá chạy tiếp -> chị Hương vẫn chưa quên cổ đông :))

Tungtunghunghung

Xe tăng
Bank chỉnh mạnh thật cụ nhỉ. Nhưng mạnh thế này tạo biên co giật tốt hơn cho tạo lập làm việc.
VND em không chơi nhưng so vs các cổ đầu ngành VND đi sau (chắc vì lí do Trung Nam) nhưng nhìn dài hạn hơn vẫn ok. Đích đến tạm thời phải có giá khoảng 26 rồi mới nói xem xét phản ứng giá
Nến tuần nhìn thì không đẹp nhưng lại là cây nến đánh nổ vol để mở band trên, mở đường cho giá chạy tiếp -> chị Hương vẫn chưa quên cổ đông :))
Cái việc đánh mở band, thậm chí đánh trần cũng không quá quan trọng vì nó cũng thể hiện 1 phần ý chí tạo lập. Nhưng dám đánh như vậy trong 1 phiên đỏ lửa nó gây sự chú ý tới nhiều người trong đó có mình mặc dù mình nhóm chứng khoán đã chọn SSI cho dài hạn. Nhưng ngắn hạn nhịp này có khi VND nó lại thể hiện sức mạnh nào đó, tối rảnh đọc báo cáo và thông tin xem có gì hot ko, kaka :))

BeanBean08

Xe hơi
Ầy e vừa cập nhật dữ liệu ngày 8/3. Cá nhân mua ác nhỉ.

tintucvn

Xe tăng
Cụ giải ngố em vụ này với. Em cám ơn.
Hôm thứ 6 có tin đồn là Ngân hàng nhà nước hút tiền về để giảm tỷ giá VND/USD => Tiền lưu động trong thị trường giảm.
Nhưng ảnh cụ Thắng đưa lên là NHNN không có động thái bơm ra hay hút về => Tin đồn là giả => Tâm lý cuối tuần thoải mái và bình tĩnh hơn nên có khả năng thứ 2 giảm không sâu như thứ 6 và còn có thể tăng rực rỡ.

Giang đại tá

Xe buýt
Hôm thứ 6 có tin đồn là Ngân hàng nhà nước hút tiền về để giảm tỷ giá VND/USD => Tiền lưu động trong thị trường giảm.
Nhưng ảnh cụ Thắng đưa lên là NHNN không có động thái bơm ra hay hút về => Tin đồn là giả => Tâm lý cuối tuần thoải mái và bình tĩnh hơn nên có khả năng thứ 2 giảm không sâu như thứ 6 và còn có thể tăng rực rỡ.
Em cám ơn cụ.

hieupv16

Xe tải
Bác đọc về sói đầu đàn, cừu cuối đàn nhé. Cái đó mình viết bên thớt bđs cách đây chừng 9-10 tháng rồi. Thị trường bđs chứng hàng hoá, crypto… nó cũng thế. Mối liên quan hữu cơ giữa các kênh và chu kì vĩ mô ra sao. Để đánh bđs dễ lắm, chứ đợi chứng khoán tạo đáy đi lên được 2 quý thì chọn sói đầu đàn bđs vào hàng dần là ok. Chắc có 1 vài bác cũng từ thớt bđs qua đây, do lúc đó bên thớt bđs mình bị khoá mõm vỉ nói cả về chứng khoán =))
BDS ý cụ muốn nói là chứng hay bds thực vậy? thanks!

YoungVNese

Xe tải
Chúc cccm tuần mới thành công! e tin rằng tới đây nhà chứng sẽ rất phấn khởi nhé!
VNi diễn biến nhanh đến bất ngờ, tuần này e đành nhập lại dòng CK & mấy e MidCap khác. Trọng tâm tới khả năng sẽ là MidCap, Xoài của e vẫn chua, có khi ẻm lại đội lốt mid cũng nên!

just for fun

Xe lăn
Phiên nay VNI chỉ cần xanh nhẹ là cũng đẹp rồi

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng