[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

xichlo18

Xe tải
C
Bình tĩnh cụ. Nc văn minh chút. Chứ bỗ bã như mấy đứa trẻ đầu xóm nhà tôi còn biết gọi Tôi là Chú đó
Cụ không cần quất lại còm của em, giá trị Cụ đưa lại cho Group này là gì mà em phải lịch thiệp với Cụ? Tổt nhất em ẩn CỤ khỏi rác ạ

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
C

Cụ không cần quất lại còm của em, giá trị Cụ đưa lại cho Group này là gì mà em phải lịch thiệp với Cụ? Tổt nhất em ẩn CỤ khỏi rác ạ
Vậy nên cứ bước qua đời nhau làm gì cụ. Ai bắt cụ sân mình lên đop ng khác😊

kembui

Xe buýt
Lịch sử điểm 1290 chỉnh rất mạnh cho pha tăng trung hạn. Dự là 1200 sớm rồi mới phi 1500.

Tại sao phải chỉnh: Thị trg tăng quá nhanh trong 3 ngày, khi lên quá nhanh thì lái đã kiếm đc mớ lớn… giá như mỗi ngày lên 5-6 điểm từ vùng 1230 thì sẽ bền vững hơn.

Còn chiều nay qua luôn 1300 thì em nghĩ lên đc 1315 và phải chỉnh. 3 ngày phân phối khá rõ

Thị trg tạm phân 4 ông:
1. Lái : lái thì muốn làm gì thì thị trg phải theo họ.
2. Nhóm đầu tư chuyên nghiệp: Họ nắm khá tốt tâm lý thị trg nên biết điểm mua, bán phù hợp. Nhóm thường đi cùng Lái.
3. Cánh F già kinh nghiệm: cánh này đa phần cá nhân như các cụ trên này, cánh này đánh chắc nên ko liều, ăn cũng ko dày, nhưng biết tầm thoát hoặc biết tầm mua… cánh này ko đủ tạo sóng.
4. Cánh F0-F1 toàn Fomo theo thị trg. Làm món cho các 1-2-3 thịt..
Nếu cụ nói về điểm số thì em có thể đưa ra cho cụ 1 ví dụ thế này. Không có cái cản nào cản nổi nếu kích dòng 3V. Con bài này chưa dùng thì đừng nói cản.
Còn nếu phân tích theo từng dòng thì khác

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Nếu cụ nói về điểm số thì em có thể đưa ra cho cụ 1 ví dụ thế này. Không có cái cản nào cản nổi nếu kích dòng 3V. Con bài này chưa dùng thì đừng nói cản.
Còn nếu phân tích theo từng dòng thì khác
3V phải 2025, nếu Anh V làm Vin cổ loa, nếu V làm cầu Tứ Liên, nếu anh V thâu tóm và xin đc dự án Triển lãm Giảng Võ.
A V đang tìm binh để ra trận cho 2026-2027. Cụ đủ bản lĩnh thì xuống VHM đợi 2026 kiểu gì vẫn có ăn.. còn dờ mất niềm tin nhà đầu tư trong và ngoài nc. Đánh lướt thì ko tính

Giang đại tá

Xe buýt
Cháu thấy PDR cũng gần lấp hết GAP rớt rồi Cụ, con này về cơ bản cũng rớt quá đà, cháu cứ kỳ vọng 2X trả hàng lái :D
Em nay rớt hàng pdr giá 31,1 và 31,45 kiếm đc 12% cụ ạ. Nhường cho các cụ vào sau.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em nay rớt hàng pdr giá 31,1 và 31,45 kiếm đc 12% cụ ạ. Nhường cho các cụ vào sau.
Cụ xichlo18 đưa ra cách nhìn với cổ BĐS rớt mạnh đợt 2022. Hồi đó lao dốc có HTN, NVL, PDR, HPX thì sau một chút. Cụ ấy không chủ ý PR cho PDR.
Tuy nhiên thì PDR tốt hơn NVL nhiều.

Abram

Xe điện
Em nghĩ như thế này:
- Cổ mới được giao dịch trở lại, cũng dễ giải trình.
- Hai phiên cuối tay to đã vét gần hết cổ phiếu trôi nổi của toàn bộ nhỏ lẻ. Chỉ có một số người chấp nhận giữ lại vì tiếc lãi. Như vậy cơ cấu cổ đông rất cô đặc.
- Xét từ đáy thấp nhất 3.8 thì cổ mới tăng gấp đôi, nội tại doanh nghiệp vẫn ổn.
Như vậy thì giá cả cổ phiếu HPX sắp tới ra sao sẽ phụ thuộc vào ý chí của các cổ đông lớn. Chắc chắn là họ sẽ rung lắc một vài phiên để rũ hàng của những người ôm chặt không bán hồi tháng 9.
Riêng nhỏ lẻ mấy phiên vừa rồi có mua được thì số lượng cũng không đáng kể.
Vâng, em nghĩ thế này:
- Những người bán trước khi dừng giao dịch vì hai lý do chính:
+ Lo ngại nghiệp không khắc phục được các tồn tại. Đồng nghĩa với tình hình doanh nghiệp ngày càng xấu đi. Và chuyện xoá khỏi sàn giao dịch bắt buộc. Cổ đông mất trắng.
+ Chôn vốn nửa năm trời; mất nhiều cơ hội khác tiềm năng.
- Những người giữ lại là đã chấp nhận rủi ro trên. Đến giờ rủi ro đó không còn. Họ bắt đầu chốt lãi, tuỳ kỳ vọng của mỗi người. Một cách võ đoán số người kỳ vọng x2 là đa số (căn cứ vào các chỉ số tài chính so với các doanh nghiệp cùng ngành, và tương lai của Hpx).
- Cổ đông lớn họ chắc chắn chưa bán, họ nhiều thông tin, kinh nghiệm trong lĩnh vực là sở trường của họ tốt hơn nhỏ lẻ. Thế nên không phải tự nhiên họ bỏ ra nhiều tiền để kiếm vài chục %. Mục tiêu của họ lớn hơn nhỏ lẻ, nhất là trong giai đoạn thị trường bđs đang tốt lên

Tungtunghunghung

Xe tăng
Tuần sau e múc lại phần lãi của bác nhé, tiện cơ cấu danh mục luôn😬😬
Tổng múc vnd giá vàng phiên nay. Kiên nhẫn xíu mua được giá đỏ, nhưng mua giá vàng cùng tốt hơn khối bác đua xanh rồi :)) Tuần sau bác múc lãi người khác. Mình ôm theo dõi và nghĩ phải trung tuần tháng 4 mới bán. Nếu có biến sớm chắc cũng phải sang tháng 4 nên hàng về nằm sẵn rồi, xấu lắm cũng được vài % :D

Giang đại tá

Xe buýt
Cụ xichlo18 đưa ra cách nhìn với cổ BĐS rớt mạnh đợt 2022. Hồi đó lao dốc có HTN, NVL, PDR, HPX thì sau một chút. Cụ ấy không chủ ý PR cho PDR.
Tuy nhiên thì PDR tốt hơn NVL nhiều.
PDR nó sideway up, nhìn đồ thị là thích mê, em xác định bán và mua quay vòng, dĩ nhiên còn nhìn theo thị trường nữa.

Tungtunghunghung

Xe tăng
PDR nó sideway up, nhìn đồ thị là thích mê, em xác định bán và mua quay vòng, dĩ nhiên còn nhìn theo thị trường nữa.
Sóng này bđs chắc vẫn mạnh nhất nhưng đánh xa luân chiến các mã. Nếu nay mới vào hàng mình cũng múc bđs. Nhưng do vào ~30% nav con dig giá 27.9 rồi nên cứ kệ theo dõi thời điểm chốt lời :) Tổng múc phần còn lại VND gần hết, còn mấy chục cash thừa ngứa tay mua 1000 VNM giá atc của đội Short đợi sau này kéo thì đổ vào đầu đội Long :D

holland

Xe tăng
Sóng này bđs chắc vẫn mạnh nhất nhưng đánh xa luân chiến các mã. Nếu nay mới vào hàng mình cũng múc bđs. Nhưng do vào ~30% nav con dig giá 27.9 rồi nên cứ kệ theo dõi thời điểm chốt lời :) Tổng múc phần còn lại VND gần hết, còn mấy chục cash thừa ngứa tay mua 1000 VNM giá atc của đội Short đợi sau này kéo thì đổ vào đầu đội Long :D
con VNM thì mình hãi hú hồn, 4 lần vào là 4 lần cắt, kinh khủng. DIG cụ định chốt giá bao nhiêu thê?

Trạng thái
Thớt đang đóng