[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 62: Lối đi ngay dưới chân mình.

Dancingwiththewind

Xe điện
Đất cũng đang tăng túc tắc cụ ạ, em đnag bỏ hết vốn vào giỏ chứng, bị các anh lái phát hiện, và giờ các anh luộc của em mớ rồi. Hy vọng các anh ấy nhân đạo, cho em cơ hội về bờ.
Vâng, em thấy cứ mua đất là được ấy, xét về khía cạnh của để giành. Còn buôn đất thì em không biết gì

Giang đại tá

Xe buýt
Vâng, em thấy cứ mua đất là được ấy, xét về khía cạnh của để giành. Còn buôn đất thì em không biết gì
nếu để yên tài khoản ck trong 3 năm có x2 được như đất không nhỉ? Loanh quan 20 năm vẫn 1200 mà, đất thì em thấy x2,x3 trong 3 năm rồi đấy.

Abram

Xe điện
Em mới đi phu về, mở bảng xem. Cái gì thế các cụ mợ?

Dancingwiththewind

Xe điện
nếu để yên tài khoản ck trong 3 năm có x2 được như đất không nhỉ? Loanh quan 20 năm vẫn 1200 mà, đất thì em thấy x2,x3 trong 3 năm rồi đấy.
Em thì ít tiền nên em không tìm hiểu đất lắm. Chắc cũng tùy vị trí. Như nhà chung cư nội đô thì lãi kinh. Em thấy đang lên vù vù.

Giang đại tá

Xe buýt
Hình như bên Iran có rồi đấy ạ, mà đấy là việc lớn của đàn ông nên em không rõ lắm. Nước mình thì chỉ tẩn nhau bằng bàn phím trên mạng thôi ạ.
Nay cụ nào bán sàn, mai mua lại đi, kẻo mua đuổi là x2 lần lỗ đấy.
AE còn hàng, quẩy lên đê.

Dancingwiththewind

Xe điện
Nay cụ nào bán sàn, mai mua lại đi, kẻo mua đuổi là x2 lần lỗ đấy.
AE còn hàng, quẩy lên đê.
Ôi lại quẩy ạ=))💪

nhutinhco

Xe tăng
Đất thì cũng cần chọn đúng mảnh!
CK cũng vậy! Các con có xu hướng tăng trưởng lâu dài, nó không tăng nhanh, nhưng giữ lâu thì vẫn có cửa. Có điều chọn và giữ nó, và lãnh cảm với biến động ngắn hạn, mới khó!
Mà việc khó thế này, em đoán có người làm được, chứ em thì không làm được!

Giang đại tá

Xe buýt
Đất thì cũng cần chọn đúng mảnh!
CK cũng vậy! Các con có xu hướng tăng trưởng lâu dài, nó không tăng nhanh, nhưng giữ lâu thì vẫn có cửa. Có điều chọn và giữ nó, và lãnh cảm với biến động ngắn hạn, mới khó!
Mà việc khó thế này, em đoán có người làm được, chứ em thì không làm được!
Đúng rồi cụ, tuy nhiên đát thì mua cụ ko biết giá hàng ngày tăng giảm ntn cụ ôm vô tư, ck nhà ta ôm bảng mỗi ngày, nái đấm đá dọa nạt đủ kiểu, chịu sao nổi cụ nhỉ.

alceste

Xe điện
thế mới là chứng sĩ cụ ạ. kaka, mai xanh 15-20đ là quên ngay nỗi đau mà. kaka
Em lại canh vào lại SHS cụ ạ. Nay thấy nó về 19 rồi, mai nó thò xuống 18 em sẽ bắt về đánh dấm tỏi.

Cá nhân em mua đất toàn lỗ hoặc kẹp ngang người, h em vẫn còn bị kẹp, mua nhà chung cư thì còn đỡ dù toàn chốt lời sớm. Vì thế sau tk thì có vẻ chứng khoán là khả thi với em.

Thanh khoản nhanh, ko phải ra công chứng, ko phải đi lại nhiều lần, thiếu ít tiền lại bỏ ra bán lấy tiền mua váy được (chiều nay em đi mua váy thật). Mua mấy con tử tế cũng ko đến nỗi sợ nó bay mất, mà giảm thì em lại trung bình giá :D

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Chem

Xe điện
Đáng lẽ sáng em bán hết, chiều em mua lại thì có phải giờ em là "nhà đầu tư chứng khoán chuyên nghiệp" rồi không?
Chẳng phải, được thế thì chắc mợ phải là thần thánh phương nào vẫn đang ẩn thân thôi.

Dù đang full hàng và -7% NAV hôm nay, em vẫn đồng ý với ý kiến của cụ.
Cả tuần trước các anh lái cho rất nhiều cơ hội bán. Thậm chí cơ hội bán giá tốt luôn những nhịp kéo cuối phiên mà chứ có úp luôn đâu. Em bán xong phiên 3/4 là nhất quyết ngồi ngoài lâu nhịp này ko vào bắt ngay. Nhất là phiên 11/4 các anh đánh tạo 2 đáy nhìn thuyết phục quá nhưng kế hoạch đề ra rồi nhất quyết ko lung lay. Dòng tiên phong còn chưa nằm sàn thì chưa mua được gì. Nay nằm sàn gần hết rồi. Ai lãi sâu đậm thì còn đỡ chứ đánh ngắn đoạn ngắc ngoải này phải nhanh tay mới né được. Ăn đoạn này thì chả được mấy cả. Nhưng lỡ dính 1 vài cây là thành cổ đông dài hạn ngay

Marance

Xe tăng
Em lại canh vào lại SHS cụ ạ. Nay thấy nó về 19 rồi, mai nó thò xuống 18 em sẽ bắt về đánh dấm tỏi.

Cá nhân em mua đất toàn lỗ hoặc kẹp ngang người, h em vẫn còn bị kẹp, mua nhà chung cư thì còn đỡ dù toàn chốt lời sớm. Vì thế sau tk thì có vẻ chứng khoán là khả thi với em.

Thanh khoản nhanh, ko phải ra công chứng, ko phải đi lại nhiều lần, thiếu ít tiền lại bỏ ra bán lấy tiền mua váy được (chiều nay em đi mua váy thật). Mua mấy con tử tế cũng ko đến nỗi sợ nó bay mất, mà giảm thì em lại trung bình giá :D
Cụ có cách đánh tối giản nhưng thực tế. 👌

Giang đại tá

Xe buýt
Cả tuần trước các anh lái cho rất nhiều cơ hội bán. Thậm chí cơ hội bán giá tốt luôn những nhịp kéo cuối phiên mà chứ có úp luôn đâu. Em bán xong phiên 3/4 là nhất quyết ngồi ngoài lâu nhịp này ko vào bắt ngay. Nhất là phiên 11/4 các anh đánh tạo 2 đáy nhìn thuyết phục quá nhưng kế hoạch đề ra rồi nhất quyết ko lung lay. Dòng tiên phong còn chưa nằm sàn thì chưa mua được gì. Nay nằm sàn gần hết rồi. Ai lãi sâu đậm thì còn đỡ chứ đánh ngắn đoạn ngắc ngoải này phải nhanh tay mới né được. Ăn đoạn này thì chả được mấy cả. Nhưng lỡ dính 1 vài cây là thành cổ đông dài hạn ngay
Đồng ý với cụ, sai thì phải chịu, Tại vùng 127x, em view nó tích lũy để đi lên trong uptrend, vì thế mạnh dạn vào full hàng chờ đến cuối năm.