[Funland] Chúng tôi không thừa thời gian...

thngaylangthang

Xe ngựa
Sẽ có thêm kinh nghiệm thôi, cóa hề chi

Huyalibaba

Xe buýt
Bọn này nó hành thôi chứ thực ra nó trả có nguyên tắc gì. Cụ đ.éo hiểu nên mới khổ. Bằng của mình thì nó phải trả cho mình chứ miễn là cụ có cmtnd là được. Cụ cứ nói với nó thế này: mày có trả bằng tao không. Nếu không tý nữa ra cổng trường tao với mày gặp nhau. Đm có mà nó chả đưa bằng cho cụ bằng 2 tay ấy chứ. Bọn này cứ phải thế, đm trường càng to nó càng hoạnh họe.

Chỉnh sửa cuối:

_AHA_

Xe điện
Đó là bài test tốt cho sv ra trường. Mỗi việc nho nhỏ mà chưa biết phải làm như nào cho chuẩn. Nói chung là chất lượng sv thấp. Bằng 2 mà còn vậy thì bằng 1 còn kém nữa. Kinh nghiệm đi làm coi như ko có

bagac_fun

Xe tăng
Chắc đang muốn vòi ý mà , giống ra cơ quan thuế quá :)) Chắc trường này chưa áp dụng 4.0 rồi, bác Phúc mà nghe được chắc đuổi viẹc

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em cười cái rồi đi ra......=))

xetaudoidau

Xe tăng
Làm chặt cũng hay mà, thủ tục là phải đủ không giờ chỉ cần có đơn cái là khối chú nấy ghế.

Hoacomay17

Xe tăng
Cụ cho tên trường lên cho anh em biết, trường em dù là văn bằng 2, tại chức, liên thông đều tổ chức quy củ trao bằng trịnh trọng cho sinh viên học viên, có thủ tục làm công chứng bằng và bảng điểm luôn. Giờ các trường phải đổi mới theo hướng phục vụ rồi chứ.
Giờ trường nào cũng làm thế, còn ông thớt chắc do k lấy bằng hôm đó mà lấy sau nên đôi khi hơi nhọc tý, cơ mà mình nghĩ khi đã tốt nghiệp rồi thì đâu cần xác nhận gì của gvcn đâu. Nơi chung thông tin hơi ảo

Đề nghị chủ thớt nói thẳng trường nào, thớt tên là gì, chứ nói chunbdg chung ntn ai biết đâu là thật giả

Mà thue tục cấp bằng phải chặt chẽ, k sau này có vde gì thì ai chịu? Nhà trường giờ họ cũng văn minh chứ k như ngày xưa đâu

ubisapro

Xe trâu
Đen thôi, đỏ quên đi

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Thớt cho biết tên trường nào để anh em còn biết mà một là tránh, hai là sau này đôi ba năm nữa F1 của chúng tớ lớn thì cũng biết mà tránh cái trường đó ra như Thăng Long năm nay ấy!

KatKik

Xe điện
He he, em ngày xưa tán trúng phải gái FTU nên em thuộc địa lý trường đó ạ, sau này mấy đứa em đều học trong đó cả nên em nhớ mang máng Thư viện vẫn ở nhà G, phòng Đào tạo vẫn ở tầng 2 nhà A.:D
Xưa trường e học thư viện cũng nhà G, pđt cũng tầng 2 nhà A nhưng ko phải FTU. Lấy bằng thì mỗi xác nhận ko nợ thư viện, ko nợ học phí.

halloween142

Xe tải
Đồ rằng là UCT

Rx365

Xe buýt
Em học dốt nên những việc này em chẳng lạ gì cả. Quen rồi cụ ạ

thienluc76

Xe tải
Cái kiểu bắt chứng minh tôi trong sạch là đặc trưng của thời bạo cấp, hạch sách, quyền hành,... . Trong trường thời đại phấn đấu lên 0.4 rồi số liệu các bộ phận phải link với nhau, nêú có vướng mắc mới ko phát còn lại là auto phát chứ nhỉ.

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Cái bằng tốt nghiệp là cấp theo phôi từ bộ GD thì phải, không có cấp lại đâu. Nên em nghĩ trước khi cụ chửi thì cũng nên hỏi kỹ xem thủ tục họ cần những gì, chủ động chứ đừng để họ bảo mới làm cái này làm cái kia. Nữa là ban cán sự lớp và chủ nhiệm trước khi tốt nghiệp thường có thông báo cụ thể về những cái này.

Tiếp là đối với sv hệ văn bằng 2 (chính quy hoặc tại chức ), thường là những người ko phải kiểu sv mới ra trường, có kiến thức xã hội lại còn vừa đi học vừa đi làm nên thường giáo viên chủ nhiệm và nhà trường cũng tạo điều kiện lắm.

Cá nhân em thấy, cụ chủ thớt có việc chưa lấy được cái bằng mà đã mang lên đây để chửi thì em thấy có phần không hợp lý lắm.

Cụ cứ cho cái tên trường lên đây để anh em được biết đi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
FTU mà vẫn còn đổ đốn kiểu đó thì mới thấy tư duy Mậu dịch quốc doanh nó vẫn còn bám rễ nhỉ. Chắc cụ thớt còn trẻ, còn khoẻ nên leo cầu thang được, phải em là ngọt nhạt chửi con ôn đó ngay.
Chủ thớt xác nhận hộ em: chủ thread học khoa nào trường nào??? FTU có hành sinh viên thế này đâu? Bảng điểm xin ở phòng quản lý đào tạo chứ đâu cần chữ ký GVCN.

TrumpVietnam

Xe tăng
Hôm nay em đi lấy văn bằng 2 ạ. Cả năm mới được 1-2 ngày phát bằng nên xin nghỉ cả ngày để đi.
Theo thông báo của trường, thủ tục khá đơn
giản như ảnh bên dưới
Em đủng đỉnh lên khoa xin lấy bằng. Show hết thứ ra, cô gì đó hỏi em:
- Bảng điểm đâu?
Em không có. Chạy xuống quầy photo in bảng điểm, lại chạy lên. Cô lại hỏi:
- Xác nhận của phòng KHTC đâu?
Lại không có, em lại chạy sang phòng KHTC. Chờ cô ấy tám điện thoại xong 20p mới hỏi. Cô xem bảng điểm của em rồi hỏi:
- Xác nhận của giáo viên chủ nhiệm đâu?
Cái này em cũng không có. Em gọi gvcn thầy bảo thứ 4 thầy mới đi làm, còn phòng TCHC chỉ tiếp sv vào thứ 3 và 5. Vậy là em sẽ phải đi lên 2 lần nữa để xin 2 cái xác nhận, và về nhà chờ đến ngày phát bằng tiếp theo, vì cô giữ bằng bảo là ‘Cô không có thừa thời gian để đi theo các em’. Trường đh lớn mà thủ tục cũng éo hướng dẫn tử tế công khai cho sinh viên. Chắc nó nghĩ ai cũng thừa thời gian trừ nó ra

Thời đại cái lol gì cũng lên FB, online mà không biết lăm lăm cái điện thoại dơ lên chụp hình, quay cờ nhíp.
Thớt cứ dơ điện thoại lên giả vờ quay xem dám ngồi tám 20' không

victory_1980

Xe điện
Ngày xưa mình cũng một lần vướng thủ tục kiểu tương tự, mình bảo " nó" bảo như vậy, em làm theo. Bà ở phòng hành chính bảo, nó là ai, đành xin lỗi.
Nghĩ lại vẫn thấy bực.
Nhưng sao bọn giáo viên ở đây ngu vậy, làm như thế nó cũng mệt thêm, vì mất vài ba lần nói mới xong 1 trường hợp. Sao nó không hướng dẫn chi tiết, thủ tục vèo cái xong, lại có thời gian chém gió.

thanhniendibe

Xe tải
Đã là vb2 là quan đi học rồi , mà quan đi học chắc là học viện hành chính rồi, chắc cụ ít đi chùa thày phỏng

timeout

Xe điện
Xưa trường e học thư viện cũng nhà G, pđt cũng tầng 2 nhà A nhưng ko phải FTU. Lấy bằng thì mỗi xác nhận ko nợ thư viện, ko nợ học phí.
Oài, vậy em chắc phải xin lỗi và rút lại bên FTU rồi, chưa chắc đã phải quân đó nhể. Chờ chủ thớt vào confirm xem sao.