CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ VÀ THĂM KHÁM BỆNH CHO TT BẢO TRỢ XÃ HỘI YÊN THÀNH - Nghệ An

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhuantin

Xe buýt
hơ, sao thấy bảo kụ cứ từ từ không thi nữa mà?? Hay đây là bài khác nhỉ?

phan huyen nhi

Xe điện
hơ, sao thấy bảo kụ cứ từ từ không thi nữa mà?? Hay đây là bài khác nhỉ?
Hix, chị cứ mải uống rượu thui, đã bảo là xe 310 đã sửa xong rùi, về mau cổ động, vậy mà quá chén có nghe được câu nào đâu.
Em về còn kịp cổ động cho 310 mãi mà.

safenoodles

Xe cút kít
Em xin có lời chào các bác các mợ TTTA ạ! :):)

@Chị nhuantin: Chị ơi, chị pm giúp em số tk của quỹ từ thiện TTTA để trong tuần sau hôm nào em thu xong tiền đấu giá hai sp mà chị gửi BVC đấu giá, em sẽ chuyển vào tk của TTTA ạ.

Nếu có số tk ở Vietcombank thì tiện cho em nhất chị à. Em cảm ơn chị nhiều ạ!

Bức tranh đấu giá được 900k
Hộp tiêu bản côn trùng: 250k
Tổng: 1150k chị à.

@Bác sauken: :Lâu lắm em ko thấy bác spam gì trong TTTA ? Bác vẫn khỏe chứ ạ?

Chỉnh sửa cuối:

phan huyen nhi

Xe điện
Hôm qua, anh Sáu - Giám đốc TT BTXH Hiền Lương đã đưa 2 cháu Nghĩa - Ngân ra BV Nhi TW để chữa trị căn bệnh xương thủy tinh quái ác, theo phương pháp mà cháu Tuấn Anh của TT BTXH Thụy An đã điều trị.
Cháu Tuấn Anh cũng đã có mặt tại BV Nhi TW để tiếp tục điều trị căn bệnh xương thủy tinh này.
Ngày mai, các cháu sẽ truyền thuốc xong, ngày kia, thứ 5, các cháu sẽ về Yên Thành, Nghệ An và Ba Vì.
Vậy các cụ/mợ nào có thời gian, xin mời đến phòng... (em quên mất tiêu rồi, các cụ/mợ cứ hỏi mợ Chi thì rõ), tầng 6, BV Nhi TW để thăm và động viên các cháu nhé.
:-bd

phan huyen nhi

Xe điện
Em xin có lời chào các bác các mợ TTTA ạ! :):)

@Chị nhuantin: Chị ơi, chị pm giúp em số tk của quỹ từ thiện TTTA để trong tuần sau hôm nào em thu xong tiền đấu giá hai sp mà chị gửi BVC đấu giá, em sẽ chuyển vào tk của TTTA ạ.

Nếu có số tk ở Vietcombank thì tiện cho em nhất chị à. Em cảm ơn chị nhiều ạ!

Bức tranh đấu giá được 900k
Hộp tiêu bản côn trùng: 250k
Tổng: 1150k chị à.

@Bác sauken: :Lâu lắm em ko thấy bác spam gì trong TTTA ? Bác vẫn khỏe chứ ạ?
Dạ là đây ạ.
Chủ Tài Khoản: Đoàn Thị Hằng
- Số TK: 0011002871562
- Mở tại: Ngân hàng Vietcombank
Sở GD NHTMCP ngoại thương Việt Nam
(VCB - SDG)

Cảm ơn mợ nhìu nhìu.

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Hình như cu Phú này được nhận học bổng này bà con à:

Thêm 'sức mạnh' cho học sinh nghèo

Với sự quan tâm đặc biệt của Tổng công ty Tài chính cổ phần Dầu khí Việt nam (PVFC) và Tổng công ty Dầu Việt Nam (PV Oil), quỹ học bổng của hai đơn vị này mới đây đã sáp nhập làm một. Việc làm này nhằm mang lại cơ hội học tập cho học sinh nghèo học giỏi trên cả nước.

Nguồn: http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/giao-duc/2011/12/them-suc-manh-cho-hoc-sinh-ngheo/

dat_pro87

Xe tải
em ở Yên Thành các cụ ơi, hôm giờ đi miền núi làm không có máy tính giờ mới vào được, cả nhà quyên góp sao rồi
về thì báo hội OF ở Nghệ An đón nhá các cụ

doikocodon

Xe tải
Hình như cu Phú này được nhận học bổng này bà con à:

Nguồn: http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/giao-duc/2011/12/them-suc-manh-cho-hoc-sinh-ngheo/
Mừng cho Phú! Như vậy ngoài 300k/tháng nhóm NTCM, Phú cũng có thêm giúp đỡ, thêm sự động viên với Phú. Em vẫn nhận được tin tức từ Phú qua thành viên NTCM miền Nam. Phú học tập khá ổn. Hi vọng Phú sẽ học tốt không phụ mong đợi của mọi người.

Rybicka

Xe buýt
cái ni ít cụ thăm ri à
Nệu cụ thật sự cọ sự quan tâm đđe Trung tâm, thì cụ nên đọc từ nhưng Trang đâu tiên rùi hạy lên tiệng.
Quê choa cạ mà.
Còn không thì đừng cố tỏ ra nguy hiểm.

dat_pro87

Xe tải
Nệu cụ thật sự cọ sự quan tâm đđe Trung tâm, thì cụ nên đọc từ nhưng Trang đâu tiên rùi hạy lên tiệng.
Quê choa cạ mà.
cảm ơn cụ nà, em quan tâm nà, có gì ới em nha

An Dong

Xe điện
Quê choa cạ mà.
Bọ tay với Cù. Mất bao công sức mới vào được lét đấy. Cụ ạ.

phan huyen nhi

Xe điện
slaz8 nói:
Chào Mợ Nhi!
tôi thừng hay đi vắng nên ít khi có thời gian, thỉnh thoảng mợ nhắn tin nhưng khi về đọc đựoc thì đã quá thời gian. Mợ cho hỏi chương trìng BTXH Yên Thành này ntn? tôi muốn ủng hộ một chút nhưng thường không giao dịch tài khoản lúc nà mợ bố trí đựoc hay tổ chức of thì làm ơng gọi hộ nhé, nếu ở nhà tôi sẽ đến
0917005739
thankss
Hôm nay, em có nhận được pm này của cụ Slaz8, và em đã pm lại cho cụ Slaz8, nhưng sau đó em lại quote sang đây để trao đổi ko những chỉ cùng cụ Slaz8 mà còn với tất cả những ai quan tâm đến Trung tâm bảo trợ xã hộ Hiền Lương.

Em bắt đầu biết đến Trung tâm BTXH Hiền Lương, sau 1 cuộc điện thoại của bác Thành (còn gọi là bác Nguyệt), người gốc Thọ Thành, Yên Thành, Nghệ An. Bác Thành nói rằng ở quê bác có 1 Trung tâm do 1 cá nhân thành lập nên, hiện đang nuôi dưỡng rất nhiều trẻ khuyết tật bị thiểu năng trí tuệ, khuyết tật... Bác nói trung tâm ngày càng có nhiều người đưa trẻ em khuyết tật đến xin ở, nên càng ngày càng khó khăn. Bác cũng kể với em rất nhiều về anh Sáu, người đã lập nên trung tâm này. Trong rất nhiều điều bác Thành nói, em đã rất ấn tượng với thông tin: đó là một người giang hồ đã hoàn lương.

Trong cuộc đời, cũng như trong quá trình làm nghề, em đã gặp rất nhiều người hoàn lương sau những tháng ngày lăn lộn giang hồ. Nhưng 1 người đàn ông giang hồ hoàn lương lại có thể can đảm nuôi dưỡng rất nhiều trẻ em khuyết tật, thì quả là lần đầu tiên em gặp. Ngay hôm đó, em đã vào Google tìm hiểu về anh Sáu. Những điều được biết về anh Sáu khiến em rất khâm phục.

Lớn lên trong 1 gia đình nghèo khó, anh Sáu phải bỏ học sớm, vào Nam kiếm sống. Đầu tiên là vào Đắc Lắc gia nhập đội quân cửu vạn làm đá Sapphire ở Đắc Nông. Ở đây anh Sáu bị bóc lột sức lao động tàn tệ, bị bắt làm việc cả ngày, ăn uống thì kham khổ, phản kháng thì bị đánh đập và bỏ đói. Mãi sau nhờ có lực lượng công an giải cứu mới thoát được cảnh nô lệ này. Sau đó anh Sáu vào Sài Gòn kiếm sống, có lần trong người không một xu dính túi, nhịn đói đã 2 ngày, cộng thêm cái nắng như thiêu như đốt nên anh Sáu đã ngất đi. Khi tỉnh dậy thấy bên cạnh là 2 bố con ông lão mù hát rong, cha thì cạo gió, con đổ nước mía vào mồm anh. Khi anh Sáu đã ngồi dậy thì được đứa bé mang cho bát hủ tiếu ăn, và anh thoát chết lần này. Sau đó, anh Sáu lê la và vật vờ với đủ các nghề: đánh giày, bán vé số, tẩm quất... Để tồn tại được trong mấy năm trời này, cũng phải chịu đựng biết bao trận đòn thì mới trụ lại được 1 vị trí nào đó trong đội quân vỉa hè... Cũng từ đó, hình ảnh bố con người ăn mày cứ ám ảnh trong tâm trí khiến cho anh Sáu dần dần thay đổi cách nhìn nhận với cuộc sống. Cứ nhìn thấy những người ăn mày là anh Sáu lại ân cần giúp đỡ. Rồi sau đó anh Sáu lấy vợ, 1 người vợ rất hiểu anh. Cả 2 đã dắt nhau về quê anh, gây dựng sự nghiệp. Ban đầu anh chị có nhận nuôi 1 vài trường hợp trẻ em bị khuyết tật, sau đó, tiếng lành đồn xa, người dân xung quanh cứ dần đưa những đứa trẻ côi cút, những đứa trẻ khuyết tật, những người già khuyết tật neo đơn đến gửi gắm anh chị, kể cả những gia đình còn bố còn mẹ, nhưng nghèo khó quá, ko nuôi nổi đứa con bệnh tật, cũng đưa con mình đến gửi gắm anh chị. Biết là sức mình có hạn, nhưng anh chị đã ko thể và ko nỡ từ chối những thân phận khiếm khuyết và bất hạnh này được. Do số lượng trẻ em và người già ngày càng nhiều, mình anh chị ko còn đủ sức lo cho họ nữa nên anh Sáu quyết định xin thành lập Trung tân BTXH Hiền Lương để có thể làm được điều anh mong muốn: giúp đỡ những người kém may mắn hơn mình.

Em đã trao đổi với các thành viên trong nhóm TTTA, với ý nguyện là sẽ giúp đỡ phần nào sự khó khăn, thiếu thốn của Trung tâm cũng như chia sẻ cùng các thành viên của Trung tâm phần nào những bất hạnh của họ, và rất may là em đã nhận được sự đồng ý của nhóm. Cuối tháng 5/2011, nhóm TTTA cùng các thành viên khác trên diễn đàn đã vào thăm, khám bệnh và tặng quà cho các thành viên của Trung tâm. Sau chuyến đi này, nhóm TTTA cũng đã nhận hỗ trợ điều trị cho 2 cháu Ngân - Nghĩa là 2 anh em ruột đều bị bệnh Xương thủy tinh. Cháu Nghĩa 12 tuổi, cháu Ngân 8 tuổi rồi nhưng cả 2 vẫn chưa thể ngồi mà chỉ nằm bò trên giường. Sau lần điều trị đầu tiên, các cháu đã có nhiều chuyển biến rất tích cực.

Ngoài ra, tại Trung tâm Hiền Lương cũng đã nuôi dưỡng em Nguyễn Minh Phú, bị tật nguyền nên ko có cả 2 tay nhưng 12 năm liền em là học sinh giỏi. Hiện nay em đang theo học ĐH Công nghệ thông tin TP HCM. Từ nhỏ đến lớn Phú rất nỗ lực và đạt nhiều thành tích suất sắc , đặc biệt sau khi thi đỗ đại học thì Phú lại được nhiều bằng khen khác :
- Kỷ niệm chương của Thủ tướng Chính Phủ
- Kỷ niệm chương Tài năng trẻ VN
- Bằng khen của TW Đoàn thanh niên cộng sản HCM
- Bằng khen của chủ tịch UBND Tỉnh Nghệ An
- Bằng khen của Hội khuyến học Nghệ An
- Giấy khen của Chủ tịch UBND Tỉnh Nghệ An
Với trường hợp của em Phú, em có kêu gọi mọi người ủng hộ giúp đỡ em Phú. Hiện nay em vẫn đang giữ số tiền 1.419k của các thành viên OF ủng hộ em Phú. Tuy nhiên số tiền còn chưa được nhiều nên em chưa chuyển đến em Phú. Em đang vận động 1 số bạn bè quyên góp ủng hộ thêm nữa. Ngoài ra, em và mợ Doikocodon có trao đổi với chị Lason - thành viên thuộc diễn đàn Người tôi cưu mang trường hợp của em Phú, và theo tôi được biết thì Diễn đàn Người tôi cưu mang đã có quyết định giúp đỡ em Phú rồi. Đã có rất nhiều bài viết về em Phú trên các trang báo viết, báo mạng, nhưng thực tế những người đã giúp đỡ em Phú chưa nhiều, nên cũng chưa có gì đảm bảo được rằng liệu em có thể có điều kiện theo học hết cả 4 năm trời ko. Làm sao để em Phú có thể thỏa mãn được khát vọng trở thành 1 cử nhân, đó chính là điều trăn trở ko chỉ của riêng Phú, mà còn là của anh Sáu, của bố mẹ Phú, của tất cả những người đã theo dõi và cảm phục, lo lắng và trăn trở với ước mơ của Phú, trong đó có cả em.

Em cũng xin post lại danh sách các thành viên đã ủng hộ em Phú.

QUỸ ỦNG HỘ EM PHÚ - TRUNG TÂM BTXH HIỀN LƯƠNG - ĐI THI ĐẠI HỌC
1. Cứ từ từ: 387k
2. Gấu nhà Cứ từ từ: 387k
3. Phanhuyennhi: 129k ( @-) )
4. AnDong: 129k
5. Gấu nhà AnDong: 129k
6. Prado1986: 129k
7. Bạn Prado1986: 129k
..................
Cộng: 1.419k

@};-@};-@};-@};-@};-

Ford_Everest

Xe buýt
e không hiểu cả hai cụ luôn ý ạ...bọ tay với hai cù
Em dự là các cụ hiểu nhg k nói. Em cứ dịch lại nhé: Pó tay với hai cụ. Hố hố. Em té đây

@Mợ Nhi: Em tối trí xin hỏi chương trình này bây giờ là thế nào ý mợ nhể

Chỉnh sửa cuối:

phan huyen nhi

Xe điện
Em dự là các cụ hiểu nhg k nói. Em cứ dịch lại nhé: Pó tay với hai cụ. Hố hố. Em té đây

@Mợ Nhi: Em tối trí xin hỏi chương trình này bây giờ là thế nào ý mợ nhể
Mợ à, chương trình thăm và khám bệnh đã kết thúc từ tháng 6/2011, còn việc sau đó em có trao đổi với mọi người phương án ủng hộ cháu Phú thì vẫn xin được tiếp thu ý kiến của các cụ, mợ ạ.

phan huyen nhi

Xe điện
Hôm qua em nhận được 500k cụ Duc1404 ủng hộ cháu Phú, cảm ơn cụ rất nhiều

ỦNG HỘ EM PHÚ - TRUNG TÂM BTXH HIỀN LƯƠNG
1. Cứ từ từ: 387k
2. Gấu nhà Cứ từ từ: 387k
3. Phanhuyennhi: 129k ( @-) )
4. AnDong: 129k
5. Gấu nhà AnDong: 129k
6. Prado1986: 129k
7. Bạn Prado1986: 129k
8. Duc1404: 500k
9. Hainang: 200k
..................
Cộng: 2.119k

Chỉnh sửa cuối:

blue

Xe tải
Chi phí của quỹ

-Tiền giường: 16.200.000 – ( chuyển cho cụ Baoanhsjc)
-Tiền quạt: 3.300.000 - ( chuyển cho anh Minh bạn cụ Rybicka)
-Tiền bánh kẹo: 800.000 – ( mợ Mavica chi)
- Tiền dầu ( chở trang thiết bị): 1.000.000 - ( cụ Vinh Nguyễn)
-Tổng số tiền chi: 21.300.000

Tổng thu : 22.520.000
Tổng chi: 21.300.000
Số tiền còn lại: 1.220.000
Chị Phan Huyền Nhi up thêm số tiền còn lại của chương trình trước
Em sẽ chuyển số tiền cho chị chị nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng