Chi hội Chương trình Wagon Club đến với CAO NGUYÊN ĐÁ ĐỒNG VĂN, hoa Tam giác mạch

bttcars

Xe buýt
Các cụ tham gia chuyến đi CAO NGUYÊN ĐỒNG VĂN chú ý
"Con đường Hạnh phúc" ( QL4 ) là con đường hẹp và lắm đèo nhiều dốc nhất Việt Nam. (Nổi tiếng như Mã pì lèng, dốc Bắc sum, đèo Thẩm mã, dốc Chín khoanh...)
Để có được chuyến đi an toàn tuyệt đối đề nghị các cụ lưu ý những việc như sau:
1/ Về người:
1.1- Mỗi xe ko nên chở quá 4 người. Vì xe nhỏ, chở nhiều người leo dốc sẽ yếu. (nếu thừa thì nên ghép sang xe đi 2 người)
1.2- Những tay lái mới, chưa 1 lần chạy đường đèo dốc thì nên ghép xe "đi cùng các tay lái già" để trải nghiệm. Hoặc mời người có kinh nghiệm đi cùng để có thêm phần tự tin cầm lái.
2/ Về xe:
2.1- Ngay từ bây giờ, các cụ kiểm tra hệ thống Phanh của xe. Đặc biệt là phanh sau. Bảo đảm phanh ko bị bó, bị liệt. Dầu phanh phải đủ, xi lanh-piton cupen hoạt động tốt. Guốc phanh ko mòn quá qui định.
Tăng phanh tay để phanh ăn hơn (nhưng ko dc bó)

Có thể kiểm tra hệ thống phanh đơn giản như sau: cho xe ra đoạn đường nhựa thẳng, vắng, bằng phẳng. Tăng tốc xe lên 40km/h rồi phanh gấp: thấy xe ko bị nhao lái. Xuống kiểm tra vết phanh trên đường. Thấy độ dài của 2 bánh trước bằng nhau và 2 bánh sau bằng nhau là ok. Sau đó kích bánh sau, vần lốp thấy nhẹ nhàng là yên tâm

2.2- Hệ thống Nước làm mát máy ko dc rò gỉ. Nước phải đủ, quạt hoạt động bình thường.
2.3- Kiểm tra dầu máy phải đủ. Nếu bẩn quá, hoặc sắp đến định kỳ thì thay mới.
2.4- Kiểm tra lốp, rotuyn, càng Y trước chuyến đi.
2.5- Kiểm tra hệ thống đèn chiếu sáng và đèn tín hiệu. Xe nào chưa có đèn Vàng thì nên đem theo 2 miếng delcan màu vàng trong, to bằng đèn pha để đề phòng sương mù.

Các cụ nên lưu ý những điều nêu trên để chuyến đi của WgC thành công tốt đẹp.

Nếu ko tự làm thì đăng ký với VP 527 xếp lịch
Cám ơn cụ Minck và cụ Hieunam nhiều nhiều.

bttcars

Xe buýt
Các cụ tham gia chuyến đi CAO NGUYÊN ĐỒNG VĂN chú ý
"Con đường Hạnh phúc" ( QL4 ) là con đường hẹp và lắm đèo nhiều dốc nhất Việt Nam. (Nổi tiếng như Mã pì lèng, dốc Bắc sum, đèo Thẩm mã, dốc Chín khoanh...)
Để có được chuyến đi an toàn tuyệt đối đề nghị các cụ lưu ý những việc như sau:
1/ Về người:
1.1- Mỗi xe ko nên chở quá 4 người. Vì xe nhỏ, chở nhiều người leo dốc sẽ yếu. (nếu thừa thì nên ghép sang xe đi 2 người)
1.2- Những tay lái mới, chưa 1 lần chạy đường đèo dốc thì nên ghép xe "đi cùng các tay lái già" để trải nghiệm. Hoặc mời người có kinh nghiệm đi cùng để có thêm phần tự tin cầm lái.
2/ Về xe:
2.1- Ngay từ bây giờ, các cụ kiểm tra hệ thống Phanh của xe. Đặc biệt là phanh sau. Bảo đảm phanh ko bị bó, bị liệt. Dầu phanh phải đủ, xi lanh-piton cupen hoạt động tốt. Guốc phanh ko mòn quá qui định.
Tăng phanh tay để phanh ăn hơn (nhưng ko dc bó)

Có thể kiểm tra hệ thống phanh đơn giản như sau: cho xe ra đoạn đường nhựa thẳng, vắng, bằng phẳng. Tăng tốc xe lên 40km/h rồi phanh gấp: thấy xe ko bị nhao lái. Xuống kiểm tra vết phanh trên đường. Thấy độ dài của 2 bánh trước bằng nhau và 2 bánh sau bằng nhau là ok. Sau đó kích bánh sau, vần lốp thấy nhẹ nhàng là yên tâm

2.2- Hệ thống Nước làm mát máy ko dc rò gỉ. Nước phải đủ, quạt hoạt động bình thường.
2.3- Kiểm tra dầu máy phải đủ. Nếu bẩn quá, hoặc sắp đến định kỳ thì thay mới.
2.4- Kiểm tra lốp, rotuyn, càng Y trước chuyến đi.
2.5- Kiểm tra hệ thống đèn chiếu sáng và đèn tín hiệu. Xe nào chưa có đèn Vàng thì nên đem theo 2 miếng delcan màu vàng trong, to bằng đèn pha để đề phòng sương mù.

Các cụ nên lưu ý những điều nêu trên để chuyến đi của WgC thành công tốt đẹp.

Nếu ko tự làm thì đăng ký với VP 527 xếp lịch
Cám ơn cụ Minck và cụ Hieunam nhiều nhiều.

dangtan77

Xe điện
Thanks sờ cụ minck, riêng vụ phanh thì nhà cháu vừa đăng kiểm xong 2 con xe nhà cháu trong tháng này xong nên ô sờ kê đi. Vụ nước làm mát thì toàn đổ linh dược vàng rồi nhé, ống điếu inox rồi kkk. Lốp béo, rotun mới thay, càng Y thì sau chuyến này về thay cả thể ạ kkk.:))
Mấy nữa e phí xuống Sông Công cụ kiểm tra gầm cho e phá nhá, phanh thì phải bảo dưỡng lại coopen sau , vì k yên tâm 1 bên sau .

tuangiga31mes2c

Xe container
Mấy nữa e phí xuống Sông Công cụ kiểm tra gầm cho e phá nhá, phanh thì phải bảo dưỡng lại coopen sau , vì k yên tâm 1 bên sau .
Riêng phanh thì nếu cần em có hẳn 1 bộ tăng bua+má phanh hàng tháo xe chờ cụ nhá. Nếu yêu nữa thì có nguyên bộ trục+phanh sau hàng tháo xe, vừa đăng kiểm xong. :))

Giaito123

Xe tăng
Em xin đăng ký 2 người 1 xe và 1 phòng

dangtan77

Xe điện
Riêng phanh thì nếu cần em có hẳn 1 bộ tăng bua+má phanh hàng tháo xe chờ cụ nhá. Nếu yêu nữa thì có nguyên bộ trục+phanh sau hàng tháo xe, vừa đăng kiểm xong. :))
Phanh em thì ok, mỗi cái copppen cao su trong xi lanh nó bị hư thôi, xi lanh theo xe made in japan hẳn hoi, hiện tại thay của china,

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ THAM GIA

1/ minck : 2 người, 1 phòng, 1 xe
2/ Hieunam : 2 người, 1 phòng, 1 xe
3/ tuangiga31mes2c : 2 người, 1 phòng, 1 xe
4/ bttcars : 3 người, 1f1, 1 phòng, 1xe
5/ thái tú : 2 người; 1f1, 1 phòng, 1xe
6/ Ngô Đức Vinh : 2 người, 1 phòng, 1 xe.
7/ dangtan77 : 2 người, 1 phòng, 1xe
8/ Mắt đen 69 : 2 người, 2f1, 1 phòng, 1xe
9/ duynhanvpic1: 2 người, 2f1, 1 phòng, 1xe
10/ nongdan2014 : 2 người, 1 phòng, 1 xe
11/ ice_man : 3 người, 1 phòng, 1 xe
12/phucloctho_hn : 2 người, 3f1, 1 phòng, 1xe
13/ Nghia.catre : 3 người, 1 phòng, 1xe
14/ Giaito123 : 2 người, 1 phòng, 1xe
15/ kybinhbay : 2 người, 1f1, 1 phòng, 1xe
Số phòng đáp ứng đc cho WGC ko có nhiều, chỉ trong khoảng 40 người lớn ( trẻ em sẽ ăn ở ghép với bố mẹ ) Vậy đề nghị các cụ đăng kí sớm cho đủ số lượng tham dự là chốt.

kybinhbay

Xe buýt
Lần này diễu hành có quy củ và nội quy rõ ràng hơn cuộc đua xe tự phát hồi đi hải bình các cụ nhở

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

bttcars

Xe buýt
Số phòng đáp ứng đc cho WGC ko có nhiều, chỉ trong khoảng 40 người lớn ( trẻ em sẽ ăn ở ghép với bố mẹ ) Vậy đề nghị các cụ đăng kí sớm cho đủ số lượng tham dự là chốt.
Nhà em 4 người, cho em xin 2 phòng nhé.

minck

Xe container
Nhà em 4 người, cho em xin 2 phòng nhé.
Đặc thù của nhà nghỉ ở Đồng văn là phòng đơn rất ít. Chủ yếu là phòng 2-3 gường đôi. Vì vậy sẽ căn cứ thực tế để ghép phòng cho đủ giường thôi cụ .

bttcars

Xe buýt
Đặc thù của nhà nghỉ ở Đồng văn là phòng đơn rất ít. Chủ yếu là phòng 2-3 gường đôi. Vì vậy sẽ căn cứ thực tế để ghép phòng cho đủ giường thôi cụ .
Vâng, nếu không cụ cứ ghép sao cho hợp lý. Cụ cẩn thận khi ghép phòng không lại râu ông nọ cắm cằm bà kia thì tèo. :)