[Funland] Chuột bạch dịch vụ của một Ofer - chuyện dài kỳ

Trạng thái
Thớt đang đóng

hana147

Xe điện
Báo cáo các cụ việc của em giải quyết tạm ổn, em chỉ xin vắn tắt nếu cụ nào quan tâm thì đọc: hct đến nhà em chiều nay lúc gần 17h, sau hơn 2 tiếng loay hoay với một thằng thợ mất dậy và một chú thợ do Smartdoor cử đến vẫn không thể khắc phụ hết những lỗi của cả 2 bộ cửa. Em cho dừng lại và yêu cầu hct trả lại em tiền và tháo cửa xuống mang về cộng với bồi hoàn các chi phí phát sinh cho em, hct sau một hồi xin xỏ em ko đồng ý thì đành ngồi viết giấy nhưng lúc này lòi ra là trong người không có một tí giấy tờ tùy thân nào và tiền cũng chỉ có mấy đồng. Em xin không tường thuật quá chi tiết vì bản tính con người em không muốn dồn ai vào chân tường cả mặc dù toàn bộ cuộc nói chuyện em đều ghi hình và ghi âm lại.
Lại nói tiếp, sau rất nhiều xin xỏ nữa thì phụ huynh em mủi lòng đồng ý cho hct thay lại toàn bộ cửa mới và mọi chi phí phát sinh khác trong vòng 12 ngày. Và cho hct trong vòng 1h phải gọi cho người nhà mang hoàn lại 20 triệu để đảm bảo cho lời hứa của vị công tử này. Sau rất nhiều cuộc điện thoại thì cuối cùng khoảng 1h30 sau thì mới có một chú mang đến được 15 triệu.
Cầm lại cái 15 triệu đó sao thấy đắng lòng quá các cụ ạX_X
P/s: Trước khi về hct còn cố hỏi em là sự vụ trên OF thế nào, em chỉ bảo một câu "chú comment linh tinh kiểu đấy anh đảm bảo có ngày chú bị đấm vỡ mặt"
Lần trước cafe với Huân, nghe chém gió e cũng đã ko tin rồi !!!
may mà e xác minh đc là Huân là công nhân đội thi công cầu và 2 năm trước đã bỏ việc đi buôn linh tinh, nên nổ là phân phối này nọ là e kết luận luôn đc...

Vinh Nguyễn

Xe điện
Còn 12 ngày nữa mà mọi người ơi, lại con ma nhà họ Hứa
Em khuyên cụ chủ chân thành nhé: Nên tìm đối tác khác thực hiện đi ạ, em vẫn ko tin là HCT sẽ thực hiện nốt CV còn lại cho cụ đâu.
Nếu HCT mà thực hiện đúng như yêu cầu của cụ chủ trong vòng 12 ngày em mời cụ chủ & HCT đi nhậu tẹt ga thì thôi! Em Thật

ltgbau

Xe tăng
Thôi chờ tiếp 12 ngày nữa vậy :)

beckpva

Xe buýt
Giang kính nói:
Đây chính là lý do em kiên nhẫn đấy ạ, cụ hỉu em thế
Ah, em đã hiểu cụ chủ kiên nhẫn để đợi Hct đến và xích cổ lại. Em đoán thế vì cụ chủ bẩu Hct ko mang theo giấy tờ tuỳ thân.
Túm lại, cả 2 bên đều tính đến trường hợp xấu nhất.

sepbu

Xe điện
thớt này dài quá...em đọc hết nổi !
Nhưng qua 1 số thớt ban đầu em có thể thấy chắc chắn Cụ HCT không có trách nhiệm ...em không hiểu câu "cứ yên tâm" xuất phát từ Cụ Huân là như thế nào.
Qua đây E xin kể 1 câu chuyện nhỏ về đội lắp của cuốn của em như thế này!
Em làm nghề áo cưới, trong 1 ngày đẹp lượng khách của em rất đông,mà các Cụ biết rồi đấy ...cưới xin không thể lỡ được.
Thật xui xẻo cho em là buổi tối hôm đó cái cửa cuốn nhà em bị sập ...nội bất xuất, ngoại bất nhập ...em sốt ruột vô cùng vì nếu không sửa được cửa thì cô dâu chú rể phá nát nhà em mất.
Em nhấc điện thoại alo cho người lắp cửa cuốn cho em nhờ trợ giúp (xin nhấn mạnh 1 điều như thế này...em lắp cửa cuốn của người đó cách đây 4 năm rồi) và anh ý nói với em là "yên tâm, anh sẽ đến sửa cho em"
Vậy đúng 3 giờ sáng họ có mặt ở cửa hàng em (từ chỗ họ đến nhà em là 25 km) niệt mài sửa đến 6 giờ thì xong, không nghỉ ngơi 1 tẹo nào.
Và lúc cái cửa nó chạy lên được cũng là nhìn thấy bộ mặt của người trong và ngoài cửa rất hớn hở ...cũng là lúc cô dâu đến nhà em rất đông.
từ "yên tâm" của họ em mới quí làm sao...

Chỉnh sửa cuối:

IZZ

Xe tăng
Câu chuyện cuối cùng đã ngã ngũ... hiệp 1. Em nghĩ sẽ nhiều cụ đồng tình nhưng cũng không ít cụ "thương cảm" cho hct và có phần trách cụ chủ làm hơi căng.

Riêng em ủng hộ hoàn toàn, những người như hct phải gặp 1 bài học như thế này may ra mới "nên người" được. Biết đâu sau này...

Giang kính

Xe buýt
Xin phép các cụ, em kính đề nghị mod khóa giúp em cái topic này với vì em thấy nó đã bị đi lệch hướng rất xa so với mục đích ban đầu của em là cảnh báo về tư cách của một con người để mọi người cùng tránh. Thanks tất cả các cụ đã quan tâm

chauchau

OF vì cộng đồng
Xin phép các cụ, em kính đề nghị mod khóa giúp em cái topic này với vì em thấy nó đã bị đi lệch hướng rất xa so với mục đích ban đầu của em là cảnh báo về tư cách của một con người để mọi người cùng tránh. Thanks tất cả các cụ đã quan tâm
OK, khóa luôn

Em cũng thấy các bác ném đá hơi nhiều. Thực lòng, nên góp ý và chừa ra 1 cửa cho người được góp ý có điều kiện khắc phục hậu quả, như thế được việc cho cả bác GK lẫn bác HCT hơn là "ném cho chết" như Hồi giáo.

Giá mà có kết cục có hậu vẫn hay hơn. Tạm dừng ở đây, chờ thông tin từ bác GK hay HCT

PS: Một số bài sẽ được xóa cho vừa đủ nội dung cần quan tâm./

Trạng thái
Thớt đang đóng