[VHGT] Chuột bạch ngã tư Hàng Bài - Tràng Tiền.... buồn vui lẫn lộn

anhtho

Xe ngựa
Nếu muốn alo thì việc gì e phải đi sang phải để lại phải tranh luận với các chú ấy.
Ý em không phải là có xin được hay ko mà hỏi luôn xem việc bắt thế có đúng luật ko, rồi tôi chụt bạch thế thì có vấn đề gì ko. Em đoán là người trong ngành, họ sẽ có câu trả lởi để giúp cụ đi tới đích nhanh hơn.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nói chung kiểu bẫy dân bằng biển cắm như thế em hoàn toàn ủng hộ việc phản đổi của cụ chủ.
Ghét nhất xxx là thói chuyên tìm điểm biển cắm làm khó đi lại để thịt dân, chán

zvnkt

Xe máy
E xin tu vấn cho bác về mặt pháp lý nè: qua câu chuyện của bác e thấy bác đúng về mặt nghĩa theo quan điểm của mình và toàn thể ng dân , nhưng bác lại sai về mặt pháp luật. Bác nên nhớ ng dân khi tham gia giao thông thì phải chấp hành luật lệ biển báo chứ ko phải lý do lý chấu là đi thế này thế kia sao cho hợp lý( đấy là luật bất thành văn rồi cụ nhé )!. XXX dừng xe và xử phạt bác là ko sai vì hoàn toàn đúng luật. Còn nếu bác cảm thấy việc mình đi sai hnay là do biển báo đặt ko đúng thì ng chịu trách nhiệm chính là Giao thông công chính đặt biển ko đúng bác nhé. Xxx họ cứ dựa vào biển báo và luật mà xử bác thì dù bác có khiếu nại lên phòng hay lên bộ cũng thế thôi.
P/s: các cụ trong OF hay có cái thói là biết mình đúng nhưng xxx đòi kt giấy tờ xe hay xxx có đc bằng chứng cụ thể về lỗi rồi thiày ko chịu xt gt xe thì e nên tư vấn các cụ là lần sau mà như thế cứ nói xxx lập biên bản đi rồi ghi vào phần ý kiến của mình như thế mới đúng luật pháp.
Em có mấy ý kiến với nhận xét của bác thế này:
- Theo bác, trong trường hợp này ai sai về mặt pháp luật. Nếu bác chủ thớt sai thì lẽ nào đám xxx chịu nhượng bộ và kiến nghị để sửa lại đoạn này cho đúng hơn.
- Ở đây không có chuyện Sở Giao thông công chính sai, xxx đúng và bác chủ thớt sai. Tôi là người tham gia giao thông, tôi có trách nhiệm đọc, hiểu và tuân thủ các quy định tại văn bản pháp lý do cơ quan nhà nước có thẩm quyền ban hành. Cái biển hiệu, cái chỉ dẫn nào không có trong quy chuẩn, thì tôi không có nghĩa vụ phải biết nó là cái gì và phải nghe theo nó. Còn việc biển hiệu sai thế nào thì bác chủ thớt đã nói rất kỹ rồi. xxx nào dừng xe, xử phạt và bảo rằng biển đặt không đúng là lỗi của Giao thông công chính là hoàn toàn trái quy định (nôm na là xxx bố láo). Giao thông công chính cắm biển không đúng, không lấy căn cứ đâu mà nói tôi đi như vậy là lỗi. Trong trường hợp này, xxx vẫn cố làm vậy trong khi bác chủ thớt đã giải thích rất kỹ có thể coi là hành vi thiếu hiểu biết quy định pháp luật, cần loại bỏ ngay những cán bộ như vậy ra khỏi ngành.
- Túm lại, em hoàn toàn ủng hộ bác chủ thớt. Em là công chức làm việc trong cơ quan nhà nước nên em khá hiểu việc phải tuân thủ quy định pháp luật thế nào, cái gì mình làm không chuẩn theo quy định mà người vi phạm chỉ ra được là bọn em cứng họng, phải sửa sai (cái này thì cũng tùy cơ quan nhà nước, mức độ tiếp thu, nhận lỗi sẽ cao thấp khác nhau. Còn cái chỗ xxx thì em chả dám nói).

Có vài lời vậy. Kính các cụ vodka!

Sonha91

Xe đạp
Em ủng hộ tinh thần của cụ, sai thì k nói nhưng đúng thì đến cùng cụ nhé. Chúc cụ thành công!

newbiker77

Xe tải
Vote cho tinh thần OF của cụ và Chúc cụ mau chóng chiến thắng vụ này để mấy anh xxx ko còn cửa bắt đểu , ăn bẩn nữa .

cowboyhn

Xe buýt
Vốt cho cụ.

Huthasa

Xe container
Mấy tháng rồi mà chưa có kết quả à cụ chủ. Quả này chắc cụ chủ buồn nhiều rồi

zvnkt

Xe máy
Mấy cụ ở trên không đọc kỹ các page nhỉ. Kết quả có sau vụ việc khoảng 2-3 tháng rồi.

Harry84a

Đi bộ
tin cũ, đọc lại vẫn thấy đề tài sôi nổi như ngày hum qua! Cụ hay thật đấy!!! :v

Chibinhevn

Xe đạp
Vote cho cụ chủ. Một hành động dũng cảm và hữu ích cho cộng đồng.

Hieucook

Xe buýt
Cụ hay quá, xã hội cần nhiều người như cụ. Em vodka cụ.

hmquang1977

Xe máy
Website
www.facebook.com
Trước khi vào thớt em cũng nói trước với các cụ là em hoàn toàn có thể đi đúng như nhiều cụ ở đây vẫn chọn để được bình an vô sự. Tuy nhiên hôm nay em chọn ngày để làm chuột bạch, chủ nhật nên phương tiện tham gia GT cũng không nhiều, việc ảnh hưởng đến ng khác là gần như không có. Chuột bạch lần này chỉ với mục đích làm rõ liệu cái biển cắm giữa đường của GTCC Hà Nội có thực sự là cái mà CQ muốn ng dân phải tuân theo cái Luật làng hơn là Luật QG hay không? Mời các cụ xem đoan clip trước:
[video=youtube;5puMtBRLxxg]
Em xuống xe và nói chuyện với xxx trẻ, nội dung đại loại là xxx bảo em đi sai làn, đi vào làn giành cho xe máy. Em nói luôn là không có biển nào nói lên điều đó, cái biển cắm giữa đường không có hiệu lực đối với xe của em đi sang phải dải phân cách, em chuyển sang phải để có thể rẽ phải, giảm xung đột với xe máy muốn đi thẳng và rẽ trái đi Hàng Khay. Việc đó cũng đúng với qui luật GT thông thường chứ không muốn làm cản trở xe máy và không xuất trình giấy tờ vì cho rằng xxx chưa chứng minh được lỗi của em. xxx già hơn tí ra và nói nếu không xuất trình giấy tờ thì gọi xe cẩu. Em bảo đấy là việc của các anh, tôi không có ý kiến gì.
xxx trẻ: alo gọi xe cẩu đến
xxx già hơn đi xuống từ xe cẩu: cũng rất từ tốn, nhẹ nhàng mà em hiếm thấy, sau khi nghe em trao đổi thì xxx bảo em cũng có lý nhưng nếu anh biết là chưa hợp lý thì anh có thể gửi văn bản lên GTCC để họ thay đổi, đằng này nếu họ đã cắm rồi thì mình phải theo, vì cái chung nên bảo em nên đưa giấy tờ cho xxx kiểm tra và lập BB, nếu bên nào sai thì chịu trách nhiệm. Em ok luôn, lập BB rồi hẹn ngày giải quyết. Trong BB xxx cũng ghi là lỗi đi sai làn, đi vào làn xe máy, em cũng ghi lại ý kiến của mình là tôi đi vào làn bên phải dải phân cách để rẽ phải và sẽ khiếu nại.

Buồn vì Gấu cứ ra rả bên tai, rằng anh có thay đổi được gì đâu, anh có làm chỉ tổ rắc rối... nghe cũng có lý, nhưng em bảo mình đi không sai, mình làm thế để có thể đóng góp một cái gì đó vì một nền GT may ra sáng sủa hơn. Nói chung là mình xác định đi như này là mất thời gian, có thể tiền bạc mặc dù mình có thể tránh được, nhưng có những người nếu họ muốn rẽ phải, sau cái dải phân cách là vạch liền thì họ sẽ tạt cả vài chục xe máy để rẽ phải đi Tràng Tiền, điều đó sẽ không tốt tí nào. Em sẽ up file ghi âm đây ợ:

http://mp3.zing.vn/bai-hat/File-ghi-am-Nga-tu-hang-bai-trang-tien-1-Son/IW9IDI9D.html

Và điều cuối nữa là Em sẽ nhờ cụ Hà Vũ tư vấn để khiếu nại... chỉ mong làm sao tất cả các biển cắm nên tuân thủ đúng Luật và đảm bảo thuận lợi nhất cho ng tham gia GT, và một điều vô cùng cần thiết là sự ủng hộ quan trọng của các cụ nếu thấy cần thiết phải như thế

Tiếp theo tinh thần chiến đấu với xxx đội 1, đúng như hẹn sáng ngày 12/8/2012 em lên Đội 1 lấy Quyết định xử phạt, tuy nhiên cũng được trao đổi, nói chuyện với Đồng chí Quỹ (hình như là đội phó hay trưởng gì đó) và trình bày theo file ghi âm, và mục đích là nói để đồng chí ấy hiểu là nếu các đồng chí ấy cứ nhất quyết bắt em nộp phạt thì em buộc phải khiếu nại, các cụ cứ nghe xem có gì góp ý với em nhá. em không up lên trang zing được, các cụ down về nghe tạm

http://www.mediafire.com/?j31vbs385qkgdbx

Sau khi góp ý đồng chí Quỹ vẫn khăng khăng là việc cắm biển và xử phạt như thế là hoàn toàn đúng theo pháp Luật, và ng vi phạm hoàn toàn có quyền khiếu nại để sau này đội còn có căn cứ để kiến nghị! Cha mẹ ơi, cứ phải dân có ý kiến thì xxx mới kiến nghị nhá, còn xxx không bao giờ tự kiến nghị dù biết nó sai, vô lý hay gì khác. Cái này thì cũng có thể hiểu được, nếu mọi thứ đều đúng, không nhập nhèm thì làm gì có gì mà thịt. Em sẽ phi đơn lên Đội trước cái đã, sau đó nếu Đội không giải quyết thì bước tiếp theo sẽ là phi đơn khiếu nại lên Phòng...cứ từ từ rồi tính tiếp.
Bữa nay mới đọc được bài viết này. Thật đáng trân trọng những gì anh đóng góp cho "ý thức thực hiện & tham gia giao thông của công động người Việt tại Việt Nam".

blackpaint

Xe container
Bữa nay mới đọc được bài viết này. Thật đáng trân trọng những gì anh đóng góp cho "ý thức thực hiện & tham gia giao thông của công động người Việt tại Việt Nam".
Ối, cụ đào bài viết của em từ cách đây hơn 5 niên. Giờ ko còn phân làn kiểu đấy nữa rồi.