[VHGT] Chuột bạch ngã tư Hàng Bài - Tràng Tiền.... buồn vui lẫn lộn

quangpd

Xe tải
Qua Vidio em thấy Cụ rẽ ngay vào làn xe máy (đầu ngã tư Hai Bà Trưng-Hàng Bài) mà không vào làn bên trái được cách ly bằng giải phân cách cứng, nên CA bắt lỗi là ở chỗ này chứ không phải gần ngã tư Hàng bài-Tràng Tiền đâu ? nếu Cụ quyết theo kiện thì cần phải hết sức lưu ý đến ý kiến mà em nêu đấy ! kẻo mất thời gian mà vẫn mất tiền ?

vienthuatri

Xe hơi
Vuốt Kụ 1 cái! theo luật thì Kụ đúng rồi! Theo em! Cắm biển như thế là chưa đúng!

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Em nghĩ cụ chủ sai, phân làn theo phương tiện như vậy thì phải đi làn o tô, qua vạch ngang mới được rẽ phải
Cháu thấy đúng là như vậy ạ
1. Cụ chủ đã đi vào làn xe máy nên bị xxx vịn lại đã ăn đủ rồi ợ
2. Nếu cụ chủ đi đúng làn và rẽ phải khi đi qua hết giải phân cách cứng rồi xinhan rẽ phải thì may ra cãi lại được
3. Ở cung đường đó có biển 411 thì không nói làm gì vì chắc không có biển nên cụ chủ mới đi theo kiểu như video
Kết quả cuối cùng chưa hạ hồi phân giải thì các cụ cứ đi vượt qua cái vạch ngang đường rồi xinhan rẽ phải mặc kệ cái phương tiện bên phải rồi cũng rẽ được hết
Mặc dù đây là phương án đi đúng nhưng rất hay cản trở cho lưu thông các phương tiện xe máy nhưng phía trước là không gian rộng nên tránh nhau cũng dễ và ít khi bị xung đột giao thông và dồn ứ cục bộ

tuanhlu

Xe tải
Kính cụ một ly cho tinh thần thượng võ...nhưng những phát thế này mình sẽ ở thế yếu hơn mặc dù GTCC cắm biển bảo sai quy định. Cụ chủ rảnh hôm nào làm phát chuột bạch biển 103c - cấm ô tô rẽ trái, được phép quay đầu không ợ....

quangpd

Xe tải
Đi đúng là phải thế này cơ các Cụ ơi ! tại ngã tư Hàng Bài-Hai Bà Trưng phải rẽ trái vào làn đường ô tô, đi hết giải phân cách cứng thì xi nhan chuyển làn sang phải, nếu tại gần ngã tư Hàng Bài-Tràng Tiền mà không có vạch liền phân cách giữa ô tô và xe máy thì có thể xi nhan rẽ phải ngay, nếu có vạch liền buộc phải đi hết rồi mới được rẽ phải và hết sức lưu ý phải bật xi nhan xin đường.

blackpaint

Xe container
Kính cụ một ly cho tinh thần thượng võ...nhưng những phát thế này mình sẽ ở thế yếu hơn mặc dù GTCC cắm biển bảo sai quy định. Cụ chủ rảnh hôm nào làm phát chuột bạch biển 103c - cấm ô tô rẽ trái, được phép quay đầu không ợ....
Em vưỡn quay chỗ ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Đê La Thành mà chưa xin được cái BB nào.

tuanhlu

Xe tải
Em vưỡn quay chỗ ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Đê La Thành mà chưa xin được cái BB nào.
Thế có nghĩa là được ợ....cụ có quay cờ nhiếp không...Nếu không hôm nào cụ đi Tôn Đức Thắng đến ngã 6 Ô Chợ Dừa thử làm phát quay lại Tôn Đức Thắng làn bên kia để anh em được sáng tỏ...nếu có clip đó của cụ thì chắc anh em bên thớt của cụ buicongchuc đỡ bán tín bán nghi.

thanhquyet

Xe điện
Website
www.maychieutoancau.com
cụ này, cụ chủ đang chuột bạch vụ này còn chưa xong cụ lại xui cụ ấy rồi
Thế có nghĩa là được ợ....cụ có quay cờ nhiếp không...Nếu không hôm nào cụ đi Tôn Đức Thắng đến ngã 6 Ô Chợ Dừa thử làm phát quay lại Tôn Đức Thắng làn bên kia để anh em được sáng tỏ...nếu có clip đó của cụ thì chắc anh em bên thớt của cụ buicongchuc đỡ bán tín bán nghi.

tuanhlu

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

TGB.Magic

Xe tải
đã bỏ dải phân cách cứng đoạn này rồi, các cụ nhé

DTK65

Xe tăng
đã bỏ dải phân cách cứng đoạn này rồi, các cụ nhé
Sáng nay em cũng đi qua đoạn đường này thấy bỏ dải phân cách cứng rồi, bỏ đoạn này là phải vì nếu các cụ đi từ Hai bà Trưng xuống ngã tư Hàng Bài muốn rẽ trái ra đường Đinh Tiên Hoàng thì rất bất tiện khi gặp dải phân cách này..

nguyentuannghia

Xe hơi
ủng hộ kụ chủ, hoan nghênh tinh thần kụ chủ, tình thân của kụ sẽ được nhân rông ra trong of và trong toàn xã hội.
không còn nhập nhềm thì x cũng phải giảm biên chế thôi

sachcubongbi

Xe tải
mong nhiều người co tinh thần như Cụ

wavethai

Xe tăng
Sáng nay em cũng đi qua đoạn đường này thấy bỏ dải phân cách cứng rồi, bỏ đoạn này là phải vì nếu các cụ đi từ Hai bà Trưng xuống ngã tư Hàng Bài muốn rẽ trái ra đường Đinh Tiên Hoàng thì rất bất tiện khi gặp dải phân cách này..
Em update đoạn này, sáng nay (26/8) đã kẻ vạch liền trắng tinh (đúng đoạn dải phân cách cứng trước kia) các cụ nhé.

wavethai

Xe tăng
Up thêm ạ: vạch liền chia mặt đường thành 2 làn, ko có biển phân làn, dưới mặt đường vẽ hình ô tô và xe máy to vật vã

b0y_v0tjnh88

Xe đạp
1 cánh én không làm nên mùa xuân,1 mình không thay đổi được xã hội bác có tinh thần anh em rất hoan nghênh nhưng ngược lạ cái mà cơ quan cong quyền bỏ cái cũ làm cái mới e rằng làm khó ae nhiều hơn thà rằng có dải phân cách để mọi người đi đúng làn còn hơn bỏ nó đi rồi kẻ vạch như thế ae cành dễ mắc lỗi hơn. như ngày xưa chưa có dải phân cách cứng ae chúng ta mạnh ai người đó đi vượt trái phải sai làn đủ kiểu còn bh ae có công nhận 1 điều từ ngày có dải phân cách đến nay dù đúng hay sai về luật về cắm biển thì tình trạng như trước cũng không còn nhiều trật tự ATgt cũng cải thiện đáng kể
biển báo đâu phải lúc nào cũng đúng mà đôi khi người thực hiện cũng muốn cắm biển làm sao để mọi người dễ nhìn
mỗi chúng ta tự đặt mình vào họ người làm công quyền sẽ hiểu họ còn chúng ta là người dân-người vi phạm chugns ta nghĩ khác
nhìn sự việc theo 1 cách vĩ mô chứ đừng chỉ thấy cái lợi trước mắt
đôi điều tam sự cùng ae
các bác ném đá nhẹ tay thôi nhé:o3

mới lái

Xe tải
thớt dài thế, đọc từ đầu ngại quá. đánh dấu để đọc sau vậy