Chuột bạch xin thông tin quá trình sang tên cho xe ô tô theo TT12 BCA

xecoidin

Xe hơi
"
OF nhà mình báo giá dịch vụ 7.5 củ - các loại tiền có hóa đơn mình phải nộp hoặc 10 củ trọn gói

Nhà cháu đi làm mất ngày rưỡi tiết kiệm ối xiền :D

Ngày 1 lên 86 lấy mẫu đơn, điền đầy đủ thông tin + tự cà số khung số máy dán vào đơn, ra CA phường xin xác nhận của CSKV và dấu CA. (Mất 1 lít làm cho nhanh)
Chiều ra 101 Mai Hắc Đế. Xin 2 tờ khai điền đầy đủ thông tin - Cực dễ vì copy từ số đăng kiểm sang.
Nộp 2 tờ khai TB + tờ khai Đăng ký theo TT12 đã có xác nhận của CA + thêm 1 bản photo để thuế lưu. Kèm theo Đăng ký, Đăng kiểm bản gốc và bản photo
*** Lưu ý phần định giá tài sản: nên ghi ít thôi, nếu ghi cao nó sẽ áp 2% của số mình ghi đấy.
Kèm 1 lít vào HS rồi ngồi đợi lấy số nộp tiền (ở phòng đấy luôn)
Nộp tiền xong cầm biên lai rồi thì cho thằng cu chạy lon ton ở đấy 5 xuỵch để lấy tờ khai TB bản gốc hoặc hôm sau quay lại lấy cũng được :))
Tổng thời gian nộp thuế + đóng tiền 30'. Nếu tranh thủ có thể chạy ra 86. Nhà cháu hơn 2h chiều đã xong hết.

Ngày 2 thì 8.00 bắt đầu nhận hồ sơ khám xe - Các kụ không cần phải xếp hàng đâu. Đứng ngoài đường đợi xxx ra khám thì kẹp mấy lít vào là xong.
Nhà cháu kẹp 2 lít, nó bắt vào xếp lại HS. Zí thêm 2 lít nữa nó mới nhận. Xong.
Quay vào chờ ký rồi lên tầng 2. Cửa số 3 nộp HS (Không cần Đăng kiểm, nhưng cần kẹp 5 lít :P).
Bao gồm Đăng ký, tờ khai thuế, biên lai thu tiền, tờ khai TT12 + chép tay 1 bản y sì đúc (gọi là giấy cam đoan) nộp và cầm sẵn CMND đợi gọi tên rồi lấy Giấy hẹn.
Tổng hôm nay hết: 100 gửi xe + 400 khám + 500 HS = chẵn 1 củ.

Kết quả sáng nay đây :D"

Chúc mừng cụ.

hoangdole

Xe buýt
OF nhà mình báo giá dịch vụ 7.5 củ - các loại tiền có hóa đơn mình phải nộp hoặc 10 củ trọn gói

Ngày 1 lên 86 lấy mẫu đơn, điền đầy đủ thông tin + tự cà số khung số máy dán vào đơn, ra CA phường xin xác nhận của CSKV và dấu CA. (Mất 1 lít làm cho nhanh)
Chiều ra 101 Mai Hắc Đế. Xin 2 tờ khai điền đầy đủ thông tin - Cực dễ vì copy từ số đăng kiểm sang.
Nộp 2 tờ khai TB + tờ khai Đăng ký theo TT12 đã có xác nhận của CA + thêm 1 bản photo để thuế lưu. Kèm theo Đăng ký, Đăng kiểm bản gốc và bản photo
*** Lưu ý phần định giá tài sản: nên ghi ít thôi, nếu ghi cao nó sẽ áp 2% của số mình ghi đấy.
Nộp tiền xong cầm biên lai rồi thì cho thằng cu chạy lon ton ở đấy 5 xuỵch để lấy tờ khai TB bản gốc hoặc hôm sau quay lại lấy cũng được :))
Tổng thời gian nộp thuế + đóng tiền 30'. Nếu tranh thủ có thể chạy ra 86. Nhà cháu hơn 2h chiều đã xong hết.

Ngày 2 thì 8.00 bắt đầu nhận hồ sơ khám xe - Các kụ không cần phải xếp hàng đâu. Đứng ngoài đường đợi xxx ra khám thì kẹp mấy lít vào là xong.
Quay vào chờ ký rồi lên tầng 2. Cửa số 3 nộp HS (Không cần Đăng kiểm, nhưng cần kẹp 5 lít :P).
Bao gồm Đăng ký, tờ khai thuế, biên lai thu tiền, tờ khai TT12 + chép tay 1 bản y sì đúc (gọi là giấy cam đoan) nộp và cầm sẵn CMND đợi gọi tên rồi lấy Giấy hẹn.

Kết quả sáng nay đây :D

Em thì không mất 1 xu nào từ nộp trước bạ, khám xe đến nộp hồ sơ. Cứ thẳng tưng làm thôi, tưởng cụ tự đi làm thế nào chứ vẫn 2 lít, 5 lít thì nói làm gì.
may mà cụ chưa vượt quá 1tr không là cụ nhận án hình sự đấy.

Nguyen_VuHa

Xe máy
Đến 86 LTK không có bác chỉ lối thì chỉ mất thời gian mà công việc thì vẫn không giải quyết được :D

tranminhhoa

Xe tăng

Kết quả sáng nay đây :D
Sao cụ có tờ giấy hẹn có dấu má này mà của em chỉ có tờ a5 không dấu má gì nhỉ. Cũng ở 86 luôn.

Nguyen_VuHa

Xe máy
Làm theo TT12 thì là tờ A4 có dấu như trên, nếu sang tên đổi chủ bình thường thì là tờ A5 ghi Giấy Hẹn và không có dòng chữ ".... đối với trường hợp xe đã đăng ký, chuyển nhượng qua nhiều người" kụ ah :D

tranminhhoa

Xe tăng
Làm theo TT12 thì là tờ A4 có dấu như trên, nếu sang tên đổi chủ bình thường thì là tờ A5 ghi Giấy Hẹn và không có dòng chữ ".... đối với trường hợp xe đã đăng ký, chuyển nhượng qua nhiều người" kụ ah :D
Thì của em là theo 12 mà, thế mới hỏi cụ

Nguyen_VuHa

Xe máy
Kụ có ảnh bác kèm hồ sơ không? :D

Ví dụ: xếp HS khám xe, xxx sẽ cầm ra cửa - đọc tên từng người và đưa lại cho chủ xe bảo cứ ra xe chờ đến lượt (nếu không có ảnh bác :D)
Nhiều kụ thật thà ra xe đợi mướt mồ hôi cũng chả được khám. Em chứng kiến xxx khám xong quay vào để ký mới thấy các kụ mồ hôi mồ kê chạy vào bảo anh ơi em chờ mãi chả thấy anh ra khám xe em gì cả - Lại xếp HS từ đầu và lại tiếp tục ra xe chờ đến lượt rồi lại ... ;))

tranminhhoa

Xe tăng
Tất nhiên là có cụ ơi. Để chiều em ra đấy khiếu nại :D

Nguyen_VuHa

Xe máy
Sao cụ có tờ giấy hẹn có dấu má này mà của em chỉ có tờ a5 không dấu má gì nhỉ. Cũng ở 86 luôn.
Kụ pót giấy hẹn lên đây xem nào :D

Lưu ý: có giấy hẹn rồi đến ngày lấy biển vẫn mất xiền như thường nhá. Nếu không lại bài ca Hết giờ làm việc, mời anh chị quay lại vào hôm sau đấy kụ ah ;))
Thằng em em đợi từ sáng đến 11.30 phải kẹp vào 5 loét thì đến lượt bấm biển luôn. Hẹn tuần sau lấy ĐK chắc lại mất mấy loét nữa :D

tom082002

Xe hơi
Nhờ các bác tư vấn trường hợp của e với ạ:
Tình hình là e mua con xe của 1 anh bạn với tình tiết thế này ạ:
1 - xe đk tên cty ở hà nội
2- ông chú của bạn e ở ninh bình mua lại con xe này, đã có HĐMB, QĐ bán xe và HĐ đỏ.
3- sau đó ống chú thằng bạn em bán lại cho nó và cũng đã làm tiếp HĐMB công chứng đứng tên nó có hộ khẩu ở Hà Nôi.
4- hiện thằng bạn em nó lại bán cho e và theo chủ trương của nhà nhà nước và công an, em muốn sang tên chính chủ e. Trường hợp như của em, em cần làm tiếp những gì ạ. Rất mong các bác tư vấn cho e để e đc chọn vẹn hạnh phúc với vợ 2.
Cảm ơn các bác

hoangdole

Xe buýt
Thì cụ làm tiếp cái HĐMB từ bạn sang cho cụ rồi sang tên. Nhưng em dự rằng TH của cụ sẽ mất 8 củ tiền phạt rồi.
TH của cụ cũng ko áp dụng TT12 đc, chỉ trừ cái CTy kia đã phá sản và chưa viết HĐ thôi.
Chia buồn TH này của cụ nhá.

hoangdole

Xe buýt
Kụ có ảnh bác kèm hồ sơ không? :D

Ví dụ: xếp HS khám xe, xxx sẽ cầm ra cửa - đọc tên từng người và đưa lại cho chủ xe bảo cứ ra xe chờ đến lượt (nếu không có ảnh bác :D)
Nhiều kụ thật thà ra xe đợi mướt mồ hôi cũng chả được khám. Em chứng kiến xxx khám xong quay vào để ký mới thấy các kụ mồ hôi mồ kê chạy vào bảo anh ơi em chờ mãi chả thấy anh ra khám xe em gì cả - Lại xếp HS từ đầu và lại tiếp tục ra xe chờ đến lượt rồi lại ... ;))
Nói như cụ thì XH này mầu đen cả hay sao?
Tại dân cả thôi, chứ ai cũng thực hiện đúng thì nô bộc nào dám láo.
TH của em ở trang 1 cũng đã nói đủ rồi và ko mất 1 xu nô bộc vẫn phải phục vụ dân.

tranminhhoa

Xe tăng
Kụ pót giấy hẹn lên đây xem nào :D

Lưu ý: có giấy hẹn rồi đến ngày lấy biển vẫn mất xiền như thường nhá. Nếu không lại bài ca Hết giờ làm việc, mời anh chị quay lại vào hôm sau đấy kụ ah ;))
Thằng em em đợi từ sáng đến 11.30 phải kẹp vào 5 loét thì đến lượt bấm biển luôn. Hẹn tuần sau lấy ĐK chắc lại mất mấy loét nữa :D
Mà cụ phá giá quá, anh em kẹp toàn 2-3 thôi, cụ kẹp 4-5 thế này chết anh em

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu không hiểu sao khác nhau như thế. Kụ ngâm cứu cái này thử xem :D

THÔNG TƯ
SỬA ĐỔI, BỔ SUNG KHOẢN 3 ĐIỀU 20 THÔNG TƯ SỐ 36/2010/TT-BCA NGÀY 12/10/2010 QUY ĐỊNH VỀ ĐĂNG KÝ XE​

....
- Đối với trường hợp người đang sử dụng xe không có chứng từ chuyển nhượng xe:
+ Cơ quan đăng ký xe tiếp nhận hồ sơ đăng ký sang tên xe, kiểm tra đủ thủ tục quy định, thu giấy chứng nhận đăng ký xe và biển số xe; viết giấy hẹn cho người sử dụng xe. Giấy hẹn do lãnh đạo cơ quan đăng ký xe ký, đóng dấu và có giá trị được sử dụng xe trong thời gian 30 ngày chờ cơ quan đăng ký xe trả kết quả.
....

Link đây

nhật anh 2006

Xe máy
chung quy là vẫn phải đồng tiền đi trước.... phải ko các cụ!

Em ở quận thanh xuân muốn xin mẫu kê khai để lấy xác nhận của công an phường thì xin ở đâu hả các cụ ?

cuhaifus

Xe container
Nhà cháu không hiểu sao khác nhau như thế. Kụ ngâm cứu cái này thử xem :D

THÔNG TƯ
SỬA ĐỔI, BỔ SUNG KHOẢN 3 ĐIỀU 20 THÔNG TƯ SỐ 36/2010/TT-BCA NGÀY 12/10/2010 QUY ĐỊNH VỀ ĐĂNG KÝ XE​

....
- Đối với trường hợp người đang sử dụng xe không có chứng từ chuyển nhượng xe:
+ Cơ quan đăng ký xe tiếp nhận hồ sơ đăng ký sang tên xe, kiểm tra đủ thủ tục quy định, thu giấy chứng nhận đăng ký xe và biển số xe; viết giấy hẹn cho người sử dụng xe. Giấy hẹn do lãnh đạo cơ quan đăng ký xe ký, đóng dấu và có giá trị được sử dụng xe trong thời gian 30 ngày chờ cơ quan đăng ký xe trả kết quả.
....

Link đây
Không lẽ công an thu cả biển số cho chạy lông nhông ko biển cả tháng à