Chuột khóa cửa tổng của xe Altis 2002

duyngoc

Xe tải
Kính thưa các cụ. xe của em nó bị hỏng cái chuột khóa cửa tổng của cánh cửa lái. 3 cánh kia vẫn hoạt động bình thường. Em đi rất nhiều gara nhưng chẳng gara nào chữa được, em lên trên này nhờ các cụ giúp em vụ này với. không thì mỗi lần khóa cửa xe em rất khó chịu ah. em ở HN các cụ ah.

saunhen

Xe tải
kụ ra cửa hàng chiến hảo chợ giời hỏi mua cụm công tắc tổng xe của kụ thay vào là hết. nhớ là cụm công tắc nhé chứ ko phải chuột. cháu dự thế

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Kính thưa các cụ. xe của em nó bị hỏng cái chuột khóa cửa tổng của cánh cửa lái. 3 cánh kia vẫn hoạt động bình thường. Em đi rất nhiều gara nhưng chẳng gara nào chữa được, em lên trên này nhờ các cụ giúp em vụ này với. không thì mỗi lần khóa cửa xe em rất khó chịu ah. em ở HN các cụ ah.
Do kính cửa lái hay phải lên lên xuống nhiều, cho nên gioang kính sẽ bị cứng , giảm dần độ bám, nước rửa xe hoặc là nước mưa sẽ chảy vào làm chuột cửa . nếu nhẹ thì sửa chữa được , nếu nặng thì phải thay thế . Có gì cụ qua chỗ em , em kiểm tra cho.

lexus_bk

Xe điện
lỗi nhẹ mà cụ? em băn khoăn chỗ "không gara nào sửa được" hay là họ bẩu cụ thay nhưng cụ ko muốn thay? chứ nếu chỉ hỏng điện thì đơn giản thôi mà...

chuột 74

Xe điện
cụ thử ra trung già 86 võ thị sáu xem sao:-)

duyngoc

Xe tải
Vâng ah, em qua mấy gara ở Cầu giấy, Tam trinh nhưng họ lần mò mãi không được. học bảo cái này hiếm phải vào hãng ah. em định vào hãng check. Vạy em thử qua Võ thị sáu hoặc bác B-Tek xem thế nào ah

duyngoc

Xe tải
Chả là thế này các cụ ah. Cái thằng lắp cai điều khiển xe nó đấu điện lung tung các cụ ah, sau khi em đấu lại thì em bấm khóa tổng tại công tắckhóa thì khóa được 03 cửa trừ cửa lái các cụ ah. em khóa bằng chìa khóa xe thì chỉ khóa được mỗi cửa lái thôi, bấm điều khiển thì mở được 03 cửa trừ cửa lái. em tháo ửa lái ra kiểm tra thì thợ báo em là hỏng cái chuột cửa lái bên dưới ổ khóa ấy. em bảo có đồ thay không thì mấy gara đều không có các cụ ah. có gara ở gần Cầu Giấy bảo em là chế cho em và đòi em 2 củ. em định vào hãng thay chứ chế em chẳng thích lắm. các cụ cho ý kiến với ah

HAICON

Xe điện
Chả là thế này các cụ ah. Cái thằng lắp cai điều khiển xe nó đấu điện lung tung các cụ ah, sau khi em đấu lại thì em bấm khóa tổng tại công tắckhóa thì khóa được 03 cửa trừ cửa lái các cụ ah. em khóa bằng chìa khóa xe thì chỉ khóa được mỗi cửa lái thôi, bấm điều khiển thì mở được 03 cửa trừ cửa lái. em tháo ửa lái ra kiểm tra thì thợ báo em là hỏng cái chuột cửa lái bên dưới ổ khóa ấy. em bảo có đồ thay không thì mấy gara đều không có các cụ ah. có gara ở gần Cầu Giấy bảo em là chế cho em và đòi em 2 củ. em định vào hãng thay chứ chế em chẳng thích lắm. các cụ cho ý kiến với ah
Bác cũng bị giống như em. Xe em Kia Caren khóa điều khiển thì được 4 cửa, trừ mỗi cửa lái phải khóa bằng chìa khóa. bất tiện vô cùng. em ra hãng hỏi nó không bán mình con chuột mà bắt mua cả bộ mới cú. khoảng 2 củ. mà con chuột này tháo rời được chứ có dính liền với khóa đâu. em cũng đang tìm mua con chuột mà chưa được. Bác nào biết chỉ dùm cho anh em với. xin đa tạ.