Chuột trong khoang máy....

rockcandy

Xe hơi
Tình hình là hôm nay em đi cà số để đăng kí biển..... Khi mà mở nắp khoang máy lên thì thấy rất nhiều vết chân of chuột trên máy...... Xe em gửi ở ngoài gầm cầu vượt Ngã Tư Sở nên chắc có chuột.... Cụ nào có cách nào phòng tránh chuột thì giúp em với chứ cứ tình hình này mấy hum nữa chuột nó ngứa mồm, nó khịt cái dây nào đấy of vợ em thì chết... :((

Chỉnh sửa cuối:

trongkhanh09

Xe tăng
thả con mèo vào trong đi bác :))

nikeleader

Xe tải
theo em bác nên thuê chỗ khác chứ chuột vào trog nó cắn hết dây là xong luôn mấy chục củ đấy bác ah tầm 1tr5 là có chỗ mái tôn để xe rồi

rockcandy

Xe hơi
em cũng chưa biết tính thế nào h. tại chỗ kia gần nhà với kả ở dưới gầm cầu vượt nên cũng ko sợ mưa nắng rỳ....
Ak có bác nào biết cách sử dụng báo động của Venza ko? nó là kái nút màu đỏ ở trên điều khiển ý... sao em ấn 1 lần xong em đá thử vào lốp nó chả kêu rỳ kả, chỉ có nếu mình giữ 1 lúc thì nó lại kêu ầm lên :((

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Tình hình là hôm nay em đi cà số để đăng kí biển..... Khi mà mở nắp khoang máy lên thì thấy rất nhiều vết chân of chuột trên máy...... Xe em gửi ở ngoài gầm cầu vượt Ngã Tư Sở nên chắc có chuột.... Cụ nào có cách nào phòng tránh chuột thì giúp em với chứ cứ tình hình này mấy hum nữa chuột nó ngứa mồm, nó khịt cái dây nào đấy of vợ em thì chết... :((
Nhà em đang chuẩn bị nhập máy chống chuột dành cho ô tô từ Hongkong, sang tuần sau có hàng mẫu về em chụp ảnh cho xem. Đại loại là nó ăn điện ắc qui độ 3w (chạy cả tháng chả sợ hết), khi nào tắt khoá điện là nó chạy, phát ra sóng mà chuột nghe không nổi nên không dám bén mảng trong vòng 5 mét. Giá rổ em chưa biết nhưng có lẽ tầm 800k

rockcandy

Xe hơi
Nhà em đang chuẩn bị nhập máy chống chuột dành cho ô tô từ Hongkong, sang tuần sau có hàng mẫu về em chụp ảnh cho xem. Đại loại là nó ăn điện ắc qui độ 3w (chạy cả tháng chả sợ hết), khi nào tắt khoá điện là nó chạy, phát ra sóng mà chuột nghe không nổi nên không dám bén mảng trong vòng 5 mét. Giá rổ em chưa biết nhưng có lẽ tầm 800k
ok bác... bao h có hàng bác show cho em xem với... để lâu sợ mấy kon chuột nó cắn nát ấy of vợ em thì chết....

magnusclassic

Xe tải
em cũng chưa biết tính thế nào h. tại chỗ kia gần nhà với kả ở dưới gầm cầu vượt nên cũng ko sợ mưa nắng rỳ....
Ak có bác nào biết cách sử dụng báo động của Venza ko? nó là kái nút màu đỏ ở trên điều khiển ý... sao em ấn 1 lần xong em đá thử vào lốp nó chả kêu rỳ kả, chỉ có nếu mình giữ 1 lúc thì nó lại kêu ầm lên :((
Bình thương khi cụ ấn nút khóa cửa là hệ thống báo động(nếu có)nó tự làm việc rồi.
Còn nút đỏ đỏ như cụ tả ý nó có tác dụng khi cụ đỗ xe vào bãi có hàng trăm e giống vợ 2 của cụ cụ ấn vào nút đấy vợ 2 của cụ sẽ kêu lên để cụ biết vợ 2 nằm ở đâu mà tìm đến.

Nục

Xe tăng
Chắc em phải đặt cụ một cái quá, cụ cho em vào danh sách rồi hôm nào có thì ới cho em một tiếng với bác nhé.

Captiva HN-SG

Xe buýt
Cụ mua cho em mấy túi Long não treo vào chuột chạy mất dép.

4500EFI

Xe buýt
Cảm biến nó có ở lốp đâu mà cụ đá vào, nó chỉ kêu khi
- Cảm biến chấn động phát hiện được xung động bất thường
- Khi mở bất kì cửa nào không dùng điều khiển từ xa kể từ thời điểm hệ thống được kích hoạt.
Nút đỏ nếu giữ 1 lúc sẽ kêu lên liên hồi, sử dụng trong trường hợp có thằng nào bén bảng sàm sỡ vợ cụ mà chụ ở xa nhìn thấy thay vì cất tiếng thét, cụ giữ 2 giây thằng sàm sỡ sẽ vãi ra quần :))
Còn vụ chuột của cụ, như cụ vietvoiz nói có loại thiết bị phát ra sóng, tương tự như cái máy đuổi muỗi :41:.

MBBG

Xe máy
Sao tình trạng của cụ giống của em thế. Sáng hôm nọ lấy xe ra đi thì thấy mấy cái kẹo cao su e để cạnh cần số bị gặm nham nhở(xe innova G) mà trước khi về e đã khóa xe rất cẩn thận. Mở nắp capo lên thì thấy đầy phân chuột ở trên nắp lọc gió. Thế có chết ko

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Chắc em phải đặt cụ một cái quá, cụ cho em vào danh sách rồi hôm nào có thì ới cho em một tiếng với bác nhé.
Theo bên Kho vận báo thì trưa ngày kia em sẽ có hàng mẫu ở Hà Nội, cái này về cơ bản là phát ra sóng siêu âm mà chuột nó sợ nên không dám tới gần, hơn cái máy muỗi là nó thiết kế cho Ô tô nên chịu được rung khi xe chạy, nóng trong nắp capo và cứ tắt chìa khoá điện là máy chạy, bật chìa khoá điện là máy tắt

chalenvu

Xe máy
:77: Tôi cũng thích cái vụ máy chống chuột qúa. xe của tôi cũng bị chuột leo lên thường xuyên, phải kỳ cọ rồi lấy dầu rp7 xịt lên nhưng chỉ được một thời gian rồi chuột lại lên. Bác mua được thì ới một câu cho biết với nhé:41:

thangmazda6

Xe đạp
OK. khi nào có thi bác show cho anh em ngó ty nhé,. Trước e có con M6 cũng bị chuột xơi 1 máy. Bây giờ đi Altis thì chưa bị. Phòng là hơn các bác nhỉ? Mà trước cũng có bác nào nói là dùng HẠT LONG não hay tinh dầu Long não gi đó cũng được mà

Chỉnh sửa cuối:

rockcandy

Xe hơi
em thấy trên cửa kính of xe có dán kái logo mà có hình ô tô rồi xung quanh có hình các dải sóng màu đỏ mà.... ko biết có cảm biến ko nhưng em khóa xong em mở thử mà ko dùng chìa, ( em đã để chìa cách xa xe ) nhưng vẫn kothấy nó kêu.. chắc ko có báo động rồy...
Ak có cụ nào biết kái cảm biến vô lăng theo tốc độ ko, có 1 kái kần nhỏ ở chỗ vô lăng ý, sao em ấn nút on kái cảm biến đấy lên rồy nhưg mình tắt máy xe đi, khởi động lại là nó lại bị mất, lại phải ấn lại ko có cách nào để nó tự bật ạ??? ak vs kả em thấy trong chìa khóa Venza of em có 1 kái chìa khóa phụ, nó ẩn ở trong thân kái khóa chính, lúc em mua xe thỳ thằng bán xe nó bảo trong xe có ngăn bí mật, phải có khóa đấy mới mở đc nhưng em tìm suốt mấy hôm mà ko thấy có kái lỗ nào nhét vừa kái chìa đấy kả

rockcandy

Xe hơi
em thấy trên cửa kính of xe có dán kái logo mà có hình ô tô rồi xung quanh có hình các dải sóng màu đỏ mà.... ko biết có cảm biến ko nhưng em khóa xong em mở thử mà ko dùng chìa, ( em đã để chìa cách xa xe ) nhưng vẫn kothấy nó kêu.. chắc ko có báo động rồy...
Ak có cụ nào biết kái cảm biến vô lăng theo tốc độ ko, có 1 kái kần nhỏ ở chỗ vô lăng ý, sao em ấn nút on kái cảm biến đấy lên rồy nhưg mình tắt máy xe đi, khởi động lại là nó lại bị mất, lại phải ấn lại ko có cách nào để nó tự bật ạ??? ak vs kả em thấy trong chìa khóa Venza of em có 1 kái chìa khóa phụ, nó ẩn ở trong thân kái khóa chính, lúc em mua xe thỳ thằng bán xe nó bảo trong xe có ngăn bí mật, phải có khóa đấy mới mở đc nhưng em tìm suốt mấy hôm mà ko thấy có kái lỗ nào nhét vừa kái chìa đấy kả

Pitt

Xe điện
Cái này hay đấy bác. Khỏi phải lo rùi...:21: . Có hàng ới em phát .