[Funland] Chụp choạch ký! ( Phần II )

Man_near_by

Xe tải
Em treo mấy cái dưới tán rừng cho các chụ chém!

Mimoc

Xe đạp
Các cụ ơi, em muốn học chụp ảnh , trên này có ai nhận trò kg ợ? ai trả lời dùm em cái đc không ợ?

Man_near_by

Xe tải
không cần thước đo từng mm đâu cụ ơi!
Cụ bố cục lại cho em xem nó có khá hơn ko cụ!

Chỉnh sửa cuối:

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Cụ phải bố cục từ khi chụp chứ ạ! em vd nhé ảnh 1 của cụ bị nghiêng cà chưa thể hiện điểm nhấn chính cụ định chụp, ảnh 2 cái thân cây dây vảo đúng giữa ảnh hơi khó chịu khi xem lệch tý thì ok hơn, ảnh 3 mầu đẹp nhưng có lá ở trên xuống hơi vô duyên em cảm giác nét vẫn chưa tốt ....... cái này cụ đọc thêm mấy phần hướng dẫn cách bố cụ trên mạng hihi hai ảnh dưới cảnh đẹp quá cụ chụp ở Lào ạ ?

ktsthh

Xe container
Các cụ ơi, em muốn học chụp ảnh , trên này có ai nhận trò kg ợ? ai trả lời dùm em cái đc không ợ?
Cụ nên chơi theo hội ảnh thì học hỏi lẫn nhau mới nhanh lên tay ạ :)

Man_near_by

Xe tải
Cụ phải bố cục từ khi chụp chứ ạ! em vd nhé ảnh 1 của cụ bị nghiêng cà chưa thể hiện điểm nhấn chính cụ định chụp, ảnh 2 cái thân cây dây vảo đúng giữa ảnh hơi khó chịu khi xem lệch tý thì ok hơn, ảnh 3 mầu đẹp nhưng có lá ở trên xuống hơi vô duyên em cảm giác nét vẫn chưa tốt ....... cái này cụ đọc thêm mấy phần hướng dẫn cách bố cụ trên mạng hihi hai ảnh dưới cảnh đẹp quá cụ chụp ở Lào ạ ?
Cụ bình ảnh như hồi em mới nhảy xuống hố vôi đấy! Em mới đi Khao Vai - Thailand thôi! Đi cả ngày có ít nước này uống tạm thôi cụ!

Mimoc

Xe đạp
Cụ Chánh tổng giới thiệu em 1 hội đc kg ợ? Cụ inbox cho em dthoai của cụ để em hỏi cụ thể hơn đc kg ợ?

ktsthh

Xe container
Cụ Chánh tổng giới thiệu em 1 hội đc kg ợ? Cụ inbox cho em dthoai của cụ để em hỏi cụ thể hơn đc kg ợ?
Trước Ô phở cũng mở lớp nhưng đợt này ko thấy hihi ( lớp chủ yếu là anh em cùng nhau tập chụp thôi )

Man_near_by

Xe tải
Trước khi "bố cục" lại thì cụ cũng nên rèn luyện chân tay và cơ bản để ảnh không bị Out nét nữa ạ :D[/QUOTE
Vào cái 13h - 14h nắng nó xiên bỏng gáy, ở dưới nó cứ mù mù cụ xem exif file mà xem khẩu đấy đi trên xe nó cũng ko bị nhoè đâu ợ!
Em cứ dơ lên là choạch thội chứ còn bố cục quá nó hỏng hết ảnh, em chỉ tiếc ko có cái thác nào mà choạch, mà nếu có cũng sợ voi nó ra lắm!

Em làm cái cánh rừng nữa cho cụ phân tích bố cục với out nét!