[VHGT & ATGT] Chút tâm linh khi lái xe đêm đường dài.

Loipham

Xe buýt
Còn Tuỳ.
Còn thuộc.
Còn Phúc.
Còn Đức của mỗi gia đình đang ở chỗ nào nữa ạ... do đó tin hay không do mỗi người tự chiêm nghiệm, mới sãng thì ko thể biết trưa, và chưa thể biết chiều, và chẳng thể hiểu tối... thời gian, không gian và phúc đức mới quyết định cái còn cái có và cái ra đi... đấy ạ thưa các cụ.

LX_tuoi_100

Xe tăng
Em cũng không biết thế nào, nhưng có thờ có thiêng, có kiêng có lành các cụ nhỉ, nếu ko thì nhà ai cũng lập bàn thờ khấn đủ các thể loại làm gì.

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Còn Tuỳ.
Còn thuộc.
Còn Phúc.
Còn Đức của mỗi gia đình đang ở chỗ nào nữa ạ... do đó tin hay không do mỗi người tự chiêm nghiệm, mới sãng thì ko thể biết trưa, và chưa thể biết chiều, và chẳng thể hiểu tối... thời gian, không gian và phúc đức mới quyết định cái còn cái có và cái ra đi... đấy ạ thưa các cụ.
Nói vậy thì chỉ cần sống sao tu nhân tích đức là được cụ nhỉ ? Chứ mỗi lần đi đâu mà cứ nam mô ... Hay thắp hương ... Em lại thấy lấn cấn thế nào ấy nên chẳng tự tin chút nào.

caicu

Xe tải
Dại quá đi, tự nhiên vào đọc bài của cụ, giờ làm sao ngủ được đây ạ ?
Hay em qua đón mợ rồi cùng chạy xuyên đêm, từ 12h đến 2h thì quay lại nhà mợ là kịp 4h, mợ sẽ ngủ ngon thôi

quangphuong

Đi bộ
Hôm nay tự dưng có duyên vào đọc phần này của anh em. Chuyện tâm linh nó là chuyện có thật 100%. Linh hồn nó chết đi mà mình thường hay nhắc đến nó có 2 dạng là ma và quỷ. Còn linh hồn tu thành thần hay tiên thì ít nhắc đến. Như trong đạo Phật có giảng về 5 loại chúng sinh khác ngoài con người. Như mấy trường hợp các bác lái xe ban đêm gặp đó là ma và quỷ. Ma hay quỷ đều có đặc tính hiền và dữ, hoặc lúc người sống bị chết ( lý do chết như thế nào) mà sau đó họ thành linh hồn thiện hay ác hoặc trung tính.

Ma hiền thì nó ko làm gì cả, nó chỉ buồn với cái chuyện của nó ( nghĩa là lúc người ta sống còn chuyện gì chưa làm xong thì họ chết rùi họ chỉ chăm chăm quan tâm cái chuyện đó, nó ko quan tâm chuyện khác).
Ma dữ thì nó nhập vào người ta ( những người hay uống rượu và bị say, hoặc vòm hào quang bảo vệ quanh cơ thể bị thủng, mà nó nhập vô, nó xúi người ta đi chết. Giống như mấy vụ tâm thần lơ ngơ đi vô đường sắt tự tử vậy). Nó có yếu tố bị nhập trong ấy.
Quỷ hiền: thì nhập vô người ta và làm cho người được nhập có khả năng chữa bệnh, coi bói, cho thuốc...
Quỷ ác: chặn ở các đoạn đường HAY XẢY RA TAI NẠN và nó có bản chất là những linh hồn thù hận ( do khi chết sao đó). Vì vậy nó muốn kéo người ta chết theo nó. Những con quỷ thì rất là nguy hiểm với các a em yếu bóng vía. Bất kỳ là quỷ nam hay quỷ nữ, có lúc lái xe các bác có thể tình cờ trông thấy nó. Con quỷ mà làm cho các bác thấy được nó hiện ra là con quỷ khá mạnh theo hiểu biết của em. Tâm lực của nó mạnh nên nó mới là cho mắt thường của mình nhìn thấy nó.

TAI NẠN KO PHẢI LÀ NGẪU NHIÊN. KO CÓ CHUYỆN GÌ TRÊN ĐỜI LÀ NGẪU NHIÊN HẾT. Muốn được an toàn lái xe thì ko nên uống rượu nhiều hoặc tốt nhất là bỏ ko uống khi lái xe. Rượu có thể làm thủng hào quang của mình và dễ bị yếu tim, giật thót khi gặp quỷ.
1 lần nữa khẳng định với các anh em là trên các cung đường hay xảy ra tai nạn thì ở đó có ma và quỷ. Và là thứ dữ chứ ko hiền đâu.

Phòng chống: Niệm thần chú Mật Tông hay niệm Phật đều có thể được, dùng bùa treo trên xe cũng được, bất kể cách gì cho mình an tâm. Nhưng con ma con quỷ nó có hại được mình hay ko thì nó vẫn phải bị phụ thuộc vào quy luật phước báu. Người nào lắm phước thì ma quỷ nó ko làm gì dc mình cả. Phước báu thì chỉ có cách là làm việc thiện thôi. Còn tu tập chuyên sâu hơn thì đó là dành cho những tu sỹ.:D.

anhtho

Xe ngựa
Em thấy một số xe, nhât là ở miền trong, có cắm mấy nén hương ở badesoc trước. Chắc cũng để trừ tà.
Lại có ông tài xe tải phán: đi đâu là cứ phải tè vào lốp xe mới yên tâm !
Em có lần chạy HN-SG, lúc đó tầm 9- 10h tối ở đoạn sau đèo Cả một đoạn, đường cực vắng. Trên xe có em lái và 2 anh bạn. Một anh đang ngủ, một anh có nhiệm vụ ngồi ghế phụ để nói chuyện với em. Tự nhiên có bóng áo trắng đi xe đạp phía trước sang đường đánh vèo một cái, em thậm chí ko kịp phanh vì nhanh quá và cũng ko va chạm gì. Hỏi ông bạn ngồi ghế phụ: có con đi xe đạp sang đường kinh quá, tí toi. Nó bảo: chẳng thấy gì cả, em chỉ nói thế, cũng ko tranh luận, và hơi lo lo. Nói thực, đến giờ em vẫn không biết là có thực hay mắt em hoa nữa !

Chỉnh sửa cuối:

cxcanh

Xe buýt
Em thì làm một lon bò húc, tỉnh như sáo cả đêm. Có khi về nhà lúc 2-3h sáng mà không thể ngủ được vì tác dụng của loại nước giải khát đấy.

29F...-7755

Xe tải
Chuyện về tại các điểm đen TNGT em cũng nghe kể nhiều rồi, dân gian gọi là "dớp". Dù sao lái xe trên các đoạn đó tốt nhất là không nên phân tâm nghĩ ngợi linh tinh đâm ra xử lý mất bình tĩnh, nghĩ nhiều thường gây ra cảm giác ớn lạnh gây mất tập trung.

Mô kích 50

Xe tải
E cũng vài lần chạy 1 mình ban đêm đường đèo hay đường xuyên rừng khi cả xe đang ngủ đúng là cũng hơi ghê ghê thật, tự nhiên cứ thấy lạnh lạnh sống lưng, nhưng làm mấy món như bác chủ thớt nói thì chưa áp dụng lần nào.

tinhco2212

Xe máy
Hi,em thi ko tuong tuong ra,minh lai mot minh ban dem qua nhung cung duong vang ve se nhu the nao?Hi,may mo e ko lai chuyen nghiep nhu cac Cu.

lam2990

Xe buýt
Em nghỉ chỉ để tiền lẻ trên xe thôi, chứ ít ai mang tiền âm trừ những dịp đi lễ với tảo mộ, vì tiền lẻ khi đi qua đám ma thường vứt vài đồng, nếu đi qua những điểm đen thì vứt vài đồng tiền thật cũng đc mà

Ongtrum1309

Xe tải
Chạy đêm nhạc sàn bật to, không phải xoắn

kklong34

Xe tải
Lái xe ban đêm có lẽ chỉ dành cho các anh Tài chuyên nghiệp, còn anh em chúng ta thì hiếm khi, đôi khi và ít khi mới chạy..., Nhưng nếu ai đã chạy ban đêm nhiều, nhất là các cung đường có nhiều "điểm đen" thì chút kinh nghiệm nhỏ này cũng giúp ích đôi lúc khi chúng ta cần:
1. Những câu chuyện mà lái xe đường dài chạy ban đêm hay "thì thầm" cho nhau ở các địa điểm thường xuyên có tai nạn chết người là:
- đang lái xe bỗng có người chạy qua đầu xe.
- Có hai người mặc áo trắng đi qua ánh đèn pha.
- Có bóng đen vụt qua kính lái,
- Có vật gì, như người nằm trước đầu xe... và vv., khi đó lái xe hoặc là phanh đột ngột, hoặc là đánh lái để tránh... và vv và tất cả các xử lý tình huống đó đều mang lại một kết quả là Tai Nạn sẽ xảy ra ngay sau đó với cái xe đó...
2. Kinh nghiệm có chút tâm linh mà tôi từng truyền lại cho đội ngũ xe đầu kéo đường dài của tôi 4 năm nay là:
- Mang theo bật lửa bên mình
[B]- Thuộc câu "nam mô a di đà phật" 3 lần mỗi khi đọc.
[/B]- Mang theo giấy tiền (tiền mã, hặc tiền lẻ) mỗi khi đi qua các điểm đen và rắc xuống một vài đồng.
- Bình tĩnh rà nhẹ phanh khi thấy tình huống, móng tay cái bấm chặt vào đầu ngón trỏ tay trỏ trái và đọc "nam mô a di đà phật" 3 lần, cố gắng phát ra tiếng lầm rầm.
- Khi đi qua đoạn đó không nên bấm còi, làm kinh động các linh hồn chưa được siêu thoát.
3. Với kinh nghiệm này, 4 năm nay, đoàn xe của chúng tôi hoàn toàn vô sự, cho dù anh em lái xe vẫn nói nhiều lần qua đoạn đường Quảng ngãi hặc Hà Tĩnh, Nghệ an vào tầm 12 đêm - 4h sáng vẫn bắt gặp hình ảnh người mặc áo trắng đi qua đầu xe..., sau khi làm như vậy thì họ liền biến mất, khi mình khấn xong....
Em theo đạo thiên chúa thì làm thế nào hả cụ :)

tuanquynh8083

Xe hơi
Đọc thớt cụ e thấy sởn gai ốc 5s.hix,cũng duy tâm 1 chút

kiencivic1990

Xe máy
em thì lái xe đường dài là niệm...nếu đi 1 mình e sẽ bật bài hát nam mô a di đà phật...càng nghe lại càng hay và tỉnh