Thảo luận Chút trải nghiệm X-Trail 2016

Huthasa

Xe container
Về phần âm thanh có lẽ anh chưa chỉnh phần tùy chọn âm thanh anh ạ.
Còn về nét thẩm mỹ thì em thấy vật liệu nội thất tốt hơn so với đối thủ chính là CX5, CRV.
Không gian so với 2 xe đối thủ anh nên kiểm tra lại. Ghế ôm sát không trọng lực hỗ trợ sống lưng theo ghế Nasa (giảm mỏi mệt khi đi xa), đó cũng là 1 trong những lý do anh có thể cảm thấy hẹp.
Nếu cần tư vấn anh gọi vào số 0981532590 :)
Hẹp ngang hơn so với San. Thua San toàn diện ở hàng ghế +2.

Lai-Lua

Xe tăng
X'trail khi đánh hết lái quay đầu có cảm giác không chắc ;))

vuhuyhoang

Xe tải
Vô lăng như rogue thi đẹp , theo cảm nhận của e tay lái nay xấu quá , e search bản 2017 ra tay này đẹp hơn bao nhiêu .

datto70

Xe điện
Cụ ở trên nói thương hiệu yếu thì em cũng thua cụ. Ở Nhật, quê hương của Toyota, Nissan, Mitsubishi, Suzuki... thì Toyota chưa bao giờ được xếp chung chiếu với Nissan cả (thua cả thiết kế, handling, công nghệ). Cụ xem Toyota có làm được em nào cạnh tranh nổi với các cường quốc siêu xe trên thế giới như con GTR chưa? Những xe flagship ở Nhât của Nissan thì chỉ có Lexus là may ra so sánh được.
Em nghĩ thương hiệu phải so sánh trên toàn thế giới, chứ 1 nước ( kể cả quê hương của hãng xe) cũng không nói lên điều gì nhiều.

Vanguard

Xe hơi
Em nghĩ thương hiệu phải so sánh trên toàn thế giới, chứ 1 nước ( kể cả quê hương của hãng xe) cũng không nói lên điều gì nhiều.
Vì ở Nhật có những model xe mà không xuất đi nước ngoài cụ ạ. Ví dụ như Nissan Fuga, ra châu Âu và Mỹ lại đóng mác Infiniti vào chứ không để Nissan nữa. Vậy thực chất Nissan có những xe mà chả khác gì Infiniti thì Toyota làm sao so sánh được vì Toyota và Lexus khác biệt rõ ràng.

Thị trường Nhật là một trong những thị trường thú vị nhất và độc lập nhất. Người dân nước này biết đến Nissan và Toyota trước rất lâu những người ở phần còn lại của thế giới, họ chắc chắn am hiểu hơn chúng ta về việc hãng nào hơn hãng nào và ở điểm gì. Thương hiệu Toyota chắc chắn có giá trị hơn thương hiệu Audi, vì xe Toyota bán được gấp rất nhiều lần, nhưng có ai đánh giá xe Toyota hơn xe Audi không cụ?

wacwac

Xe buýt
Các cụ bên này lập nhiều thớt quá về Xtrail mới. Em đang ngâm cứu con này và con Outlander. Nhưng hôm trước tình cờ thấy 1 chi tiết này Nissan làm thế thật thì chất lượng lắp ráp quá chán.

Sàn xe lót = nỉ --> dễ bẩn, tuy nhiên khi tháo ghế ra thì ko phải mỗi cái nỉ mà là chất lượng nỉ bọc ở hàng ghế thứ 2 cứ như đồ may thủ công vá víu lại vậy. Đặc biệt điểm trừ nặng của em là khi đang loay hoay lật lớp nỉ lên kiểm tra chất lượng thì phát hiện có 1 cục xốp (bọt biển) to đùng kê dưới ghế sau, chắc là để lấp chỗ trống cho khít với hàng ghế thứ 2 khi lắp vào. Chả hiểu nội địa hoá với lắp ra ở VN kiểu gì mà phải kê cục xốp vào trong xe :|, làm một cái chi tiết = nhựa or = mút cứng 1 tí thì mất bao tiền đâu, làm xấu cả cái xe bạc tỉ.

Em đang chờ lái thử con này xem thế nào, con Outlander 2.4 vòng tua máy hơi cao khi tăng tốc (3000v/phút)

CPham

Xe tải
Từ hôm Nissan tổ chức lái thử ở Ecopark rồi các đại lý cũng đã cho khách hàng lái thử xong thì em thấy mấy chủ đề về X Trail nhạt hẳn, chắng thấy các cụ vào bình luận nữa là sao?

Xe là nhà

Xe hơi
Ai thích thì mua rồi, những cụ còn phân vân thì thấy giá cao so với xe khác

lexus470

Xe hơi
Từ hôm Nissan tổ chức lái thử ở Ecopark rồi các đại lý cũng đã cho khách hàng lái thử xong thì em thấy mấy chủ đề về X Trail nhạt hẳn, chắng thấy các cụ vào bình luận nữa là sao?
Chán ko buồn nói nữa

Zod

Xe máy
nói chung là t2 tới e về với sant rồi, k ngó qua đây nữa.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ trên chắc gõ nhầm Tê thành Ri: Nhất Mẹc nhì Bê tam Tê tứ Nis :)
Câu này nghe hơi buồn cười vì Mer, Bi, Nis đều là hãng xe, trong khi Camry là tên nhãn hiệu xe☺☺☺
Không nhầm cà không buồn cười đâu các cụ ạ, đầu năm 90 mà sở hỡ 1 trong 4 cái tên đó thoên hạ còn nể hơn Minh nhựa bây giờ. Khi ấy mấy khái niệm thuong hiệu, dòng xe còn chưa phỏi cập.

Jason MRB

Xe hơi
X Trail nên lấy giá sàn thị trường quá. Bệnh chung là cứ hét giá cao ko ai mua, đến lúc giảm giá thì mất lượng lớn khách ngóng dài cổ.

Katze79

Xe đạp
Nhà em cũng đặt cọc xe này rồi nhưng cũng vẫn đang lăn tăn quá. Bác nào đã thử xe này cho em ít ý kiến để em chốt theo với ợ.

quoctrieunguyen

Đi bộ
Vô lăng như rogue thi đẹp , theo cảm nhận của e tay lái nay xấu quá , e search bản 2017 ra tay này đẹp hơn bao nhiêu .
Bản này sang năm bán ở Mẽo nhé bác. Có cả động cơ Hybid, Em này mà về VN thì khỏi phải nghĩ. :D
Cám ơn cụ, em bên đại lý Nissan. Vào đây tham gia cho vui, và tư vấn thêm cho các cụ nào chưa rõ về cháu Xtrail.

Vanguard

Xe hơi
Em cũng vào hóng các cụ xem bao giờ Qashquai mới về chứ em không chờ Xtrail nữa