[Funland] Chút tự sự năm mới

small_best

Xe container
Cụ chủ tâm tư quá, em cũng đã 7 năm xa bố, lần gần nhất về ăn Tết cùng bố mẹ, năm đấy lần đầu tiên thấy bố nằm mệt mà không lên thấp hương gia tiên, dù việc này chưa bao giờ thấy bố không làm! Lúc đó mình có linh tính chẳng lành, ra Tết đúng mùng 6 mình hẹn lịch và đưa ông về HN khám, mình chết lặng khi nghe bác sỹ báo ông bị K giai đoạn cuối. Lúc đó chân mình như khuỵ xuống, mọi thứ quay cuồng... rồi mình cũng đi tìm khắp nơi, hỏi ae bạn bè các phương thuốc, nhưng rồi ông cũng cầm cự thêm được 10 tháng nữa.
Thôi năm mới chúc các cụ mợ luôn mạnh khỏe bình an!

Sakai Việt Nam

Xe điện
Nhà cụ chắc đẹp lắm nhỉ
Nhà em nhiều đèn, thậm chí rất nhiều, những ngày thường chỉ cần bật 1/2 cũng đủ sáng sinh hoạt, có những đèn có khỉ cả năm chỉ bật vài lần, riêng mấy ngày Tết thì em luôn bật hết từ trong ra ngoài

Sakai Việt Nam

Xe điện
Cụ chủ tâm tư quá, em cũng đã 7 năm xa bố, lần gần nhất về ăn Tết cùng bố mẹ, năm đấy lần đầu tiên thấy bố nằm mệt mà không lên thấp hương gia tiên, dù việc này chưa bao giờ thấy bố không làm! Lúc đó mình có linh tính chẳng lành, ra Tết đúng mùng 6 mình hẹn lịch và đưa ông về HN khám, mình chết lặng khi nghe bác sỹ báo ông bị K giai đoạn cuối. Lúc đó chân mình như khuỵ xuống, mọi thứ quay cuồng... rồi mình cũng đi tìm khắp nơi, hỏi ae bạn bè các phương thuốc, nhưng rồi ông cũng cầm cự thêm được 10 tháng nữa.
Cả 2 cụ nhà em cũng bị K, cụ bà bị từ năm 2001 chữa trị đến năm 2006 thì cứu được và khỏe mạnh duy trì đến bây giờ, cụ cũng vừa đến tuổi mừng thọ. Cụ ông bị từ năm 2006 đến giữa 2007 thì mất, có lẽ linh cảm mình ko còn nhiều thời gian nên trong quãng thời gian ngắn ngủi còn lại cụ chuẩn bị rất kỹ càng đặc biệt là những việc họ mạc, tổ chức trong gia đình chuyển giao cho em, nhà em vốn là trưởng chi nên có nhiều việc khi cụ mất đi rồi em lên thay mới thấy hết cụ lo xa thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

huneu

Xe tải
Xưa hay đọc thớt khi dân kinh tế khởi nghiệp cùng sakai của bác thì phải, chúc mừng năm mới bác

tungbeo

Xe tăng
Tiếc là rót đc có 1 chén vodka cho cụ thôi ko e mời cụ thêm chén nữa. Đọc tự sự của cụ mà e cảm thấy bùi ngùi mặc dù e chưa phải như cụ. Chúc cụ năm mới mọi điều tốt lành nhé

thiepxuan

Xe tải
Chúc mừng năm mới Cụ. Hình như những điều thiêng liêng ,trân quý khiến mắt ta long lanh khi không còn ở bên ta nữa , không sao lấy lại được Cụ nhỉ!

hưvô

Xe lăn
đàn ông chúng ta có thể chấp nhận mọi vất vả, có thể chấp nhận lùi vào bóng tối để thắp sáng gia đình, bảo vệ sự bình yên cho những người thân yêu, chính chúng ta sẽ mang lại may mắn cho gia đình ta chứ ko phải bất kỳ ai khác. Chúc các cụ năm mới mạnh khỏe, vạn sự may mắn. Sống có lý tưởng và yêu thương gia đình sẽ luôn tìm được sự bình yên.
Thích mấy câu cuối của bác.
Chúc bác chân cứng đá mềm, thành công, hạnh phúc :)