Chuyện ấy ở "Cung điện trong rừng thẳm"

themsuachua

Xe tải
Và 1 điều vô cùng đặc biệt nữa ở cái hang Hung Ton này khiến cho cả chuyến đi và đến tận bây giờ em vẫn băn khoăn về nó. Đoàn em cũng đã tranh luận nhiều nhưng chưa tìm ra được lời lý giải thuyết phục cho tất cả mọi người.

Dưới đây là những viên "trứng đá". Chúng chỉ xuất hiện duy nhất ở chỗ này trong cả chuyến đi. Chúng nằm thành một đám. "Trứng đá" tròn xoe như hòn bi và qua 1 số viên đã vỡ cho thấy nó được bọc hết lớp vỏ này đến lớp vỏ khác. Bạn Bamboo thì giới thiệu rằng do những hạt nước rơi xuống rồi đáy hang, bắn lên thành những viên nhỏ...qua hàng triệu năm chúng được bồi hết lớp nọ đến lớp kia. Nhưng em chưa thấy cách giải thích này là hợp lý (hoặc em chưa nghe bạn ấy nói hết) vì làm sao viên ấy lại tròn như thế?

Cũng tôn trọng đám trứng đá như những phiến lóng lánh tỏa sáng, chúng em chỉ đứng nhìn và chụp ảnh với con mắt đầy ngưỡng mộ cho dù đám đá không được rào chắn gì, nó nằm ngay dưới chân nhưng dường như ai cũng sợ chúng bị tổn thương nên rất rón rén bước qua.

Nếu có dịp nhất định em phải ... thó một viên về nhà ngâm cứu mới được! Tò văn Mò ghê!

themsuachua

Xe tải
Chuyến đi của các cụ các mợ quá tuyệt vời! Mong ước sẽ sớm setup được một tour như này!

themsuachua

Xe tải
Không gian nơi bọn em ngồi đây. Nhìn nó thật thanh bình. Bỗng chợt thấy sợ phố phường. Càng đi rừng càng hiểu vì sao bố con anh Hồ Văn Lang ở Quảng Ngãi chẳng muốn về với cuộc sống của loài người. hehehe, có khi iem cũng sắp vào rừng sống roài
Cảm giác chỉ là thoảng qua thôi mợ. Mợ thử bỏ hết lều bạt, chăn gối, quần áo, máy ảnh... và đuổi cổ mấy ku porter về trước xem!

Emhamchoi

Xe buýt
Mợ Mút có chuyến đi tuyệt quá, em hóng ảnh :)

themsuachua

Xe tải
Quá hấp dẫn, quá lôi cuốn! thế là mất toi cả ngày làm việc cho 50 page!

Ma Mút

Xe tăng
lâu lắm mới lại vào đây, thấy nhiều cụ - mợ đọc chuyến đi này quá. hehehe, cảm ơn mọi người

Hehe, mấy con vượn nó phê bình các bác bừa bãi quá !
hì hì, cụ đi rừng sẽ biết, lúc đầy làm gì có tủ hay chỗ đựng đồ, vớ chỗ nào để chỗ ấy, thoải mái cực kỳ :))
Không biết có phải mợ Mút đây không nhỉ .
Ôi, em lạy cụ! Cụ nhìn lại hộ em với! Em xấu như ma mút mà
Eo ơi kinh...dưng mà em cũng muốn thử :)
:)) quá ư là sai lầm
Nếu có dịp nhất định em phải ... thó một viên về nhà ngâm cứu mới được! Tò văn Mò ghê!

Heheh, cảm ơn cụ themsuachua đã theo dõi bài nhưng em phê bình tư tưởng này nhé! Cả đoàn em tuân thủ cực kỳ khi tham quan đoạn trứng đá này, ai cũng khẽ khàng sợ giẫm lên sẽ làm tổn thương chúng. Cụ có đi thì cố gắng giữ cho người sau còn xem nhé! :)

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
đẹp nhỉ, em cũng thích được như vậy.

themsuachua

Xe tải
Heheh, cảm ơn cụ themsuachua đã theo dõi bài nhưng em phê bình tư tưởng này nhé! Cả đoàn em tuân thủ cực kỳ khi tham quan đoạn trứng đá này, ai cũng khẽ khàng sợ giẫm lên sẽ làm tổn thương chúng. Cụ có đi thì cố gắng giữ cho người sau còn xem nhé! :)[/QUOTE]

Em fun tí thôi. Vote cho tinh thần hăng hái của mợ, các cụ trên này chắc phải chạy theo mợ dài dài! Sang năm em đi nhất định tham vấn ý kiến của mợ!

Datbk85

Xe hơi
Lan dau biet toi dia danh nay. Viet Nam nhieu canh dep qua.

GraySmoke522

Xe đạp
Wow, có vụ nào mà tụ tập xôm thế này cho em tham gia với ạ

alexluu280990

Xe hơi
Chuyện ấy ở "Cung điện trong rừng thẳm"
làm cháu giật cả mình =))