Chuyện ấy ở "Cung điện trong rừng thẳm"

Hanyuxuesheng

Xe đạp
Em ngồi một mạch hết luôn :) lại hóng tiếp thôi ạ :(

oto_go

Xe tải
Địa hình có tí thay đổi là xuất hiện những ruộng ngô đang vào mùa thu hoạch. Bà con đi xe máy đi làm đồng. Lúc này nắng quá nên nhìn có tí thèm thuồng.

Mà ... Mà sao E đếm mãi vẫn thiếu 1 bắp ngô các cụ ạ ... Mợ Ma có biết ai lấy không ?

Ma Mút

Xe tăng
Ôi tuyệt vời, không biết còn cụ nào ghép đoàn đi như này nữa k nhỉ. Em thèm được cảm giác khám phá Phong Nha quá.
Chính vì em muốn đi chuyến này nên mới đứng ra tổ chức cả 1 đoàn thế đấy cụ ạ. Đi vắng thì không vui mà đi đông quá thì vấn đề tổ chức là không đơn giản tí nào. hehee, cụ máu thì hô hào mọi người đi đi.

Hay quá em làm 1 nhát 18 trang mà vưỡn chưa thấy chén. :D.
ui xùi, chuyện đấy còn dài lắm ạ

bà chị tôi...núi non ...rừng rú...hang động...chỗ nào cũng thấy có mẹt nhẩy...keke
Hehee, trong ảnh có 2 "bà" cơ
Em đặt một chỗ để theo chân mợ Ma mút về thăm quê nào :x
Nhiều người cũng tưởng e quê QB
Thật tuyệt! Thật gato với mợ Ma quá thôi.:)
Chuyến đi vô cùng hấp dẫn và nhiều cảm xúc :x
Tks cụ - 1 bạn đọc rất ư là trung thành với bài viết của e
mợ có khi phải đôi tên thành ma xó mới hợp :))
:)) tên đấy em cũng ưng
Em ngồi một mạch hết luôn :) lại hóng tiếp thôi ạ :(
Mà ... Mà sao E đếm mãi vẫn thiếu 1 bắp ngô các cụ ạ ... Mợ Ma có biết ai lấy không ?
Tks các cụ. e k hiểu ý cụ oto - go

Ma Mút

Xe tăng
Sau khi nghỉ ngơi bằng cách bơi lội tung tăng trên hồ như đàn vịt thì bọn em lại tiếp tục đi bộ. Nhưng đi bộ đoạn này rất ngắn, nước trên người vẫn còn nhỏ tong tỏng thì lại đến hang Kim. Ở hang Kim, bọn em có 2 đoạn phải bơi. Tour này cứ kiểu khô lại ướt - ướt lại khô.
Trước khi đi cứ nghĩ sẽ có thời gian thay đồ trước khi nhảy xuống bơi nhưng kỳ thực thì cả tuyến đi gần như bơi suốt và liên tục nên nếu đứng lại thay đồ là không khả thi. Chỉ có mặc nguyên bộ mà chiến. Hhehe, tour này chủ đạo là bơi trong hang động nên cụ nào ghét bơi thì chờ đoạn sau có cảnh ngủ nghỉ vậy.

Ma Mút

Xe tăng
Sau khi vượt qua hang Kim thì lại đến 1 đoạn rừng già. Chỉ mất vài phút thì đoàn đến được trước cửa hang Ken. Em đánh giá đây là hang đẹp nhất trong cả hành trình. Cả đoàn sẽ dừng tại đây, ăn tối và ngủ qua đêm.

Hang Ken có một thác nước khá đẹp

Ma Mút

Xe tăng
Bầu trời trước cửa hang ken được thu lại trong ống kính của cụ Becon

Ma Mút

Xe tăng
Và tác giả bức ảnh trên trong ống kính của em

Ma Mút

Xe tăng
Hang Ken có phần cửa hang rất kỳ thú với những tầng đá lớp lớp xếp vào nhau rất kỳ thú (hehee, chả biết gọi là đá kiểu gì)

tudcmo

Xe điện
Đá trầm tích tạo thành lớp
Hang Ken có phần cửa hang rất kỳ thú với những tầng đá lớp lớp xếp vào nhau rất kỳ thú (hehee, chả biết gọi là đá kiểu gì)

phucbonguyen

Xe điện
Chuyến đi hay quá mợ ma mut ơi, cảm ơn mợ

Land

Xe tăng
Loại đá ở cửa hang kim thấy các cụ chơi non bộ gọi là đá thiên tầng. Nó gồm hàng nghìn lớp mỏng như tấm gỗ xếp chồng lên đến gần nóc hang, bên dưới mặt nước cũng là loại đá này ken dày đặc , em lượn bám vào đó mấy lần thấy nó sắc bén như lưỡi dao. Giữa lòng hang Kim có một khối đá này rớt xuống, nó nhô lên khỏi mặt nước độ nửa mét, em và Taigia lấy tay đập vào các phiến mỏng đó tạo ra tiếng ngân vang như đàn đá trong động.

Chaukga

Xe container
Các cụ trong đoàn cũng post kiểu cà phê phin nhể 8->

Ma Mút

Xe tăng
Không hiểu cụ Becon này đọc cái gì ở cái gói tăng lực em phát, chắc tưởng thuốc độc. Trợn hết cả tròn!

Tăng lực em Phát...là gì vậy mợ Ma..?

:)) thế mà chả có phát nào mới chán cụ ạ :))
Đẹp quá . Em đi phong nha kẻ bàng rồi sao lại không gặp bác nhỉ
Hệ thống Tú Làn nằm ở xã Tân Hóa - cách động Phong Nha 80km về phía Tây, nó nằm trong địa phận rừng quốc gia Phong Nha - Kẻ Bàng ạ
Các cụ trong đoàn cũng post kiểu cà phê phin nhể 8->
Hehe, cảm ơn cụ đã dõi theo. Đi chơi về là tối mắt làm việc nên em k nhiều thời gian lắm. Mong cụ thông cảm!
cụ đừng sốt ruột quá! Dạo đầu chậm rãi, nhẹ nhàng là phong cách của Hội Lên Đỉnh đấy ạ!
:)) nhanh thì còn nói chuyện gì cụ nhờ!

Ma Mút

Xe tăng
Sát hơn nữa kiểu đá "thiên tầng" như cụ Land nói đây ạ. Cảm ơn cụ Land đã cho em biết thêm 1 khái niệm về đá

Ma Mút

Xe tăng
Tất nhiên là cái hang này cũng có nhiều kiểu đá khác mà có lẽ xuất phát từ sự xói mòn của nhiều năm trước

Phần cửa hang nằm dưới trái núi này, vách nó dựng đứng và em thì không rõ nó cao bao nhiêu mét

Phía vách đá trên vòm hang cũng có những cái cây mọc bám ở trên. Có lẽ do chim chóc mang đến nhưng cũng hơi lạ là chim nó có đậu ở những chỗ dựng ngược thế mà hạt cây cũng đọng lạ được thì thật là kỳ tài

Chỉnh sửa cuối:

Ma Mút

Xe tăng
Nhũ đá ở cửa hang nhìn lởm chởm và sắc nhọn. TUy nhiên, phía trong hang này lại ẩn chứa những tòa thạch nhũ cực kỳ tuyệt vời. Tiêc là trong hang tối không thể chụp được.

Đành mượn tạm 2 cái ảnh này của các bạn người Anh. Được biết, để chụp được khối nhũ đá này, các bạn mất đúng 2 tiếng. Và tất nhiên máy móc đều là hàng khủng.
Khối thạch nhũ màu nâu này khi nhìn gần cũng lóng lánh. Và có lẽ nó là khối thạch nhũ lớn nhất em từng nhìn thấy, nó cao bằng tòa nhà 3 tầng nối từ nóc hang xuống tận dưới sông ngầm phía dưới. Tất nhiên, ở hang này còn quá nhiều đám kỳ thạch khác mà chỉ có mắt thường mới nhìn thấy được.

\