[Thảo luận] Chuyện bây giờ mới kể...nghĩ lại vẫn kinh

tuanzs

Xe container
Em đọc thôi mà còn hãi, cụ chủ may mắn quá chứ gặp bọn choai choai này rách việc lắm. Xét luật ra thì cụ cũng sai vài phần thôi thì mất ít $ sửa xe cũng đã là quá may rồi.
Lần sau cụ cẩn thận hơn nhé, nhất là buổi tối và mưa.

lolotica

Xe điện
Vụ này của cụ chủ thớt lại làm em nhớ vụ của em cuối năm ngoái: em đi 2b bị 1 thằng kẹp 2 con cave ngồi sau đâm phải, lúc sau nó gọi 1 hội toàn đầu xanh đỏ tím vàng ra xúm vào, em tưởng nó quây em :D. Thế mà cuối cùng bọn nó cũng đền ít tiền để em sửa xe đấy :))

ngocthaovi

Xe hơi
Vâng, em xin nghe lời anh căn dặn ạ!
P/S : lần sau mà gọi là cụ là anh đến tận nhà xẻo tờ rim đấy, anh với chả em, loạn ngôn quá...
Ặc, bác không đọc quy định của OF về việc gọi xưng hô à??? Em gọi thế là chuẩn rồi đới. hờ hờ

PS: Lúc nào rảnh qua nhà em hát Karaok nhé.

30U_9097

Xe buýt
Ặc, bác không đọc quy định của OF về việc gọi xưng hô à??? Em gọi thế là chuẩn rồi đới. hờ hờ

PS: Lúc nào rảnh qua nhà em hát Karaok nhé.
Hát ở nhà chú chán chết, đi tìm ngay hình nào hay hay ghép vào thì anh qua. Kara gì mà toàn chữ là chữ...

Tamagochi

Xe tải
Nhân vụ này kể cho bác nghe thằng bạn em bị mất 1 triệu là về nhà còn ấm ức mãi.
Chuyện là: Thằng bạn em đi 2b, phía trước có một bác đỗ xe bên đường (đỗ chéo nhé), sau đó cụ ấy định đánh lái để ra ngoài NHƯNG lại bật xi nhan phải. Thằng bạn em thế là đâm rầm vào mũi xe của cụ kia. Cãi nhau loằng ngoằng một hồi, bạn em bảo là ông đi ra ông phải xi nhan trái, tại sao xi nhan phải mà ông vẫn phi ra đường. Thế là cụ 4b gọi một bác CS giao thông đến thu hết bằng và giấy tờ xe của 2 cụ và nói là các anh tự xử lý. Nếu không xử lý được thì chung tôi sẽ can thiệp.

Và ôi thôi bạn em đã ra đi 1 củ mà trong khi đó mình chẳng có lỗi gì, lại còn bị đau nữa chứ.
Bạn cụ đúng là hiền, em thi cho giữ xe, giữ giấy tờ luôn. Mà bắt buộc là phải giữ cả hai bên nhé. Tâm lý thì ông đi 4b sợ bị giữ xe giữ giấy tờ hơn.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Kh từ lề đường để đi ra ngoài như thế ngoài việc quan sát gương thì nên quay đầu nhìn qua cửa kính nửa để tránh điểm mù cụ ạ, đấy cũng là 1 lỗi quan sát từ phía cụ, dù sao cũng mừng cho cụ vì tai qua nạn khỏi

30U_9097

Xe buýt
Chúc mừng cụ thoát nạn, đáng nhẽ quả đấy xong phải về ăn mừng mới phải
Vâng, hôm sau em đã tổ chức 1 bữa tiệc linh đình để mừng tai qua nạn khỏi, phải nói là quá may mắn các cụ nhỉ.

coldwinter

Xe tải
khéo thấy cụ lúi húi nó tưởng cụ cũng bị sao đó hoặc theo suy nghĩ của chúng nó thì nó sợ cụ đang tìm đồ + gọi điện cho người thân đấy =))

cakiem09

Xe đạp
Cái bọn trọc đầu 9x đến sau giả vờ ăn vạ thì cũng mệt phết bác chủ thớt nhỉ =))=))=))=))=))
Kính thưa các bác, đến hôm nay em mới hoàn hồn để kể chuyện tai nạn của em, qua đó anh em cùng rút kinh nghiệm ạ. Chuyện nó thế nầy :
Tối hôm đó, trên đường đi có việc với lộ trình từ nhà ra Láng hòa lạc, lúc đó tầm 10h30 tối, em đi một mình. Ông bạn đưa địa chỉ rất củ chuối nên gần đến nơi (qua Trung tâm hội nghị quốc gia một tý) em phải tạt vào sát bên đường bên phải, mục đích để hỏi mấy cô em bán nước xem địa chỉ đó nó nằm ở đâu. Lấy thông tin xong xuôi, em bật xi nhan bên trái để ra làn ôtô, vừa xi nhan xong, oánh lái sang trái thì vút 1 cái, 1 con wave chiến chở 02 chiến binh (chắc 9x), đầu trần, quần ngố làm 1 cái rầm đúng mũi bên trái con xe nhà em, hai ông em và chiếc wave chiến bắn ra giữa đường như viên sỏi đập vào tường nằm im thin thít. Em bình tĩnh ngồi trong xe quan sát 02 chú xem có động đậy gì không, thì thấy chú ngồi sau tầm 1 phút ngọ nguậy tay chân, còn chú cầm lái vẫn nằm im thin thít, em choáng quá nghĩ thầm quả này to chuyện rồi. Chưa hết, lúc đó 1 phi đội đầu TRỌC, khuyên tai cũng tầm 9x phi đến, em dự là đồng bọn nên chưa xuống, ngồi quan sát tiếp. Lúc đó tay chân run rẩy thế nào mà rơi mất điện thoại xuống dưới gầm ghế, em cúi xuống tìm (mất khoảng 2 phút), lúc ngẩng lên thì ôi thôi...02 chú đi wave như bốc hơi đi đâu mất, các chú còn lại thì đập đập vào của kính xe em bảo : ANH ƠI NÓ CHẠY KÌA, ANH KHÔNG ĐUỔI THEO À. Hahahaha lúc đó em nghĩ thầm trong bụng : chúng nó chạy là may quá rồi, đuổi cái con khỉ gì nữa. Em lắc đầu và ra hiệu không đuổi, bọn nó bảo nhau : THẰNG NÀY NÓ KHÔNG DÁM ĐUỔI CHÚNG MÀY Ạ rồi té hết. Lúc đó em mới mở cửa xe và xuống xem hậu quả cú va chạm thế nào. Hậu quả : quây nhựa phía trước rụng rời ra, móp mũi xe bên trái...
Đang loay hoay chưa biết buộc thế nào để về thì có 1 ông em đi 2b đỗ lại và hỏi anh bị tai nạn à, bọn đâm vào anh bỏ chạy rồi à, em gật gật đầu, chú em chạy đi tìm dây và buộc giúp em (tốt thế không biết). Xe em đã làm bảo hiểm mất khoảng 4 triệu và lại ngon lành.
Bài học :
- khi oánh lái cần quan sát kỹ và thật từ từ (nhất là ban đêm)
- bình tĩnh quan sát tình huống để có cách xử lý hiệu quả nhất.
Đó là toàn bộ câu chuyện có thật đã xẩy ra với em cách đây 3 ngày trước, mong đây là 1 kinh nghiệm anh em cùng chia sẻ.
Thanks.

xNoNamex

Xe đạp
Đúng là cụ chủ thớt thót tim, mà mấy chú choai choai cũng thót tim khi thấy cụ cúi xuống (hắn rút hàng nóng, phắn thui bọn mày)

bonbanh

Xe buýt
Vậy là quá may cho bác rồi đó , bác phải ăn mừng tai qua nạn khỏi đi ... hoành tráng vào

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Chắc lúc cúi xuống tìm điện thoại nó tưởng tìm hàng nóng nên nó chạy. Kinh nghiệm là khi va chạm giả vờ tìm hàng nóng để dọa.

TeReSa_Tran

Xe đạp
Nếu là em trong trường hợp này,thì em quyết không bao jo xuống xe.....Phải Alo cầu cứu người thân.Bác gặp phải hoàn cảnh kinh khủng thật!Giữa đêm như thế.1 tai nạn nửa thật nửa giả.1 lũ thanh niên ngông cuồng...

30U_9097

Xe buýt
Chắc lúc cúi xuống tìm điện thoại nó tưởng tìm hàng nóng nên nó chạy. Kinh nghiệm là khi va chạm giả vờ tìm hàng nóng để dọa.
Em chết cười với bác nầy hahaha hay lúc đấy chúng nó tưởng em tìm hàng nóng thật nhỉ...

Em dự là hai chú kia ngẩng lên thấy cụ đang cúi xuống dưới nó lại tưởng cụ gục ra đấy nên bọn nó nghĩ bụng tầu vi là thượng sách

HollowKnight

Xe hơi
Bác tài cũng có một phần lỗi. Hãy học cách quan sát bằng cách quay hẳn đầu lại, nhất là đang chuyển làn từ vị trí đỗ. Quan sát và ước lượng rồi chuyển làn dứt khoát.

BMW735

Xe tăng
Bác tài cũng có một phần lỗi. Hãy học cách quan sát bằng cách quay hẳn đầu lại, nhất là đang chuyển làn từ vị trí đỗ. Quan sát và ước lượng rồi chuyển làn dứt khoát.
Chuẩn, bác chủ thớt sai bét.