[Funland] Chuyện của mùa đông, chuyện về những ngón tay đan..

LaziCat

Xe container
"Mùa đông là quá lạnh để có thể chia tay
Vì mùa đông rất cần có đôi vòng tay
Người ta ôm lấy nhau
Người ta quấn quýt nhau
Tại sao em và anh cứ phải quên nhau
Mùa đông là quá lạnh để có thể quên anh
Sự thật là em vẫn nhớ anh bất kể đêm ngày
Cứ chỉ mong, những ngày qua

Chỉ là cơn mơ đến lúc thức giấc, chỉ vậy thôi"

Cụ/mợ nào định chia tay thì hãy đợi mùa đông qua đã nhé :D

TÔN

Xe container
E gầy, người ko có mỡ nên ghét mùa đông vì ko chịu đc lạnh. Mong ước đc chuyển cả gia đình vào nam trung bộ tránh rét

• Vodka
Reactions: Xu_

Hoàng Trang

Xe ngựa
E gầy, người ko có mỡ nên ghét mùa đông vì ko chịu đc lạnh. Mong ước đc chuyển cả gia đình vào nam trung bộ tránh rét
Em tích được ngót tạ mỡ mà vẫn lạnh cụ ạ => lạnh không liên quan đến việc người có bao nhiêu mỡ :)).

NNS

Xe ngựa
mưa gió đông về chỉ có làm mâm thịt chó rồi đan quạt mâm chắn là nhất chứ tay chân gề =))

Maihong_

Xe điện
Sáng ngày ra đã phải ra ngoài, vừa ngâi ngủ vừa run 😭😭

cỏ và mây

Xe điện
Em còn combo viêm xoang, viêm mũi dị ứng, mùa đông xác định dặt dẹo nên e cũng ghéc từ thu đến đông đến xuân luôn :)

GMT7

Xe buýt
Chuyện về những cái ôm nhau thật chặt…

Sáng ngủ dậy gió lạnh lùa qua khung cửa, ngó ra sân thấy trời lất phất mưa. Có vẻ như mùa đông đã về thật rồi…
Bước vào nhà, pha 1 ấm trà, mở bài hát vẫn nghe mỗi mùa đông. Năm nay đông đến muộn nên có vẻ đc mong chờ. Dù chưa bao giờ quá yêu thích mùa đông nhưng cái không khí giao mùa sáng nay khiến lòng xốn xang quá.

Tạm biệt mùa hè rớt, tạm biệt mùa thu trắng, đón chào mùa đông sang. Chúng ta còn cái hẹn gặp nhau vào 1 ngày gió mùa, cùng mặc jeans đi boots cao cổ trông thật ngầu, cùng ngồi bên nhau ở 1 góc phố nào đó, nhìn dòng người qua đường hối hả… Em sẽ quàng thêm chiếc khăn thật ấm, co ro ôm ly cafe, luyên thuyên đủ thứ chuyện ngốc xít hoặc ngồi mơ màng nghe về những mùa đông cũ...

Mùa đông của em có chú mèo ngồi bên cửa sổ, có cây bàng góc phố, có mặt hồ phủ mờ sương, có mưa phùn gió bấc, có tách cà phê trứng ngọt ngào, và cả những kỉ niệm đã cất sâu …

Bài hát sáng nay…

Còn mùa đông của mọi người ntn? ^^
Winter is coming, mùa đông này vẫn chưa có gấu.

• Vodka

L.C.D

Xe container
Dạo này em hay cày phim Hàn xẻng. Các câu chuyện chình yêu Hàn xẻng trên phim thường là vào mùa đông. Nam chính như nam thần, nữ chính như nữ thần trong áo dạ dài, khăn len dày, nắm tay nhau giữa tuyết rơi, trời ơi sao mà rung động. Em xem mà troái tym U50 cũng có chút thổn thức, mong được quay về tuổi 18-20 và mong có nam thần như trên phim nắm lấy tay, ôm lấy vai mình đi ngược chiều gió rét.
Ấy là trên phim và trên mộng.
Còn thực tế thì cả mùa thu và chớm đông của em được ủ ấm bởi sinh vật lắm lông này :P

TÔN

Xe container
Em tích được ngót tạ mỡ mà vẫn lạnh cụ ạ => lạnh không liên quan đến việc người có bao nhiêu mỡ :)).
E có thằng bạn béo, thấy trời lạnh mình áo đơn áo kép mà nó thì vẫn phong phanh

Đầu xù

Xe tải
Mùa đông, em lại vô tình đợi những bức ảnh tuyết trắng :)

• Vodka