[Funland] Chuyện của người tù 443106

quynhdiem

Xe tăng
....8.
- tù bây giờ là tù tiền nên đại bàng đại bác là do thầy ( quản giáo ) ra giá chứ ko có vụ như cụ nói là quản giáo ném vào buồng ko nói gì với lũ xe pháo mà lại có cơ chế anh hùng lương sơn bạc để lên đại bàng đâu ạ.
Dù sao em cũng ủng hộ thớt của cụ và f5 thường xuyên thớt này ạ.
Ý Cụ nói đi tù giờ có điều kiện kinh tế là ok phải không ạ?

Em có đứa cháu sắp bị đi. Tội nó cũng đơn giản và nhẹ thôi, đang tại ngoại, chắc thàn sau xử, xử xong thì đi luôn 18 tháng. Nếu dự kiến mỗi tháng nộp 30 củ và tiếp tế 10 _20 củ/ tháng thì có được làm trưởng buồng mà không phải " chân tay" không ạ? ( Thằng cháu em cũng 30 t rồi, cũng qua chức vụ quản lý cấp phòng, không gà hay nhát quá đâu ạ).

leceti

Xe tải

Em có đứa cháu sắp bị đi. Tội nó cũng đơn giản và nhẹ thôi, đang tại ngoại, chắc thàn sau xử, xử xong thì đi luôn 18 tháng. Nếu dự kiến mỗi tháng nộp 30 củ và tiếp tế 10 _20 củ/ tháng thì có được làm trưởng buồng mà không phải " chân tay" không ạ? ( Thằng cháu em cũng 30 t rồi, cũng qua chức vụ quản lý cấp phòng, không gà hay nhát quá đâu ạ).
Tùy từng trại cụ ạ. Trước hết em cụ định cải tạo ở trại nào đã. Vấn đề này phải tìm hiểu ngay từ đầu. Vào lao động cải tạo thì chạy vị trí công việc cho nhàn thân thôi vì trong trại vác vị trí tự giác lúc nào cũng kín trừ khi đến đợt giảm án các vị trí này được tha. Nếu tìm được người quen dẫn đường thì tốt nhất. Vào trong đó ko phải có tiền chỉ là điều kiện cần thôi. Điều kiện đủ là cách sống ra sao để cho ae bạn tù nó nể thì cuộc sống sẽ ổn.
Em cụ 18 tháng thì gọi là án mắc màn. Chúc em cụ cố gắng đi hơn 12 tháng có giảm hoặc đặc xá là ra thôi.

Grow Tech

Xe tải

Cụ laceti nói đúng đấy. Về tiền thì cụ chọn trại vé phổ thông thì mỗi tháng 5 củ thôi là thành đại bàng đại bác rồi. Còn tư cách sống của cháu cụ sẽ quyết định đẳng cấp và sự nể phục của bọn dân đen với cháu cụ.
Nếu chi phi như cụ nói mỗi thánh khoảng 40 củ thì vào T16 giao lưu với anh Thăng được rồi.

quynhdiem

Xe tăng
Cụ laceti nói đúng đấy. Về tiền thì cụ chọn trại vé phổ thông thì mỗi tháng 5 củ thôi là thành đại bàng đại bác rồi. Còn tư cách sống của cháu cụ sẽ quyết định đẳng cấp và sự nể phục của bọn dân đen với cháu cụ.
Nếu chi phi như cụ nói mỗi thánh khoảng 40 củ thì vào T16 giao lưu với anh Thăng được rồi.
Cảm ơn các Cụ, cháu em cũng là thằng quân tử tàu khí khái, dám làm dám chịu và có quan điểm chia sẻ thương người, vụ này cũng có thể nói là nó hơi khác người khi nhận tội cho nhân viên dù nếu nó cứ chối phắt đi thì dễ lo xong.
Vào đó coi như chấp nhận, chỉ mong coi như trả giá bằng thời gian mất tự do và tiền bạc.
Nhà nó có kinh tế, 40 _ 50 củ thì chưa bằng tiền 1 căn nhà nó cho thuê.
Em chỉ sợ bị o ép sỉ nhục thì thằng này nó phản kháng thì mệt. Hôm trước ngồi nhậu cũng nói qua về quãng thời gian và môi trường sắp tới nó phải đối mặt, nó cũng nói "cháu vào đó mà bị thằng nào hành hạ sỉ nhục vô cớ thì cháu sẽ cố kìm chế để về sớm, về để đón thằng khốn đó ra trại hoặc gặp người thân thằng đó mà rửa hận". Em nghe mà suy tư, cũng nói với nó là tâm lý hận thù khi đó nhiều người cũng nghĩ như cháu nhưng sau này thời gian sẽ làm tiêu tan. Nó làm phát cạn ly rồi nói cháu mong kinh nghiệm của chú là đúng, chỉ sợ với cháu là sai. Rồi nó đề nghị chuyển đề tài. Thằng này vốn khá lỳ và giữ lời hứa đôi khi đến cực đoan nên em thấy lo lo.

Chỉnh sửa cuối:

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đẩy lên cho cụ chủ thớt tiếp tục hot. Hôm nay chưa thấy chap nào nhỉ!

Xperia ZZ

Xe tăng
Qánh cái dấu ...

vieteuro

Xe container
Hôm trước có Cụ nào post mấy link truyện tù bên voz mà nay đã bị xóa, may mà em nhanh tay copy lại. Giờ em đang ngấu nghiến, hay quá!
Người ở ngoài khó tưởng tượng môi trường trong đó: khắc nghiệt, dã man, bẩn thỉu, may còn le lói chút lương tri ... Nói chung môi trường như thế này thì không thể là môi trường cải tạo con người X hội trủ nghĩ được, em báo bác Thợ lò.
cụ cho em xin bản đê
vietnguyen1988@gmail.com

nam-misu

Xe điện
Hôm nay cụ thớt ko ra chap mới ạ ;))

quynhdiem

Xe tăng
Hic, để tiện cho Cụ và các Cụ khác muốn đọc mà không vi phạm nội quy, Cụ gõ anh Google tên các truyện này nhé:
Một năm trong trại
Những năm tháng tù đày hồi ký
Hồi ký bão lòng
Nhật ký buồn chuyện tù
Thời trẻ trâu và chuyện tình tù ( truyện này nhiều cảnh 18+ mạo hiểm phết :) )

thaiduong1511

Xe đạp
Up.... 2 hôm k thấy chap mới rồi cụ chủ ơi

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
dài quá,bác nào tóm tắt hộ e được không?

xebetong

Xe container
Người có tài, kể cả đi tù dài hạn nếu ra xh mà còn sức khỏe không chấp nhận đi làm thợ đụng đâu ạ

Có vài hòn đá thôi cụ chủ cứ tiếp tục đi. Em hóng. Cụ có nhớ câu nói vui của NT “Khi tôi chết hãy chôn tôi với một thằng phê bình để còn tiếp tục cãi nhau”. Hihi.

xee

Xe buýt
Em đánh dấu đọc dần

Snake master

Xe tăng
cháu cop hôm nào rảnh đọc. th
Hic, để tiện cho Cụ và các Cụ khác muốn đọc mà không vi phạm nội quy, Cụ gõ anh Google tên các truyện này nhé:
Một năm trong trại
Những năm tháng tù đày hồi ký
Hồi ký bão lòng
Nhật ký buồn chuyện tù
Thời trẻ trâu và chuyện tình tù ( truyện này nhiều cảnh 18+ mạo hiểm phết :) )
ank cụ