Thảo luận Chuyên đề về xe GLC tại Việt Nam

tienpham

Xe đạp
Glc200 dẫn động cầu sau, không có cầu trước, nên hầu như không bị, cầu sau cao lắm, lại kín, nên khó lọt nước vào.
hên xui nha bác, vụ nước vào 2 cầu bị hãng báo giá 300tr mà bác trên vừa nhắc là xe của e và ngay cả cầu sau mà còn bị hãng đưa lý do là nước vào thì e cũng đến bó tay với tụi làm ăn thất đức đó.

họa sỹ già

Xe buýt
Cái nắp đậy của cầu sau, hôm nào rảnh tiện nâng gầm lên tôi chụp lại cho các cụ xem, nó có khác đếch gì cái nắp đậy cầu trước đâu. Và cái thứ hai là nó nằm ở vị trí cao hơn cầu trước vài cm. Nằm chơ lơ chốc lốc 1 mình, rửa xe mà xịt thẳng vào có khi cũng ăn đòn. Cơ may 1 điều là nhiệt độ cầu sau nó thấp hơn cầu trước nên ít hấp thụ hơi nước hơn chứ không phải là miễn nhiễm nhé. Cho nên đang có cụ dính nước cả 2 cầu đấy. Đang kiện cáo tùm lum.

tienpham

Xe đạp
Cái nắp đậy của cầu sau, hôm nào rảnh tiện nâng gầm lên tôi chụp lại cho các cụ xem, nó có khác đếch gì cái nắp đậy cầu trước đâu. Và cái thứ hai là nó nằm ở vị trí cao hơn cầu trước vài cm. Nằm chơ lơ chốc lốc 1 mình, rửa xe mà xịt thẳng vào có khi cũng ăn đòn. Cơ may 1 điều là nhiệt độ cầu sau nó thấp hơn cầu trước nên ít hấp thụ hơi nước hơn chứ không phải là miễn nhiễm nhé. Cho nên đang có cụ dính nước cả 2 cầu đấy. Đang kiện cáo tùm lum.
kiện gì được nữa bác, vụ đó và người lên tiếng phản ánh là em và nạn nhân là con GLC300 cùa em. Tụi hãng cũng lấy lý do là nước vào cầu mà không chấp nhận bất cứ một cái gì là lỗi của hãng, đổ hết trách nhiệm cho khách hàng sử dụng không đúng hướng dẫn, đã từng 03 mặt 01 lời (em - Haxaco - MBV). Thật nếu cái lý do cầu sau bị kêu cũng là do nước vào thì em không hiểu sao mấy con C nó lại không bị trước.

họa sỹ già

Xe buýt
kiện gì được nữa bác, vụ đó và người lên tiếng phản ánh là em và nạn nhân là con GLC300 cùa em. Tụi hãng cũng lấy lý do là nước vào cầu mà không chấp nhận bất cứ một cái gì là lỗi của hãng, đổ hết trách nhiệm cho khách hàng sử dụng không đúng hướng dẫn, đã từng 03 mặt 01 lời (em - Haxaco - MBV). Thật nếu cái lý do cầu sau bị kêu cũng là do nước vào thì em không hiểu sao mấy con C nó lại không bị trước.
Sorry nhầm...là đang tranh luận tùm lum.
Thế bây giờ cụ xử lý thế nào. Đã làm gì chưa? Vụ hỏng cầu mất 170tr đã có người kiện và Andu HP đã phải đền, nếu cụ cần ibx tôi cho số đt bạn đó mà nc. Ko nên nc ở đây.

tienpham

Xe đạp
Sorry nhầm...là đang tranh luận tùm lum.
Thế bây giờ cụ xử lý thế nào. Đã làm gì chưa? Vụ hỏng cầu mất 170tr đã có người kiện và Andu HP đã phải đền, nếu cụ cần ibx tôi cho số đt bạn đó mà nc. Ko nên nc ở đây.
Có làm gì được đâu bác, bây giờ chúng lật lại lịch sử mấy lần e vào kiểm tra dầu cầu. Có 1 lần lúc đang rộ lên vụ nước cầu trước, e kiểm tra thì cố vấn bảo dầu a chỉ hơi dơ, nếu a muốn thì thay luôn còn ko thì để đến lần bảo dưỡng tới thay cũng đc, mình vẫn cho thay luôn. Vậy mà giờ chúng kêu do lần đó là dầu đã bị biến chất dẫn tới hậu quả như bây giờ. Và chúng đổ luôn lý do đó cho cả cái cầu sau, lúc đó thì e chỉ còn lắc đầu với kiểu làm ăn thất đức, lừa đảo đó.

Tienthinh

Xe tăng
cách hành xử của Mer VN đúng là coi thường khách hàng, hóa ra khách hàng Việt Nam bị các hãng xe lừa dối lâu nay bao vấn đề.

quan_mazda3

Xe hơi
Xe lắp cầu từ lúc mua, không lội nước, không xịt gầm, vào Haxaco kiểm tra bị nước vào cầu phải thay đây ạ, các cụ vào bình giúp xem lỗi ở đâu

CAO THANH QUANG

Xe đạp
Volvo XC40 là đối thủ xứng tầm của GLC ko các cụ nhỉ.

tienpham

Xe đạp
Xe lắp cầu từ lúc mua, không lội nước, không xịt gầm, vào Haxaco kiểm tra bị nước vào cầu phải thay đây ạ, các cụ vào bình giúp xem lỗi ở đâu

Đúng cái cảm giác ức chế quen thuộc khi mà xe chỉ để đi làm, chưa lội nước bao giờ (đương nhiên vẫn phải đi đường gặp những lúc mưa chứ không lẽ mua con xe 2 tỷ về để đi trời nắng còn mưa đắp chiếu) và rồi nhận cái trát hư cả 2 cầu. Bonus các cụ cái báo giá lúc e nhận cái tin sét đánh ức chế

nguyencongvinh

Xe tải
Đúng cái cảm giác ức chế quen thuộc khi mà xe chỉ để đi làm, chưa lội nước bao giờ (đương nhiên vẫn phải đi đường gặp những lúc mưa chứ không lẽ mua con xe 2 tỷ về để đi trời nắng còn mưa đắp chiếu) và rồi nhận cái trát hư cả 2 cầu. Bonus các cụ cái báo giá lúc e nhận cái tin sét đánh ức chế

Thuê luật sư khởi kiện đi cụ, chả trông mong gì lòng tốt của mấy ông tư bản nước ngoài hút máu đâu.

RAVA

Xe ba gác

-Mua cái xe chạy đc có hơn 2 năm mà tiền sửa 1 lần bằng 1/6 cái xe, vãi lái?:D

laughjng

Xe hơi
Xe lắp cầu từ lúc mua, không lội nước, không xịt gầm, vào Haxaco kiểm tra bị nước vào cầu phải thay đây
ạ, các cụ vào bình giúp xem lỗi ở đâu

hm qua xem quả này trên fb thấy có cậu vào kết luận siết cổ dê ko chặt + keo bơm ko kỹ .( Chết cười)

neverfg

Xe điện
bà bán nước gần chỗ e nghe khách uống nước bảo, nếu mua GLC thì không nên đi trời mưa, nhỡ ra nước vào cầu thì toi mấy trăm củ ngay.

lannh

Xe buýt
Lux 2 là giải pháp cho các Cụ

quan_mazda3

Xe hơi
-GLC nhìn thấy cảnh này chắc...vãi lái nhể?

gắn ống thở rồi mà vẫn bị, xe ko đi lội nước, ko xịt gầm vẫn bị thì có khi cũng phải xem lại cụ ạ, chưa chắc là do đi lội nước này đâu???

tienpham

Xe đạp
Thuê luật sư khởi kiện đi cụ, chả trông mong gì lòng tốt của mấy ông tư bản nước ngoài hút máu đâu.
E cũng xem như số e xui, dính phải mấy chuyện ko đâu với bọn tào lao rồi bác ạ. Giờ có thuê luật sư lại mất thời gian, e để dành làm việc khác ra tiền để đổi xe thì hay hơn, đôi co với bọn làm ăn thất đức thêm mệt. E chỉ ko hiểu vấn đề rành rành ra đấy mà vẫn còn nhiều bác cứ đâm đầu vào tìm mua GLC, người trong muốn ra mà người ngoài lại cứ muốn vào.

tienpham

Xe đạp
-GLC nhìn thấy cảnh này chắc...vãi lái nhể?

Cần gì phải tới mức ngập cỡ này bác, giờ chỉ cần đường đọng 1 vũng nước thôi, xe gắn máy với xe đạp cứ chạy qua ào ào, còn mình thì nhẹ nhàng vừa qua chầm chậm đi qua vừa cầu nguyện.

họa sỹ già

Xe buýt
E cũng xem như số e xui, dính phải mấy chuyện ko đâu với bọn tào lao rồi bác ạ. Giờ có thuê luật sư lại mất thời gian, e để dành làm việc khác ra tiền để đổi xe thì hay hơn, đôi co với bọn làm ăn thất đức
thêm mệt. E chỉ ko hiểu vấn đề rành rành ra đấy mà vẫn còn nhiều bác cứ đâm đầu vào tìm mua GLC, người trong muốn ra mà người ngoài lại cứ muốn vào.
Tôi tin cụ nói...