Chuyên đề khóa chống trộm!

Battery_Low

Xe tăng
em sắp mua SH , nghe thấy các cụ nói về SK an toàn thế này và a Chiến nhiệt tình như vậy cũng muốn lắp quá :x

ducanh91

Xe điện
Cho em hỏi, trước đây cuối năm 2009 em có lắp cái smart key litech này, giờ ko may bị mất đi 1 cái khóa từ, em vừa gọi điện cho Mr Bốn của Litech để làm lại, thì đc báo là cái smart key đó giờ ko làm nữa, nên ko giúp được, bảo em thay cái mới, cái mới nhạy hơn :( thế là thế nào hở bác, ko lẽ giờ em vứt cái smart key cũ này đi ah, trong khi nó vẫn dùng đc, chế độ hậu BH thế sao ? Giả sử bây giờ em lắp cái khóa từ mới này, 2 năm sau em mất cái khóa, kịch bản lại diễn ra như vậy thì chấp nhận thế nào đc ? Các bác bán hàng thế này thì buồn quá :(
Ai bảo lắp của Bốn =)) chấp nhận thôi lên đây kêu gì nữa =)) alo A.Chiến xem a ý giúp đc gì ko :D

lupin212

Xe hơi
Ai bảo lắp của Bốn =)) chấp nhận thôi lên đây kêu gì nữa =)) alo A.Chiến xem a ý giúp đc gì ko :D
Cùng 1 cty cả mà, lại có sự khác nhau ??? Bác thì PR cho bác Chiến ghê rùi, diễn đàn nào cũng thấy, từ 4rum công nghệ đến 4rum mua bán, nhưng mình chả quan tâm làm j. Trước mình lắp của ai thì mình cũng chả rõ, nhưng từ bác Chiến, bác Bốn, ... đều dùng chung 1 quảng cáo giống chính xác như trước mình lắp, hiện tại thì sđt, web của litech đều ko gọi đc (số cố định). Hay mỗi bác lắp ở đây đều là tư nhân ko liên quan ? đều gắn mác độc quyền phân phối ?

Chỉnh sửa cuối:

LiemBlue

Xe lăn
Cùng 1 cty cả mà, lại có sự khác nhau ??? Bác thì PR cho bác Chiến ghê rùi, diễn đàn nào cũng thấy, từ 4rum công nghệ đến 4rum mua bán, nhưng mình chả quan tâm làm j. Trước mình lắp của ai thì mình cũng chả rõ, nhưng từ bác Chiến, bác Bốn, ... đều dùng chung 1 quảng cáo giống chính xác như trước mình lắp, hiện tại thì sđt, web của litech đều ko gọi đc (số cố định). Hay mỗi bác lắp ở đây đều là tư nhân ko liên quan ? đều gắn mác độc quyền phân phối ?
Thớt này nhằm phản ánh dịch vụ của bác Chiến Li Tech bác nhé chứ không phải của bác Bốn,về trường hợp của bác thì theo đúng như nhà sản xuất là của bác hết bảo hành nên khi người lắp cho bác nhận được yêu cầu làm thêm chip là họ đang muốn chối bỏ trách nhiệm và muốn mình thay bộ khác.
Điều khẳng định ở đây là khoá của bác vẫn làm được thêm chip mà không cần thông qua bác Bốn đã lắp cho bác,nếu bác cần và thấy em nói đúng thì em có thể can thiệp để bác Chiến làm thêm chip cho băc vô tư nhưng bác cũng lưu ý là ở đây không quảng cáo hay PR cho bất kỳ ai mà chỉ phản hồi về việc chăm sóc khách hàng đã và sau khi lắp khoá Li Tech bác nhé.
Còn bác nói cùng 1 công ty thì em không biết nhưng bác Bốn bảo không làm thêm được nhưng bác Chiến bảo là có làm thêm được vậy thì bác nghĩ ai có trách nhiệm hơn,em đã hỏi rõ bác Chiến về trường hợp của bác rồi và đã nói là làm thêm cho bác được cái chip nữa bác cứ lấy số điện thoại của bác Chiến rồi call cho bác ý xem là có phải em vừa hỏi không nhé.
Bác cần thì em có thể can thiệp trong mức cho phép,đủ để làm hài lòng người tiêu dùng và không mang tiếng thương hiệu mà anh em tin tưởng bấy lâu.
P/s:bác ducanh91 lưu ý lần sau không comment kiểu như vậy nhé,bác ý không rõ và chắc có tí bức xúc khi hỏi bác Bốn về việc làm thêm chip?

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vừa vào đã thấy 2 cụ kêu mất xe,xin thành thật chia buồn với các cụ .Mọi người nên rút kinh nghiệm ngay kẻo muộn.Phải cẩn thận với khối tài sản của mình nhé các cụ

info01

Xe hơi
Website
1801.vn
Mình cũng nghĩ công nghệ thay đổi từng ngày. Những cái khóa bạn lắp từ năm 2009 đến nay đã 3 năm, về cơ bản là không sản xuất nữa nên phôi khóa từ bạn đang dùng người ta không còn cũng không có gì lạ. Trường hợp này bác thay cái khóa mới vào là hợp lý nhất. Dùng cái gì cũng chỉ được 1 thời gian thôi bác ạ, nhà sản xuất họ phải thay đổi mẫu mã, chất lượng liên tục nếu cứ dùng mãi 1 cái công nghệ cũ từ mấy năm trước thì làm sao phát triển và cạnh tranh được với các hãng khác

Jolly Joker

Xe máy
Trước em chơi bựa, tự chế cho con xe của cụ nhà em, nối dây điện của đề vào trong cốp làm cái công tắc trong đấy, bao giờ đi thì mở cốp bật công tắc, tới nơi thì khóa xe, tắt công tắc, kể cả có vặn được khóa thì điện cũng không lên, hề hề :D

e chơi quả lấy công tắc 3 chân, chân giữa là dây - của xe. 1 chân là dây - của IC, chân còn lại là dây - của đèn LED giống như Piaggio ý, còn công tắc thì lắp dưới sườn xe, Nếu khóa xe thì đèn LED sáng, nháy như đèn LED của Piaggio ý, còn đèn tắt là đi bt :)

i_steve

Đi bộ
Lội vài trang mà em chưa tìm thấy địa chỉ của cụ nào làm cái này trong TPHCM, cụ nào biết trong Sài gòn ai làm cái này thì ới em một tiếng với.

ducanh91

Xe điện
T1 e ko đăng lên bất cứ đâu ngoài OF còn các báo khác là tự lấy bài xong đăng e ko liên quan . Còn muốn nghĩ e PR cũng đc tùy thôi ,miễn bác vui =))
Ae nào ở trên này lâu rùi chắc hiểu e ,ko phải giải thích n :D

greenday90

Xe hơi
bao giờ SK 2 mới ra đây.tình hình mất xe nhiều quá.không yên tâm được hic hic

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
nếu ở xa thì gọi điện cho em ,em hướng dẫn cụ tự làm được mà 0914255255

lupin212

Xe hơi
Thớt này nhằm phản ánh dịch vụ của bác Chiến Li Tech bác nhé chứ không phải của bác Bốn,về trường hợp của bác thì theo đúng như nhà sản xuất là của bác hết bảo hành nên khi người lắp cho bác nhận được yêu cầu làm thêm chip là họ đang muốn chối bỏ trách nhiệm và muốn mình thay bộ khác.
Điều khẳng định ở đây là khoá của bác vẫn làm được thêm chip mà không cần thông qua bác Bốn đã lắp cho bác,nếu bác cần và thấy em nói đúng thì em có thể can thiệp để bác Chiến làm thêm chip cho băc vô tư nhưng bác cũng lưu ý là ở đây không quảng cáo hay PR cho bất kỳ ai mà chỉ phản hồi về việc chăm sóc khách hàng đã và sau khi lắp khoá Li Tech bác nhé.
Còn bác nói cùng 1 công ty thì em không biết nhưng bác Bốn bảo không làm thêm được nhưng bác Chiến bảo là có làm thêm được vậy thì bác nghĩ ai có trách nhiệm hơn,em đã hỏi rõ bác Chiến về trường hợp của bác rồi và đã nói là làm thêm cho bác được cái chip nữa bác cứ lấy số điện thoại của bác Chiến rồi call cho bác ý xem là có phải em vừa hỏi không nhé.
Bác cần thì em có thể can thiệp trong mức cho phép,đủ để làm hài lòng người tiêu dùng và không mang tiếng thương hiệu mà anh em tin tưởng bấy lâu.
P/s:bác ducanh91 lưu ý lần sau không comment kiểu như vậy nhé,bác ý không rõ và chắc có tí bức xúc khi hỏi bác Bốn về việc làm thêm chip?
tks bác nhiều, bác chu đáo quá :)
Mình cũng ko có ý kiến với Mr CHiến, chỉ là vừa gọi cho bác Bốn thì thấy trả lời vậy nên hơi hụt hẫng, phủi nhanh quá.
Còn chuyện PR cho ai đó thì mình thấy bình thường, trên diễn đàn uy tín như OF, kinh nghiệm người đi trước là rất quý, nói ra để mọi người cùng biết. Mình post cũng nói ro là bác Bốn chứ ko ám chỉ ai cả.
Tks bác quan tâm đã nói cho mình hiểu.

Mình cũng nghĩ công nghệ thay đổi từng ngày. Những cái khóa bạn lắp từ năm 2009 đến nay đã 3 năm, về cơ bản là không sản xuất nữa nên phôi khóa từ bạn đang dùng người ta không còn cũng không có gì lạ. Trường hợp này bác thay cái khóa mới vào là hợp lý nhất. Dùng cái gì cũng chỉ được 1 thời gian thôi bác ạ, nhà sản xuất họ phải thay đổi mẫu mã, chất lượng liên tục nếu cứ dùng mãi 1 cái công nghệ cũ từ mấy năm trước thì làm sao phát triển và cạnh tranh được với các hãng khác
Mình cũng muốn thay nhưng do bộ cũ vẫn còn xài đc nên cứ xài đã :) Đang chuẩn bị đại tu cái xe, đi lâu tã quá rùi, đại tu xong cũng thay luôn cái khóa từ.

zailucdien1210

Xe tải
bác nào tiếp xúc với bác chiến là quý bác ấy ngay, trước em lắp SK của bác chiến xong cũng giúp bác ấy lập nick mua rẻ để đăng tin mà :) bác ấy nhiệt tình, vui tính lại làm cẩn thận nên được lòng anh em lắm.Ah, cả chế độ hậu mãi cũng rất tốt nữa nhé, em nghĩ sao nói vậy :)

Chỉnh sửa cuối:

lupin212

Xe hơi

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
xe cụ là xe gì thì em mới biết để bảo chứ

phuchp

Đi bộ
nghe cụ nói hấp dẫn quá ....mà mình có thể làm khi kèn kêu lên cùng lúc hai đèn xi nhan chớp chớp ko cụ ? @-)

quangthanh_75

Xe tải
Hôm nay làm quả công tắc trong cốp trước cắt luôn 2 dây chìa khóa. Khi nào cấn thò tay vào trong cốp gạt nhẹ là cắt luôn nguồn khỏi đề mất điện luôn. Đang nghiên cứu quả rơle 6 chân để dùng chính cái điều khiển tìm xem để cắt nguồn đề.

Battery_Low

Xe tăng
bác có thể cho các cụ xem 1 số hình ảnh minh họa và các bước tiến hành được ko ạ