Khoe xe Chuyên đề S class W140

W140

Xe tăng
Xe em miếng nhựa bọc vải đằng sau vỡ bung bét hết cả rồi ! cái này có kiếm đc đâu ko cụ W140 ơi !
Cái miếng nhựa đấy thì nhà em gặp xe nào cũng gãy
Kể cả S600 của em đang đi.
Sau em phải đặt mua từ bển về mới được cái lành lặn nghiêm chỉnh
Nguyên do chính là các AE ta ko cần thận mỗi lần tháo ra lắp vào
Và phần lớn là ko rõ nó hoạt động thế nào nên khi tháo lắp hay bị gãy
Miếng đúng màu của xe cụ thì chắc là ko kiếm được đâu
May ra kiếm được miếng khác màu còn tương đối lành lặn
Rồi về Cụ thay bọc đi là được
~X(

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Cái miếng nhựa đấy thì nhà em gặp xe nào cũng gãy
Kể cả S600 của em đang đi.
Sau em phải đặt mua từ bển về mới được cái lành lặn nghiêm chỉnh
Nguyên do chính là các AE ta ko cần thận mỗi lần tháo ra lắp vào
Và phần lớn là ko rõ nó hoạt động thế nào nên khi tháo lắp hay bị gãy
Miếng đúng màu của xe cụ thì chắc là ko kiếm được đâu
May ra kiếm được miếng khác màu còn tương đối lành lặn
Rồi về Cụ thay bọc đi là được
~X(
Vâng cụ có kiếm hay có link miếng đó ở đâu ko ? để e bưng về dán lại. Cái vụ cửa gió điều hòa 2 ô giữa e kéo thấy cửa dây dù nó vẫn lật ra lật vào nhưng ko có gió qua đó cụ ạ. Bơm dưới ghế phụ lúc e khóa cửa e sờ bơm có thấy nó rung và è è...cách đây mấy hôm 2 cái ô điều hòa này của e vẫn hoạt động bthg.

W140

Xe tăng
Vâng cụ có kiếm hay có link miếng đó ở đâu ko ? để e bưng về dán lại. Cái vụ cửa gió điều hòa 2 ô giữa e kéo thấy cửa dây dù nó vẫn lật ra lật vào nhưng ko có gió qua đó cụ ạ. Bơm dưới ghế phụ lúc e khóa cửa e sờ bơm có thấy nó rung và è è...cách đây mấy hôm 2 cái ô điều hòa này của e vẫn hoạt động bthg.
Để nhà em bảo mấy chú em tìm xem có miếng nào đẹp đẹp thì nó bảo Cụ
Trước phá mấy xe nát, may ra thì có
Còn cái bơm mà vẫn è è nhưng ko ra hơi thì phần nhiều là động cơ nó chạy ko đủ nhanh rồi
Xấu hơn nữa là nó gãy vỡ mấy cái phần cánh than hay chốt cài bơm thì phải thay cái động cơ liền bơm :((

W140

Xe tăng
Còn cái cửa gió điều hòa trước đã hoạt động rồi giờ mới hỏng thì có thể Cụ tháo cái chỗ van hơi tổng dưới hộc bên phụ rồi thổi hít vào mấy đường ống theo hình ảnh mà hôm qua em gửi đấy. Cái nào mở được gió ra thì Cụ tìm chữa đường hơi đấy. :">

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Còn cái cửa gió điều hòa trước đã hoạt động rồi giờ mới hỏng thì có thể Cụ tháo cái chỗ van hơi tổng dưới hộc bên phụ rồi thổi hít vào mấy đường ống theo hình ảnh mà hôm qua em gửi đấy. Cái nào mở được gió ra thì Cụ tìm chữa đường hơi đấy. :">
vâng cụ

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Xe Cụ chạy đến đâu rồi :bz
xe e đang cho dọn nội thất cụ ợ ! dọn xong e đi đăng kiểm e chạy lang thang lượn cho phê đã. Điều hoà thì vẫn bị 2 cửa gió ở giữa như vậy. Giờ cứ vừa đi vừa chỉnh dần cụ ợ có gì cụ Support e nhé !

W140

Xe tăng
xe e đang cho dọn nội thất cụ ợ ! dọn xong e đi đăng kiểm e chạy lang thang lượn cho phê đã. Điều hoà thì vẫn bị 2 cửa gió ở giữa như vậy. Giờ cứ vừa đi vừa chỉnh dần cụ ợ có gì cụ Support e nhé !
Ok Cụ yên tâm:))
Nhà iem học biết được cái gì sẽ chỉ hết cho tất cả các Cụ :D

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Ok Cụ yên tâm:))
Nhà iem học biết được cái gì sẽ chỉ hết cho tất cả các Cụ :D
Mua con này chơi cũng ngốn thời gian phết cụ ợ ! ko vội đc mà cứ phải từ từ mới ức chế

W140

Xe tăng
Mua con này chơi cũng ngốn thời gian phết cụ ợ ! ko vội đc mà cứ phải từ từ mới ức chế
S600 nhà iem 4-5 tháng nay treo vì ko kiếm được cái tổ ong xịn
CL thì cứ hôm nào nắng to là cất đi vì nóng quá chạy sợ chết máy đọc đường
May mà còn 560SEL để đi tạm
Nhanh ko được đâu Cụ ơi, mọi vấn đề đều phải tính bằng tháng, bằng năm :D=))b-)

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
S600 nhà iem 4-5 tháng nay treo vì ko kiếm được cái tổ ong xịn
CL thì cứ hôm nào nắng to là cất đi vì nóng quá chạy sợ chết máy đọc đường
May mà còn 560SEL để đi tạm
Nhanh ko được đâu Cụ ơi, mọi vấn đề đều phải tính bằng tháng, bằng năm :D=))b-)
Xe đã tương đối mai e cho đi đăng kiểm chắc mớ phí đg bộ vì hết hạn từ t2.2018 bỏ ko ngoài bãi gần 2 năm. Đang háo hức phi lượn ngoài đg chút mặc dù vẫn còn đèn báo Nước mát, dầu và ABS :))

W140

Xe tăng
Xe đã tương đối mai e cho đi đăng kiểm chắc mớ phí đg bộ vì hết hạn từ t2.2018 bỏ ko ngoài bãi gần 2 năm. Đang háo hức phi lượn ngoài đg chút mặc dù vẫn còn đèn báo Nước mát, dầu và ABS :))
Mấy con cảm biến nước làm mát và mức dầu thì dễ kiểm tra mà Cụ
Con càm biến nước làm mát nếu Cụ muốn tự nghịch chữa thì nhà em sẽ bầy cho Cụ
Cái đấy trước nhà iem đã cậy ra nghịch rồi, chữa được, chỉ cần tỷ mẩn khéo tay tí thôi.
Nhà iem cũng nhớ là đã post bài chữa cái cảm biến này nhưng giờ chả nhớ ở trang bao nhiêu nữa :D~X(
Còn cảm biến mức dầu máy thì khó hơn, chỉ hy vọng nó để lâu bị kẹt treo thì tốt, tháo ra vệ sinh sạch sẽ nó lại nổi lên thôi
Xấu nhất thì phải mua mới
Cảm biến áp suất dầu máy thì tháo ra xịt rửa sạch chắc lại báo được
ABS thì sẽ là khó nhất nếu chết cảm biến hay là cục ABS đấy ạ
Xe Cụ có ASR ko - nếu ko có thì OK nhất - có thêm ASR hay ESP gì đấy thì phức tạp hơn nhiều b-):((

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Mấy con cảm biến nước làm mát và mức dầu thì dễ kiểm tra mà Cụ
Con càm biến nước làm mát nếu Cụ muốn tự nghịch chữa thì nhà em sẽ bầy cho Cụ
Cái đấy trước nhà iem đã cậy ra nghịch rồi, chữa được, chỉ cần tỷ mẩn khéo tay tí thôi.
Nhà iem cũng nhớ là đã post bài chữa cái cảm biến này nhưng giờ chả nhớ ở trang bao nhiêu nữa :D~X(
Còn cảm biến mức dầu máy thì khó hơn, chỉ hy vọng nó để lâu bị kẹt treo thì tốt, tháo ra vệ sinh sạch sẽ nó lại nổi lên thôi
Xấu nhất thì phải mua mới
Cảm biến áp suất dầu máy thì tháo ra xịt rửa sạch chắc lại báo được
ABS thì sẽ là khó nhất nếu chết cảm biến hay là cục ABS đấy ạ
Xe Cụ có ASR ko - nếu ko có thì OK nhất - có thêm ASR hay ESP gì đấy thì phức tạp hơn nhiều b-):((
Xe e ko có ASR cảm biến dầu đã ok cụ ạ, hôm qua e có cạy cảm biến ở bình nước ra nhg chưa dám mạnh tay tháo hẳn vì sợ nó gãy đồ cả chục năm nó giòn. Chiều nay chuẩn bị đi đăng kiểm cu e nó kêu điều hoà bật đâu ko thấy mát thế là e lại phải xem hoá ra tèo cái cảm biến IC quạt phải gọi cu Duyên ship luôn cho cái mới để thay thế chạy tít luôn ! mỗi ngày mỗi bệnh hay ra phết...

W140

Xe tăng
Xe e ko có ASR cảm biến dầu đã ok cụ ạ, hôm qua e có cạy cảm biến ở bình nước ra nhg chưa dám mạnh tay tháo hẳn vì sợ nó gãy đồ cả chục năm nó giòn. Chiều nay chuẩn bị đi đăng kiểm cu e nó kêu điều hoà bật đâu ko thấy mát thế là e lại phải xem hoá ra tèo cái cảm biến IC quạt phải gọi cu Duyên ship luôn cho cái mới để thay thế chạy tít luôn ! mỗi ngày mỗi bệnh hay ra phết...
Bên trong con cảm biến đấy có con trở hình như là 100 ôm thì phải nối song song với cái công tắc từ nhỏ tí kiểu này
Cụ đo tesh thử với đồng hồ điện và cục nam châm là biết cảm biến sống hay chết
Cũng có đôi khi lỗi do bình nước cặn bẩn quá, cái nam châm ở trong bình nước nó kẹt ko nổi lên cũng báo thiếu nước.

Cụ ra chợ hỏi mua cái này - nó hay dùng để khi đóng màn hình laptop nó tắt máy ấy
Giá chỉ hai ba chục k. Cụ về tỷ mẩn hàn vào đúng chỗ rồi lắp vào là OK

W140

Xe tăng
Hình ảnh nhà iem độ chế dàn quạt và ống gió điều hòa làm mát hộp ECU của CL500 đây ạ

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Cụ W140 ơi cứu e với...E thấy hệ thống điều khiển điều hòa giờ bấm không thấy có đèn đóm có điện vào thì cái cầu chì của thằng điều hòa xe này nó nằm chỗ nào vậy Cụ ? E thấy có 2 hộp trong nắp capo phía bên lái và cốp sau bên phụ chưa thấy cái nào bị mất điện vậy nó còn đâu nữa ko ? tks cụ

W140

Xe tăng
Cầu chí điều hòa nằm ở hộp khoang máy chỗ bên lái
w140 chỉ có 2 chỗ có cầu chì đấy thôi
Còn mấy cái trong khoang hộp ECU nữa nhưng mấy cái đấy chỉ của riêng ECU thôi
Chi tiết bảng cầu chi đây, Cụ chịu khó sờ mó đi :))
Cái điều hòa là cầu chì số 20-21 gì đấy