Chuyên đề về dòng Pi (rung giật)!!!

LiemBlue

Xe lăn
xe em đời 2008 bác ah. đi cũng xấp xỉ 3van. xe dạo này di cũng giật lắm ạ. e định xem chi phí dư nào để e qua xử lí 1 thể luôn
Đời xe cụ vẫn dùng chế thường nên cụ Sơn có thể hiệu chỉnh hiệu năng của em nó cụ ạ,còn đến vấn để rung giật thì không riêng gì cụ ạ tất cả dòng Pi khi vận hành ở điều kiện đường xá hay tắc đường như nước ta là điều không tránh khỏi ạ.Thôi thì em cũng xin dự ước chi phí ví cụ chuẩn bị vậy ạ.Bộ bi côn từ 350-400k,dây cu roa chắc tầm 400-500k gì gì đó em không nhớ rõ ạ,tiếp đến cái phần quan teọng là cụ Sơn sẽ phải căn chỉnh lại nguyên bộ côn gồm bố 3 càng trên máy cân bằng động và 1 số thủ thuật kinh nhiệm của riêng cụ ý em không đề cập đến ạ.Tổng chi phí từ cái xe giật đùng đùng đến êm mượt như 4b thì từ khoảng 1,1m đến 1,5m,tốt nhất cụ alo tinh tinh cho cụ Sơn là chuẩn nhứt ạ:D

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Em aloso cho cụ Sơn thì thấy nói tầm 1 củ cụ nhé. Địa chỉ an toàn đấy nên cụ yên tâm mà mang xe đến đó mà làm. Em rất máu đến đó làm, ngặt nỗi đang đi công tác nên chưa mang qua được, đi giật vợ em kêu giời lên. Bảo lấy xe em mà đi thì kêu nặng lắm em không dắt được. Con gái khó chiều

Symbolic

Xe tải
Hôm trc e mang xe con xe Li Việt cỏ nhà e qua chỗ bác Béo làm. E có vài cảm nhận như sau:

Trước khi làm:
- Tăng tốc: 7 điểm /10 (rung sàn)
- Vận hành: 4 điểm (về ga máy gìm xe lại luôn, không trôi) - Dây curoa lởm nên xe chạy đều ga bị gợn theo chu kỳ, lúc vận hành vả vào thành máy nên có tiếng kêu, xe đi 1 thời gian ngắn là phải đi vệ sinh côn nếu không thì giật là chuyện bình thường.

Sau khi làm:
- Tăng tốc: 7.5/10 (bớt rung sàn hơn, tăng tốc êm hơn nhưng gia tốc có vẻ chỉ đạt 95-97% như cũ) - vẫn trong mức hài lòng./
- Vận hành: 8/10 êm ái, đang chạy về ga xe lướt trôi, nhẹ êm, về hẳn ga thì khi tốc độ giảm xuống 25-20 km/h cắt côn hoàn toàn rất mượt mà. (Hiện tại xe vẫn bị gợn nhỏ khi chạy đều ga ở 50-60km/h cái này e sẽ theo dõi cẩn thận rồi hôm nào chỉnh tiếp - do tính em chỉ muốn cho ngon hơn nữa chứ như hiện tại là ổn rồi)

Tóm lại sau khi làm xe chạy êm, ngon nên rất hài lòng. Hôm đó em làm: Căn chỉnh côn, thay bi. khoang chuông, thay dây curoa nhật.

ducanh91

Xe điện
Hôm trc e mang xe con xe Li Việt cỏ nhà e qua chỗ bác Béo làm. E có vài cảm nhận như sau:

Trước khi làm:
- Tăng tốc: 7 điểm /10 (rung sàn)
- Vận hành: 4 điểm (về ga máy gìm xe lại luôn, không trôi) - Dây curoa lởm nên xe chạy đều ga bị gợn theo chu kỳ, lúc vận hành vả vào thành máy nên có tiếng kêu, xe đi 1 thời gian ngắn là phải đi vệ sinh côn nếu không thì giật là chuyện bình thường.

Sau khi làm:
- Tăng tốc: 7.5/10 (bớt rung sàn hơn, tăng tốc êm hơn nhưng gia tốc có vẻ chỉ đạt 95-97% như cũ) - vẫn trong mức hài lòng./
- Vận hành: 8/10 êm ái, đang chạy về ga xe lướt trôi, nhẹ êm, về hẳn ga thì khi tốc độ giảm xuống 25-20 km/h cắt côn hoàn toàn rất mượt mà. (Hiện tại xe vẫn bị gợn nhỏ khi chạy đều ga ở 50-60km/h cái này e sẽ theo dõi cẩn thận rồi hôm nào chỉnh tiếp - do tính em chỉ muốn cho ngon hơn nữa chứ như hiện tại là ổn rồi)

Tóm lại sau khi làm xe chạy êm, ngon nên rất hài lòng. Hôm đó em làm: Căn chỉnh côn, thay bi. khoang chuông, thay dây curoa nhật.
Chuẩn ko cần chỉnh :D vodka bác :D

ratzatgai9

Xe đạp
Oánh dấu lưu dt . Thank chủ thớt ! Nếu đúng như lời nói và uy tín thì ko mắc mớ gì những ai đi dòng Pi hiện đại ko đến !

anhdung2386

Xe đạp
Bác cho em xin giá vào inbox để tham khảo nhé.xe em cũng có hiện tượng rung giật đi khó chịu quá.Thanks bác

songbeng

Xe buýt
Cụ Liếm cho em hỏi: bi côn, dây curoa của Lx vịt thg dùng bao lâu mới cần thay?
Em định khi nào hỏng mới ra cụ Sơn S độ luôn thể cho đỡ phí .... :)

zyn010

Xe đạp
Cần mua Liberty 50cc đời 2k2 bác nào có ới e nhé : 0976980095

LiemBlue

Xe lăn
Cụ Liếm cho em hỏi: bi côn, dây curoa của Lx vịt thg dùng bao lâu mới cần thay?
Em định khi nào hỏng mới ra cụ Sơn S độ luôn thể cho đỡ phí .... :)
Vâng cụ cứ đi đi khi nào hỏng thì thay thoii mà cụ,còn bài độ côn với dây cu roa cộng tiếp bi côn là làm cho xe êm hơn bốc mà lại tiết kiệm xăng và cái khá quan trọng là loại bỏ tiếng kêu phành phạch ợ.

songbeng

Xe buýt
Liêm bự nói:
Vâng cụ cứ đi đi khi nào hỏng thì thay thoii mà cụ,còn bài độ côn với dây cu roa cộng tiếp bi côn là làm cho xe êm hơn bốc mà lại tiết kiệm xăng và cái khá quan trọng là loại bỏ tiếng kêu phành phạch ợ.
Ấy .. Đi đến lúc hỏng hẳn mới sửa thì ko ổn cụ ơi...
Ý em là đi tầm bao km thì nên thay bi côn + curoa để e đến chỗ cụ Sơn làm đồng bộ một thể ạ?!

Huy.Liberty

Xe máy
hôm nay vừa đến nhà bác Sơn Shark xong, làm ngon lành rồi, phi giờ như xe mới, êm ru con cúc cu =))