Chuyên đề về Pajero Sport G 2WD 3.0 Mivec

pdkhoajp

Xe điện
Xe cụ chạy xăng mà tiết kiệm Vậy , em chạy Zinger cũng phải mất 10l may 2.4 .xe cụ mấy chấm vậy ?cụ cho hỏi cụ nắp cái báo xăng ơ đâu vậy , giá cả thế nào vậy ?
Bác có thể order cái đồng hồ đa thông tin đó từ chính hãng bên Mỹ, thông qua các công ty chuyên ship hàng về, hoặc nhờ xách tay là tốt nhất.

Web của hãng bán ở đây: http://www.ultra-gauge.com/ultragauge/

hOan_kiD

Xe máy
Vod cụ chủ,bài của cụ hay và chi tiết quá ạ.

pdkhoajp

Xe điện
Đây là đoạn video mình ghi lại về ánh sánh khi đi tối. Ánh sáng vàng rất bắt đường. Đèn pha rọi khá xa. Nói chung là giúp người lái tự tin khi đi nhanh. Mời các bác xem.

[video=youtube;CRM0MJ2i07Q]http://www.youtube.com/watch?v=CRM0MJ2i07Q&feature=youtu.be[/video]

hoặc http://youtu.be/CRM0MJ2i07Q

Chỉnh sửa cuối:

ktqsminh

Xe tăng
Cụ để đèn như thế này xe đi ngược chiều bị chói mắt, nên đấu cùng pha ,tắt bật theo pha.

pdkhoajp

Xe điện
Cụ để đèn như thế này xe đi ngược chiều bị chói mắt, nên đấu cùng pha ,tắt bật theo pha.
Lúc đầu mình cũng định như vậy. Tuy nhiên nghĩ đi nghĩ lại thì thấy ko nên can thiệp vào hệ thống điện của xe, nên đã làm công tắc ngoài.

Khi gặp xe ngược chiều, kể cả xe máy, mình đều tắt pha, chỉ để cốt, lúc qua rồi mới bật pha lại.

ktqsminh

Xe tăng
Lúc đầu mình cũng định như vậy. Tuy nhiên nghĩ đi nghĩ lại thì thấy ko nên can thiệp vào hệ thống điện của xe, nên đã làm công tắc ngoài.

Khi gặp xe ngược chiều, kể cả xe máy, mình đều tắt pha, chỉ để cốt, lúc qua rồi mới bật pha lại.
Cụ làm thế bất tiện lắm , cụ vẫn làm công tắc nhưng cồng tắc chỉ cắt mát của rơle ,còn dây dương của rơle đấu với dây pha . Đấu như thế cụ vẫn sử dụng công tắc pha trên vô lăng bình thường .Như trong đoạn phim có thấy cụ tắt đèn lắp thêm đâu.

pdkhoajp

Xe điện
Cụ làm thế bất tiện lắm , cụ vẫn làm công tắc nhưng cồng tắc chỉ cắt mát của rơle ,còn dây dương của rơle đấu với dây pha . Đấu như thế cụ vẫn sử dụng công tắc pha trên vô lăng bình thường .Như trong đoạn phim có thấy cụ tắt đèn lắp thêm đâu.

Ý mình là ko chích gì vào dây và công tắc zin của xe. Hệ thống lắp thêm lấy điện từ 1 dây + riêng, cầu chì tổng và rơle từ ắc qui, lại kèm theo 1 auotomat tổng nữa, hạn chế sự cố. Khi cần undo thì 1 tí là xong.

Đúng là công tắc lắp thêm là ko tiện bằng công tắc zin trên vô lăng. Tuy nhiên khi sử dụng rồi cũng tìm ra vị trí hợp lý để bố trí nó, và rồi cũng quen.

Với đèn pha rọi thì khi đi cao tốc thì mới dùng, còn bình thường thì pha của xe là ổn rồi, bổ sung thêm đèn vàng thì càng rõ hơn. Trong đoạn video, có lúc mình quên tắt pha, gây chói xe ngược chiều, nên mình cần rút kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Bác nên lấy nguồn điều khiển relay như sau: 1 dây trích từ dây (+) của far, 1 dây lấy âm từ khung xe qua công tắc gắn trong. Như vậy far lắp thêm có thể cùng tắt cùng bật với pha của xe. Vấn đề nữa là cường độ sáng của far không nên cao hơn của cos, tốt nhất là bằng 2/3. Với cấu hình pha như này bác nên dùng đèn cos là đèn HID 55W như trong hội đang dùng ấy.

pdkhoajp

Xe điện
Bác nên lấy nguồn điều khiển relay như sau: 1 dây trích từ dây (+) của far, 1 dây lấy âm từ khung xe qua công tắc gắn trong. Như vậy far lắp thêm có thể cùng tắt cùng bật với pha của xe. Vấn đề nữa là cường độ sáng của far không nên cao hơn của cos, tốt nhất là bằng 2/3. Với cấu hình pha như này bác nên dùng đèn cos là đèn HID 55W như trong hội đang dùng ấy.
Nếu cường độ sáng đèn far không cao thì em sợ không đủ rọi xa được. Bóng Hid em đã dùng lần trước ở Jolie thì em có cảm nhận là không bắt đường lắm, mặc dù nếu xe ngựợc chiều nhìn thì sáng chói (ánh sáng Hid giống như ánh sáng lóe của hàn điện), nên lần này em chỉ dùng bóng Halogen bác ah.

Chỉnh sửa cuối:

mati

Xe buýt
Xe bác Khoa nếu bật hết đèn chắc máy phát sẽ bị quá tải, và ECU thiếu điện. Do Imax của máy phát PS là 48A, ECU xơi khoảng 10A rồi, chỉ còn 35A cho những bộ phận khác, cặp bóng Ultima 175 ăn 200W (17A), cặp vàng 110W (9A).
Làm gì mà máy phát bé thế.Cái xe cùi của em nó cũng 130A rồi

ktqsminh

Xe tăng
Ý mình là ko chích gì vào dây và công tắc zin của xe. Hệ thống lắp thêm lấy điện từ 1 dây + riêng, cầu chì tổng và rơle từ ắc qui, lại kèm theo 1 auotomat tổng nữa, hạn chế sự cố. Khi cần undo thì 1 tí là xong.

Đúng là công tắc lắp thêm là ko tiện bằng công tắc zin trên vô lăng. Tuy nhiên khi sử dụng rồi cũng tìm ra vị trí hợp lý để bố trí nó, và rồi cũng quen.

Với đèn pha rọi thì khi đi cao tốc thì mới dùng, còn bình thường thì pha của xe là ổn rồi, bổ sung thêm đèn vàng thì càng rõ hơn. Trong đoạn video, có lúc mình quên tắt pha, gây chói xe ngược chiều, nên mình cần rút kinh nghiệm.
Đèn lắp thêm của xe đặt cao nên xe 4 chỗ mà đi ngược chiều xe cụ thì mù luôn. Việc tắt bật cùng 1 lúc 2 công tắc rất bất tiện.Hiện nay có loại kẹp đấu dây không ảnh hưởng đến dây zin đâu cụ.

pdkhoajp

Xe điện
Đèn lắp thêm của xe đặt cao nên xe 4 chỗ mà đi ngược chiều xe cụ thì mù luôn. Việc tắt bật cùng 1 lúc 2 công tắc rất bất tiện.Hiện nay có loại kẹp đấu dây không ảnh hưởng đến dây zin đâu cụ.
Vâng, để mình ra chợ tìm cái kẹp về nghiên cứu lắp xem sao.

SmallRiver

Xe điện
Nếu cường độ sáng đèn far không cao thì em sợ không đủ rọi xa được. Bóng Hid em đã dùng lần trước ở Jolie thì em có cảm nhận là không bắt đường lắm, mặc dù nếu xe ngựợc chiều nhìn thì sáng chói (ánh sáng Hid giống như ánh sáng lóe của hàn điện), nên lần này em chỉ dùng bóng Halogen bác ah.
PS có thấu kính rồi, bỏ xenon vào đường cắt rất đẹp, bóng bọn em đang dùng là 4300K, gần giống bóng halogen nên rất bắt đường. Ngày trước bác dùng hàng thường của Tàu nên nó vậy. À mà bác không thích thì thôi. Nói về độ chênh lệch pha - cốt, thì người ta thường cho vào cốt loại bóng có độ sáng cao hơn pha, vì khi tắt pha nếu độ sáng của cốt yếu hơn pha ta sẽ thất cốt rất tối, mắt phải mất khoảng 1" để điều chỉnh, với tốc độ 60km/h, 1" đã là 17m rồi!

tomtep778409

Xe tải
Cụ chủ nghiên cứu am tường và chi tiết quá, cụ cho e hỏi tý: E thấy New Sorento mới giá cũng hơn e PS này 1 tý nhưng chưa rõ công năng so với PS của cụ có hơn nhiều ko? E đang thiên về gia đình sử dung trong đi phố nhiều hơn. Ths cụ trước

pdkhoajp

Xe điện
Cụ chủ nghiên cứu am tường và chi tiết quá, cụ cho e hỏi tý: E thấy New Sorento mới giá cũng hơn e PS này 1 tý nhưng chưa rõ công năng so với PS của cụ có hơn nhiều ko? E đang thiên về gia đình sử dung trong đi phố nhiều hơn. Ths cụ trước
Để mình nghiên cứu rồi báo lại bác. Tốt nhất là bác lập một thớt trong box Mitsu để anh em am hiểu tư vấn cho chuẩn xác.

tomtep778409

Xe tải
Bác "khoai" cẩn than quá, e thấy xe bác lắp them nhiều đồ mà cá nhân e thấy rất sướng và cũng hợp sở thích của e, nhưng con So thì nhiều cụ cũng ca ngợi bên thớt So. Nhưng để so sánh 2 con thì các cụ đi rồi mới có cảm nhận rõ nét nên e mới dám hỏi, mượn thớt bác làm luôn so sánh 2 dòng cho đỡ tốn tài nguyên.

nk31

Xe tải
Xe anh K lắp cản trước đẹp đấy . Trông rất khỏe .Cái đấy mua có sẵn hay anh phải tự chế , lắp có phức tạp lắm không ? Anh lắp ở chỗ nào cho em địa chỉ em ra lắp 1 bộ . Mấy lần alo anh cafe mà thấy anh toàn đi ctac suốt . Đầu năm mới mà đã nhiều việc thế :D

pdkhoajp

Xe điện