Chuyên đề về Răng Hàm Mặt

Trạng thái
Thớt đang đóng

đen_kịt

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã tư vấn. Em xin bổ sung là R 8 em đã nhổ 3 năm trước rồi nên ko ảnh hưởng. Tháng trước em lấy cao răng và cũng đã bôi thuốc+máng răng 1 tuần chữa tụt lợi, nhưng cô bé nha sỹ (y tá?) báo là R 7 lung lay thì kệ nó thôi, khi nào sắp rụng thì xử lý! :((
Em xin hỏi R lung lay có phải là tự nhiên, do cấu tạo hàm và lợi không? nếu chữa khỏi nha chu thì liệu R có chắc trở lại?
Chúc cụ nhiều sức khỏe và nhiều thời gian để tư vấn kỹ cho offer. :) :)
Thông thường thì ít khi có cái gì tự nhiên lắm. Cụ chỉ bị lung lay duy nhất cái đó hay còn những cái R khác? Thông thường thì R hay bị lung lay do vấn đề bệnh lý nha chu. Còn việc điều trị bao gồm can thiệp tối thiểu và can thiệp phẫu thuật. Cụ rảnh thì qua em khám mới có thể phác thảo đc cho cụ nguyên nhân, cơ chế và cách giải quyết cụ nhé.

lasereye

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thông thường thì ít khi có cái gì tự nhiên lắm. Cụ chỉ bị lung lay duy nhất cái đó hay còn những cái R khác? Thông thường thì R hay bị lung lay do vấn đề bệnh lý nha chu. Còn việc điều trị bao gồm can thiệp tối thiểu và can thiệp phẫu thuật. Cụ rảnh thì qua em khám mới có thể phác thảo đc cho cụ nguyên nhân, cơ chế và cách giải quyết cụ nhé.
Vâng, em chắc đi vào ngày nghỉ, chiều Thứ 7+ngày CN đc. Giờ nào tiện và vắng bệnh nhân hả cụ? Cảm ơn cụ.

maybayvantai

Xe đạp
E bị mẻ cái răng hàm nên mỗi lần ăn là nó hành nhức đầu +2 tay. Bác nào biêt nha khoa nào tốt + giá cả hạt dẻ giúp mình với. Mình ở sài gòn nhé các cụ

đen_kịt

Xe buýt
E bị mẻ cái răng hàm nên mỗi lần ăn là nó hành nhức đầu +2 tay. Bác nào biêt nha khoa nào tốt + giá cả hạt dẻ giúp mình với. Mình ở sài gòn nhé các cụ
Cụ trong Sài Gòn có thể tìm đến bác sỹ Quảng Phi nhé

dinhnv

Xe máy
Cám ơn cụ, E đã làm xong và đúng như cụ dự liệu. PGS Hà là người trực tiếp làm cho em và cứ tiếc cái chụp răng loại tốt lại phải phá đi, cái chụp răng chất lượng kém bên cạnh thì không sao (vì răng đó đã diệt tuỷ mới chụp). Cảm nhận của em là cách làm việc của bệnh viện ĐHYHN rất khoa học.
Y kiến của cụ như này làm em cũng yên tâm để có thời gian sẽ qua đó kiểm tra.

đen_kịt

Xe buýt

tymobai

Xe điện
Cụ đen_kịt tư vấn giúp E ca này với, hôm qua E vừa đi khám BS chẩn đoán như trong hình ạ:

Cám ơn cụ nhiều!

đen_kịt

Xe buýt
Cụ đen_kịt tư vấn giúp E ca này với, hôm qua E vừa đi khám BS chẩn đoán như trong hình ạ:

Cám ơn cụ nhiều!
Nhiều người bị như cụ lắm, đầu tiên là cụ uống thuốc cho hết đợt viêm cấp. Sau đó là chụp phim đánh giá tình trạng R7 và R8 , R8 chắc chắn sẽ phải nhổ, còn R7 sẽ đánh giá cụ thể khi có phim cụ nhé

đen_kịt

Xe buýt

tymobai

Xe điện
Nhiều người bị như cụ lắm, đầu tiên là cụ uống thuốc cho hết đợt viêm cấp. Sau đó là chụp phim đánh giá tình trạng R7 và R8 , R8 chắc chắn sẽ phải nhổ, còn R7 sẽ đánh giá cụ thể khi có phim cụ nhé
Dạ vâng, cám ơn cụ!
E đang uống thuốc rồi ạ, hôm nào E đi chụp phim rồi nhờ cụ tư vấn tiếp ạ!

đen_kịt

Xe buýt

Hà Tít

Xe buýt
Mấy cái răng hàm của em men kém lắm rồi nên thỉnh thoảng ăn bị ê. Cộng thêm với việc kẽ chân răng nó rộng hay mắc thức ăn vào và khó vệ sinh.
Hồm rồi lấy cao răng bên phòng khám khuyên bọc lại nhưng nếu bọc cả 4 cái số 6 thì mất gần 20 củ rồi.
Bác sĩ tư vấn cho em xem có phương án nào ngon bổ rẻ ko nhé.

đen_kịt

Xe buýt
Mấy cái răng hàm của em men kém lắm rồi nên thỉnh thoảng ăn bị ê. Cộng thêm với việc kẽ chân răng nó rộng hay mắc thức ăn vào và khó vệ sinh.
Hồm rồi lấy cao răng bên phòng khám khuyên bọc lại nhưng nếu bọc cả 4 cái số 6 thì mất gần 20 củ rồi.
Bác sĩ tư vấn cho em xem có phương án nào ngon bổ rẻ ko nhé.
Cụ có phải thế hệ 6x-7x ko ạ? Nếu đúng thì e dự là R của cụ liên quan tới vđ sử dụng kháng sinh tetracylin. Vì hay liên quan tới các R hàm lớn, đặc biệt là R số 6. Cụ nên đến khám cụ thể, nếu có cái nào tổn thương quá mức, có thể chỉ định chụp lại cụ nhé.

đen_kịt

Xe buýt
Răng của e mấy HN tự nhiên bị tê buốt mà ko rõ nguyên nhân vì sao. Chạm vào là đau và tê. Cụ đen_kịt giải thích hộ e với :((:((
Cái này thì thực sự nếu chưa đc khám lâm sàng thì bó tay mợ nhé. Mợ có thể bớt chút Tgian , qua em khám trực tiếp nhé. Nhiều cụ mợ e khám trực tiếp ra đc rất nhiều vấn đề ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng