Chuyên đề về Răng Hàm Mặt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi ngày trc cách đây tầm 7 năm e bị đau hàm sau 1 thời gian đi khám rồi uống thuốc nó hết đau nhưng há mồm to ra nó lại kêu khục khục khó chịu lắm ạ. E sống chung đến gần chục năm rồi
Đợt vừa rồi nó lại đau hàm ko há ra đc nữa. Đau nhưng e chưa có thời gian đi khám. Ko biết bị sao ko cụ
Phòng khám cụ ở đâu e qua khám ạ.
Hoặc cụ cho e biết bv răng hàm mặt khám đc ko ạ
E muốn chữa dứt điểm mà khó quá.
Đợt này đau ko há đc miệng ra toàn phải ăn cháo thôi ạ
E ms 28t :(

đen_kịt

Xe buýt
Cụ ơi ngày trc cách đây tầm 7 năm e bị đau hàm sau 1 thời gian đi khám rồi uống thuốc nó hết đau nhưng há mồm to ra nó lại kêu khục khục khó chịu lắm ạ. E sống chung đến gần chục năm rồi
Đợt vừa rồi nó lại đau hàm ko há ra đc nữa. Đau nhưng e chưa có thời gian đi khám. Ko biết bị sao ko cụ
Phòng khám cụ ở đâu e qua khám ạ.
Hoặc cụ cho e biết bv răng hàm mặt khám đc ko ạ
E muốn chữa dứt điểm mà khó quá.
Đợt này đau ko há đc miệng ra toàn phải ăn cháo thôi ạ
E ms 28t :(
Bệnh của cụ là Loạn năng khớp TDH, cách điều trị từ nhẹ đến nặng
Nhẹ: tự thay đổi cách thức và chế độ ăn
Trung bình: làm máng nâng khớp
Nặng : bơm rửa khớp, hoặc nội Soi chẩn đoán.
Của cụ Theo Willy thì là mức độ nặng rồi, có thể bơm rửa khớp, giúp giảm đau, còn tiếng lục khục sẽ giảm đi nhưng không hết đc đâu ạ

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh của cụ là Loạn năng khớp TDH, cách điều trị từ nhẹ đến nặng
Nhẹ: tự thay đổi cách thức và chế độ ăn
Trung bình: làm máng nâng khớp
Nặng : bơm rửa khớp, hoặc nội Soi chẩn đoán.
Của cụ Theo Willy thì là mức độ nặng rồi, có thể bơm rửa khớp, giúp giảm đau, còn tiếng lục khục sẽ giảm đi nhưng không hết đc đâu ạ
Bơm rửa khớp có tốn tiền lắm ko cụ ơi.
Cụ có thể áng chừng bn ko ạ
Vs lại bơm rửa có phải mổ hay gì ko cụ. Hx.
Làm cũng có lâu ko ạ.

phuongthao_dkh

Xe hơi
Thực ra Răng nhiễm Tetra có thể tẩy trắng nếu ở mức độ nhẹ. Thường thì không có biến chứng gì cả. Nếu có chỉ là kích Thích R, ê buốt nhẹ, tổn thương lợi ở mức độ nhẹ.
Ví dụ như trường hợp này thì không nên tẩy trắng vì không hiệu quả( e xin phép lấy ảnh của 1 cụ Ofer)

R của cụ này em đã làm thẩm mỹ ạ
sói nhà cháu tình trạng răng cũng tương tự như vậy, muốn làm thẩm mỹ thì tổng thiệt hại bao nhiêu cụ khoai hả cụ( hàng hịn ý cụ)

đen_kịt

Xe buýt

đen_kịt

Xe buýt
sói nhà cháu tình trạng răng cũng tương tự như vậy, muốn làm thẩm mỹ thì tổng thiệt hại bao nhiêu cụ khoai hả cụ( hàng hịn ý cụ)
E ko tiện trả lời trên topic này. Cụ đến khám trực tiếp ạ. Kính cụ số của em dưới chữ ký. 0989196183

xuantruong70t

Xe buýt
Dạo này nhà cháu hay bị ê răng nhất là lúc đánh răng sau ăn,nhà cháu 46t rồi ạ có giải pháp gì cho đỡ không ạ.Cảm ơn cụ nhiều.

đen_kịt

Xe buýt
Dạo này nhà cháu hay bị ê răng nhất là lúc đánh răng sau ăn,nhà cháu 46t rồi ạ có giải pháp gì cho đỡ không ạ.Cảm ơn cụ nhiều.
Cụ chuyển sang sử dụng kem đánh R chống ê buốt xem sao. ( Colgate pro relief, hoặc sensodyle)
Ngoài ra cụ nên đến khám trực tiếp để loại trừ các tổn thương khác nhé

Ninh Doan

Xe hơi
Ôi giời hôm nay cháu mới thấy thớt này của cụ. Hôm qua cháu vừa qua Hồng Ngọc nhổ xong. Đau gần chết. Xem phim xq thì vẫn còn 1 cái mọc ngầm nữa. Không biết có cần xử lý chưa ạ

Với cả cụ có xuất hóa đơn đỏ đc ko ạ

đen_kịt

Xe buýt
Ôi giời hôm nay cháu mới thấy thớt này của cụ. Hôm qua cháu vừa qua Hồng Ngọc nhổ xong. Đau gần chết. Xem phim xq thì vẫn còn 1 cái mọc ngầm nữa. Không biết có cần xử lý chưa ạ

Với cả cụ có xuất hóa đơn đỏ đc ko ạ
Phim này chụp ko rõ cụ ạ, nên chụp Panorama thì mới rõ cụ ạ

đen_kịt

Xe buýt
Cứ như các năm, cccm chăm chỉ làm ăn quá, đến mức khi đến vs e thì bệnh tình đã nặng và rất sát tết rồi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Xin phép các cụ, các mợ. Em mở lại thớt chuyên trang tư vấn các vấn đề về Răng Hàm Mặt.
Các cụ , các mợ có vấn đề về Răng miệng, các bệnh lý Hàm mặt thì post lên đây. Em xin phép trả lời công khai, đầy đủ, rõ ràng.
Có thể nhiều lúc em bận việc Mổ xẻ, làm bệnh nhân nên sẽ không kịp reply Cccm ngay lập tức. Mong cccm thông cảm.

Xin mời các cụ đặt câu hỏi.
Cảm ơn cụ, em hết mất rượu mời cụ, tiếc quá!
Sói em bị ê răng nếu chả may bị tý xương va vào thì buốt kinh khủng, cứ nghĩ bị thủng răng hay sao đó.
Sói đi khám bs hàng xóm bảo ko sao, chỉ cần dùng kem đánh răng Sensodyne là đc do men chân răng mòn quá (chắc do trc đây đi lấy cao răng chỗ ko chuẩn).
Vậy có ổn ko cụ?

đen_kịt

Xe buýt
Cảm ơn cụ, em hết mất rượu mời cụ, tiếc quá!
Sói em bị ê răng nếu chả may bị tý xương va vào thì buốt kinh khủng, cứ nghĩ bị thủng răng hay sao đó.
Sói đi khám bs hàng xóm bảo ko sao, chỉ cần dùng kem đánh răng Sensodyne là đc do men chân răng mòn quá (chắc do trc đây đi lấy cao răng chỗ ko chuẩn).
Vậy có ổn ko cụ?
Nếu đã đi khám ở cơ sở chuyên khoa RHM, đc bác sỹ khám và tư vấn vậy thì tốt rồi ạ. Còn việc ê buốt thì do nhiều nguyên nhân, thường là tổn thương tổ chức cứng của R. Còn việc lấy Cao răng thì lại phục vụ mục đích điều trị bệnh khác cụ ạ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đã đi khám ở cơ sở chuyên khoa RHM, đc bác sỹ khám và tư vấn vậy thì tốt rồi ạ. Còn việc ê buốt thì do nhiều nguyên nhân, thường là tổn thương tổ chức cứng của R. Còn việc lấy Cao răng thì lại phục vụ mục đích điều trị bệnh khác cụ ạ
Cảm ơn cụ!
Em nghĩ do tổn thương tổ chức cứng của răng

đen_kịt

Xe buýt
Cảm ơn cụ!
Em nghĩ do tổn thương tổ chức cứng của răng
Nếu có tổn thương tổ chức cứng như sâu R, mòn cổ R... nên xử lý ngay cụ nhé. Còn nếu mòn mặt nhai thôi, nhẹ thì dùng kem đánh răng chống ê buôt, nặng hơn có thể đtri tuỷ, làm chụp R...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có tổn thương tổ chức cứng như sâu R, mòn cổ R... nên xử lý ngay cụ nhé. Còn nếu mòn mặt nhai thôi, nhẹ thì dùng kem đánh răng chống ê buôt, nặng hơn có thể đtri tuỷ, làm chụp R...
Cảm ơn cụ!
Bị mòn mặt nhai cụ ah. Thấy chỉ định dùng kem đánh răng chống ê buốt thôi ah.
Chắc chưa nặng

đen_kịt

Xe buýt

đen_kịt

Xe buýt
Sói em và em cần chú ý như nào hả cụ, cụ có thể tư vấn giúp em đc ko ah?
Định kỳ 6 tháng khám 1 lần cụ nhé. Còn nếu có triệu chứng gì bất thường thì nên đi khám ngay cụ ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Định kỳ 6 tháng khám 1 lần cụ nhé. Còn nếu có triệu chứng gì bất thường thì nên đi khám ngay cụ ạ.
Cảm ơn cụ, bên em cứ đi khám loanh quanh nhà vì lười.
Lần tới em đi khám ra ngô khoai một lần mới đc.

Trạng thái
Thớt đang đóng