Chuyên đề Vespa LX125, 150, GT 150

Only love

Xe đạp
các bác ơi cho em hỏi xe em LX 125 sao máy nó ồn quá thế, đi đâu muộn về từ đầu đường đã phải tắt máy ko hàng xóm chửi :(. Ồn hơn con GT em đang đi từ 2 năm nay nhiều, ồn hơn những con LX khác nữa :'( mà xe em mới chạy 2000km. Hơi kéo ga lên là ngoài đường người ta cứ ngoái hết cả lại, nhìn em như người ngoài trái đất hix!

Nữa là lúc mới khởi động chạy tốc độ thấp máy giật kinh hoàng +o( , một lúc sau thì đỡ hơn, em nghĩ do máy nóng lên thì hết nhưng cũng ko biết tại sao
Đội ơn các bác chỉ giáo! khổ quá, dưng mà đã trót yêu Pi..
Thế hả bác? thế tóm lại thì đi SH tốt hơn hay đi LX tốt hơn hả bác? chẳng là sếp em cũng đang định mua xe ( mua SH ạ ) nhưng em lại nói là đi SH cao lắm chỉ hợp với thanh niên thôi , sếp nên mua LX đi vừa đẹp lại vừa sang. Nhưng sao em thấy các bác chê LX vậy? *-) :^)

akiyama_6868

Xe buýt
em thấy mọi người bảo đít mấy em Vespa này như dít vịt ý ( các bác nào đi Vespa thì thông cảm cho em nhá ), còn thực ra ngồi chờ đèn đỏ thì xe nào cung rung thôi, ngay cả con SHi nhà em cũng thế mà..... Nhưng mà thằng LX này nó có đặc điểm là uống xăng như nước lã, tốn hơn SHi nhìu ( chắc do bọn Ý nó không keo bằng bọn Nhật Bủn )
Bây h em vẫn thấy LX là mốt, người ta vẫn mua ầm ầm, làm sao mà xuống giá được.....

trungng

Xe buýt
Em thấy xăng cũng chỉ tốn hơn SH chút xíu thôi mạ Em chạy LX 150 hết 4l/100km.Thấy cũng bình thường thôi mà. Chỉ mỗi tội là lúc ga nhỏ xe đi hơi rung thôi.

Mịa cái thằng vet-pa này
Vợ em có con ET8 em mua hồi mang thai thằng cu đầu (thế mới dại chứ), chạy chán lắm, chỉ được cái mã, dáng ngồi & đầm thôi.
Lần đầu tiên trong đời em phải đẩy xe với con này, cú éo chịu được. Độ bền thua xa la già nhà em đời 84

hieunghn

Xe máy
Khong thấy bác nào nhắc đến ET8, em dùng hơn 5 năm rồi, nói chung là bệnh tật nhiều, bảo dường thì cũng nhiều xiền, nhưng được cái dáng cũng ổn, kinh nghiệm thế này ạ:
- dây công: em chưa thay lần nao??? không hiểu sao xe đời mới hơn LX, GT lại 3k là thay 1 lân?
- đèn táp lô: cháy liên tục :D nó có mấy cái đèn sểnh cái là tối om
- cái vụ đi qua gờ giảm tốc ngoáy mông loạn xạ thì quá đủng
- tiếng đề đánh xoảng 1 cái thì đặc trưng của vespa rồi
- tay lái nặng hơn xe nhật , đèo nặng 1 tí đi đường hơi đông là mỏi nhừ vai
- còn 1 vụ kinh khủng nhất là KẸT QUẢ GA đấy là hãng nói thế, tức là khi tăng ga lên thì nó đứng im tại vị trí cao nhất và nằm ở đó, em bị 1 lần đề 1 phát cả người và ngựa vào thẳng tường xe đổ rồi máy vẫn gào ầm ĩ, kinh người, cong mất cái bảo hiểm inox vỡ toác cái chắn bùn trước, mang ra chỗ Bùi Thị Xuân (đại lý xuân cầu trước ở đó sau mới về LVH) hỏi thì bác thọ ở đó bào bệnh này do hãng hihi bảo hành free thay quả khác, nhiều xe bị rồi, bác nào đang xài ET8 thi lưu ý kiểm tra nhé

Chê thì vậy, nhưng mà vẫn thích vẫn đi các bác ạ

tonnyano

Xe tải
Khiếp thật, topic nói xấu piaggio từ năm trước đến năm nay vẫn còn xôm, em vẫn chung thủy với LX150 suốt hơn 2 năm nay mà chưa mất đồng nào ngoài tiền xăng và dầu

trungng

Xe buýt
Em cũng đi LX 150 hơn 1 năm nay chư tốn kém đồng nào ngoài xăng và dầu cả.

ducdien

Xe máy
Các bác ơi, thế LX ở đại lý nào là tốt nhất ạ (HN)? Cảm ơn các bác
Bác tonnyano có thể gửi cho em "cái gì ở đâu" được không a. Email của em bacsyhoasung@yahoo.com
Em cảm ợn

Merc C

Xe tải
Em thấy các bác chê nhiều quá, e vào khen Piagio tí các bác đừng vote trừ e tội nghiêp. Nhà e co 1 GT 1 ET, ET nhà e gần như chả hỏng bao h (13000km), GT nhà e đi 16500km bơm lốp khoảng 7-8 lần, chưa xịt chưa ăn đinh. Bugi thay 2 lần, sơn tút 4 lần (vì cồng kềnh hay xước, giữ gìn cách nào cũng k được-vẫn be bét). Má phanh chưa thay luôn, đã chết công tắc đề tay phanh phải, h còn bên trái thôi, thay bóng pha 1 lần, dắt bộ 2 lần, lần đầu tự nhiên chết (kênh su páp), chiều nay chết 1 lần vì ko đề đc, đề 1 lúc hết ắc quy -> sục xăng, sửa 20k chạy ngon rồi nhưng chuẩn đoán (kênh su páp lần 2-> k đủ nén để nổ. Nói chung e rất khoái e GT của e, nó ít hỏng nhưng máy kêu & rung (điều này tất nhiên - kiểu nó vậy). Theo e Piagio để lượn lờ & cà phê thôi, chứ k thể trâu bò như honda đc đâu, nói chung đi thanh cảnh, chứ dắt nó thì tức hộc máu, nặng như xe tăng. Vespa nó là 1 cái xì-tai, ai thik thì đi, phải chấp nhận chất lượng (đa phần parts đều sx TQ - Đài Loan - Xì gòn) & những cái k thik hợp với điều kiện VN nhà ta (đường sá cùi bắp, bụi bẩn ô nhiễm, lụt lội, nhân viên hãng tư vấn tào lao v.v....)!!!Còn nói về xe Italy nói chung ---> nhất nhì thế giới các bác ợ, ko chê đc đâu, các bạn quốc tế nghe thấy họ cười cho ý chứ......

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Khong thấy bác nào nhắc đến ET8, còn 1 vụ kinh khủng nhất là KẸT QUẢ GA đấy là hãng nói thế, tức là khi tăng ga lên thì nó đứng im tại vị trí cao nhất và nằm ở đó, em bị 1 lần đề 1 phát cả người và ngựa vào thẳng tường xe đổ rồi máy vẫn gào ầm ĩ, kinh người, cong mất cái bảo hiểm inox vỡ toác cái chắn bùn trước, mang ra chỗ Bùi Thị Xuân (đại lý xuân cầu trước ở đó sau mới về LVH) hỏi thì bác thọ ở đó bào bệnh này do hãng hihi bảo hành free thay quả khác, nhiều xe bị rồi, bác nào đang xài ET8 thi lưu ý kiểm tra nhé
Em gái em cũng chạy ET8 và cũng bị quả này sau khi ở nhà hàng ra, thằng cu giữ xe dắt cái xe xoay ra đường thế nào mà kẹt ga, may mà em bé cẩn thận đợi đường trống và 2 cái xe tải đi qua mới đề, thế mà phóng đánh vèo sang bên đường ngã vật, chẳng hiểu gì cả

Các bác nào chạy LX cho em hỏi, cái cốp phía trước bên dưới chỗ cắm chìa khóa nó có mở ra được ko ạ? chả hiểu nó làm ra để đấy làm giề mà em loay hoay mãi chưa tìm ra cách mở :D

SonMomTo

Xe đạp
Bác ấn cái chìa khóa vào là cốp bung ra liền à

.:6666:.

Xe máy
Em định mua xe LX cho vợ cả, nhưng giữa 125 và 150 kô biết thế nào vậy các bác

danglong

Xe tăng
150 đi bác, lúc kẹt ga nó vọt phải biết! (Em đùa tý)

bush

Xe máy
LX MÀ MANG RA BÀN LUẬN CHÁN TRẢ BUỒN NÓI NỮA.

AC QUY ƯỚT KHÔNG BẰNG CON WAVE RS AC QUY KHÔ.

gHÉT NHẤT QUẢ CÔN ĐI KHÔNG MƯỢT=pS HAY XE BẤT KÌ CỦA hONDA

XE RUNG PHÁT KINH. NẾU TỐI ĐI LX SÁNG HÔM SAU MÀ ĐI PS. THÌ NGỠ CỨ TƯỞNG HÔM QUA VỪA ĐÁNH NHAU.

Tien_TCFC

Xe điện
Em chuyen cung cap lx voi sh so luong lon day.vi la hang luot nen ja rat re sh 25tr lx 32tr.bac nao co nhu cau lien lac vs em theo so 0959713871.Xe ngon lanh co bao hanh

Đây là mục rao vặt của thành viên bên ttvnol chứ không phải E nhé!! E post cho các Bác biết thôi, Bác nào thấy hay thì vodka cho E nhé!!
link của nó đây các Bác http://muare6.vinahoo.com/Web/TopicPage/Topic.aspx?TOPIC_ID=1468589

lx125_black

Xe container
Các bác nào chạy LX cho em hỏi, cái cốp phía trước bên dưới chỗ cắm chìa khóa nó có mở ra được ko ạ? chả hiểu nó làm ra để đấy làm giề mà em loay hoay mãi chưa tìm ra cách mở :D
Chả cần chìa khoá bác cũng mở đươc.
Cứ thò ngón tay cái ấn mạnh vào cả cụm lỗ khoá là nó bật ra ngay thôi (h)