[CCCĐ] Chuyến đi Hà Nội - Tây Nguyên - Tuy Hoà

Daotan

Xe tải
Cụ chia sẻ chuyến đi của cụ đi. Đi Tây Nguyên thích nhất là khí hậu và các cung đường cụ ạ. Chứ giờ tan tầm thì cũng đông chả kém HN đâu.
Em bay chứ ko được lái như cụ nên kém phần hấp dẫn rất nhiều cụ ơi. Chuyến đi nhà cụ tuyệt vời quá, mà vui nhất là đã về đến chốn, cả nhà an toàn là nhất đấy ạ

ngocnt610

Xe tải
Em bay chứ ko được lái như cụ nên kém phần hấp dẫn rất nhiều cụ ơi. Chuyến đi nhà cụ tuyệt vời quá, mà vui nhất là đã về đến chốn, cả nhà an toàn là nhất đấy ạ
Vâng cám ơn cụ. Em đang ấp ủ 1 chuyến đi Tây Trường Sơn nữa trong năm nay cụ ah. Đọc mấy thớt mà các cụ đã đi cung Tây Trường Sơn mà em ham quá, dự kiến sang tháng 9 là em đi.

Laivansam22

Xe đạp
Cụ đi theo google map gợi ý ah? Em thứ 7 này đi ĐN mà thử google map thấy nhiều đoạn nó gợi ý đi đường khác k phải 1A nên đang hơi băn khoăn.

ngocnt610

Xe tải
Vâng em đi theo GG map cụ ạ, Mấy đoạn cụ thấy không đi theo QL1A là đi đường tránh TP đó cụ, anh GG map này uy tín cao đấy cụ... :D :D :D trừ khi cụ đi vào miền rừng núi thôn bản thì có thể không chính xác lắm (đường xấu khó đi nhưng vẫn đúng) chứ còn đi các đường QL, TL qua các TP lớn thì cụ cứ yên tâm mà đi đi.

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Thế này trước đây các đội phượt gọi là đi chấm đấy cụ ạ :)). Em đang tính chạy cung HN-Huế- Đà Nẵng 5 ngày không biết có thời gian chơi không?
Vẫn chơi tốt chứ cụ. 5 Ngày trừ đi 2 ngày đi về thôi. Em mới chạy 1 lèo HN-Lăng Cô mất tầm 12 tiếng

clicklacp

Xe buýt
Nhà em chạy qua khu du lịch Trung Lương cũng chả rẽ vào vì mục tiêu về biển Mỹ Khê Quảng Ngãi.

Đến trưa nhà em ngẫu nhiên chạy qua biển Dề Gì thế là vào nghỉ ăn trưa luôn. Hic thực sư làm em bất ngờ biển tuyệt đẹp, cát trắng cả nhà em đều thích.

Ăn cũng rẻ cả nhà ăn hết hơn 400k.
Tiện em hỏi cụ có con đường ven biển từ Quy Nhơn đi Sa Huỳnh qua Đề Gi lên đến Tam Quan bắc, tỉnh lộ 639, không biết cụ có đi không ạ? Nếu cụ đi cho em biết tình hình đường sá với.
Năm ngoái em cũng chạy từ Ban Mê về Đà Nẵng qua ngã ba Phú Tài, thấy đường đẹp, nghe nói bảo quốc lộ 29 đường xấu. Hóa ra cũng dễ đi hả cụ, để lần sau em có dịp đi đường đó

tammao01

Xe đạp
Nhà em ngược lại đường AH17 chạy qua Buôn Hồ, đi 1 đoạn có cây Sake nhà em dừng xe lại chụp cho vk kiểu ảnh...😊

Chụp xong thấy đường QL29 khá đẹp em để vk em lái chạy đi Tuy Hòa. 😁
Tuy nhiên cũng có đoạn xấu nhưng đoạn từ khu bảo tồn Ea Sô trở đi thì tuyệt đẹp, nhà em dừng lại chụp ảnh ở hồ thủy điện Krong H`Năng.

Nhà em lại ăn trưa trên đường đoạn xã Ea Sô luôn. Gần đến TP. Tuy Hòa nhà em rẽ vào đập Đồng Cam thăm quan.

Sau đó chạy về TP. Tuy Hòa.
Mai em chạy Tuy Hòa - Buôn Mê Thuột, cụ cho em hỏi QL29 đường đi có ổn ko vậy?

ngocnt610

Xe tải
Tiện em hỏi cụ có con đường ven biển từ Quy Nhơn đi Sa Huỳnh qua Đề Gi lên đến Tam Quan bắc, tỉnh lộ 639, không biết cụ có đi không ạ? Nếu cụ đi cho em biết tình hình đường sá với.
Năm ngoái em cũng chạy từ Ban Mê về Đà Nẵng qua ngã ba Phú Tài, thấy đường đẹp, nghe nói bảo quốc lộ 29 đường xấu. Hóa ra cũng dễ đi hả cụ, để lần sau em có dịp đi đường đó
Đoạn đó đẹp tuyệt bác ah, đi sướng lắm.

xd642a7

Xe tải
Chúc mừng gia đình cụ đã có chuyến đi tuyệt vời.
Nhân tiện em hỏi chút là vào phía trong Tây Nguyên, Tuy Hòa, Quy Nhơn.. có nhiều cây xăng bán dầu Do 0.001s ko ạ.. chả là em cũng có máu XV nhưng mới vào đến Ninh Thuận thôi mà hồi đó chạy xe máy xăng.. E đổi sang con Merc GLK220 cdi máy dầu được mấy năm.. T7 năm ngoái em tranh thủ chạy và Quảng Bình chơi trước đợt cao điểm dịch bùng phát.. hôm về chạy khắp các cây xăng của Petrolimex lớn nhất Đồng Hới mà ko cây nào bán dầu 0.001s nên e chỉ đổ 300k dầu 0.05 đủ để chạy về đến HN. Sau vụ đó xe đi thỉnh thoảng lại nổi cá vàng.. check lỗi thì chỉ báo do cảm biến khí thải báo lỗi do chạy dầu lẫn lộn..:(
Chào sếp Quang. Đi xa mà kiếm dầu 0.001 hơi khó. Tháng trước em đi Huế bằng Ford Everest cũng chỉ đổ đc dầu 0.001 lúc ở nhà thôi, vào trong kia chấp nhận đổ dầu 0.05 vì khó kiếm quá (mà cũng ngại tìm).

ngocnt610

Xe tải
cám ơn cụ, nhưng cụ nói đường 29 hay đường ven biển đẹp ak? Lần tới em định chạy đường sát biển ạ.
QL29 là đường từ Buôn Ma Thuật xuống Tuy Hoà, Phú Yên cụ ơi. Đường này cũng đẹp chỉ có đầu từ BMT xuống có 1 số đoạn xấu thôi.
Còn từ Tuy Hoà về Quy Nhơn rồi chạy ra biển Mỹ Khê, Quảng Ngãi nhà em chạy đường ven biển đấy chứ, đường đẹp mà cụ.

ngocnt610

Xe tải
Chào sếp Quang. Đi xa mà kiếm dầu 0.001 hơi khó. Tháng trước em đi Huế bằng Ford Everest cũng chỉ đổ đc dầu 0.001 lúc ở nhà thôi, vào trong kia chấp nhận đổ dầu 0.05 vì khó kiếm quá (mà cũng ngại tìm).
Vầng lúc hết dầu thì tìm đâu được cụ nhỉ, xe EV nó lành nên đổ vô tư chả lo.

PBN

Xe buýt
QL29 là đường từ Buôn Ma Thuật xuống Tuy Hoà, Phú Yên cụ ơi. Đường này cũng đẹp chỉ có đầu từ BMT xuống có 1 số đoạn xấu thôi.
Còn từ Tuy Hoà về Quy Nhơn rồi chạy ra biển Mỹ Khê, Quảng Ngãi nhà em chạy đường ven biển đấy chứ, đường đẹp mà cụ.
Đoạn ven biển này rẽ từ đâu để bắt đầu cụ nhỉ?

bigman95

Xe điện
Em ev của cụ chủ chạy xa thì ngon. Ngán mỗi hàng 3 rung xóc thôi rồi. Tiết kiệm thì em này vô đối. ( em chạy sapa từ hn đi về chưa hết bình dầu)

ngocnt610

Xe tải
Đoạn ven biển này rẽ từ đâu để bắt đầu cụ nhỉ?
Từ Tuy Hoà cụ theo GG đến Gềnh Ráng, Mộ Hàn Mạc Tử rồi đồi cát Phương Mai (FLC Quy Nhơn) là chạy theo đường ven biển rồi cụ ơi. Thực ra đoạn này có đoạn vẫn chạy trên QL1 nhưng nó gần biển rồi.

• Vodka
Reactions: PBN

ngocnt610

Xe tải
Em ev của cụ chủ chạy xa thì ngon. Ngán mỗi hàng 3 rung xóc thôi rồi. Tiết kiệm thì em này vô đối. ( em chạy sapa từ hn đi về chưa hết bình dầu)
Úi Sapa về HN thì mới hết 1 nửa bình cụ ơi...Nhà em di có 4 người nên hàng sau chỉ để đồ thội cụ ạ, mà dòng đời này chạy đủ người hoặc chở nặng chút thi cũng êm mà.