[CCCĐ] Chuyến đi Mũi Né

datmobile1983

Xe tải
Em ngày 4/5 đi ở pahanus resort ạ,cụ nào o gần đó ko ạ.

robinhood2708

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, sáng 30/5 nhà em (2vc+2be) đi từ Mũi Né lên Đà Lạt (e thấy bảo đi qua Phan Rang xa hơn nhưng đường đẹp hơn cả) có các phương án nào khả thi và tầm chi phí:
- xe 5 chỗ có lái
- xe limousine
- xe khách
Cảm ơn các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ngô tới

Xe hơi
Nhất định e sẽ phải đến nơi này đẹp ạ

gachipchip

Xe tải
Đầu tháng 7 nhà cháu tầm 15 người cũng đi MN 3 ngày, cụ có chỗ nghỉ nào khu trung tâm giá vừa phải giới thiệu cháu với, chứ lần trc đi ở Sealink hơi xa trung tâm nên tối buồn quá

T100

Đi bộ
Được cụ ạ !
Số em 0353 không tám 4381 cụ cứ cho em số nguời , cụ muốn ks nào em tư vấn cho cụ
Cụ lịch trình bao nhiêu ngày ? Xe đưa đón em lo tất được
Điểm chơi - du lịch tham quan - ăn uống .... vv
Cụ yên tâm - giá đẹp và hài lòng
Em làm chuẩn em mới làm - không làm được em ko bao giờ nhận lời
Cuối tháng 7 nhà em cũng đi Mũi Né. Cụ toila82 tư vấn giúp 1 số quán ăn ( ở Phan Thiết hoặc Mũi Né) với ạ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]

chip_m

Xe buýt
Mịa, ăn quán nào thì ăn, CHỪA quán MỘT NẮNG 122 NĐC ra cc nhé.
Ăn xong vừa đói vừa bực mình.
Em xem review rồi chọn quán này vì thấy bảo chủ người Nga, quán sạch và dvụ tốt.
Gia đình em cả ông bà và trẻ nhỏ đi ăn, gọi cơm cháo lẩu và 1 số đồ sò nướng, ốc móng tay...
Đồ ra siêu chậm, nhân viên ngơ ngơ hỏi ko biết gì. 45' nhà em vẫn chưa có cơm cháo gì ra, bực quá em mắng um lên thì mới đc đĩa cơm - cơm cứng đơ.
1 tiếng lên đc nồi nước lẩu, ăn lẩu xin thêm nước thì bảo hết nước.
Sò nướng cũng 30' mới lên được.
Bực nữa là nhân viên chả làm đc mẹ gì, cứ lượn lờ như cá cảnh. Gần 1 tiếng gọi đồ mình hỏi lẩu anh đâu thì hỏi anh gọi lẩu gì thế???

Hết nước lẩu nên chả ăn được mì, ăn hết 1.4tr mà đói vãi coca.
Never comeback

thuthuy2016

Xe hơi
E chuẩn bị vào mũi né, các cụ shre giúp em ít thông tin đc ko ạ.

Nên đi thăm quan điểm nào vì đoàn em nhìu f1 chắc chỉ loanh quoanh vài điểm còn lại là nghỉ ngơi ở rs. Với lại NH nào ăn uống bình dân ngon các bác share giúp em ạ, em ở The Cliff.

Captain

[Tịch thu bằng lái]

Nên đi thăm quan điểm nào vì đoàn em nhìu f1 chắc chỉ loanh quoanh vài điểm còn lại là nghỉ ngơi ở rs. Với lại NH nào ăn uống bình dân ngon các bác share giúp em ạ, em ở The Cliff.
Ở MN thì làm gì có nhà hàng bình dân cụ, hầu hết là NH hải sản. Có nhà hàng Ý, Santimatti, xem nướng pizza bằng lò gạch, ăn ngon, giá cũng hợp lý.

Trẻ con thì cho đi đồi Hồng hoặc Bàu Trắng. Ng lớn đi thăm tháp Chàm, Show Thuyền chài ngay gần Cliff. Cụ có thể đi thăm Vạn Thủy Tú.

Nói chung MN cũng không có nhiều chỗ chơi, xác định làm nằm ngắm & tắm biển. Trẻ lớn cho đi học lướt ván diều.

Chỉnh sửa cuối:

Arizona

Xe điện
Cây Bàng chuyên phục vụ khách đoàn, em không vào Cây Bàng 10 năm nay.
Nó đông nhưng đồ vẫn ổn cụ ạ. Em đã từng ra tủ mát tự lấy bia đến chai thứ 2 mà vẫn chửa có cháu nào ra tiếp :)
Để an toàn cho bữa ăn khi đi chơi thì dân Bắc mình vẫn chọn: Tằng Hậu - Đồ Sơn, Chinh Thuỷ - Sầm Sơn, Thuý Hiếu - Cửa Lò, Rạn Biển - SG và Cây Bàng - Mũi Né đấy ạ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nó đông nhưng đồ vẫn ổn cụ ạ. Em đã từng ra tủ mát tự lấy bia đến chai thứ 2 mà vẫn chửa có cháu nào ra tiếp :)
Để an toàn cho bữa ăn khi đi chơi thì dân Bắc mình vẫn chọn: Tằng Hậu - Đồ Sơn, Chinh Thuỷ - Sầm Sơn, Thuý Hiếu - Cửa Lò, Rạn Biển - SG và Cây Bàng - Mũi Né đấy ạ.
Cây Bàng giờ như bếp ăn tập thể. Dịch vụ gì mà khách phải chờ, tự phục vụ là em té. Mũi Né có nhiều quán OK, nên không nhất thiết vào Cây Bàng.

patphamtuan

Xe hơi
em hóng lấy kinh nghiệm. Bài viết hay quá.

chip_m

Xe buýt

Em vừa về hôm qua nè, em ở Aroma - gần cụ.
Đoàn em 5 F1 (3 gia đình), chắc cũng same cụ.
Đi ngắm bình minh thì không nên lên đồi cát trắng cụ nhé, đồi cát vàng là ok rồi.
Đồi trắng đi xa hơn mà đến đấy phải thuê thêm xe jeep hoặc địa hình với giá cắt cổ để lên ngắm bình minh (xe jeep mình thuê đi từ resort không được lên đấy). Giá cắt cổ là 600k/ xe jeep (5-6 người) hoặc 300k/ xe máy địa hình (2 người) để chạy vài trăm mét ngắm bình minh, đi bộ trên cát thì ko được vì rất lâu mà mệt.
Mịa, sau heroin thì đầu tư xe jeep ở đây là lãi nhất luôn rồi.

chip_m

Xe buýt
Quán ăn thì sau hôm vào quán Một Nắng, nhà em qua Mr. Crab. Thấy vài đánh giá trên foody không ok lắm nhưng đi qua rất đông nên vào thử.
Tổng kết lại là ăn được, phục vụ nhanh, đồ ăn nhanh, giá same quán Một Nắng (khu này giá chắc same nhau, chênh nhau không mấy).
Tôm hùm sống 1.8tr, vừa tèo 700k/ 1kg.
Ghẹ 600k/kg.
Nhưng mà đồ mình chọn trực tiếp vẫn bị đổi nhé,
2 bà vợ trong đoàn em đi chọn đồ, chọn toàn ghẹ đực nhưng mang lên thì vẫn có ghẹ cái trong đĩa; ốc móng tay thì chọn to bằng 2 ngón tay nhưng mang ra thì bé = 1/2.
Nhưng thôi bỏ qua vì cái đấy mình không kiểm soát được, ăn thấy vẫn ok là được. hehe
Tôm hùm bơ tỏi 15' đã lên món được rồi, làm nhanh kinh :D

Chỗ bờ kè này được cái ăn ngay sát bờ biển, vừa ăn vừa uống bia nghe sóng vỗ rì rào rất dễ chịu.

chip_m

Xe buýt
À còn càfe tối thì có joe's cafe - Nguyễn Đình Chiểu ngồi ok, nhạc sống Phi hay Âu gì đấy, chỗ ngồi rộng rãi dễ chịu, có bàn bi-a free nữa (dù bàn hơi lởm).
Quán Rừng - Forest thì có nhạc Chăm, ngồi nghe cũng khá thú vị nhưng dễ chán (kiểu nhạc dân gian).

Hầm rượu Sea link khá đẹp, vé 100k người, vé thử rượu thêm 100k nữa được thử 4 loại rượu. Cũng nên đi cho biết cụ ạ.

Có mấy quán bar pub bé bé ở NĐC nhưng toàn đi với vợ và F1 nên em chả vào.