[CCCĐ] Chuyến đi Mũi Né

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa về hôm qua nè, em ở Aroma - gần cụ.
Đoàn em 5 F1 (3 gia đình), chắc cũng same cụ.
Đi ngắm bình minh thì không nên lên đồi cát trắng cụ nhé, đồi cát vàng là ok rồi.
Đồi trắng đi xa hơn mà đến đấy phải thuê thêm xe jeep hoặc địa hình với giá cắt cổ để lên ngắm bình minh (xe jeep mình thuê đi từ resort không được lên đấy). Giá cắt cổ là 600k/ xe jeep (5-6 người) hoặc 300k/ xe máy địa hình (2 người) để chạy vài trăm mét ngắm bình minh, đi bộ trên cát thì ko được vì rất lâu mà mệt.
Mịa, sau heroin thì đầu tư xe jeep ở đây là lãi nhất luôn rồi.
các cụ các mợ muốn ngắm bình minh yên ả và thật sự thả mình vào thiên nhiên thì nên đi thêm 1 đoạn qua chỗ rẽ vào triều trang ( Khu Bàu trắng ) đi tiêp thêm khoảng 5 km , ở đó cát trắng phau , nếu đi sớm các cụ có thể được tận hưởng cảm giác bước những bước chân đầu tiên trên cát - cả bàu chưa có dấu chân , thật tuyệt vời

chip_m

Xe buýt
các cụ các mợ muốn ngắm bình minh yên ả và thật sự thả mình vào thiên nhiên thì nên đi thêm 1 đoạn qua chỗ rẽ vào triều trang ( Khu Bàu trắng ) đi tiêp thêm khoảng 5 km , ở đó cát trắng phau , nếu đi sớm các cụ có thể được tận hưởng cảm giác bước những bước chân đầu tiên trên cát - cả bàu chưa có dấu chân , thật tuyệt vời
Nghe hấp dẫn quá cụ ơi. Thế mà ko thấy các bác xe jeep giới thiệu ở đấy :(

VietHung12776

Xe điện
Con đường đi Bàu Trắng và Mũi Né từ QL 1A, Bắc Bình, Bình Thuận. Đồi cát mênh mông. Hồ và biển xanh ngắt...

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng mà tóm lại là đẹp và hữu tình ạ - post lên là tâm đã đẹp rồi cụ ạ

Car68

Xe tải
Em thấy bảo ở Mũi né có các em phục vụ người Nga đúng không các cụ.

Khang02102014

Xe hơi
cụ cần phòng gì - và cụ thích ở đâu - hết nhẵn em vẫn chiều cụ được - cụ cứ check , giá em đảm bảo rất mềm , mềm hơn cụ đặt nhiều
trừ tết âm lịch và 2/9 ra còn lúc nào em cũng giúp cụ được
Cụ giúp em với, Em có 6 người lớn, 1 trẻ em 5 tuổi. Đi chiều 29.08 về 31.08 (sáng thứ 7). Cụ xem giúp em có resort nào giá mềm ko ah? không thì ks cũng đc ah tầm tối đa 800-1tr/đêm thôi ah.
Cảm ơn cụ trước ạ.

thang3393

Xe hơi
Em hay ăn Cây Bàng, Hoa Viên. Tối thì dọc đường có nhiều quán hải sản đông đông ăn cũng ngon lắm cụ ạ. Nói chung ăn hải sản yêu cầu tươi ngon trên hết chứ chế biến cũng chẳng cần cầu kỳ.

Yeuphunu

Xe điện
Phan Thiết - Mũi Né với du khách miền Bắc nói chung đi để nghỉ dưỡng thì tạm ổn.
Còn với du khách miền Nam, nhất là Sài Gòn thì đi hai ngày cuối tuần bằng xe gia đình tạm ổn.
Chọn 1 nơi nghỉ tốt, tắm biển, bơi hồ, nghỉ ngơi thư giãn khoảng 2 đêm.

Chứ muốn đi trải nghiệm thăm thú thì có vài khó khăn:
- Di chuyển mất rất nhiều thời gian và tốn phí với du khách từ miền Bắc vào. Đi Sài Gòn hoặc Cam Ranh rồi di chuyển đến Phan Thiết, về lại cũng vậy.
- Các điểm du lịch: cách rất xa nhau từ 5-40km di chuyển đi ăn thậm chí cũng rất xa nếu muốn đổi gió.
- Bàu Trắng 40km, Đồi Hồng >13km đều ở khá xa so với khu trung tâm du lịch (Hàm Tiến 1)

Nếu đi trải nghiệm bằng xe máy thong dong thì ổn, chứ đi gia đình cưỡi ô tô cũng không có gì thú vị lắm.
Du khách miền Bắc đi cho biết một lần thì ổn, chứ lần hai thì cũng không có gì hào hứng lắm.

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giúp em với, Em có 6 người lớn, 1 trẻ em 5 tuổi. Đi chiều 29.08 về 31.08 (sáng thứ 7). Cụ xem giúp em có resort nào giá mềm ko ah? không thì ks cũng đc ah tầm tối đa 800-1tr/đêm thôi ah.
Cảm ơn cụ trước ạ.
số của em đây ạ 0353084381 - Em tên Dũng
em thấy khách sạn OCEAN STAR 4 sao có ăn sáng là oke nhất - em đặt dùm cụ phòng đẹp 1 triệu cụ trả thẳng tiền cho lễ tân
có gì cụ alo em cho số của bạn quản lý , cụ cứ gọi thẳng nhé
còn cụ muốn 3 sao thì Tiến Đạt - em đặt dùm cụ được giá 800 ngàn

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Phan Thiết - Mũi Né với du khách miền Bắc nói chung đi để nghỉ dưỡng thì tạm ổn.
Còn với du khách miền Nam, nhất là Sài Gòn thì đi hai ngày cuối tuần bằng xe gia đình tạm ổn.
Chọn 1 nơi nghỉ tốt, tắm biển, bơi hồ, nghỉ ngơi thư giãn khoảng 2 đêm.

Chứ muốn đi trải nghiệm thăm thú thì có vài khó khăn:
- Di chuyển mất rất nhiều thời gian và tốn phí với du khách từ miền Bắc vào. Đi Sài Gòn hoặc Cam Ranh rồi di chuyển đến Phan Thiết, về lại cũng vậy.
- Các điểm du lịch: cách rất xa nhau từ 5-40km di chuyển đi ăn thậm chí cũng rất xa nếu muốn đổi gió.
- Bàu Trắng 40km, Đồi Hồng >13km đều ở khá xa so với khu trung tâm du lịch (Hàm Tiến 1)

Nếu đi trải nghiệm bằng xe máy thong dong thì ổn, chứ đi gia đình cưỡi ô tô cũng không có gì thú vị lắm.
Du khách miền Bắc đi cho biết một lần thì ổn, chứ lần hai thì cũng không có gì hào hứng lắm.
Cụ khá am hiểu ạ ! chắc cụ đã từng ở lâu nơi đây
Vâng - Thật ra Phan Thiết thì cũng ko có gì đặc sắc , - cái đặc sắc ở đây là Mũi né
Nếu đi du lịch nơi đây nên dành thêm chút thời gian khoảng 4 ngày là đủ -
Ngày đầu tiên có thể đặt lịch như sau
- Đi bàu cát trắng , bàu cát đỏ , và Lâu đài vang - sau đó về nghỉ tằm biển và Hải sản
ngày thứ 2 - Tham quan Tháp Chàm - Đền cá Ông và chùa tàu - về nghỉ
Ngày thứ 3 - Tắm Bùn khoáng nóng Mũi né -
Nếu bay cam ranh có thể trên đường về lại cam ranh sẽ tham quan thêm 1 thác nước khu vực cà ná mất nửa ngày
còn dân phượt thì nhiều lắm điểm có thể vui chơi khám phá mà cũng không xa

Yeuphunu

Xe điện
Cụ khá am hiểu ạ ! chắc cụ đã từng ở lâu nơi đây
Vâng - Thật ra Phan Thiết thì cũng ko có gì đặc sắc , - cái đặc sắc ở đây là Mũi né
Nếu đi du lịch nơi đây nên dành thêm chút thời gian khoảng 4 ngày là đủ -
Ngày đầu tiên có thể đặt lịch như sau
- Đi bàu cát trắng , bàu cát đỏ , và Lâu đài vang - sau đó về nghỉ tằm biển và Hải sản
ngày thứ 2 - Tham quan Tháp Chàm - Đền cá Ông và chùa tàu - về nghỉ
Ngày thứ 3 - Tắm Bùn khoáng nóng Mũi né -
Nếu bay cam ranh có thể trên đường về lại cam ranh sẽ tham quan thêm 1 thác nước khu vực cà ná mất nửa ngày
còn dân phượt thì nhiều lắm điểm có thể vui chơi khám phá mà cũng không xa
Cảm ơn cụ!
Cụ chi tiết như thế mọi người cũng dễ biết và đi theo.
Năm rồi em vào Phan Thiết - Mũi Né cũng chỉ mấy chuyến, quay lại sau lần đi trước là 2012 thì cũng khác nhiều, khác ở chỗ giá BĐS cao gấp hơn 6 lần.
Còn mọi thứ không khác nhiều lắm.
Đi du lịch phải có tiêu chí thật cụ thể thì rất dễ, còn chỉ ăn chơi bơi nghỉ thì đâu cũng giống nhau.
Cháu ước có dịp quay lại bơi bàu Trắng (dù có biết bị cấm hay sao), làm chiếc phao dự phòng xong làm đôi 3 kilomet trên làn nước trong xanh thì không còn gì thú vị bằng.
Lần tới ghé nhất định qua thăm cụ!

Yeuphunu

Xe điện
dạ cụ , Luôn chào đón cụ tới vùng đất này ạ - nhiều khi bỏ hết mọi thứ phiền muộn qua 1 bên ngồi uống với nhau vài ly tri kỷ thì cuộc đời thật đẹp cụ ạ
Ps - Không nên bơi lội tại hồ bàu trắng - Nếu người bơi tốt và chuẩn bị kỹ thì có thể thử với đầy đủ biện pháp an toàn bởi rong rất dài có thể quấn chân người bơi lội tại đây
vâng,
Em chỉ bơi chỗ lạ khi có phao dự phòng, và tất nhiên chọn chỗ nước trong sâu bơi an toàn cụ ạ.

cdk

Xe tải
số của em đây ạ 0353084381 - Em tên Dũng
em thấy khách sạn OCEAN STAR 4 sao có ăn sáng là oke nhất - em đặt dùm cụ phòng đẹp 1 triệu cụ trả thẳng tiền cho lễ tân
có gì cụ alo em cho số của bạn quản lý , cụ cứ gọi thẳng nhé
còn cụ muốn 3 sao thì Tiến Đạt - em đặt dùm cụ được giá 800 ngàn
MN có resort hay ks nào đưa đón sân bay TSN miễn phí ko cụ nhỉ?

Korando1980

Xe buýt
Ra Bàu Cát Trắng mà lái cái này cũng đáng để trải nghiệm

• Vodka
Reactions: cdk

cdk

Xe tải
Cụ tư vấn giúp e rs nào tiện ăn uống Bờ Kè, bãi biển đẹp, càng mới càng tốt ạ. E cần 1p 2 người lớn + 1 bé 11 tuổi ở 2 đêm 9-11/7.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tư vấn giúp e rs nào tiện ăn uống Bờ Kè, bãi biển đẹp, càng mới càng tốt ạ. E cần 1p 2 người lớn + 1 bé 11 tuổi ở 2 đêm 9-11/7.
Nếu ở gần bờ kè thì sẽ không tắm được vì bờ dốc. Bãi biển đẹp thì ở Pandanus là đẹp nhất, khu này rộng mênh mông và giá phải chăng. Tuy nhiên, đi ăn uống hơi xa. Nếu không cụ ở Làng Tre (Bamboo).
Pandanus đây, nhưng mùa này thì không có sóng.

Mùa từ tháng 11 đến tháng 3 thì sóng to, nhà em thường ra đây lướt sóng:
MUINE_FEB_2020 (97).JPG

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: cdk