Chuyến đi Quảng Bình nhân dịp cuốinawm của đội Ford

thumotty

Xe buýt
Chuyến đi Quảng Bình nhân dịp cuối năm của đội Ford

Thưa các cụ, sau một thời gian lên kế hoạch và chuẩn bị, cuối cùng đội Ford mà nòng cốt là đội Team RS đã khởi hành đi Quảng Bình từ Hà Nội. Em làm tạm vài dòng dể lấy chỗ cho các bác trong đoàn post ảnh.

Chỉnh sửa cuối:

hoangchung06

Xe buýt
Sao em hóng mãi mà chẳng thấy cái ảnh nào thế nhỉ, hay tại chắc mắt em có vấn đề hả?#-o quái lạ thật>-)

ford focus 2010

Xe điện
cảnh đẹp quá, nhưng hơi nhiều sương mù các cụ nhỉ nên xem không thấy... he he

f1_hn

Xe container
Đẹp kinh hồn....................

An Dong

Xe điện
Chuyện ghi nhặt dọc đường,
Vì là chyện ghi nhặt em chỉ biết chép gì những gì đã xảy ra nên đôi khi nó ngây ngô, mong các Mợ các Cụ bỏ qua cho nhé.
Đó là câu chuyện về đội bóng Răng Sâu (gọi tắt là TeamRS), đội được lên hạng vào tháng 1/2010 trong khuôn khổ giải thi đấu bán chuyên nghiệp Offical Futbal Fun (gọi tắt là OTOFUN). Vì là đội mới lên hạng nên công tác tổ chức, nhân sự vẫn còn tương đối lỏng lẻo nhưng điểm chung của toàn đội là thích nhiều thứ, khát vọng chinh phục để tìm tòi những điều tốt đẹp và rất đoàn kết trong mọi hoạt động.
Ở mùa nửa đầu mùa giải đội RS đã đạt được những thành công ban đầu, nhất là chuỗi những chuyến du đấu tại Cao Bằng, Bắc Kạn và có thêm được những cầu thủ rất giỏi ở CLB Ếch FFC (Frog Futbal Club) . Ở cuối mùa giải này đội lại tiếp tục thực hiện một chuyến du đấu đồng thời kết hợp những hoạt động từ thiện tại vùng núi miền Tây của tổ quốc (Chalo- Quảng Bình). Để làm được điều này công tác chuẩn bị đã ngốn của toàn đội thời gian khá dài. Mọi cầu thủ của đội đã tham gia nhiệt tình, đặc biệt cầu thủ trung vệ chốt mang áo số 06, “Hoàng Chung 06”, đã có những đóng góp rất tích cực cho chuyến đi. Sau đây là một số hình ảnh trong công tác chuẩn bị cho chuyến đi.

Đóng hàng

Đưa hàng vào Miền trung thân yêu

Chuyến du đấu được thực hiện từ 30/12/10 đến 03/01/01. Phóng viên “Antony Tran”, thuộc tạp chí AFP (Automobile Fun Press) đã có những cuộc phỏng vấn đội hậu cần và khán giả trước chuyến đi.
PV: Chào chị Kinh Kha, được biết chị đóng vai trò rất quan trọng của chuyến đi nhưng vẫn sẵn sàng ở lại HN cùng đội hậu cần cho những hoạt động cần thiết khác. Chị đánh giá chuyến đi này thế nào?
Kinh Kha: Đây là một chuyến đi đầy ý nghĩa với “Nhiều Mục Đích”. Một mặt chúng tôi có cơ hội thi đấu với những đội mạnh trong khu vực như VNPT, EVN – một mặt chúng tôi muốn chia sẻ một phần khó khăn với các em học sinh nghèo ở vùng Minh Hóa (một trong 62 huyện nghèo nhất cả nước – theo xếp hạng của MOLISA). Đến thời điểm này mọi công tác chuẩn bị đã hoàn tất, cá nhân tôi và các thành viên trong gia đình RS đều muốn chúc cho chuyến đi tốt đẹp.
PV: Xin cám ơn chị. Xin gặp lại chị sau chuyến đi.
(Antony với một hotgirl khác)
PV: Chào em, em có thể tự giới thiệu về mình được không? Em có biết gì về chuyến đi của đội RS không?
HG: Em là “lúng liếng”, fan của đội RS anh ạ. Báo chí không thấy đưa tin nhưng chúng em biết đây là chuyến đi thi du đấu trong dịp tết dương lịch của “đội RS và Những người bạn” nên ra đây xem đoàn chuẩn bị ạ.
PV: Vậy em có muốn “thử một tý” trong chuyến này không?
HG Lúng liếng: Ôi, em chịu rồi vì đông người muốn tham gia lắm. Mà phương tiện cho cổ động viên cũng hạn chế anh ạ.
PV: Nghe nói đội RS và những người bạn có hai đội hình xuất phát cơ mà. Một đội hình dùng "Boeing 787" xuất phát từ Nội Bài, một đội sử dụng “Ford Focus 2010” theo đường mòn Hồ Chí Minh. Họ sẽ hội quân ở Phố Châu, sau đó dùng “Xe Ngựa Đời Hán” để hành quân vào Chalo đấy. Em thích anh đăng ký cho một chỗ nhé.
HG Lúng liếng: Em cảm ơn các anh. Nhưng “Cứ Từ Từ” anh ơi, còn nhiều dịp mà. Với lại em phải rèn luyện sức khỏe cho tốt mới theo được vì nghe đâu có mấy anh trong đội kỹ thuật toàn “Sống Về Đêm”, khỏe lắm. Em còn nghe nói rằng tiêu chuẩn thể hình để theo đoàn là phải đạt chuẩn XLS (Ngoc Phan) giống như mấy anh Nổi loạn Xanh í (RebelBlue).
PV: không khó thế đâu. Nếu vẫn còn “Phân Vân” (Nguyen Chi Vân) thì có thể tham gia lần khác vậy. Cám ơn tình cảm em đã dành cho đội.
Và thưa các Mợ, các Cụ, không thể dừng được nữa chúng tôi xin tường thuật chuyến đi của đoàn bằng đường mòn Hồ Chí Minh. Địa điểm xuất phát là đầu đại lộ Thăng Long, lúc 04 AM ngày 31/12.

(Bản quyền của cụ Evolution)

Hai F1 của nhà Xe Ngựa Đời Hán chỉ thích "Trai Tân"

F1 nhà Ngọc Phan XLS - nhìn thấy ếch là sướng ngay

Hội quân tại phố Châu

Ngã ba Khe Ve

Chờ xe tải (cụ này đi với bạn gái mà đi chậm thế - xuất phát từ 30 mà đến 31/12 đoàn còn phải đợi )

... cuối cùng thì tải cũng tới...nào ta cùng vào Trọng Hóa thôi.

(còn tiếp. Câu chuyện có sử dụng một số tư liệu của thành viên đoàn)

Chỉnh sửa cuối:

Kinh Kha

Xe tải
Phóng sự của cụ AD hay lắm, nhưng mà cái màn hot nhất thì các cụ giấu nhẹm đi đâu nhỉ? Thông tấn xã con vịt của em báo về là có màn xõa đêm giao thừa ở Sun Spa kinh lắm mờ>:). Em là em hóng seri ảnh đấy cơ.

Với lại ảnh trao quà nhé, để em còn kiểm tra xem có đủ 460 suất vào đến tận QB không hay các cụ lại bớt lại cho các Junior Cụt với Junior Ếch rải rác dọc đường từ đây vào trỏng rồi;) (Vụ này thì nghi lắm, nhứt là cụ Ngọc Phan đi xe loại sang ý, dạo này cụ ấy cứ phượt vào QB suốt, dễ nhỡ nhàng lắm ý;)))

An Dong

Xe điện
Phóng sự của cụ AD hay lắm, nhưng mà cái màn hot nhất thì các cụ giấu nhẹm đi đâu nhỉ? Thông tấn xã con vịt của em báo về là có màn xõa đêm giao thừa ở Sun Spa kinh lắm mờ>:). Em là em hóng seri ảnh đấy cơ.

Với lại ảnh trao quà nhé, để em còn kiểm tra xem có đủ 460 suất vào đến tận QB không hay các cụ lại bớt lại cho các Junior Cụt với Junior Ếch rải rác dọc đường từ đây vào trỏng rồi;) (Vụ này thì nghi lắm, nhứt là cụ Ngọc Phan đi xe loại sang ý, dạo này cụ ấy cứ phượt vào QB suốt, dễ nhỡ nhàng lắm ý;)))
Vâng, màn đấy thì kinh dị rồi nhưng mà cháu ứ dám kể ngay vì còn phải đợi ảnh từ các shooter khác như cụ B Hồng, cụ Nổi loạn xanh và cụ Cứ Từ Từ nữa. Mợ chịu khó đợi tí nhá.

Sonbh

Xe tăng
Vâng thưa các cụ, từ sáng đến giờ em ngồi sửa và biên soạn ảnh để gửi lên, sorry hơi chậm một tý :D

Hội Ếch và hội Cụt gặp nhau tại trung tâm hội nghị quốc gia
Xe của hai cụ hội ếch

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Đoàn khởi hành lúc 4h30 sáng và dừng lại ăn sáng

Cụ xe ngựa ra kiểm tra xe :D

Cụ Boeing & Hipp là kiểu anh kỷ niệm trong lúc chờ ăn sáng :D

Tạo dáng với Triton

Đoàn dừng lại nghỉ ngơi, đổi lái sau mỗi 150km hành trình

ThếPH làm kiểu ảnh lưu niệm với vợ hai mới Mon Apec của mình :D

Vợ chồng bác xe ngựa làm kiểu ảnh ký niệm

Hội quân ở Phố Châu

Cả đoàn đã đến cửa khẩu ChaLo và chờ xe hàng tới để vào Ramai phát quà cho các cháu

Trong lúc chờ đợi, gia đình bác xe ngựa làm kiểu ảnh kỷ niệm

Sonbh

Xe tăng
Thêm kiểu xì tin nữa

Đường vào bản, ếch dẫn đường, Cụt theo sau nâng cao tình đồng đội :D

NguyenChiVan

Xe tăng
em treo tạm vài cái hầu các cụ ( em post len zing nên hơi mờ . xin các cụ thông cảm)

con xe của xxx này luôn chạy quá tốc độ và đè vạch em đuổi 110km/h mà vẫn bị bỏ rơi

niềm vui giầy mới

niềm vui áo mới

phụ nữ ở đây gần 100% đều nghiện thuốc lá

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Và đã đến nơi, gặp người nhà bác Vân đã chờ sẵn khi đoàn tới nơi :D

Các cháu học sinh xếp hàng để chuẩn bị nhận quà

Một số cháu khác không phải học sinh chăm chú quan sát các anh chị của mình

Focus vào bản

Cụ AnDong gặp gỡ thầy giáo của trường và gửi gắm quà và tấm lòng từ thiện của hội FOF đến các cháu học sinh huyện Ramai

Cụ Boeing tặng quà các thầy, chút quà của mợ Kinh Kha gửi

Phát bánh kẹo cho các cháu nhỏ

Các thùng quà chuẩn bị để phát cho các cháu

Các cụ nhà ta cùng các thầy giáo mở quà phát cho các em học sinh

Sonbh

Xe tăng
Em xin post tiếp hầu các cụ
Lấy quà ra để trao cho các cháu

Các cháu hồ hởi nhận quà

Vâng thưa các cụ, từ sáng đến giờ em ngồi sửa và biên soạn ảnh để gửi lên, sorry hơi chậm một tý
@ cụ Bê Hát,

Cụ vất vả mãi mới phọt được lên còn em miệt mài 30' mới lôi được 1 tí xuống dư thế lày :-L

Nhà cháu thích săn ảnh nóng nhưng đợt này đi hơi lạnh nên bị thất thu & ngoài ra cũng gặp nhiều pro quá, tạm nín một chút rồi phọt ra sau =))
Đây là nhất cao thủ;)

...và tiếp theo nhị cao nhân ;;)

....2 F1 nhà cháu sau chuyến đi có hơi bị mệt nên phải dùng nước tăng lực...

...và kết quả ngoài sức mong đợi...=))...tăng lực thành bất lực ợ...

Sonbh

Xe tăng
Tiếp Ợ :D

Vào lớp thử giầy luôn

Cô giáo thì giúp các em học sinh đổi giầy cho nhau

Cả lớp đều mặc thử áo mới và đi thử giày đẹp

Niềm vui được thể hiện trên nét mặt các em

Sau khi đoàn trao quà xong, tất cả chúng tôi quay về Đồng Hới nghỉ ngơi, lác đác dưới cầu có một vài thiếu nữ tắm suối :D

Sonbh

Xe tăng
Dạ tiếp ạ, ngày hôm sau chúng tôi nghỉ tại Quảng Bình Sun Spa Resort, thành biên Hipp đang trầm tư ngồi gần bãi biển nhâm nhi ly cafe và thả hồn với tiếng sóng biển

Cụ boeing nhà ta

Biển Quảng Bình

Cụ Vân thả hồn cùng nắng và gió

Làm tấm lưu niệm trước khi chia tay đoàn 1 :D

Làm kiểu ảnh kỷ niệm trước khi chia tay Quảng Bình

Làm kiểu ảnh kỷ niệm, đoàn 1 kết thúc chuyến đi

Chỉnh sửa cuối: