Chuyên gia Đức kiểm tra xe miễn phí tại Star long biên

cucubi

Xe tăng
Cảm ơn cụ

Em hết hạn bảo hành lên mò sang Star Long Biên, gặp dịp có chuyên gia Đức sang.... Nên chen vào (vì không đăng ký trước) nhờ check A-Z. Nói chung ấn tượng về tác phong của 2 chuyên gia trẻ.... Họ làm kỹ lưỡng và luôn dùng máy đo các loại dung dịch xem chất lượng. Em còn được chứng kiến màn rửa máy bằng nước trong vòng vài phút với động cơ vẫn hoạt động...việc mà em từ trước nghĩ là không nên làm. Xe của em, GLk, được fix lại doăng cửa và một cái chốt trong động cơ (em không hiểu nó công dụng gì với vốn tiếng anh kỹ thuật nghèo nàn của mình khi nghe chàng chuyên gia Đức lý giải). Kết luận là dầu phanh có 3% nước thì phải.... Có thể thay ngay hoặc chờ lần bảo dưỡng sau. Em vội về nên chưa thay, kết thúc một buổi chiều uống trà, ăn bánh ngọt và hoa chân múa tay với mấy chàng chuyên gia....wish them "have good time during yr stay in VN" rồi lái xe về, thấy yêu em méc hơn vì lái em thật tuyệt trên cao tốc Thanh trì....một phần vì chế độ hậu mãi của Méc. Các bác thử xem.
Tôi đã đky nhung den chieu thứ 6 mới đc ktra, cho chien gia phai kiểm tra xem xe có j k nhỉ

Hahai333

Xe máy
mai rảng em cũng đến xếp hàng vào kiểm tra tý thôi .

QuangVD

Xe tăng
Xe mình hôm nay không phải làm gì, may thế \m/

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Tôi mang xe sang rồi. Hết ngày 26-12 này là xe hết bảo hành. May quá, được làm và thay mấy thứ không mất tiền. Nếu không thì cũng mệt!

me oto

Xe tăng
Xe mình sang thay mỗi lái xe,còn lại nguyên cả.

djokotom

Xe hơi
Tôi mang xe sang rồi. Hết ngày 26-12 này là xe hết bảo hành. May quá, được làm và thay mấy thứ không mất tiền. Nếu không thì cũng mệt!
Chào bác , xe C class của em cũng sắp hết hạn bảo hành vào cuối t12 . E cũng đang lo k biết những gì cần kiểm tra kỹ trc khi hết BH.
Bác có thể chia sẻ cho e biết bác vừa phải thay những gì k ạ. Thanks bác

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Bác cứ sang Hãng, nói họ là xe hết bảo hành, đề nghị check tổng thể A-Z. Hôm trước tôi sang, các bạn ấy check khá kỹ. Tìm Ra mấy lỗi:

- 1 miếng ốp gỗ nhỏ bị đổi màu. Sẽ được thay miễn phí.
- 4 cái logo ở bánh xe bị vìa vết ố. Cũng sẽ được đổi.
- Động cơ có tiếng lách tách, sẽ được khắc phục miễn phí
- Thay dầu mayo, vài thứ nữa.
- Các bạn ấy có bảo tôi nên thay lốp nhưng tôi chưa thay vì tôi ít đi đường dài nên đi thêm một thời gian nữa. Cơ bản là tiết kiệm tiền thôi!

Bác cứ mang sang đi. Không hết hạn bảo hành là tốn phết đó!

Meobop

Xe tải
Bác cứ sang Hãng, nói họ là xe hết bảo hành, đề nghị check tổng thể A-Z. Hôm trước tôi sang, các bạn ấy check khá kỹ. Tìm Ra mấy lỗi:

- 1 miếng ốp gỗ nhỏ bị đổi màu. Sẽ được thay miễn phí.
- 4 cái logo ở bánh xe bị vìa vết ố. Cũng sẽ được đổi.
- Động cơ có tiếng lách tách, sẽ được khắc phục miễn phí
- Thay dầu mayo, vài thứ nữa.
- Các bạn ấy có bảo tôi nên thay lốp nhưng tôi chưa thay vì tôi ít đi đường dài nên đi thêm một thời gian nữa. Cơ bản là tiết kiệm tiền thôi!

Bác cứ mang sang đi. Không hết hạn bảo hành là tốn phết đó!
đi mẹt sướng nhỉ, đổi mầu cũng đc bảo hành, xỉn cung được bảo hành, toiyotao thì xỉn vành nó bảo do anh rửa xe dùng hóa chất, thế rửa xe bằng nước lọc trắc, chán bon nhật roài

kembui

Xe buýt
Xe Đức ngon, chuyên gia Đức thì quá chuyên nghiệp rồi

QuangVD

Xe tăng
đi mẹt sướng nhỉ, đổi mầu cũng đc bảo hành, xỉn cung được bảo hành, toiyotao thì xỉn vành nó bảo do anh rửa xe dùng hóa chất, thế rửa xe bằng nước lọc trắc, chán bon nhật roài
Hãng Nhật tiêu chuẩn Việt Nam mà các cụ. Thắc mắc làm gì :))

choixe2013

Xe máy
Thíc nhỉ cuối tuần e đư a cô vợ của em ra đấy tìm chấy xem sao

nganvitga

Xe tăng
Còn được check không các Cụ để mai em qua?