[Funland] Chuyển hàng ngàn tỷ ra nc ngoài thông qua 2 tiệm zàng.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Em chưa hiểu lắm, thế mỗi sản phẩm là hơn 1 tỉ cơ ạ? Nó phải là hơn 2.500 lô hàng chứ nhề.
Hơn 2500 đơn hàng chứ ko phải món hàng , báo chí đọc cho biết thông tin chứ đừng để ý kỹ ;))

lamthanhngoc

Xe tải
gia đình cụ chậm IT quá ! Em mách cụ 2 cách : Cách 1 cụ bảo cháu nó lập tài khoản paypal. Đến lúc cần nộp thì lên face, vào các group mua bán paypal để mua USD. Người bán bán vào tài khoản của con cụ, còn cụ chuyển tiền việt vào tk của người ta. Lấy mod làm trung gian cho an toàn. Cách 2: cụ bảo con cụ lập tài khoản binance - add với tài khoản việt nam- lên đấy mua usd- rồi bán ra euro- chuyển tiền vào tk nước ngoài ( chả mất tí phí nào luôn).
tối qua, e vừa chuyển cho thằng em bên Nhật - 500 củ - mà nhận yên về tài khoản bằng với tỷ giá ngân hàng mà ko mất phí nào luôn. Em dùng cách 2.
Cách 2 của cụ hay quá em phải nghiên cứu mới được. Em thì có nhu cầu đi nước ngoài là vẫn phải ta Hà Trung xách về.

hoang26

Xe tăng
Cụ khờ quá ạ,em dốt văn nên khó tả,nhưng phiá sau HT,HB là cả một bộ máy,chứ ko phải 1 cửa hàng đơn lẻ,và nó ko chỉ phục vụ mỗi VN đâu cụ ạ,khựa cũng có nhu cầu chuyển tiền,thái cũng có...vân vân mây mây, em chỉ biết sau HT là 1 tập đoàn người gộc hoa,nhưng năm 97 98 vẫn hay có người sách cả va li tiền vượt biên cho đội này,em nghe bảo có từ thời mỹ còn đánh VN rồi,mấy thằng nguỵ vơ vét vàng cũng có đội chuyển sang HK tiền thân của HT đó ạ, thôi lúc nào rảnh em sẽ kể, ngày trước ông em có NV gom tiền đô ở cam chuyển về Miền nam để tiếp tế cho bộ đội những năm 69 70 ạ
cụ có thể dốt văn thật. :x, viết là cửa hàng, chi nhánh cho nó đơn giản để tập trung vào ý chính chứ chả ai hiểu nó là cửa hàng nhỏ lẻ của cá nhân bình thường.

Hanoi1919

Xe tăng
Vụ chuyển tiền tay 3( Hawala) thì chắc chắn là bất hợp pháp. Còn vụ Phố đổi tiền Hà Trung và một số tiệm vàng lớn có dịch vụ đổi tiền thì đa phần họ có giấy phép và hoạt động hợp pháp. Sao các cụ lại cứ nghĩ cả cái phố chuyên thu đổi ngoại tệ của người ta là làm ăn chui là sao nhỉ? Các khách sạn cũng có thể xin giấy phép để làm đại lý thu đổi ngoại tệ cho khách lưu trú đc. Cụ nào muốn làm nghề đổi tiền thì xin giấy phép hoạt động là ok nhé.

Linhmkt

Xe buýt
Thế thì phải cân kèo giữa tiền chuyển đi và về cả đôla Mỹ và tiền Việt thì mới ổn định được chứ nhỉ?
Chứ giờ giả sử cửa hàng ở VN toàn nhận được tiền Việt để đổi thành đôla Mỹ gửi sang Mỹ, chi nhánh của cửa hàng đấy ở Mỹ phải đưa đôla Mỹ cho khách hàng ở Mỹ. Dần dần cửa hàng ở VN thì có 1 núi tiền Việt, chi nhánh ở Mỹ thì cạn hết đôla, lúc này cửa hàng phải làm gì để biến núi tiền Việt kia thành đôla Mỹ để gửi sang bên chi nhánh bên Mỹ để tiếp tục công việc kinh doanh?
Cân chứ cụ thế mới cần vốn lớn ở cả hai đầu, cung cầu mà chênh thì mấy cụ trung gian này bỏ tiền ra bù tạm vào phần hụt ở đầu nọ hay đầu kia, làm ăn ko có vốn sao làm đc. Còn nếu thừa ngoại tệ ở nước ngoài trong khi cầu chuyển ra ít hơn nhiều thì tăng phí lên, chuyển đx hết

Criminal

Xe tải
gia đình cụ chậm IT quá ! Em mách cụ 2 cách : Cách 1 cụ bảo cháu nó lập tài khoản paypal. Đến lúc cần nộp thì lên face, vào các group mua bán paypal để mua USD. Người bán bán vào tài khoản của con cụ, còn cụ chuyển tiền việt vào tk của người ta. Lấy mod làm trung gian cho an toàn. Cách 2: cụ bảo con cụ lập tài khoản binance - add với tài khoản việt nam- lên đấy mua usd- rồi bán ra euro- chuyển tiền vào tk nước ngoài ( chả mất tí phí nào luôn).
tối qua, e vừa chuyển cho thằng em bên Nhật - 500 củ - mà nhận yên về tài khoản bằng với tỷ giá ngân hàng mà ko mất phí nào luôn. Em dùng cách 2.
Cụ chỉ giáo thêm cho em về tài khoản Binance với ạ: làm thế nào để cụ nạp tiền VND (hoặc USD) từ Việt Nam vào đó? Tks cụ.

AVANZA

Xe tăng
Cán bộ không liên can nhưng cán bộ Mù, Điếc, Câm.
UBND cùng CA tp Hà nội có biết gì đâu :D

Đầu kia dùng những dịch vụ chuyên thu tiền mặt như mai Thuý, neo, phở nha.
Cái này gọi là Kiều hối Chui.
Cán bộ Phường chỉ có chức năng quản lý KT - CT - XH...cấp ĐỊA PHƯƠNG và là tay loong toong cho UB thành phố, chứ biết gì về Kinh tế ngàn tỷ, xuyên quốc gia. Cụ nên đọc lại là nhờ có vụ Án Nhật Cường, nếu không còn khướt mới khui ra, nó tồn tại bao đời Lãnh đạo UB với CA rồi đấy cụ.

Bus_nhanh

Xe điện
Trích trong bài báo "các cửa hàng của Nhật Cường đã tiêu thụ được hơn 2.543 sản phẩm, thu được 3.213 tỉ đồng, hưởng lợi bất chính hơn 221 tỉ đồng." thấy có gì sai sai. Tính ra trung bình mỗi thiết bị nhật cường bán giá đến hơn 1 tỷ đồng. Báo chí, cơ quan điều tra hơi bị coi thường dư luận đây.
Nó như này.
Ví dụ cụ có 50tr tiền lương, cụ nhờ lái xe cầm hộ về đưa cho vợ, nhưng hôm đó vợ cụ không có nhà nên gửi cho cô giúp việc, hôm sau cô giúp việc có việc về quê nhưng vợ cụ chưa về nên đành đưa cho cô con gái, cô gái lại đưa vợ cụ. Thực tế vẫn có 50tr, nhưng tổng dòng tiền thu về thì sẽ thành: 150tr.
Nên đọc nhanh họ kết luận luôn cụ lương 150tr/tháng =))=))

kamaz.rus

Xe tải
Các cụ đừng chơi binance với cả paypal. Nó bắt xác minh danh tính cả đấy, nếu ko muốn lộ tt thì các cụ chơi thằng perfectmoney ngon hơn nhiều.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Cháu hiểu TIỀN của ai ( Tư nhân/ tổ chức/ chính phủ..) thì HỌ tự quản và có quyền định đoạt theo luật - Ngân hàng TM là tổ chức kinh doanh lưu thông tiền tệ làm theo luật, việc chuyển tiền qua tiệm vàng chứng tỏ có gì đó trong luật bị thiếu hoặc thừa hoặc quá cứng nhắc để có kẽ hở trong nền KTTT - CCCM hiểu biết; có thấy tiệm vàng nào ở nước ngoài làm vậy không?
Thực ra người ra tiệm vàng giao dịch việc này cũng lo đấy;

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cán bộ Phường chỉ có chức năng quản lý KT - CT - XH...cấp ĐỊA PHƯƠNG và là tay loong toong cho UB thành phố, chứ biết gì về Kinh tế ngàn tỷ, xuyên quốc gia. Cụ nên đọc lại là nhờ có vụ Án Nhật Cường, nếu không còn khướt mới khui ra, nó tồn tại bao đời Lãnh đạo UB với CA rồi đấy cụ.
Chuyện to vậy nên Uỷ bạn ND tp Hn cùng CẢ Hn mà không biết thì cụ có thấy đám ấy là nuôi cơm toi không???
Kể từ chủ tịch tới giám đốc !!!

Xe gia đình

Xe điện
Em vào hóng cách chuyển tiền cho con học ở nước ngoài.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Cụ chỉ giáo thêm cho em về tài khoản Binance với ạ: làm thế nào để cụ nạp tiền VND (hoặc USD) từ Việt Nam vào đó? Tks cụ.
Cụ tham khảo nhé !
Cách của em là em zai em giao dịch trên binance mua usd của các bạn Việt Nam bán. Sau đó trên binance xuất hiện mã giao dịch. Em chuyển tiền vào tài khoản của bạn ở VN bằng TK việt nam. ở mục ghi chú: copy mã giao dịch vào. Rồi add ảnh lên cho binance, bên bán xác nhận- tiền usd chuyển về tài khoản. Em zai em lại rút từ binance về tài khoản ở Nhật- quy đổi ra yên luôn. Hôm qua có 20 phút chưa kịp chuyển, coin lên, thằng em em còn ăn ra đc gần chục củ tiền chênh khi rút về Yên.

Trần Gia

Xe tăng
HP em có tiệm vàng N.Hạ mau bán chuyển hối tệ các kiểu con đà điểu.Bao nhiêu chị H cân hết.Đõ xe cửa tiệm chị chẳng ma nào sờ.Ôm vác bao tiền chả quỷ nào mó.
Chị giàu vãi mứt,thâu tóm cả khu đất kim cương là trường chuyên Tp,Giờ chị xây sắp xong ks 5 sao Ban Man.
Nhà Hoàng Huy hử cụ?

trungduong2211

Xe điện
Giời ạ, làm cho nó cái thẻ visa hay master là xong. Hàng tháng nó tiêu bên ấy, mình nộp bên này trả.
Ngân hàng nó có loại thẻ phụ đấy.
Bạn ấy cũng tự làm thẻ chính được mà, đâu cần thẻ phụ nhỉ. f1 nhà em có cccd là tự làm tk ngân hàng rồi. trong khi chờ bay du học thì cũng tự làm thẻ visa, master