[Funland] Chuyện họ hàng đến ở

15-18 đi học thì ko nói. 25 thì lớn đi làm rồi, nếu lo bảo chồng đóng tiền ăn rồi điện nước góp anh chị. Chia việc nhà như rửa bát lau nhà. Hết giãn cách mời đi. Còn không thì mợ ra nhà trọ ở để em nó tự lo cả nhà mợ xem
Chi phí vc e lo hết chứ ai lại để cô ý phải bỏ đồng nào

15-18 đi học thì ko nói. 25 thì lớn đi làm rồi, nếu lo bảo chồng đóng tiền ăn rồi điện nước góp anh chị. Chia việc nhà như rửa bát lau nhà. Hết giãn cách mời đi. Còn không thì mợ ra nhà trọ ở để em nó tự lo cả nhà mợ xem
Đi làm mấy năm k có 1 đồng nào.. tới lúc dịch phải nhờ a chị

lum..zzz

Xe điện
Chi phí vc e lo hết chứ ai lại để cô ý phải bỏ đồng nào
Thế mới bảo mợ là rõ ràng với chồng và cô em họ. Anh chị để cô ở vì dịch dã nên cô đi làm có nghĩ vụ việc nhà đóng góp phần nào. Cô ý ko lo thì chồng mợ lo. Lớn rồi làm việc nhà còn có kinh nghiệm lấy chồng sau biết đâu mợ lại gửi con mình cho cô ý trông

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Vì dịch nên chồng em đón cô em gái họ về ở chung với 2 vợ chồng. Vì cô ý ở trọ 1 mình mà nhà e thì có nhà riêng. E ngay từ đầu đã k thấy thoải mái nhưng ý kiến chồng gửi trợ giúp cô ý thôi thì chồng gạt đi và đón cô đó về ở chờ hết giãn cách. Cô e họ độc thân , con nhà giàu tính tiểu thư về ở cùng e đã k thích ở cùng người lạ lại thêm trước đó e k có thiện cảm với 1 số cô chú nhà chồng làm e chịu đựng suốt từ hôm giãn cách tới giờ chưa biết hồi kết là khi nào. Ôi zồi, chị nào vợ hiền dâu đảm vào cho e lời góp ý, động viên để e sống tiếp những ngày còn lại với ạ.
Cho em sdt.

Bò lốp

Xe lăn
Thoải mái đi mợ chủ.
Chuẩn lão anh, từ trước nay nhà chú ruột em đón ko biết bao nhiêu lứa sv cả nam lẫn nữ từ trong Nghệ an ra Hn học Đh rồi(nhà em 4 lượt cháu từ trong đó ra học và ở nhà chú ít nhất là 3 năm từ năm 9 mấy, kể cả sau đi làm. Rồi con gái, con trai bạn của chú trong quê). Thím em trước cũng ý kiến lắm, nhưng sau thông thì thoải mái lắm. Coi như giúp các cháu, đằng nào nhà cũng neo người, phòng thì thừa. Đến thế hệ em, nhà em có em và cháu ở cùng gd em từ 2010 đến giờ này luôn, cũng mấy lớp mấy lứa tuổi luôn, dù nhà cũng chẳng rộng rãi gì cho lắm :)

Loe_hờ lú

Xe điện
Con nhà giàu tính tiểu thư nó đến nhà mợ ở nhờ làm gì. Mà nhất là mợ mặt nặng mày nhẹ với nó, nó có chịu ở ko

Thế mới bảo mợ là rõ ràng với chồng và cô em họ. Anh chị để cô ở vì dịch dã nên cô đi làm có nghĩ vụ việc nhà đóng góp phần nào. Cô ý ko lo thì chồng mợ lo. Lớn rồi làm việc nhà còn có kinh nghiệm lấy chồng sau biết đâu mợ lại gửi con mình cho cô ý trông
Ôi giồi.. e chưa bh nghĩ để con cho cô ý trông cả.. nhìn là biết k nhờ đc gì mợ ạ 😔 k muốn nhờ ý

Mr.Chem

Xe điện
Vì dịch nên chồng em đón cô em gái họ về ở chung với 2 vợ chồng. Vì cô ý ở trọ 1 mình mà nhà e thì có nhà riêng. E ngay từ đầu đã k thấy thoải mái nhưng ý kiến chồng gửi trợ giúp cô ý thôi thì chồng gạt đi và đón cô đó về ở chờ hết giãn cách. Cô e họ độc thân , con nhà giàu tính tiểu thư về ở cùng e đã k thích ở cùng người lạ lại thêm trước đó e k có thiện cảm với 1 số cô chú nhà chồng làm e chịu đựng suốt từ hôm giãn cách tới giờ chưa biết hồi kết là khi nào. Ôi zồi, chị nào vợ hiền dâu đảm vào cho e lời góp ý, động viên để e sống tiếp những ngày còn lại với ạ.
Theo kinh nghiệm của em là mợ phải xác định lại là có đúng em họ ko? Em lừa mụ vợ nhà em mấy lần hết osin rồi đến họ hàng xa mà ko đc đấy... :D :D

Chuẩn lão anh, từ trước nay nhà chú ruột em đón ko biết bao nhiêu lứa sv cả nam lẫn nữ từ trong Nghệ an ra Hn học Đh rồi(nhà em 4 lượt cháu từ trong đó ra học và ở nhà chú ít nhất là 3 năm từ năm 9 mấy, kể cả sau đi làm. Rồi con gái, con trai bạn của chú trong quê). Thím em trước cũng ý kiến lắm, nhưng sau thông thì thoải mái lắm. Coi như giúp các cháu, đằng nào nhà cũng neo người, phòng thì thừa. Đến thế hệ em, nhà em có em và cháu ở cùng gd em từ 2010 đến giờ này luôn, cũng mấy lớp mấy lứa tuổi luôn, dù nhà cũng chẳng rộng rãi gì cho lắm :)
Nếu sinh viên đi học e cũng giúp nhé, nếu hoàn cảnh khó khăn. Em đã trải qua sinh viên e cũng hiểu, nếu khó khăn lắm mới muốn ở nhà người thân còn k thuê trọ góp mấy người 1 phòng rẻ mà rất thoải mái nhé

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Chịu hy sinh 1-2 tháng vậy mợ,thực ra ở đây nói thì dễ nhưng làm lại khó
Cố gắng để vc đỡ cãi lộn nhau vậy

cimballi_to

Xe hơi
Em chồng thì dễ bảo có gì đâu mà phải chịu đựng nhỉ.

Mzc

Xe điện
Có thể vì quan hệ xã giao để làm ăn thì sao ợ? Còn em thì em k rước người khác về trừ khi đó là ae ruột và cũng chỉ ngắn hạn.

motthoidongbim

Xe điện
Vừa rồi đứa em họ mà không về qê được thì e cũng bảo nó đến nhà em mà ở. Em về quê rồi nhà còn ôb ngoại + vk và đứa t2. Chứ nó ở 1mình cũng chán + ko yên tâm. Về ở cho vui chứ có j đâu.

Chờ hết giãn cách thì nó có time nhất định, cũng ko nhiều, hi sinh 1 tí cho yên bề, và quan trọng nhất là cũng để làm đẹp bộ mặt.
Nếu trước khi về mà đã có xung khắc thì thôi
Có thể mợ quá khó tính, chứ thường người thân hay họ hàng mà trong trường hợp này, người khéo léo thường nhân cơ hội để mua mặt, biết bao lợi ích sau đó nữa
1 miếng khi đói bằng 1 gói khi no. Họ đang đói mình cho họ 1 miếng có phải mình có cả 1 gói lãi trong tương lai ko. Và kể cả ko có lãi thì há miệng mắc quai, sợ gì sau này họ ý kiến