[Funland] Chuyện họ hàng đến ở

TamMao2612

Xe buýt
Đọc thớt này mới thấy có ai như em không? Lúc nào cũng mong có cháu đến ở với nhà mình.
Em quen từ bé nhà lúc nào cũng có anh chị em họ đến ở ngắn thì thi đại học, dài thì học đại học và đi làm vài năm. Có 1 chị ở đến trước khi lấy chồng luôn vì hoàn cảnh gia đình đặc biệt. Em thích ở với tất cả, lúc đầu gặp hơi khớp nhưng sau thì a lô xô như nhau nên thích. Em nhớ có đợt cả nhà dồn vào ở 1 phòng vì nhường 3 phòng cho 3 anh chị ra ô thi đại học phải yên tĩnh ở phòng riêng. Mẹ e đi chợ về mua tim gà về hấp cho anh trai em và 2 anh chị họ ăn, em bảo cho ăn mẹ em còn bảo con không được. Món này dành cho các anh chị thi đại học. Trước ngày thi nấu chè đỗ xanh cũng chỉ cho các anh chị ăn.,,,
Khi lớn lên em ra nước ngoài, ở thành phố không có một ai quen và họ hàng cũng không. Nhưng lúc nào em cũng gặp người tốt giúp mình vô điều kiện. Có gia đình nuôi em ăn ở cả gần 2 tháng vì chưa tìm được nhà trọ....và cuộc sống đến giờ cũng rất hay được giúp đỡ, gần như k bị ai lừa đảo bao giờ.
Nên em nghĩ mình cứ mở lòng rồi mình hay con cháu mình nhận lại.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Ôi...cái nền văn hóa ....hang hốc! Nhờ vả....

nocarnojobnomoneyhohome

[Tịch thu bằng lái]
Không có gì lạ, chuyện ăn ở con người đôi khi như nam châm cùng dấu là đẩy nhau ấy mà, thím thớt gợi ý cho chồng đổi trái dấu xem.

DrH2012

Xe buýt
Nếu đây là cháu ruột mợ, cũng rơi vào hoàn cảnh kia, muốn ở cùng 1 thời gian, mợ có đồng ý không ạ?
Em gặp 1 số mợ, họ nhà mình thì như vàng như bạc, họ nhà chồng thì như rơm như rác.
Việc chồng làm cũng là việc tốt, việc thường tình, dù không ủng hộ 100%, sau khi chồng đã qdinh cũng nên tôn trọng ck và hỗ trợ ck.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sinh ra từ cái văn hóa này, có gì xấu không? Mới thoát khỏi ăn lông ở lỗ thì nó chưa mất đi được ngay thôi, may mắn hơn người ở quê có tý thôi mà.
Đây đâu phải may mắn?_nó là sự học hỏi,phân tích thiệt hơn,là sự phát triển để hướng tới...tự do đấy bác.

Tony_Le

Xe container
Đây đâu phải may mắn?_nó là sự học hỏi,phân tích thiệt hơn,là sự phát triển để hướng tới...tự do đấy bác.
Cụ đừng nói chữ văn hóa thì em đã chả phản biện, đã nói được chữ văn hóa thì phải hiểu về nó cơ. Còn đồng ý nhưng thứ lạc hậu như này cần phải loại dần.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng nói chữ văn hóa thì em đã chả phản biện, đã nói được chữ văn hóa thì phải hiểu về nó cơ. Còn đồng ý nhưng thứ lạc hậu như này cần phải loại dần.
Văn hóa có văn tốt,văn hóa xấu mà bác! Nhẽ em quên cái ngoặc ạ.

nickambinhso1

Xe hơi
Vì dịch nên chồng em đón cô em gái họ về ở chung với 2 vợ chồng. E ngay từ đầu đã k thấy thoải mái nhưng ý kiến chồng gửi trợ giúp cô ý thôi thì chồng gạt đi và đón cô đó về ở chờ hết giãn cách.E đã k thích ở cùng người lạ lại thêm trước đó e k có thiện cảm với 1 số cô chú nhà chồng làm e chịu đựng suốt từ hôm giãn cách tới giờ chưa biết hồi kết là khi nào. Ôi zồi, chị nào vợ hiền dâu đảm vào cho e lời góp ý, động viên để e sống tiếp những ngày còn lại với ạ.
Mời mợ xem lại phim chị Dậu. Quần áo vá chằng vá đụp, nhà không có 1 thứ gì đáng giá. Chồng ốm, bán con, bán chó để nộp tiền thuế đinh thì lúc nộp lòi ra suất của em chồng đã mất. Các quan thấy xinh nhìn muốn chấm mút. Đứa con sang nhà Nghị Quế phải bốc cơm ăn của mấy con chó.

xukthal.

Xe lăn
25 tuổi có việc làm rồi mà sao nhà mợ phải lo ăn cho. Cô em phải đóng ghóp chứ ạ! Em thấy cứ sai sai thế nào . Mợ kiểm tra kỹ xem em họ xa hay gần
Sau lại phát hiện cô em họ là con nuôi ông chú hoặc cùng mẹ khác cha với em họ xịn thì vui #:-s #:-s

vua_luoi

Xe điện
Vì dịch nên chồng em đón cô em gái họ về ở chung với 2 vợ chồng. E ngay từ đầu đã k thấy thoải mái nhưng ý kiến chồng gửi trợ giúp cô ý thôi thì chồng gạt đi và đón cô đó về ở chờ hết giãn cách.E đã k thích ở cùng người lạ lại thêm trước đó e k có thiện cảm với 1 số cô chú nhà chồng làm e chịu đựng suốt từ hôm giãn cách tới giờ chưa biết hồi kết là khi nào. Ôi zồi, chị nào vợ hiền dâu đảm vào cho e lời góp ý, động viên để e sống tiếp những ngày còn lại với ạ.
Cuộc đời em sinh ra và lớn lên đã sung sướng rồi, em chưa bị thiếu thốn gì những cũng đã phải đi ăn nhờ ở đậu nhiều lần. CS này ai chẩ có lúc hoàn cảnh khó khăn hay cơ nhỡ.
Như mợ thật là vớ vẩn, sống phải biết giúp đỡ người khác mới mong có nhiều hp đến với mình

Mata

Xe container
Chịu khó thôi, 1 tuần nữa thôi chứ mấy. Hết giãn cách xin mới té, họ hàng thì họ hàng, ở chung là phức tạp.

Tony_Le

Xe container
Bố em ra thăm nhà con rể đi cv biền biệt từ sáng tới tối muộn mới về. 2 ngày k ăn cơm cùng bố vợ đc 1 bữa. Em trai e qua thì ô ý cũng đi biền biệt. Đối xử với bố và e trai e thờ ơ lắm, đúng là khác máu tanh lòng, chẳng lẽ ai cũng vậy.
Mợ với hắn có cùng máu không? Chắc cũng tanh lòng?

emphailamsao

Xe tăng
Các cụ có tin là có chuyện bà thông gia lên chăm cháu ngoại xong ở luôn nhà thông gia gần 2 năm mới về không? Chuyện em mắt thấy tai nghe nhé.

emphailamsao

Xe tăng
Em cũng k thích họ hàng đến ở. Ở ngắn ngày thì đc, dài ngày kiểu gì cũng xảy ra mâu thuẫn. Em ở với con em gái em từ lúc em chưa lấy ck đến lúc nó lấy ck là quá lắm rồi nên chắc kbh có lần 2 😂 nhưng em công nhận nhiều nhà đùm bọc họ hàng, con cháu lắm. Em lại k thichd có ng ngoài ở nhà mình, chả thoải mái tí nào
Nhiều khi thấy bố con, anh chị em ruột ở cùng nhau lâu còn mâu thuẫn cãi vã nói gì người ngoài. Nên là tự do là trên hết cụ ah. Ko thích nhau thì ko nên ở gần nhau, ko phân biệt ng thân hay ng ngoài.

JP17

Xe máy
Lạ nhỉ. hôm qua vợ tôi bảo : anh ơi, bà với chị cứ thấp thỏm muốn về. chắc mọi người vừa chán vừa ngại. tối tôi gọi điện bảo luôn với chị là chị với bà cứ ở yên đấy, dịch dã này không có đi đâu hết. 2 người không phải ngượng ngại gì 3 cái chuyện ăn uống sinh hoạt, em làm 1 tháng thì 2 người ăn cả năm (nói ko phải để khoe mà để lên tinh thần cho bác, những cái chuyện này mình chủ động nói trắng phớ ra thì đối phương sẽ bớt suy nghĩ).
nhà có thêm người, lúc nào cũng rôm rả tiếng nói cười chuyện trò.biết là chẳng thể ở mãi với nhau được nhưng tôi chỉ muốn mọi ng ở càng lâu càng tốt.

AkiraBin

Xe tăng
Lướt qua thớt định không còm, nhưng vừa đọc được còm cuối của mợ thớt, đang định còm vào đó những thấy mợ ấy xóa mất rồi..!

Đại loại mợ nói là Bố và em trai mợ ấy qua chơi thì Chồng mợ ấy thờ ơ chắng ăn được bữa cơm nào cùng mà cứ đi biền biệt từ sáng đến muộn. Trong khi người nhà chồng đến ở nhờ thì hồ hởi ok --> Mợ chủ bực.

Qua đây có thể thấy giữa mối quan hệ hai bên Nội - Ngoại nhà mợ có vấn đề không được hòa thuận, chưa muốn nói đến là giữa 2 vợ chồng cũng có nhiều khác biệt trong suy nghĩ, không có sự chia sẻ.. Đây là vấn đề lớn nếu không cải thiện có thể còn có những sung đột lớn, bằng mặt nhưng không bằng lòng, hơi khó ở rồi. Hỏi thật đã bao giờ mợ nghĩ đến LY HÔN chưa?

Mở lòng đi cho cuộc sống nó nhẹ nhàng mợ à ! người ngoài người ta còn giúp được nhau nữa là..!